[Funland] A Trai tính Nóng Như Kem dự là Vài Niên

danghoang1988

Xe hơi
Em giống cụ. Ngõ nhà em nhỏ, 1 xe đỗ là trong ngõ không có xe nào ra vào được. Ấy thế mà vẫn có những con vật đỗ bậy. Nhiều lần đang đói run người về đến nhà rồi mà ko vào được. Vứt xe ở ngoài đường lớn thì mấy thằng trật tự phường làm thịt ngay. Lúc ấy chỉ muốn phang 1 viên gạch vào kính thằng chó đỗ bậy thôi. Nhưng đành nhịn , viết cái giấy cảnh cáo và đăt viên gạch nên thôi. Từ hôm xăng đắt bọn đỗ bậy nhiều vô kể. Chắc tiếc tiền gửi xe đê đô xăng ....
Haha. Đôi khi cay cú nhưng thôi cố gắng bình tâm cc ạ, e đỗ xe trc cửa nhà 1 chị bác sỹ, có để giấy, có nổ máy, và trong xe có con bé con 2 tuổi. Chạy đi lấy ít đồ chưa được 3p quay lại đã thấy bà chị dán cho 2 miếng dán dính chuột vào 2 bên cửa, đang định dán miếng thứ 3 thì e ra ngại quá chui vào nhà. E định chửi, nhưng thôi, cũng tốn hơi vì có chửi thì ng ta cũng bảo đôi co đàn bà. Chỉ bảo câu "e biết chị làm bác sỹ, chị cố gắng làm nhiều việc tốt vào nhé" rồi đi. Đấy gọi là cay vẫn phải cười 😛

Belat Missan

Xe điện
Quăng ít phân gà chờ chủ xe ra lấy xe rồi xịt rửa.

tqttn2007

Xe điện
Quân sư, tư vấn đâu rồi? Mưu hèn, kế bẩn đâu rồi?
Không nên tư duy cơ bắp như vậy chứ!

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ. Ngõ nhà em nhỏ, 1 xe đỗ là trong ngõ không có xe nào ra vào được. Ấy thế mà vẫn có những con vật đỗ bậy. Nhiều lần đang đói run người về đến nhà rồi mà ko vào được. Vứt xe ở ngoài đường lớn thì mấy thằng trật tự phường làm thịt ngay. Lúc ấy chỉ muốn phang 1 viên gạch vào kính thằng chó đỗ bậy thôi. Nhưng đành nhịn , viết cái giấy cảnh cáo và đăt viên gạch nên thôi. Từ hôm xăng đắt bọn đỗ bậy nhiều vô kể. Chắc tiếc tiền gửi xe đê đô xăng ....
Ngõ nhà chính nhà e 5m, đan xen 2 ngõ 3m. Dkm thỉnh thoảng có mấy con giời khách đến các nhà ngõ 3m đỗ mịe luôn đầu ngõ. Số đt ko để trên xe. Dân tình về ko vào dc nhà, tìm loạn lên mãi ló mặt ra. Có mấy thằng bị chửi gân cô lên tí bị a e xóm bem cho. Vô học
E ra đường dù đỗ trên phố cũng nhìn trc ngó sau. Thuận tiện cho người khác ko rồi mới tính đến m

lanhpham

Xe điện
Haha. Đôi khi cay cú nhưng thôi cố gắng bình tâm cc ạ, e đỗ xe trc cửa nhà 1 chị bác sỹ, có để giấy, có nổ máy, và trong xe có con bé con 2 tuổi. Chạy đi lấy ít đồ chưa được 3p quay lại đã thấy bà chị dán cho 2 miếng dán dính chuột vào 2 bên cửa, đang định dán miếng thứ 3 thì e ra ngại quá chui vào nhà. E định chửi, nhưng thôi, cũng tốn hơi vì có chửi thì ng ta cũng bảo đôi co đàn bà. Chỉ bảo câu "e biết chị làm bác sỹ, chị cố gắng làm nhiều việc tốt vào nhé" rồi đi. Đấy gọi là cay vẫn phải cười 😛
Nhiều lúc cho qua cụ ,xã hội nhiều người xấu tính lắm

29S2929

Xe tăng
Tuyệt vời nhà em chung cư nên ko sợ ai đỗ cửa

datinh

Xe container
Quân sư, tư vấn đâu rồi? Mưu hèn, kế bẩn đâu rồi?
Không nên tư duy cơ bắp như vậy chứ!
bây giờ chả biết luật mới nó như nào. hơn chục năm trước em ở phố. thỉnh thoảng mấy sĩ quan cứ đi lượn. vớ đc em nào đỗ trên hè bèn lôi cờ lê nhỏ ra tháo cmn bỉn. :)

VuNgoanMuc

Xe điện
Cái khó cho nhiều chủ nhà bị trường hợp này là gọi xx chưa chắc đã xuống để xử lý đỗ chắn cửa nhà mình như vậy ..

mmxhung

Xe điện
Đỗ xe trái luật thì gọi CA xuống cẩu xe đi xử phạt. Còn đập phá tài sản người khác như thế này thì chỉ bọn man di mọi rợ mới hành động như vậy

CaptainMT

Xe buýt
Sao ko kê cho bánh trước bánh sau cái định nhỉ, lùi cũng dính mà tiến cũng dính.

redflame

Xe tăng
Có người này người kia thôi cụ, nhiều lúc em xuống nói đỗ nhờ 1 lát chủ nhà vẫn vui vẻ đồng ý, cũng có người đuổi nguây nguẩy. Thôi thì mình cứ chủ động nói nhờ 1 câu cho vui vẻ.

AcMilan90

Xe tăng
View attachment 7286953

View attachment 7286961

Chiếc này là chiếc thứ n bị tạt sơn tại ngõ 639 rồi , đỉnh dốc cua để rẽ lên đường.....Cũng tội nghiệp nhưng không tạt thì thành bãi xe free ngay ........Báo CA rồi nhưng chắc không tìm được thủ phạm !
Đến giờ sau 4 hôm rồi vẫn chưa chịu đi. Tối CN em về thấy có cặp rẽ từ bên kia đường vào ngõ suýt lao vào xe này rồi. Đỗ ngu, bịt lối xuống ngõ nhưng vẫn già mồm lắm.

lenhhoxung1980

Xe điện
Các cụ cho em hỏi trong vụ này, nếu bồi thường chi phí sửa xe cho chủ xe thì có bị xử lý hình sự nữa không ạ?