600tr mua sedan gì? chắc lại City các chuyên gia nhỉ

hoangha.nguyen

Xe máy
Vay tới 70% -75% giá trị cái xe nên ở các cửa hàng bán xe cũ mới xuất hiện những xe lướt và siêu lướt. Một số mang đi bán sau khi mua là do chọn sai loại xe mình cần. Nghe bạn bè và bọn sale nó tư vấn dẫn tới chọn sai. Lẽ ra chỉ cần cái xe nhỏ 5 chỗ là đủ dùng, nhiều ông chơi luôn con 7 chỗ hoặc thậm chí cả MPV dài thòng lòng. Mang về nhà mới thấy nó bất tiện. Vậy là lại bán thôi.
Một số khác bán ngay sau khi mua vì dùng đòn bẩy quá đậm nên một thời gian sau gồng mệt quá, đành phải bán để xuống đời.
Năm 2003 em sinh viên năm đầu lơ ngơ lên HN, được bố cho 4.5tr mua cái máy tính để bàn. Thế là hăm hở ra cửa hàng máy tính chốt kèo, sau khi được các em tư vấn 1 hồi loanh quanh thì em dựng được cái cây hết bố nó hơn 4tr còn dư đúng 50k thế là hăm hở bê cái cây máy tính không có màn về. Báo hại mỗi lần cần dùng cây lại phải cắm nhờ màn của ông cùng phòng (nhiều lúc hắn cũng điên tiết lắm) thế rồi chắt bóp tiết kiệm với tìm kiếm gần năm trời mới mua được cái màn thanh lý 200k để dùng. Từ đấy em học được bài học đầu đời về việc chi tiêu quá số tiền mình có, chứ giờ với dịch vụ tài chính rễ tiếp cận cho vay tới 50-70% giá trị xe thì em nghĩ nhiều ông mua đồ quá tay lắm.

Chỉnh sửa cuối: