[Funland] 9h30 tại Ngã tư Sở

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ đơn giản nhất cải tạo hầm ngầm đi bộ cho xe máy đi. Giải tỏa dc xe máy đỡ 30%. Ngăn trục Tây Sơn - Nguyễn Trãi lại vì đã có cầu vượt.
Không đơn giản thế đâu cụ, cái hầm bé tí, dốc cao , bẻ quặt 90 độ. Thiết kế công năng cho đi bộ chứ có thiết kế cho xe máy đâu, cải tạo công trình ngầm rất khó. Cụ hình dung hàng trăm xe máy phí xuống, rồi ngóc lên cái hầm đấy, có mà mất xác.nhìn thì thế thôi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không đơn giản thế đâu cụ, cái hầm bé tí, dốc cao , bẻ quặt 90 độ. Thiết kế công năng cho đi bộ chứ có thiết kế cho xe máy đâu, cải tạo công trình ngầm rất khó. Cụ hình dung hàng trăm xe máy phí xuống, rồi ngóc lên cái hầm đấy, có mà mất xác.nhìn thì thế thôi
Chắc phải phá và gia cố lại. Công trình quá tốn kém, gần như ko có tác dụng.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Chắc phải phá và gia cố lại. Công trình quá tốn kém, gần như ko có tác dụng.
Khó lắm cụ, động đến công trình ngầm là rất tốn kém, phức tạp, xây mới còn có khi rẻ hơn phá. Có những hạng mục bắt buộc phải có theo tiêu chuẩn xây dựng, nhất là hạng mục dành cho người đi bộ, tàn tật vv sau này có tàu điện ngầm, gt công cộng phát triển ng ta phải đi bộ nhiều để vào bến, nói ko có tác dụng là nhìn trc mắt, không đúng.

taplai2012

Xe trâu
Khó lắm cụ, động đến công trình ngầm là rất tốn kém, phức tạp, xây mới còn có khi rẻ hơn phá. Có những hạng mục bắt buộc phải có theo tiêu chuẩn xây dựng, nhất là hạng mục dành cho người đi bộ, tàn tật vv sau này có tàu điện ngầm, gt công cộng phát triển ng ta phải đi bộ nhiều để vào bến, nói ko có tác dụng là nhìn trc mắt, không đúng.
Cụ nói cũng có lý. Kể ra hồi làm tính luôn thì ngon cụ ạ.
Mà cái hầm bộ đó em nghĩ sau này vẫn vô tác dụng nếu nguyên trạng.

xezace

Xe tăng
Đèo mịa, bắt mấy thằng ở sở GT hà nội hàng ngày ra các điểm nóng thì em nghĩ nó cũng đỡ nhiều.

QL1A

Xe hơi
Cứ thấy tắc đường với cảnh chung cư chen chúc là em lại thấy chán HN

pisces_hn

Xe container
Nhiều khi tắc cứng hướng Trường Chinh => Láng, các hướng khác khá ok mà ước có lực lượng giao thông ra điều tiết; Cầu được ước thấy, các anh chạy ra vợt xe máy tắc thêm luôn :(. Em rất tôn trọng nhưng nhiều khi cũng ngán ngẩm :(
Đúng rồi, sáng thứ 7 em đưa con đi học qua đây có 2 anh công an đứng rình bắt xe máy, lúc sau quá ngã tư một đoạn thì phát hiện ra chiều Trường Chính sang Láng tắc đến 500m các anh ấy kệ như thế cũng giỏi. Chỉ cần đứng ra phân luồng cho chiều đấy đi liên tục 5 phút là thoát xe. Xã hội mà cứ đào tạo ra cán bộ như thế mà chả lãnh đạo nào tâm tư nhỉ, cứ lo chuyện chỉnh đốn cái nọ, diễn biến cái kia làm gì.

Kimquy

Xe tải
Theo e cứ phải phá cái cầu vượt cũ đi làm cầu vượt mới hướng TC-L mới ổn đc

vandatAT

Xe container
Đúng rồi, sáng thứ 7 em đưa con đi học qua đây có 2 anh công an đứng rình bắt xe máy, lúc sau quá ngã tư một đoạn thì phát hiện ra chiều Trường Chính sang Láng tắc đến 500m các anh ấy kệ như thế cũng giỏi. Chỉ cần đứng ra phân luồng cho chiều đấy đi liên tục 5 phút là thoát xe. Xã hội mà cứ đào tạo ra cán bộ như thế mà chả lãnh đạo nào tâm tư nhỉ, cứ lo chuyện chỉnh đốn cái nọ, diễn biến cái kia làm gì.
Đứng phân luồng thế thì lại ko đạt chỉ tiêu. Cũng khổ mà.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
1 lý do nữa gây tắc là do ý thức tham gia giao thông. Sáng nay em có việc phải đi qua cầu vượt NTS, biết là tắc nên em đi xe máy cho nhanh. Cầu vượt thì có 2 làn mà trước khi lên cầu ô tô toàn xếp hàng 2, hàng 3 rồi đến đầu cầu thì rúc vào, xe máy còn khó lách vào được

