[TNGT] 7h05- 01/04/2013 tại phố Vương Thừa Vũ - Altis 80B-8768 gây tai nạn rồi bỏ chạy!

pupil

Xe điện
Tình huống xảy ra ngay trước mặt em, Lúc 07h05 ngày 01/04/2013 tại Phố Vương Thừa Vũ , vị trí va chạm ngay trước cửa PGD Vietcombank.
Xe Altis màu đen BKS 80B-8768 chạy khá nhanh,cướp làn không thành công quẹt gương lái vào xe đi ngược chiều, lái xe đánh lái gấp hậu quả là ủi vào chị đi xe SCR chạy cùng chiều nạn nhân bị ngã và bị chính xe của mình đè lên.
....
Nếu là Vương Thừa Vũ - Thanh Xuân - HN thì trong này có khá nhiều đầy tớ, đã thành truyền thống các xe biển xanh chạy trong khu vực này rất bố láo, đặc biệt lại gần các quán bia + lái xe biển xanh nên bọn lái xe thường có hơi men và cực khện, hồi 2011em đã thấy có 1 thằng chạy xe Toy màu trắng biển xanh bị dân chặn lại, nó phi ra khỏi xe chửi bới dọa bắt bớ này nọ bị mấy anh to cao đen hôi tẩn cho 1 trận hộc máu mũi. Để tìm con 80B-8768 này không khó lắm vì trong khu đó chỉ có mấy bãi đỗ xe, chị gái kia muốn tìm chỉ việc vào hỏi mấy chú trông xe là ra:
Em thống kê từ ngoài Trường Chinh vào có mấy bãi trông xe sau:
- Đối diện tòa nhà mới xây gần Trường Trinh ngay bên tay phải VT Vũ.
- Bãi sát bên trái cổng trường Quân Nhạc (chỗ dạy lái xe của QĐ - ngã 4 VTV- Nguyễn Ngọc Nại rẽ phải cuối đường)
- Bãi trong trường cấp II Khương Mai gần UBND phường (ngã 4 VTV- Nguyễn Ngọc Nại rẽ trái).
- Trên đường Hoàng Văn Thái còn 1 bãi em không nhớ rõ.
Theo em mình tìm ra cái xe này không phải để bắt vạ nó vì nó sẽ chối bay chối biến mà tìm nó để cụ Prius và chị gái kia quay phim chụp ảnh, nếu quay được cái thằng lái xe chó chết kia rồi té thì càng hay, sau đó ta sẽ đưa lên báo cho cả làng xem chơi như vậy sẽ ý nghĩa hơn: TOÀN DÂN PHẢN ĐỐI XE CÔNG COI THƯỜNG PHÁP LUẬT ĐI LÁO - VÔ NHÂN ĐẠO!
...
Quên mất ... các cụ cho phép em quay vào chưởi 1 phát: "ĐCM thằng lái xe biển xanh 80B-8768 lúc 07h05 ngày 01/04/2013" !

Chỉnh sửa cuối:

bipboemlaxichlo

Xe điện
Nếu là Vương Thừa Vũ - Thanh Xuân - HN thì trong này có khá nhiều đầy tớ, đã thành truyền thống các xe biển xanh chạy trong khu vực này rất bố láo, đặc biệt lại gần các quán bia + lái xe biển xanh nên bọn lái xe thường có hơi men và cực khện, hồi 2011em đã thấy có 1 thằng chạy xe Toy màu trắng biển xanh bị dân chặn lại, nó phi ra khỏi xe chửi bới dọa bắt bớ này nọ bị mấy anh to cao đen hôi tẩn cho 1 trận hộc máu mũi. Để tìm con 80B-8768 này không khó lắm vì trong khu đó chỉ có mấy bãi đỗ xe, chị gái kia muốn tìm chỉ việc vào hỏi mấy chú trông xe là ra:
- Bãi sát bên trái cổng trường Quân Nhạc (chỗ dạy lái xe của QĐ - ngã 4 VTV- Nguyễn Ngọc Nại rẽ phải cuối đường)
- Bãi trong trường cấp II Khương Mai gần UBND phường (ngã 4 VTV- Nguyễn Ngọc Nại rẽ trái).
Theo em mình tìm ra cái xe này không phải để bắt vạ nó vì nó sẽ chối bay chối biến mà tìm nó để cụ Prius và chị gái kia quay phim chụp ảnh, nếu quay được cái thằng lái xe chó chết kia rồi té thì càng hay, sau đó ta sẽ đưa lên báo cho cả làng xem chơi như vậy sẽ ý nghĩa hơn: TOÀN DÂN PHẢN ĐỐI XE CÔNG COI THƯỜNG PHÁP LUẬT ĐI LÁO - VÔ NHÂN ĐẠO!
chung tay hành động như cụ này là có tác dụng ạ

