A pa chải nóng hổi vừa thổi vừa khoe đây

35N1169

Xe điện
Tục lệ bắt tay, theo tiếng người Hà Nhì là: cù ly cù la tức là có đi có lại. Tôi mời anh 1 chén, a lại mời lại tôi một chén, và với ai cũng mời như thế. Hồi e đi một mình nữ nhi nên những hôm đầu được miễn uống rượu. Nhưng hôm sau cùng trước khi đi về thì không được tha nữa. Lần bon e đi đúng vào ngày lễ cúng bản, bất xuất ngoại bấy nhập 3 ngày. Thế là 3 ngày đó cứ nằm ở Ta kho Khừ, ăn uống rượu và nhìn mưa rơi!!!

Cụ lại làm em nhớ cái thời ngày xưa của em!!!!
Mãi tận ngày xưa cơ à mợ?

joyride

Xe điện
Bác chủ thớt đi còn phải qua cái ngầm nào không hay đã xong hết cầu rồi?! Đợt trước em đi phải cho xe lội qua mấy con suối cơ.

Thái Phượt

Xe tăng
Tục lệ bắt tay, theo tiếng người Hà Nhì là: cù ly cù la tức là có đi có lại. Tôi mời anh 1 chén, a lại mời lại tôi một chén, và với ai cũng mời như thế. Hồi e đi một mình nữ nhi nên những hôm đầu được miễn uống rượu. Nhưng hôm sau cùng trước khi đi về thì không được tha nữa. Lần bon e đi đúng vào ngày lễ cúng bản, bất xuất ngoại bấy nhập 3 ngày. Thế là 3 ngày đó cứ nằm ở Ta kho Khừ, ăn uống rượu và nhìn mưa rơi!!!

Cụ lại làm em nhớ cái thời ngày xưa của em!!!!
Bạn Dims ơi bạn cứ ngồi đấy mà nhớ ngày xưa ,trở lại APC một chuyến đi ,cảnh sắc trên đó bây giờ đẹp lắm rồi chắc chắn sẽ có nhiều chỗ gợi cảm hứng cho tay máy vàng của Bạn tác nghiệp .mà bạn thấy mấy tấm ảnh phong cảnh ngọn đồi con đường của T.Ph thế nào có được nhận làm học trò của Sư Tỉ ko? T.Ph chụp bằng máy du lịch 7 Mega pixels đấy. Giá như có một ngày đẹp trời nào đó ,.những người đã từng lên cột mốc ngồi nhậu với nhau tại đồi cỏ tranh thứ 1 thì vui nhỉ .Ko biết mình có mơ mộng quá ko hê hê

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mãi tận ngày xưa cơ à mợ?
Vầng ạ. Em là Ofer đầu tiên đi APC, sau em là lão Hải Âu, Hải Âu đi xong có bạn Hxthảo bố bạn Bún rồi. Bạn Hxthảo đi kỷ lục nhất hình như cả đi cả về 3.5 ngày thì phải. Em đi từ ngày chưa có đường ô tô vào APC. E đi đầu năm 2007.

Bác TP cho em hỏi: có anh Sừng Sừng Khai còn làm chủ tịch xã nữa không ạ? à mùa này trên đấy có quả khổ trước sướng sau bác đã ăn thử chưa? Quả này khi cho vào miệng vừa chát vừa chua định nhè ra thì nó lại ngọt rất ngon, thế là chả ai nhè ra cả tuyền nuốt hết vào bụng. Thế nên nó mới có cái tên như vậy đó. Tháng 12 ngày Dần là Tết người Hà Nhì Ofers có ai đi không?

À mà ngày xưa e trẻ khỏe nên em mới đi được chứ bây giờ em già có tuổi rồi, nên e chỉ ngồi xem mọi người đi thôi. Khi em đi lại nữa chắc em phải già hẳn rồi mới đi lại được bác TP ạ (em Fun tý).

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Vầng ạ. Em là Ofer đầu tiên đi APC, sau em là lão Hải Âu, Hải Âu đi xong có bạn Hxthảo bố bạn Bún rồi. Bạn Hxthảo đi kỷ lục nhất hình như cả đi cả về 3.5 ngày thì phải. Em đi từ ngày chưa có đường ô tô vào APC. E đi đầu năm 2007.

Bác TP cho em hỏi: có anh Sừng Sừng Khai còn làm chủ tịch xã nữa không ạ? à mùa này trên đấy có quả khổ trước sướng sau bác đã ăn thử chưa? Quả này khi cho vào miệng vừa chát vừa chua định nhè ra thì nó lại ngọt rất ngon, thế là chả ai nhè ra cả tuyền nuốt hết vào bụng. Thế nên nó mới có cái tên như vậy đó. Tháng 12 ngày Dần là Tết người Hà Nhì Ofers có ai đi không?

