480tr nên mua i10, i20, hay i30

Guitar_xalo

Xe tải
Cụ review hộ em cái tay lái i20, em nghe nói i20 dính phải lỗi tay lái, nhưng ko biết cụ thể thực hư thế nào.
E thấy tay lái lái sướng mà cụ, trợ lực điện, bình thường thì rất nhẹ, khi đạp ga tăng tốc và tốc độ cao nó sẽ tự động nặng dần, e nghĩ lái vậy mới an toàn, có thể ko quen nên nhiều người nghĩ đó là lỗi tay lái. Xăng cộ thì trong phố từ 7,3l-10l tuỳ chân và tuỳ điều kiện đường, đường trường 6,3l (cậu e có lần đi đc 4,7l mà e thử mãi chưa đc) đó là thông số thực với chân của e :D . Option đủ dùng, gương gập điện, đi 40km/h tự động lock cửa (cái này phải vào hãng cài), ghế nỉ, e mua về trải sàn da cho sạch, đi khá đầm và êm hơn cả vios thần thánh bản cao nhất 2012 của bố em

Guitar_xalo

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều. Lời khuyên rất hữu ích ạ.
Tiện đây cụ gia cát dự xem giá xe i20 lướt rơi vào tầm bao nhiêu tiền và đời nào là mua được giúp em ạ. Em kính cụ ly vodka
Em nghe ngóng đc của bác thợ trong hãng khá kinh nghiệm nói về xe e thế này:
- xe đang ngon như này nếu như để salon họ mua về thì giá họ ép mua sẽ tầm 415-420. Còn dân bán và e mua với giá 430 là hợp lý rồi. Nếu đc e bớt thêm 5tr nữa là ok (nhưng e ko bớt nữa :D)
- xe e đời sản xuất cuối 2010, biển cũ là 31F
- tuỳ theo năm sản xuất mà giảm hoặc tăng, vd 10-15 tr khấu hao 1 năm
Cụ dựa vào đó để tham khảo nhé, e cũng là nghe ngóng thôi ạ :v

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container
Hôm trước có một cụ cũng ô ép nhà mình rao i20 màu trắng, đời 11, vợ cụ ấy nằm ổ nên bán
Em gọi cụ ấy phát giá 480
Xe cụ ý chạy ít nhưng giá đó thì chát quá cụ ợ:D

LTS

Xe tải
Em nghe ngóng đc của bác thợ trong hãng khá kinh nghiệm nói về xe e thế này:
- xe đang ngon như này nếu như để salon họ mua về thì giá họ ép mua sẽ tầm 415-420. Còn dân bán và e mua với giá 430 là hợp lý rồi. Nếu đc e bớt thêm 5tr nữa là ok (nhưng e ko bớt nữa :D)
- xe e đời sản xuất cuối 2010, biển cũ là 31F
- tuỳ theo năm sản xuất mà giảm hoặc tăng, vd 10-15 tr khấu hao 1 năm
Cụ dựa vào đó để tham khảo nhé, e cũng là nghe ngóng thôi ạ :v
Thông tin bổ ích quá ạ. Không biết cụ đã muốn bán chưa ^^

LTS

Xe tải
E thấy tay lái lái sướng mà cụ, trợ lực điện, bình thường thì rất nhẹ, khi đạp ga tăng tốc và tốc độ cao nó sẽ tự động nặng dần, e nghĩ lái vậy mới an toàn, có thể ko quen nên nhiều người nghĩ đó là lỗi tay lái. Xăng cộ thì trong phố từ 7,3l-10l tuỳ chân và tuỳ điều kiện đường, đường trường 6,3l (cậu e có lần đi đc 4,7l mà e thử mãi chưa đc) đó là thông số thực với chân của e :D . Option đủ dùng, gương gập điện, đi 40km/h tự động lock cửa (cái này phải vào hãng cài), ghế nỉ, e mua về trải sàn da cho sạch, đi khá đầm và êm hơn cả vios thần thánh bản cao nhất 2012 của bố em
Cụ cho em hỏi có phải chỉ có 2 bản
1 bản xuất trung đông (ấn độ) không có cửa nóc và điều hoà không auto 6 túi khí
1 bản full nhập 2 túi khí có cửa nóc đúng không ah.
Ngoài ra còn bản nào khác không cụ nhỉ

