[Funland] 7h15 sáng 25/4 trên cầu Vĩnh Tuy hướng Long Biên sang Hà Nội

theanh212

Xe điện
Sáng nay, tầm 7h15 em đi làm, đi qua cầu Vĩnh Tuy, gần sang đến bên kia, cách lối rẽ đường Nguyễn Khoái mấy trăm mét, chiếu thẳng xuống sông thì cách bờ mấy chục mét. Một cô bé tầm hơn 20t đến dưới 30t nhảy cầu trước mắt em. Trời ạ, nhảy dứt khoát luôn trước mắt em luôn. Lúc cô bé leo lên thành cầu, em còn nghĩ trong đầu " ơ con bé này leo lên làm gì nhỉ?" Trời thì đg mưa, đường đông. Em vội dừng xe, cúi xuống thì ko thấy gì nữa luôn. Em tưởng mình hoa mắt. Có vài người đi đường cùng dừng xe, có một người còn ra hỏi em có thấy gì ko, em cũng hỏi lại vì em ko thể nghĩ được tại sao chuyện này nó lại diễn ra trước mắt em. Em run cả người lên, rút điện thoại gọi 113 mà ko được, cô bé đi đường cùng gọi mấy lần cũng ko đc. Sau đó gọi cho 114 mới đc để nhờ họ báo cho cứu hộ.
Nói thật với các cụ, sống gần 50t rồi, cũng trải qua nhiều bể dâu sóng gió nhưng quả thật, trải nghiệm lần này ám ảnh em quá.
Lúc gọi được cứu hộ, chỉ có em và cô bé đi đường kia đứng tần ngần ở lại, trời vẫn mưa, dòng người vẫn đi vội vã. Em ko biết phải làm sao nữa. Sau xin sđt cô bé kia rồi bảo thôi anh em mình cứ đi làm đi, có số của nhau rồi, bên cứu hộ cần làm chứng hay gì gì thì mình hỗ trợ sau.
Tầm 7h15 đó có cụ mợ nào lái xe đi qua post video lên đây nhé.
Cảm ơn các cụ mợ đã đọc vài dòng lộn xộn này của em. Em vẫn đg bị ám ảnh đây.
Đời người vô thường qua. Cầu mong cho cô bé xấu số kia được siêu thoát, nổi lên sớm sớm đi cho mọi người đỡ khổ.
Trân trọng !
Em upade tiếp: Do cô bé đi đường kia gọi đc cho 114 nên có người gọi lại hỏi người lớn hay trẻ em nhảy xuống, nhảy đoạn nào? Cô bé kia trả lời là người lớn. Phía đầu dây trả lời: Thế à, bọn anh phải hỏi cho kỹ vì anh vớt được đứa trẻ.

Update tiếp ( 9h01 phút) Đã vớt được lên rồi các cụ mợ ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đời là bể khổ.
R.I.P nạn nhân:((

Mũi tên bạc

Xe container
Sáng nay, tầm 7h15 em đi làm, đi qua cầu Vĩnh Tuy, gần sang đến bên kia, cách lối rẽ đường Nguyễn Khoái mấy trăm mét, chiếu thẳng xuống sông thì cách bờ mấy chục mét. Một cô bé tầm hơn 20t đến dưới 30t nhảy cầu trước mắt em. Trời ạ, nhảy dứt khoát luôn trước mắt em luôn. Lúc cô bé leo lên thành cầu, em còn nghĩ trong đầu " ơ con bé này leo lên làm gì nhỉ?" Trời thì đg mưa, đường đông. Em vội dừng xe, cúi xuống thì ko thấy gì nữa luôn. Em tưởng mình hoa mắt. Có vài người đi đường cùng dừng xe, có một người còn ra hỏi em có thấy gì ko, em cũng hỏi lại vì em ko thể nghĩ được tại sao chuyện này nó lại diễn ra trước mắt em. Em run cả người lên, rút điện thoại gọi 113 mà ko được, cô bé đi đường cùng gọi mấy lần cũng ko đc. Sau đó gọi cho 114 mới đc để nhờ họ báo cho cứu hộ.
Nói thật với các cụ, sống gần 50t rồi, cũng trải qua nhiều bể dâu sóng gió nhưng quả thật, trải nghiệm lần này ám ảnh em quá.
Lúc gọi được cứu hộ, chỉ có em và cô bé đi đường kia đứng tần ngần ở lại, trời vẫn mưa, dòng người vẫn đi vội vã. Em ko biết phải làm sao nữa. Sau xin sđt cô bé kia rồi bảo thôi anh em mình cứ đi làm đi, có số của nhau rồi, bên cứu hộ cần làm chứng hay gì gì thì mình hỗ trợ sau.
Đời người vô thường qua. Cầu mong cho cô bé xấu số kia được siêu thoát, nổi lên sớm sớm đi cho mọi người đỡ khổ.
Trân trọng !
Cụ đã biết kết quả thế nào đâu mà cầu siêu thoát vì vẫn có trường hợp nhảy cầu Bãi Cháy hay Nhật Tân sống mà.

