[Thảo luận] A Chí đi Ford Everes

hoangtujun

Xe tải
May cho thằng đấy chưa gặp phải đầu gấu NĐ :>, ko thì vẹo lâu r các cụ ợ

New_Carens

Xe điện
E hôm Tết về quê chứng kiến vụ anh Chí ăn vạ mà cảm thấy bức xúc cho ý thức Giao thông, tuân thủ luật pháp của người dân quê. Quê e là huyện ven biển Nam định người dân có tiếng là hiền lành chăm chỉ thế mà từ dân đến quan xã hành xử đều kô thể chấp nhận được x-( . Chuyện là thế này, có một đoàn xe của quân đội biển TC (Tổng cục chính trị hẳn hoi) có 2 xe; 1 xe ca, 1 xe 7 chỗ về quê đâu là vì việc hiếu. Xe con vào trước đến khi quay ra thì xe ca vào, đến đúng khúc đường nhỏ thì có chiếc xe Ford Everes biển 14M-XXXX đỗ ngang đường chắn cả 2 chiều của 2 xe. Lái xe Ford hơi men nồng nặc đang nói chuyện điện thoại. Lái xe quân đội còi xin đường kô được bèn xuống gõ cửa kính yêu cầu xe Ford di chuyển, lời qua tiếng lại thế nào sẵn có hơi men cái thằng lái xe Ford (người làng nhưng sinh sống tại QN) nhảy xuống oánh luôn chú lái xe quân đội. Thấy thằng đó manh động nên anh em bộ đội trên xe mới nhảy xuống bẻ quặt tay nó lại, bác trưởng đoàn đeo quân hàm đại tá sau đó xuống giảng hoà rồi bảo anh em bỏ tay nó ra cho nó đánh xe gọn lại. Vừa thả tay nó ra thì thằng đó chạy tọt vào nhà đứng chửi bới, mọi người sợ nó vác dao kéo ra hành hung nên vội chui hết lên xe cố thủ. Chửi bới doạ nạn chán cái thằng Chí Phèo đó nhảy ra xe rồ ga tiến lên đâm đầu xe con 7 chỗ rồi lùi lại đâm mạnh vào xe ca phía sau, sau đó nó xoay ngang xe giữa đường tắt máy nhả xuống vu vạ. Nó vu cho bộ đội đâm hỏng xe nó, trên xe nó có mấy tỉ với điện thoại bị mất này nó....Người nhà của nó kéo ra vây kín doá đánh người trên xe quân đội x-(. Công an xã ra chúng nó đánh cả công an xã, trên huyện cho CSGT xuống lập biên bản thì nó kô ký, nó vẫn tiếp tục vu vạ cho việc bị mất cắp.
Khổ thân mấy bác quân đội lại phải theo về trụ sở xã để giải quyết...đến 12h đêm kô xong vì dân và cán bộ xã ở đó kô ai dám làm chứng sợ gây xích mích với họ nhà thằng Chí kia. Thằng Chí kia sau khi gây tai nạn thì nó nhất quyết kô chịu ra xã, người nhà nó thì tiếp tục hăm doạ tỉnh đội phải cho lực lượng xuống để bảo vệ đoàn.
Đang ngay tết cán bộ xã trốn biệt hết kô ra trụ sợ giải quyết, bắt cả CA huyện, kiểm soát quân sự của tỉnh đội về giải quyết mà kô có người để làm việc. Đến đêm muộn tỉnh đội đành phải đưa xe xuống đón đoàn đi còn 2 xe bị nó gây tai nạn vẫn phải nằm lại :(.

Từ bé đến lớn e mới thấy có vụ như thế này, không thể chấp nhận cách hành xử của dân làng cũng như chính quyền xã. Nếu xe QD đi làm nhiệm vụ khẩn cấp thì kô hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nữa.

Cái thằng Chí đó nghe nói có tiền án, tiền sự nên người quê kô ai muốn động đến nó . Xe của nó đuôi xe vỡ tan vì đâm vào đầu xe ca :D
Cảm ơn cụ đã có cái nhìn công bằng với anh em chúng tôi. Cụ cứ yên tâm, bên tỉnh xxx đã phân công mấy chú trẻ ở phòng qxxx nhận mặt thằng kia rồi, mấy hôm nữa tự nhiên cụ sẽ thấy thằng kia đi viện điều trị dài ngày thôi! (sau đó viện kiểm sát quân khu sẽ khởi tố vụ án thằng này phá hoại của công và giết người không thành). Đùa làm sao được với bộ đội.

