[Thảo luận] 4B đi vào làn 2B có cụ nào thường đi như thế không?

betraihn

Xe buýt
Em thỳ chuyên đi làm bằng xe 2b tức nhất là các cụ 4b đi hàng ngang vào đường dành cho 2b tụi em, đường đã chật các cụ còn đi láo. Rất nhiều xe buýt và taxi vi phạm lỗi này.
Cụ nào trên OF hay đi 4B vào làn 2B nên nhắc nhở nhau đừng có làm vậy nữa. Cái 4B lù lù che hết tầm nhìn lại thải ra đầy bụi và khí nóng dưới gần (chắc là do quạt gió) làm cho dân đi 2b tụi iem chóng hết cả mẹt, đau hết cả đầu.
Hôm nào iem đi làm sớm rảnh thời gian iem thường đi 2b thật chậm trước 4b đi làn trong mặc cho còi mục đích để các cụ ấy thấy ngán mà đi đúng làn của mình.
Luật trong miền Nam (TP HCM) phạt trái làn đường rất nặng nhưng ở Hà Nội hình như không xử tội này thì phải?!!

nguyenviet

Xe tải
Đã là luật thì không phân biệt nam và bắc đâu cụ ạ. Cụ nói cũng đúng đấy, các cụ khác cũng biết thế nhung nhiều cụ vẫn cho 4b đi vào làn 2b, nhất là vào giờ cao điểm. xxx cũng muốn phạt đấy nhưng đường Hà Nội nhiều tuyến hẹp quá, dừng 1 cái 4b lại để phạt thì tắc đường không biết khi nào mới thông.

E43000

Xe tăng
Cụ cũng phải nghĩ ngược lại chút...

Như trong SG 2b cũng đâu có dám léng phéng vô làn ngoài của 4b đâu và ở HN: 2b đi ở tất cả các làn xe (kể cả làn ngược chiều, vỉa hè...) #-o

hà vũ

Xe máy
Website
www.vnbits.org
Đi để cụ biết rằng cụ vào làn 4b thì cháu cũng bực như cụ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
4B thì cay nhất là 2B tạt đầu và thường xuyên đi vào làn 4B. Đường đông tắc nhích từng tý mà 2B đi bố láo cứ len vào giữa các 4B như du kích Củ Chi. Chưa kể lách trái, lách phải toàn va vào gương và cọ cái để chân vào mũi xe. Xước tùm lum cả. Chưa kể đang đứng tình pinh một phát vào ít chỉ vì 2B phanh ko kịp^:)^. Đi trên làn đường xe 4B thì 2B cứ lượn như đèn cù, sang trái sang phải cứ vèo 1 cái, chết lại bảo tại số.

Cụ nào đi 2B trên OF thì bảo nhau đi đúng hàng đúng lối nhé

Vuvit

Xe tăng
Thôi thì 2 bên đều có lỗi, mỗi bác mà nhường một tí thì chắc sẽ êm đẹp thôi...

Matizcoi

Xe cút kít
chiện muôn thuở ... chả khác được, tốt nhất là cấm hết hoàn toàn 2B hoặc 4B lưu thông trên đường, phân làn theo tốc độ, khỏi lo chen nhau :D

betraihn

Xe buýt
ỐI ối, mới tung lên một lát mà các cụ đã ném tới tấp rồi. Tụi iem 2b đi thế nào chẳng được toàn dân nghèo xe ghẻ, các cụ đi 4b trí thức sang giàu thì phải gương mẫu chứ =))
Với lại em đíu bao giờ đi vào làn 4b của các cụ vỳ em sợ chết lắm. Cụ thấy thằng nào đi láo cụ tiu chít bỏ mệ nó đi cho iem, iem cũng bức xúc vấn đề này lắm. Nếu cụ nào va phải em ở làn 2b thì chít với iem :D

LuckyCar

Xe container
Đi 2b thì em cú 4b
Đi 4b thì em cú 2b
Nhìn tổng quát là em cú cả 2b và 4b

K59

Xe tải
4B hay 2B hay 1/2B gì chăng nữa thì đều là người Việt Nam ta cả, các cụ kêu ca làm gì. Chung qui chỉ tại hạ tầng giao thông kém, ý thức chấp hành luật pháp hạn chế, áp dụng chế tài xử lý không nghiêm hoặc không công bằng, tránh làm sao được việc các loại phương tiện giao thông đi vào làn của nhau.

bocun

Xe buýt
Em thỳ chuyên đi làm bằng xe 2b tức nhất là các cụ 4b đi hàng ngang vào đường dành cho 2b tụi em, đường đã chật các cụ còn đi láo. Rất nhiều xe buýt và taxi vi phạm lỗi này.
Cụ nào trên OF hay đi 4B vào làn 2B nên nhắc nhở nhau đừng có làm vậy nữa. Cái 4B lù lù che hết tầm nhìn lại thải ra đầy bụi và khí nóng dưới gần (chắc là do quạt gió) làm cho dân đi 2b tụi iem chóng hết cả mẹt, đau hết cả đầu.
Hôm nào iem đi làm sớm rảnh thời gian iem thường đi 2b thật chậm trước 4b đi làn trong mặc cho còi mục đích để các cụ ấy thấy ngán mà đi đúng làn của mình.
Luật trong miền Nam (TP HCM) phạt trái làn đường rất nặng nhưng ở Hà Nội hình như không xử tội này thì phải?!!
Bẩm cụ xxx xơi mãi mà còn chưa hết lỗi của 4b thì cần gì động đến 2b hả cụ( nói nhỏ với cụ 2b là của để dành lúc xxx đói quá thôi):)):)). Cụ cũng thử nhìn lại 2b xem8-| họ cũng đi vào làn dành cho 4b đấy thôi ạ. Nói đến GT Việt Nam mình thì chán lắm cụ ạ~X(~X(

bocun

Xe buýt
Đi 2b thì em cú 4b
Đi 4b thì em cú 2b
Nhìn tổng quát là em cú cả 2b và 4b
Vấn đề này các cụ chủ tịch OF nhà ta phải phát động phong trào đi xe nào thì đúng làn đường đó ạ. Em xin giơ tay đầu tiên ạ

haivanphe

Xe container
Ai muốn đi như thế đâu hả kụ, chả qua xã hội đưa đẩy thôi

anhtho

Xe ngựa
Xe bus thì họ được quyền đi vào làn xe máy, nhưng 4b thì ko. Em chẳng bao giờ đi như vậy cả, thực sự đôi khi cũng nhanh hơn chút, nhưng ko nhiều và dễ va chạm với 2b lắm. Nhiều cụ đi trên cầu vượt (Vọng) rồi mà vẫn đi lẫn làn 2b cơ.

haiphus

Xe buýt
Em ủng hộ quan điểm của bác, hai bánh đã loạn xì ngầu rồi trong khi rất nhiều bốn bánh hiện nay lại tham gia giao thông với ý thức của xe thô sơ. Khi đi 4 bánh đã không bị bụi bặm ồn ào thì cũng nên nhường nhị người khác một chút?