minhmo

Xe cút kít
Sáng ra đọc câu chuyện buồn. Nhảy vị trí đó cao lắm, khó có phép màu xảy ra.
Chưa thấy cụ chủ quan sát được cô bé này có để lại gì trên cầu hay không? Chả lẽ cô bé này đi bộ lên cầu?

trasuanong

Xe tải
Buồn quá cụ nhỉ, bây giờ e thấy các bạn trẻ dễ dàng tự tử hơn thì phải.

theanh212

Xe điện
Sáng ra đọc câu chuyện buồn. Nhảy vị trí đó cao lắm, khó có phép màu xảy ra.
Chưa thấy cụ chủ quan sát được cô bé này có để lại gì trên cầu hay không? Chả lẽ cô bé này đi bộ lên cầu?
Đi bộ cụ ạ.
Cụ đã biết kết quả thế nào đâu mà cầu siêu thoát vì vẫn có trường hợp nhảy cầu Bãi Cháy hay Nhật Tân sống mà.
Khó có phép mầu lắm mà trong thâm tâm em cũng mong có phép mầu xảy ra.

Loe_hờ lú

Xe điện
Đoạn Update của cụ li kì quá. Chẳng nhé con bé đó lại ôm đứa trẻ con nhảy à cụ?

phuongmit

Xe cút kít
Tự định đoạt sống chết và quyết nhảy là khủng khiếp rồi, cầu này nhảy xuống nước bơi vào thì sống chứ nhảy vào đất thì khó lắm. Tâm lý bất ổn và k bản lĩnh thì dễ quyết sai

theanh212

Xe điện
Có lẽ do cô bé đi bộ ra nhảy nên mọi người ko ai biết gì, chỉ em và vài người chứng kiến thôi. Chứ để lại xe hay cái gì thì cầu sẽ lại tắt ngay.

Dan du an

Xe ba gác
Nhảy xong không thấy đâu thì làm gì có phép mầu hả các cụ. Có khi trôi về tận tỉnh khác cũng nên

small_best

Xe lăn
Giờ giới trẻ tâm lý bất ổn và không bản lĩnh, thương quá!

3077

Xe container
Đọc mà ghê răng quá, sáng nay em cũng gặp vụ tai nạn trên đường Thụy Khuê tắc cả đoạn dài. Chắc trời mưa đường trơn nên xe máy bị trượt bánh, hiện trường còn mỗi cái xe, đôi dép và vũng máu cạnh cái mũ bảo hiểm mỏng dính. Công an đang đo đạc hiện trường. Đi xe máy thì nên đi chậm và sắm cái mũ xịn vào các cụ ạ, con cháu mình cũng nên nhắc nó mua mũ xịn mà xài

zep.le

Xe buýt
Trân trọng !
Em upade tiếp: Do cô bé đi đường kia gọi đc cho 114 nên có người gọi lại hỏi người lớn hay trẻ em nhảy xuống, nhảy đoạn nào? Cô bé kia trả lời là người lớn. Phía đầu dây trả lời: Thế à, bọn anh phải hỏi cho kỹ vì anh vớt được đứa trẻ.
xe cụ không có cam hành trình ah? cụ tả mồm thế ai tin

Beu 4x4

Xe điện
Nếu có cách nào loan báo huy động cam ht ô tô giờ đó sớm thì còn. Để vài ngày bị ghi đè hết,
Hoặc cam của mấy cần cẩu mé đối diện đang thi công