À mà ngày xưa e trẻ khỏe nên em mới đi được chứ bây giờ em già có tuổi rồi, nên e chỉ ngồi xem mọi người đi thôi. Khi em đi lại nữa chắc em phải già hẳn rồi mới đi lại được bác TP ạ (em Fun tý).
Bạn Dims ơi miềng lên đến nơi là 17h30 sáng hôm sau leo mốc ngay ,18h30 mới lê được xác về đồn ,thiếu úy Hoàn là người dẫn đg phải dìu lên . Bữa cơm tối hôm đó nó mới khủng khiếp làm sao ,cả đồn ai cũng đến chúc mừng mời rượu ,bắt mỏi cả tay. lúc đó mình chỉ biết kêu trời " Lạy đức mẹ lòng lành sao Mẹ ko bắt kẻ thù của con nó phải chịu cái kiếp nạn này " 1 phần người 10 phần dán bẹp như con dán đến nỗi đồn trưởng Thắng phải sai binh nhì Lò văn Hiếu lính Công vụ dìu bác T về phòng tha cho Bác. nên ko có lúc nào hỏi được về Mạ Gió Tứ , Sùng sừng Khai hay Pờ dần Sinh ,Bạn Dims gọi điện hỏi đồn trưởng Thắng nhé số đt 0982688959 cái ô thiếu tá hói đầu đứng bên cạnh T.Ph í. Cái ô đồn trưởng này vui tính lắm, tớ nói đùa bảo những ô hói trán là khỏe chuyện kia lắm , ô ta hỏi sao bác biết tớ mới bảo khi lâm trận ô nào yếu bị vít đầu nhiều thì hói gáy còn ô nào khỏe quá vợ nó ko chịu được phải đẩy ra thì chả hói trán thì còn gì nữa. báo hại nghe xong tớ bị uống bao nhiêu là rượu, nhắc lại chuyện cũ mà nhớ a,e đồn BP quá mợ Dims ạ

Thái Phượt

Xe tăng
Bác chủ thớt đi còn phải qua cái ngầm nào không hay đã xong hết cầu rồi?! Đợt trước em đi phải cho xe lội qua mấy con suối cơ.
Cái " đợt trước " của Bác chắc cách nay ít nhất là 2 năm rồi bây giờ đường đẹp lắm rồi chỉ còn 100km từ Sipaphinf đi M.Nhé là bị cày xới lên thôi . còn đường từ cầu ĐK vào đồn đẹp như mơ đường láng coóng 2 bên rợp bóng Dã Quì các con suối được bắc cầu hết rồi ngầm xưa chỉ còn là hoài niệm thôi ,ko tin bạn đi thử lần nữa xem ôi ! mê li

tinteu

Xe buýt
Oài giờ mọi người lại tranh nhau đi A pa chải , hình như cứ là dân phượt hay du lịch là phải được một lần ôm cột mốc Fan , apachai, lũng cú thì mới đạt chuẩn hay sao ấy nhỉ
Em đang mơ đc như vậy mà ko biết khi nào mới đc

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Oài giờ mọi người lại tranh nhau đi A pa chải , hình như cứ là dân phượt hay du lịch là phải được một lần ôm cột mốc Fan , apachai, lũng cú thì mới đạt chuẩn hay sao ấy nhỉ
Em đang mơ đc như vậy mà ko biết khi nào mới đc
Với kẻ có máu xê dịch trong người thì đi ít nhất đủ 4 cực của Tổ quốc (Lũng Cú, Mũi Cà Mau, APC, Mũi Đôi) 4 góc: Sa Vĩ (trà Cổ móng Cái) , Xà Xía - Hà tiên (góc còn lại trùng với 2 cực rồi kg tính nữa), 2 cột mốc ngã 3 biên giới: mốc 0 APC, mốc 0 cửa Khẩu Bờ Y, và điểm cao nhất Fan xi Phăng....may là mình hoàn thành hết trong năm 2006 rồi!!!

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa em đi bộ mất 1 ngày mới vào được APC. Bây giờ có đường ô tô sướng thật nhưng lại mất cái thú lang thang.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
...T/B: Tớ còn 1 chỗ nữa muốn đi đó là nơi " Con sông Hồng chảy vào đất Việt " Lũng Pô có ai muốn đồng hành cùng T.Phượt ko?
Cụ nên kế hoạch cụ thể đi, em là máu phượt lắm, kể cả đi bộ :D

DuongTri1111

Xe buýt
Với kẻ có máu xê dịch trong người thì đi ít nhất đủ 4 cực của Tổ quốc (Lũng Cú, Mũi Cà Mau, APC, Mũi Đôi) 4 góc: Sa Vĩ (trà Cổ móng Cái) , Xà Xía - Hà tiên (góc còn lại trùng với 2 cực rồi kg tính nữa), 2 cột mốc ngã 3 biên giới: mốc 0 APC, mốc 0 cửa Khẩu Bờ Y, và điểm cao nhất Fan xi Phăng....may là mình hoàn thành hết trong năm 2006 rồi!!!