blackpaint

Xe container
Đèn xanh từ Láng đi thẳng Trường Chinh cơ cụ ạ, đợi 120s xong cho đi lần thì 25s lần thì 20s
1 lần được 20-25s, nhưng chờ nốt cái đám "cố" tí thì còn nửa, hãi thật. ở mình có kiểu tắc cứng tại giao cắt, trong khi đường rõ ràng có đèn. Nhìn phía trước ùn ứ nhưng xanh là cứ đi nên kể cả còn 1-2s, cấm thấy ai dừng lại sớm mà cứ phải cố 1 tí. Biêt là không sai nhưng trong giao lộ đang tắc thì dừng mẹ nó lại cho xong, chờ nhịp mới là mình được đi đầu. Nước khác nó có luật phạt nếu không ra khỏi giao lộ khi tham gia giao thông em thấy cũng có lý.
1 lý do nữa gây tắc là do ý thức tham gia giao thông. Sáng nay em có việc phải đi qua cầu vượt NTS, biết là tắc nên em đi xe máy cho nhanh. Cầu vượt thì có 2 làn mà trước khi lên cầu ô tô toàn xếp hàng 2, hàng 3 rồi đến đầu cầu thì rúc vào, xe máy còn khó lách vào được
chỗ này rất đơn giản, làm cái dải phân cách mềm chặn từ chỗ quay đầu từ Royal sang đến tận chân cầu vượt thì đường nhiên không có hiện tượng 3 làn xe nhập thành 2 tại chân cầu vượt.

cupido1

Xe tải
Láng đi Trường Chinh bị ùn là phải rồi, vì 2 cái cầu lên xuống đường trên cao choán hết cả đường. Trước có bác nào phân tích là khi nào thông đường trên cao từ Ngã 4 Sở sang Time thì sẽ hết tắc, em nói thật là chỉ sướng người đi dọc đường Trường Chinh thôi, chứ Ngã 4 Sở lúc đó sẽ thành cái nút cổ chai luôn :(

Kivachi

Xe máy
Láng + Ngã tư khổ giờ tan tầm thì khác gì cực hình

isak

Xe tăng
Láng đi Trường Chinh bị ùn là phải rồi, vì 2 cái cầu lên xuống đường trên cao choán hết cả đường. Trước có bác nào phân tích là khi nào thông đường trên cao từ Ngã 4 Sở sang Time thì sẽ hết tắc, em nói thật là chỉ sướng người đi dọc đường Trường Chinh thôi, chứ Ngã 4 Sở lúc đó sẽ thành cái nút cổ chai luôn :(

Nó tắc là do khả năng thoát của nhã tư quá chậm, lưu lượng xe đông, hướng đi vành đai 2 chính mà cho có 20s thì tắc là phải, ko phải do đường lên xuống

isak

Xe tăng
1 lần được 20-25s, nhưng chờ nốt cái đám "cố" tí thì còn nửa, hãi thật. ở mình có kiểu tắc cứng tại giao cắt, trong khi đường rõ ràng có đèn. Nhìn phía trước ùn ứ nhưng xanh là cứ đi nên kể cả còn 1-2s, cấm thấy ai dừng lại sớm mà cứ phải cố 1 tí. Biêt là không sai nhưng trong giao lộ đang tắc thì dừng mẹ nó lại cho xong, chờ nhịp mới là mình được đi đầu. Nước khác nó có luật phạt nếu không ra khỏi giao lộ khi tham gia giao thông em thấy cũng có lý
Luật giờ cấm rồi cụ, mấy tháng trước mấy đứa dốt chả kêu ầm lên là đèn xanh mà cũng ko được đi đấy thôi.

newmtc

Xe tăng
Đợt này hình như bọn nó điều chỉnh rút ngắn thời gian đèn xanh ở các ngã tư hay sao đó. Ngã tư Thành Thái - Trần Thái Tông, giờ cao điểm mà để đèn xanh 12s, éo hiểu đi kiểu gì được?
mà chỗ này ko tách đèn rẽ trái riêng nên phi lên được tí là phải cắt mặt xe đi thẳng hoặc chờ xe đi thẳng hết là ùn mấy xe phía sau !

blackpaint

Xe container
Luật giờ cấm rồi cụ, mấy tháng trước mấy đứa dốt chả kêu ầm lên là đèn xanh mà cũng ko được đi đấy thôi.
Như này cũng chưa hẳn chuẩn, phải thêm: cứ tắc ở giao lộ thì sẽ bị phạt. Vì thế đèn xanh lái xe phải tính toán xem liệu có thoát khỏi giao lộ được ko, ko thì cũng nên dừng kể cả khi đèn xanh còn vài giây

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chấp nhận đau thương, cắt xẻ các khối phố thành ô bàn cờ là đc thôi.
Có luật thủ đô vào cho phép cưỡng chế nhanh mạnh hơn và tạo cơ chế cho tư nhân tham gia qui hoạch, xd nữa thì sau vài chục năm sẽ có 1 Hn với diện mạo khác hoàn toàn.