Prius

Xe buýt
...
Quên mất ... các cụ cho phép em quay vào chưởi 1 phát: "ĐCM thằng lái xe biển xanh 80B-8768 lúc 07h05 ngày 01/04/2013" !
Em cho chị đó số điện thoại để có gì contact không thấy gọi lại thì chắc có lẽ thôi là ổn rồi cụ ạ! Mà có vẻ như lúc đó chị đó đau quá nên không nghĩ đến phương án tìm thằng kia đâu! Xác định là nằm nhà 1 tuần đấy.Mà có khi đau quá cũng chẳng nhận ra em đâu, vì lúc đó đường bắt đầu đông chỉ có em và 1 cậu gần đấy, em nắm tay để giữ thăng bằng còn cậu ấy nhấc xe để lôi chân ra.

29H- 55-22

Xe tăng
đánh bỏ bố nó đi mấy thằng lái xe biển xanh chạy ẩu lắm các cụ ợ

HUNGSMUN

Xe container
Cái văn hóa đó xuất phát từ thằng sếp của nó, nếu nó chạy láo sao không bảo ban dạy dỗ nó đi, đằng này có khi còn khuyến khích nó thì làm gì nó chả thế.
Tóm lại là gặp trường hợp như trên thì bà con túm cổ nó xuống nện cho một trận.

Quân Vũ

Xe tăng
em mới lái xe nhưng cũng gặp nhiều trường hợp như vậy . chính em còn là nạn nhân chứ , chán , tình người thật nhỏ bé

Entidi

Xe buýt
Hôm nay, nó có ra trình báo như cái vụ lãnh đạo Sở Văn Hóa trong Xì Gòng không nhờ?

banhcay

Xe hơi
Tình huống xảy ra ngay trước mặt em, Lúc 07h05 ngày 01/04/2013 tại Phố Vương Thừa Vũ , vị trí va chạm ngay trước cửa PGD Vietcombank.
Xe Altis màu đen BKS 80B-8768 chạy khá nhanh,cướp làn không thành công quẹt gương lái vào xe đi ngược chiều, lái xe đánh lái gấp hậu quả là ủi vào chị đi xe SCR chạy cùng chiều nạn nhân bị ngã và bị chính xe của mình đè lên.
Điều đáng nói ở đây là lái xe chỉ vào lề đường chỉ để lắp lại cái nắp gương do va quệt với xe ngược chiều bị rơi ra rồi lên xe chạy thẳng chứ không ngó ngàng đến nạn nhân, do sự việc xảy ra đầu buổi sáng nên mọi người đều vội vã đi làm mà không ai để ý chặn xe đó lại.
Em chỉ đỡ được chị gái dậy đưa vào vỉa hè ngồi để chị gọi chồng ra đưa về (Xây xát chân tay và rất đau, có triệu chứng bị bong gân), khi đó thằng lái xe vẫn loay hoay lắp cái nắp gương ở xe, sau đó nó lên xe đi luôn đến bất ngờ.
Hành động gây tai nạn rồi bỏ chạy, không thèm ngó ngàng gì đến nạn nhân ra sao là một hành động đáng lên án và phản ánh thực trạng hiện nay của phần lớn các lái xe công vụ nhà nước là : ẨU, Ỷ THẾ và VÔ TRÁCH NHIỆM.
Cụ có chớp đc ít hình ảnh nào ko,

hungnq1

Xe tải
Cụ ko nhìn biển số, truy nã.