Đi thế thì máy chảy rần rật ấy chứ hee mềnh mới tới được mỗi Lũng Cú, cửa khẩu Bờ Y, oài sao còn nhiều chỗ thèm tới thế nhở !!!

Alice

Xe tải
Alice còn mỗi A Pa Chải là đủ. Đang mơ đây.

30/4/2012 này leo Fansipan lần 2, có ai leo Fan với mình không?

muadem

Xe cút kít

Em đặt luôn cái này cho máu:

Cụ lên chương trình rồi PM em nhá, kêu gọi từ giờ đến lúc đi cho xôm ;))

35N1169

Xe điện
Em đặt luôn cái này cho máu:

Cụ lên chương trình rồi PM em nhá, kêu gọi từ giờ đến lúc đi cho xôm ;))
Nhà cụ chơi luôn cả cái lò thế này thì đủ biết độ máu rồi.:P Em có mỗi viên chả biết xếp vào đâu.

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ nên kế hoạch cụ thể đi, em là máu phượt lắm, kể cả đi bộ :D
tớ dự thế này : đi tà u hỏa lên Lào Cai ăn chơi loanh quanh rồi thuê 1 oto của thổ công đưa mình lên đấy cả đi cả về 120km đường tuy hơi xấu nhất là từ Trịnh tường trở lên nên mới cần tay lái thổ công. Cậu chỉ cần huy động thêm 2 đ/c nữa là ok . đồng bọn của tớ 8 ,9 người chỉ mỗi mình tớ là cắt đầu gối còn thấy mấu thui buồn lắm . cứ thế nhé kiểu gì tớ cũng đến LPo bằng được . từ L Cú đến MCMau tớ phượt hết rồi, chỉ còn Lũng Pô và mũi Sa vĩ thì để dành hè sang năm

Thái Phượt

Xe tăng

Bạn bảo tớ liệu có leo nổi Phăng ko ? cũng mấu lắm nhưng ko thực sự tự tin lắm , vẫn tự an ủi mình rằng ở tuổi mình leo được A pa chải cũng hoành lắm rồi. thế nào tháng 4 sang năm tớ cũng sẽ liên lạc với Bạn nhưng chắc chắn ko phải vào ngày 1/4

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Bạn bảo tớ liệu có leo nổi Phăng ko ? cũng mấu lắm nhưng ko thực sự tự tin lắm , vẫn tự an ủi mình rằng ở tuổi mình leo được A pa chải cũng hoành lắm rồi. thế nào tháng 4 sang năm tớ cũng sẽ liên lạc với Bạn nhưng chắc chắn ko phải vào ngày 1/4
Leo được ạ. Hồi em leo chả tập leo núi, chả chạy bộ nhưng khi đi cứ lẩm bẩm khắc đi khắc đến và cứ tà tà là leo lên đỉnh được. Leo núi là không được vội, muốn nhanh cứ phải từ từ. Hồi bọn em đi đường Cát Cát về Xín Chải đường xa nhất khó nhất, đi mất 5 ngày 4 đên tổng quãng đường đi bộ và leo em thấy tourguide nói là chừng 47km. Tháng 4 leo còn hoa đỗ quyên đó đó ạ, đẹp lắm.

Thái Phượt

Xe tăng
Leo được ạ. Hồi em leo chả tập leo núi, chả chạy bộ nhưng khi đi cứ lẩm bẩm khắc đi khắc đến và cứ tà tà là leo lên đỉnh được. Leo núi là không được vội, muốn nhanh cứ phải từ từ. Hồi bọn em đi đường Cát Cát về Xín Chải đường xa nhất khó nhất, đi mất 5 ngày 4 đên tổng quãng đường đi bộ và leo em thấy tourguide nói là chừng 47km. Tháng 4 leo còn hoa đỗ quyên đó đó ạ, đẹp lắm.
Thanks bạn Dims đã động viên khích lệ.T.Ph cố lên ,! hôm leo APC tớ toàn hát bài " hò kéo pháo " hy vọng sẽ lại đủ sức khỏe kéo pháo lên Phăng " dốc núi cao cao nhưng lòng quyết tâm còn cao hơn núi "