5D mark II liệu có thực sự đáng giá?

Trước e xài 1 Ds II để chụp studio , h được cấp 1 cái 5D II , phải nói là cực kỳ xứng đáng đồng tiền bát gạo , 5D II ăn đứt 1Ds II về chất lượng ảnh , độ phân giải khủng và độ sâu của màu sắc . Điểm bất tiện duy nhất là 0 có weather seal , đã claim và đc xếp duyệt cấp cho 1 em chưn dài để che ô cho 5D II những khi phải phun nước roài :69:

@mèo , fe râm : e tuyền chơi pin Ni-Mh , miễn là xài cho đến lúc nó cạn thì mới xạc là ổn , pin của e xài đc 2 năm rồi mà vẫn nhá đc ~ 1200 shoot cho 1 cục , chai là chai thế nào
Íu tin .. ảnh có bé chưn dài cầm ô đâu .. líu cóa thì tuyền lói láo hít :)):)):))

fesantafe

Xe tải
5D và 5D MII sở hữu thiết kế đẹp nhất được bình chọn rồi các bác ạ. 5D MII đựoc tích hợp bộ sử lý ảnh DIGIC IV cũng được coi là ưu việt nhất hiện nay. LIVE view và ... Giá đó có thể hơi cao nhưng so với D700 thì chuyên nghiệp hơn nhiều. Độ phân giải > 21 M.PIXEL là độ phân giải thực của sensor. Bác nên mua ngay nếu đủ tiền. Đáng đồng tiền bát gạo lắm đấy.
(note: Còn chụp được đẹp hay không còn do nhiều yếu tố nữa đặc biệt là người cầm máy nhưng có con trâu tốt thì cày được nhiều ruộng và sẽ có nhiều gạo ăn các bác ạ)

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
em mà có xiền em cũng sắm 1 con về chụp *ái(l)(l)

Lăn tăn nàm giề, làm cả 2 con về chụp :69::69: Ai chê 5D MII xấu thì lại mang 1D MIII đi, nếu chê 1DMIII thì lại mang 5D MII đi :)

ivan_PK

Xe tải
Website
1981.vn
mẹ ơi, bác thanh nhà ta... hix hix bác cứ làm đại 1 con FF hôm nào cho em xờ 1 tíc tắc... hu hu. hãi quá

ivan_PK

Xe tải
Website
1981.vn

Quả này a thanh mua máy về cho anh em trên site mượn chụp bét nhè ha ha

quangna

Xe tăng
Đến mua HTC Touch HD mà gấu còn chả cho nữa là 5D MII hở cụ Ét?
Hay cụ cứ mua, rồi gửi tủ hút ẩm nhà em cũng được :69::69::69::69:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Đại thể chốt lại là 5D mark II chơi được, các cụ so sánh thêm cả nó với 1D mark III hay 1Ds mark II nữa hộ em với.

Ông x5 đào tẩu sang li lông rồi thì chê 5D là phải, không nên nghe lời lão ấy.

Cũng thú thực với các cụ từ trước đến nay chụp toàn để pót lên OF với kích thước ảnh dưới 800 x 600 pixel với lại in ảnh CMT, kích thước này thì chất lượng ảnh chụp bằng máy dSLR cũng tương đương với cái điện thoại nên bao nhiêu chấm em cũng kệ, mỗi tội cứ sờ thấy cái đồ công nghệ cao lại ham mới chết.

Có một số thứ nhiều người muốn máy ảnh có nhưng em lại không mấy quan tâm là:
- Số chấm (như đã nói ở trên).
- Tốc độ (em không chụp thể thao)
- Weather seal (mưa người còn phải giữ nữa là máy)
- Số điểm lấy nét (từ trước đến nay em lấy nét bằng mỗi điểm ở giữa)

Cái sướng nhất ở 5D như mọi người nói là màu nó đẹp. Cái này duyệt vì em chỉnh màu hơi kém.
Quả này a thanh mua máy về cho anh em trên site mượn chụp bét nhè ha ha
Đã mua được đâu, cứ thả dê thế rồi gạ gẫm các lão ấy cho tạm ứng mẫu trước... hihi
Đến mua HTC Touch HD mà gấu còn chả cho nữa là 5D MII hở cụ Ét?
Hay cụ cứ mua, rồi gửi tủ hút ẩm nhà em cũng được
Đấy là gấu chê Touch HD với Touch Pro nhìn xấu đấy chứ có phải ko duyệt xièng đâu. Tranh thủ ngay lúc gấu đang thoáng... mấy hôm nữa đổi ý thì toi.

dbp

Xe tải
1D3 khác 1Ds2 ở những điểm nào nhể các cụ nhể? Em mà có $$$ như bác Es là em quan tâm 1Ds2 đấy.