Chỉnh sửa cuối:

phamhuy_712

Xe hơi
Thôi em xin các bác. Các bác Quân đội to thì to thật nhưng mà to về quân số. Gớm làm gì mà kinh thế. Thằng kia Chí thì đúng rồi nhưng mà em thấy các bác cứ nói là Quân đội đến đánh và điều ông này ông nọ. Các bác ở tình huống đấy em đố các bác điều. Nó lại kiện ngược cho cái lại mất mẹ nó chức. Gớm to mồm. Ông Đại tá kia là khôn ngoan và tinh đời đấy. Chẳng thế mà ông ấy còn dàn hòa. Các bác ở ngoài cứ nói to, gọi xuống đánh nó chẳng ầm lên lại có ông kỷ luật mất chức đến nơi. Ghét nhất là ném đá linh tinh, commen vớ vẩn. Các bác đánh nó và gô cổ cả nhà nó lên thì các bác khác gì nó, cậy đông đánh lại thằng Chí thì anh hùng gì? toàn ông nói phét cho sướng mồm. Bình tĩnh đê ! Các bác không nhớ câu: "Quân với Dân là một" à. Mà các bác đề cao Quân đội thế nhỉ, bình thường thôi, cũng là lực lượng của Nhà nước và phục vụ Nhân dân thôi. Việt Nam mình chết cái bệnh hình thức, cứ cho mình là nhất và chẳng biết nể ai.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Em thì em nghĩ các chú bộ đội hành xử đúng mực thôi chứ không phải hiền đâu ợ. Bộ đội kiêng kỵ nhất là đánh nhau với nhân dân, dù đó là Chí háy Chấy. Các chú ấy nhịn hôm đó rồi sau này có thể anh Chí kia sẽ bị xử ở tòa án binh cũng nên.

vutamhoan

Xe tăng
Vụ này ngồi trà đá cháu có nghe nói, đoàn xe đấy là của bên Văn công quân đội (hay gì gì đó đối diện với ĐH Thương Mại) - thành ra các bác ấy chỉ múa hay hát giỏi là chính thôi, đấm đá hơi kém, chứ phải đội lính chiến khác thì chỉ hò dô phát là em Everest kia các anh ấy đẩy xuống ruộng luôn chứ đừng nói đến người.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã có cái nhìn công bằng với anh em chúng tôi. Cụ cứ yên tâm, bên tỉnh xxx đã phân công mấy chú trẻ ở phòng qxxx nhận mặt thằng kia rồi, mấy hôm nữa tự nhiên cụ sẽ thấy thằng kia đi viện điều trị dài ngày thôi! (sau đó viện kiểm sát quân khu sẽ khởi tố vụ án thằng này phá hoại của công và giết người không thành). Đùa làm sao được với bộ đội.
Ủa cụ là người trong cuộc :13:, tình hình bây h là dư lào rồi ợ. E cũng thấy bức xúc thay cho mấy bác QD, ừ lúc đầu là rịu nó oánh nhưng về sau tỉnh rượu rồi khôn hồn thì giải quyết vụ việc cho nhẹ nhàng đằng này cả họ vẫn cứ vu vạ cho người ta là thế nào. Đã thế xã còn ngoảnh mặt làm ngơ kiểu tình làng nghĩa xóm vớ vẩn x-(. Í e vụ này cứ phải là nghiêm trị tội phá hoại tài sản quân đội & vu khống làm tổn hại hình ảnh quân nhân CM...

Chỉnh sửa cuối:

cobra77

Xe buýt
Thực ra để xử thằng Chí này ngay cũng dễ, có thể trấn áp ngay cả họ nhà Chí lúc đấy. Các bác cán bộ cấp hàm đấy k muốn làm mạnh gây ảnh hưởng lớn đến uy tín của QĐ để cái bọn BBC xuyên tạc là mệt.

cptu176

Xe điện
Cụ xử dư lào ạ ? cụ kể cho anh chị em nghe luôn đi ạ, đọc mấy bài này bức xúc với mấy người say làm càn quá mà chưa thấy cách giải quyết "thỏa đáng". hj.
Em kể cho các cụ nghe nhé :)):

Hai hôm sau em lại gặp chú ấy đi uống rượu mới hay chứ. Các cụ về TB chắc biết quán Vườn Trầu, hôm ấy em có mấy anh bạn rủ nhau ra đấy, lúc xe vừa rẽ vào đến cổng em không tin vào mắt mình nữa, vì thấy xe của chú ấy đỗ ngay sát cửa quán, bụng bảo dạ là mình với chú này vừa hẹn nhau 2 hôm mà đã gặp lại, thế thì "VUI RỒI ĐÂY".

Hỏi chủ quán biết ngay phòng chú ấy đang ngồi và thông tin là có 2 ông và 2 chị em (hàng các cụ ợ), thế thì lại càng vui chứ nhỉ :))

Em với mấy cậu bạn nhận phòng ăn xong xuôi, ổn định chỗ ngồi và làm 2 ly, sau đó em xách chai rượu sang phòng chú ấy giao lưu, lúc mở cửa phòng vào chú ấy nhìn thấy em, mặt mũi lúc ấy khó tả lắm.

Em mới nói: Anh em mình mới biết nhau được 2 ngày, tuổi tác thì không biết nhưng "MẶT ANH NHẦU HƠN MẶT CHÚ" nên anh cứ xưng anh cho tiện nhé. Mà chú lại có hẹn gặp lại với anh, may quá, hôm nay tình cờ gặp nhau ở đây, anh làm anh nhưng anh vẫn sang chào chú trước, nhân tiện anh có mấy thông tin vừa vui vừa buồn với chú đây. Anh em mình cứ làm với nhau vài ly rồi anh nói cũng chưa muộn.

Chú này cũng nghênh lắm nhé, nói: ok, trước lạ sau quen và uống liền với em 3 ly (chắc là sỹ với 2 con hàng mà).

Sau đấy em mới nhẩn nha nói: Tin vui là anh và chú vừa hẹn được 2 hôm đã gặp nhau và hôm nay anh lại đi chính xe của anh, anh đã chuẩn bị đồ cho chú xử vợ 2 của anh rồi đây (em nói đúng kiểu OF nhá :)) ), nhưng tin buồn là hôm nay anh có thằng em chân tay to lắm, nó đang đòi trả nợ hộ anh cái cửa xe và cái mặt của bà chị anh đấy...

Chú này còn nói với em là: Em đang có khách, tý nữa anh em mình nói chuyện sau...

Em bực lộn hết cả mề, quay ra cửa cho 2 thằng ẻm vào lôi cổ ra luôn, lúc ấy chú này mới xin rối rít, em lôi tận ra xe, dí cái tuýp nước vào tay bắt đập xe của em. Chú này nhìn thấy bên em hôm ấy cũng đông (đi 1 xe 7 chỗ và 1 xe 4 chỗ mà), mà có mấy thằng ẻm dân thể thao nhìn xăm lốp, mặt mũi căng đét :)). Em còn cho phép dùng điện thoại gọi cho người thân mà chả dám gọi :)). Lúc ở nhà thì đầu gấu như thế, nhưng lúc ấy còn quỳ xuống xin em mới nhục cơ chứ.

Cuối cùng em chỉ nói: Chú làm đàn ông mà Chí phèo, nói mà không giữ lời là hèn, từ nay chú rút kinh nghiệm. Còn anh chả cần đòi 2 cái tát mà chú nợ bà chị anh làm gì cho bẩn tay, mà chú cũng chả đủ tư cách để anh tát. Về cái cửa xe thì hình như chú đạp vào xe bà chị anh 3 hay 4 cái gì đấy, chú làm thì chú bắt buộc phải chịu thôi, anh cho phép chú tự trả nợ đấy, chú tự đạp vào cửa xe chú mà trả nợ đi...:))

Sau đấy chú này tự mình đạp vào cửa xe mình 2 phát :)) :)), sau đó em nói mấy anh em là vào nhậu tiếp... Một lúc sau tự xách rượu sang bên phòng em xin lỗi lần nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

Takeshi

Xe tải
Dân trí... các cụ ạ... Dân trí !!!