billnantes

Xe container
cụ chụp ảnh rồi thì up thẳng lên đi cho mọi người biết ......loại này thì không có gì phải nể cả .

xế cho vợ

Xe tải
Biển số xe rõ ràng thế kia mà không cho lên báo để xử hoặc ít ra cũng để nhân dân ném đá thì còn nhiều lần nhân dân phải chịu oan ức như chị này. Bác nào trên OF làm bên báo chí cho 1 bài đi. Chả lẽ ra đường sợ công nông, sợ xe buýt, giờ lại còn tránh cả bọn xe biển B à? Ra đường kiểu này ức chế vãi...

ce2208

Xe đạp
Dạo này nhìn thấy 80B là lại lức đầu, chen ngang chăn ngửa, chuyên chạy quá tốc độ, vượt láo... Nói chung là tránh cho lành.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Cụ có chớp đc ít hình ảnh nào ko,
cụ chụp ảnh rồi thì up thẳng lên đi cho mọi người biết ......loại này thì không có gì phải nể cả .
Ảnh em đã chụp rồi, sau đó quay lại để cho chị gái thông tin nhưng mở máy ra thì ảnh chạy đâu mấ, thế thì còn chứng cứ cái gì nữa ----> Haizz.Chắc là xe đó có chức năng chống chụp ảnh, coi như chú đó hôm nay xuân.
Chứ khi đó mà em nhanh trí và có bằng chứng thì các báo mạng tha hồ mà FW cho lãnh đạo của lái xe đó. Lưu ý là lái xe còn rất trẻ, mặc áo sơ mi kẻ xanh, quần đen sơvin.
Nhiều Cụ vào chẳng đọc kỹ cứ hỏi khi Cụ chủ đã trả lời thế này. Em chỉ thắc mắc là máy móc bị sao mà Cụ chủ không lưu được ảnh thôi ạ!

Prius

Xe buýt
Nhiều Cụ vào chẳng đọc kỹ cứ hỏi khi Cụ chủ đã trả lời thế này. Em chỉ thắc mắc là máy móc bị sao mà Cụ chủ không lưu được ảnh thôi ạ!
Em dùng Androi !Tại lúc nó đang lưu ành em lại bấm nút home nên chắc nó hủy luôn (thẻ lởm)chứ hôm đó mà em chạy 4B thì có khi thành Phim không thoại luôn

Cu ken

Xe hơi
90% mấy thằng lái xe biển xanh với đỏ đều đi láo.chúng nó ko chạy quá tốc độ thì cũng vượt ẩu kể cả đi sai làn vì có thằng xxx nào giám bắt nó đâu.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh em đã chụp rồi, sau đó quay lại để cho chị gái thông tin nhưng mở máy ra thì ảnh chạy đâu mấ, thế thì còn chứng cứ cái gì nữa ----> Haizz.Chắc là xe đó có chức năng chống chụp ảnh, coi như chú đó hôm nay xuân.
Chứ khi đó mà em nhanh trí và có bằng chứng thì các báo mạng tha hồ mà FW cho lãnh đạo của lái xe đó. Lưu ý là lái xe còn rất trẻ, mặc áo sơ mi kẻ xanh, quần đen sơvin.
Sao cụ ko phi ra chặn, chắc nhìn nó khó ăn phỏng??

Phanh_Gấp

Xe đạp
E thấy bác cũng fun đấy chứ. Sao bác k chăn cái xe đấy lại. Dù ng không bị nặng nhưng cũng bắt nó phải xin lỗi 1 câu.