Đại thể chốt lại là 5D mark II chơi được, các cụ so sánh thêm cả nó với 1D mark III hay 1Ds mark II nữa hộ em với.

Cũng thú thực với các cụ từ trước đến nay chụp toàn để pót lên OF với kích thước ảnh dưới 800 x 600 pixel với lại in ảnh CMT, kích thước này thì chất lượng ảnh chụp bằng máy dSLR cũng tương đương với cái điện thoại nên bao nhiêu chấm em cũng kệ, mỗi tội cứ sờ thấy cái đồ công nghệ cao lại ham mới chết.

Cái sướng nhất ở 5D như mọi người nói là màu nó đẹp. Cái này duyệt vì em chỉnh màu hơi kém.

Đã mua được đâu, cứ thả dê thế rồi gạ gẫm các lão ấy cho tạm ứng mẫu trước... hihi

Đấy là gấu chê Touch HD với Touch Pro nhìn xấu đấy chứ có phải ko duyệt xièng đâu. Tranh thủ ngay lúc gấu đang thoáng... mấy hôm nữa đổi ý thì toi.

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
em vote cho 1DSMII(b)(b)

1D3 khác 1Ds2 ở những điểm nào nhể các cụ nhể? Em mà có $$$ như bác Es là em quan tâm 1Ds2 đấy.
Thấy giang hồ đồn dòng 1Ds dùng cho chụp đẹp, nhiều chấm .. dòng 1D dùng để chụp nhanh, ít chấm .. cụ tỷ dư lào .. em chệu :21::21:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
1dsII vẫn xài digic 2 dual , 5d II xài digic IV mới nhất , thuật toán xử lý tính toán ngon hơn nhiều , ngoài ra thời điểm này mau 1ds II thì lấy đâu ra máy mới nữa , đã mất xiền thì làm hẳn cái mới mà chơi (b)

FeRAM

Xe điện
1dsII vẫn xài digic 2 dual , 5d II xài digic IV mới nhất , thuật toán xử lý tính toán ngon hơn nhiều , ngoài ra thời điểm này mau 1ds II thì lấy đâu ra máy mới nữa , đã mất xiền thì làm hẳn cái mới mà chơi (b)
Ông nào nói cũng có lý, ong hết cả thủ.
Thôi, làm 5D MI cho lành, :21:

hoangminhtnvn

Xe điện
5D I là 1 bước lùi của ca , cơ thì lởm , ảnh thì 0 đồng chất , nói chung là phí xiền :77:
ơ thế mà e tuyền chụp bằng cái bước lùi đấy mà kiếm được nhiều xiền phết, bỏ ống sắp đủ mua 5DMII roài*-)

kar

Xe điện
Bên em đang dùng thử, nói chung thích thì cứ mua :)) Chứ thực tế chả thấy hơn 5D gì ngoài cái quay video - nghịch 3 hôm là chán vì muốn quay được ngon thì phải biết quay máy pro trc đã>>>mua mej máy quay cho nhanh :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ông nào nói cũng có lý, ong hết cả thủ.
Thôi, làm 5D MI cho lành, :21:
Em cũng ong hết cả xủ đây này..
Bên em đang dùng thử, nói chung thích thì cứ mua Chứ thực tế chả thấy hơn 5D gì ngoài cái quay video - nghịch 3 hôm là chán vì muốn quay được ngon thì phải biết quay máy pro trc đã>>>mua mej máy quay cho nhanh
Cái máy quay ấy chắc cả đời em cũng chả dùng bao giờ. Sướng cái màn hình của nó nét với màu sắc mọi người bảo đẹp là chính thôi ạ.

buloonggi

Xe điện

Em xin góp ý thêm...5D MarkII chụp tốc độ hơi kém. VD nếu bác đang ngồi trên xe, nhìn thấy cảnh, giương máy lên phang thì thực sự là hơi yếu... Chụp kiểu "chộp giật" thì 5D MII chả khác 30D là mấy.