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Iem thì em nghĩ là các chú bộ đội hiền quá, phải iem về làm cho nó 1 cái trát lên tòa án Quân sự giải quyết => xem nó làm cái gì x-(

Takeshi

Xe tải
Nhân danh người hâm mộ cụ Nam Cao. Em yêu cầu các cụ không được phép tiếp tục xúc phạm anh Chí Phèo bằng cách so sánh con người muốn lương thiện ấy với cái loại chó lợn này.
Ít ra Chí Phèo còn có chút lương tâm của con người lúc cuối đời. Còn cái loại này mọt kiếp nó cũng chỉ là loại động vật bậc thấp không tiến hóa được mà thôi !!!

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Thôi em xin các bác. Các bác Quân đội to thì to thật nhưng mà to về quân số. Gớm làm gì mà kinh thế. Thằng kia Chí thì đúng rồi nhưng mà em thấy các bác cứ nói là Quân đội đến đánh và điều ông này ông nọ. Các bác ở tình huống đấy em đố các bác điều. Nó lại kiện ngược cho cái lại mất mẹ nó chức. Gớm to mồm. Ông Đại tá kia là khôn ngoan và tinh đời đấy. Chẳng thế mà ông ấy còn dàn hòa. Các bác ở ngoài cứ nói to, gọi xuống đánh nó chẳng ầm lên lại có ông kỷ luật mất chức đến nơi. Ghét nhất là ném đá linh tinh, commen vớ vẩn. Các bác đánh nó và gô cổ cả nhà nó lên thì các bác khác gì nó, cậy đông đánh lại thằng Chí thì anh hùng gì? toàn ông nói phét cho sướng mồm. Bình tĩnh đê ! Các bác không nhớ câu: "Quân với Dân là một" à. Mà các bác đề cao Quân đội thế nhỉ, bình thường thôi, cũng là lực lượng của Nhà nước và phục vụ Nhân dân thôi. Việt Nam mình chết cái bệnh hình thức, cứ cho mình là nhất và chẳng biết nể ai.
không có các chú ấy thì giờ này bác đang làm gì ?=))

transporterVN

Xe tăng
Như chuyện kiếm hiệp ấy bác cptu176 nhể? Bác thật là hào hiệp, chứ phải em em bắt nó tự vả vào mặt kiểu "mày không xứng đáng với Mao CT" ngày xưa nữa cơ.

cptu176

Xe điện
Như chuyện kiếm hiệp ấy bác cptu176 nhể? Bác thật là hào hiệp, chứ phải em em bắt nó tự vả vào mặt kiểu "mày không xứng đáng với Mao CT" ngày xưa nữa cơ.
Với bọn Chí phèo thì mình xử trên cơ nó cụ nhỉ, chứ xử nó như nó làm với mình thì hóa ra mình bằng nó phải không cụ...

Thichtat

Xe tăng

Hai hôm sau em lại gặp chú ấy đi uống rượu mới hay chứ. Các cụ về TB chắc biết quán Vườn Trầu, hôm ấy em có mấy anh bạn rủ nhau ra đấy, lúc xe vừa rẽ vào đến cổng em không tin vào mắt mình nữa, vì thấy xe của chú ấy đỗ ngay sát cửa quán, bụng bảo dạ là mình với chú này vừa hẹn nhau 2 hôm mà đã gặp lại, thế thì "VUI RỒI ĐÂY".

Hỏi chủ quán biết ngay phòng chú ấy đang ngồi và thông tin là có 2 ông và 2 chị em (hàng các cụ ợ), thế thì lại càng vui chứ nhỉ :))

Em với mấy cậu bạn nhận phòng ăn xong xuôi, ổn định chỗ ngồi và làm 2 ly, sau đó em xách chai rượu sang phòng chú ấy giao lưu, lúc mở cửa phòng vào chú ấy nhìn thấy em, mặt mũi lúc ấy khó tả lắm.

Em mới nói: Anh em mình mới biết nhau được 2 ngày, tuổi tác thì không biết nhưng "MẶT ANH NHẦU HƠN MẶT CHÚ" nên anh cứ xưng anh cho tiện nhé. Mà chú lại có hẹn gặp lại với anh, may quá, hôm nay tình cờ gặp nhau ở đây, anh làm anh nhưng anh vẫn sang chào chú trước, nhân tiện anh có mấy thông tin vừa vui vừa buồn với chú đây. Anh em mình cứ làm với nhau vài ly rồi anh nói cũng chưa muộn.

Chú này cũng nghênh lắm nhé, nói: ok, trước lạ sau quen và uống liền với em 3 ly (chắc là sỹ với 2 con hàng mà).

Sau đấy em mới nhẩn nha nói: Tin vui là anh và chú vừa hẹn được 2 hôm đã gặp nhau và hôm nay anh lại đi chính xe của anh, anh đã chuẩn bị đồ cho chú xử vợ 2 của anh rồi đây (em nói đúng kiểu OF nhá :)) ), nhưng tin buồn là hôm nay anh có thằng em chân tay to lắm, nó đang đòi trả nợ hộ anh cái cửa xe và cái mặt của bà chị anh đấy...

Chú này còn nói với em là: Em đang có khách, tý nữa anh em mình nói chuyện sau...

Em bực lộn hết cả mề, quay ra cửa cho 2 thằng ẻm vào lôi cổ ra luôn, lúc ấy chú này mới xin rối rít, em lôi tận ra xe, dí cái tuýp nước vào tay bắt đập xe của em. Chú này nhìn thấy bên em hôm ấy cũng đông (đi 1 xe 7 chỗ và 1 xe 4 chỗ mà), mà có mấy thằng ẻm dân thể thao nhìn xăm lốp, mặt mũi căng đét :)). Em còn cho phép dùng điện thoại gọi cho người thân mà chả dám gọi :)). Lúc ở nhà thì đầu gấu như thế, nhưng lúc ấy còn quỳ xuống xin em mới nhục cơ chứ.

Cuối cùng em chỉ nói: Chú làm đàn ông mà Chí phèo, nói mà không giữ lời là hèn, từ nay chú rút kinh nghiệm. Còn anh chả cần đòi 2 cái tát mà chú nợ bà chị anh làm gì cho bẩn tay, mà chú cũng chả đủ tư cách để anh tát. Về cái cửa xe thì hình như chú đạp vào xe bà chị anh 3 hay 4 cái gì đấy, chú làm thì chú bắt buộc phải chịu thôi, anh cho phép chú tự trả nợ đấy, chú tự đạp vào cửa xe chú mà trả nợ đi...:))

Sau đấy chú này tự mình đạp vào cửa xe mình 2 phát :)) :)), sau đó em nói mấy anh em là vào nhậu tiếp... Một lúc sau tự xách rượu sang bên phòng em xin lỗi lần nữa :))
Chuyện của cụ hay quá! Mời cụ một ly

CuTiVoDich

Xe điện
Dại này hay có new Mem nhảy vào chỉ trích rồi comment theo kiểu hậm hực, chọc ngoáy các Mem khác nhể, càng ngày càng có vẻ ít fun:)

Tiger Hunter

Xe container
Chó đâu có hiểu tiếng người được. Loại này cứ phải già đòn non nhẽ thôi, chả dạy được

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Vote bác xử sự ngon, nhưng mấy bác bộ đội chính trị làm xấu mặt lính quá. Lính chiến thì khác ngay
Cách đây gần 2 chục năm bọn em đi bắn diễn tập ở Lào Cai về, qua Yên Bái một xe UAZ chở trung đoàn trưởng với 1 lính thông tin, 1 cần vụ bị mấy chú đi nhậu về quệt xe xong ăn vạ. Cả làng nó ra chặn đầu xe xong thì đại đội em đi trên 3 chiếc Gaz 66 đến, bọn em có mỗi hơn trăm chú. Xuống đề nghị trung đoàn trưởng đánh xe đi. Xong hội ý nhanh, đại trưởng bật đèn xanh là trăm thằng cởi áo (Có quân hàm quân hiệu) bỏ lên thùng xe đàng hoàng ở lại xử lý. Lúc đấy thì coi như dân với nhau thôi. May là công an huyện với ủy ban xuống dàn hòa nên không như cá với thớt :))
Nhưng ngược lại ra đường em ghét mấy chú biển đỏ đi láo kinh khủng

Chỉnh sửa cuối:

fiatcoi

Xe tăng

em tiền hải TB đây vote cụ