Guitar_xalo

Xe tải
E ko rõ lắm nhưng theo e đc biết có 2 bản, nhập có 1 túi khí, điều hoà auto, lock cửa kính chỉnh điện 4 cánh, cửa sổ trời... Gọi là bản full. Bản nữa là bản thiếu thì túi khí vẫn 1 thì phải, 2 kính trên chỉnh điện, 2 kính ghế sau e nghe nói có cả bản quay tay, điều hoà cơm (vặn nấc 1-2-3-4) ko điều khiển tích hợp trên vô lăng, cửa sổ trời ko biết có ko e ko rõ lắm. Còn mấy cái sâu xa như ABS hay gì gì đó e chưa kịp tìm hiểu thì đã mua đc xe rồi nên thôi :D cụ cứ google xem thế nào nhé, e chỉ biết sơ sơ vậy thôi, ko biết chính xác ko

Guitar_xalo

Xe tải

uduchi

Xe container
I20 có bản MT nữa cụ ợ,đi thích phết:))

LTS

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút
Em đang ngó nghía em forte sx của 1 cụ đang rao bên thớt mua bán. Xe ở Thái Nguyên
Giờ em muốn lên Thái Nguyên xem xe cụ ấy, em thì lơ mơ chỉ xem được thân vỏ nước sơn. Còn về phần máy móc thì em không tự tin lắm.
Mà xe không ở Hn không đánh ra được các gara cụ ofer nhà mình nhận check lịch sử xe thì làm thế nào ạ.
Xem xe đã từng đâm đụng tai nạn chưa. Đã sửa chữa thay thế những gì rồi thì lam thế nào ạ.vv..v
Nếu đánh ra Kia Thái Nguyên bảo họ check từ A-Z lỗi thì có đảm bảo không ạ.
Mong các cụ chỉ giáo

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Các cụ cho em hỏi chút
Em đang ngó nghía em forte sx của 1 cụ đang rao bên thớt mua bán. Xe ở Thái Nguyên
Giờ em muốn lên Thái Nguyên xem xe cụ ấy, em thì lơ mơ chỉ xem được thân vỏ nước sơn. Còn về phần máy móc thì em không tự tin lắm.
Mà xe không ở Hn không đánh ra được các gara cụ ofer nhà mình nhận check lịch sử xe thì làm thế nào ạ.
Xem xe đã từng đâm đụng tai nạn chưa. Đã sửa chữa thay thế những gì rồi thì lam thế nào ạ.vv..v
Nếu đánh ra Kia Thái Nguyên bảo họ check từ A-Z lỗi thì có đảm bảo không ạ.
Mong các cụ chỉ giáo
Con 28A màu đen đấy hả cụ?
Cụ quen thợ nào thì mang đi cùng
Em thấy xe đấy trả 450 khi đc đấy

cháu lên 3

Xe container
Ý kiến cá nhân em là không thích i10, đi vài năm ngồi vào thấy ọp ẹp ọc ạch lắm.
Còn i30 như cụ nói thì già quá, không nên.
Vậy trong mấy phương án mà cụ đang lăn tăn, thì em sẽ chọn i20
Cụ đi phá thế, em đi xe hàn 5 năm còn mới chả thấy ọp ẹp gì, chờ nó ọp ẹp chắc cũng đến lúc bán xe :))

thudo

Xe buýt
Cụ chủ giống e năm ngoái, có 400 và cân nhắc suốt. E đi xem forte, cerato, i30, vios cũ giá quanh 500, thiếu thì vay bank. Rồi xem morning cũ 350m, xem morning mới, i10 mới. Cuối cùng e múc i10 2014 đi lướt 8 tháng. Sau 1 năm thì thấy hài lòng khi đi trong phố, vợ chồng đều lượn tốt, đi xa thì chán thật nhưng 1 năm đi có vài lần.
Vay bank đi xe 500 chất hơn tí teo thôi cụ nhé nhưng lỗ hơn, tốn kém hơn nên nếu xe chỉ phục vụ mình thì k nên vay.
Cụ nên tìm i10 lướt hoặc i20 giá quanh 400 thôi. E chưa thử i20 nên cũng k dám chém. Chúc cụ lựa đc xe ngon.

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà cháu viết những dòng này 04:30' (trắng đêm chưa ngủ ạ)

Chuyện là thế này. 2 vợ chồng cháu tích cóp được ~400tr
Sau nhiều ngày nghiên cứu hết trang này đến trang khác để nghiên cứu tìm xe.

-ý định đầu tiên là nhà cháu định đập hộp grand i10 AT và để lăn bánh được là 480-500 củ khoai nên sẽ phải vay bank ~100 củ.

Sau đó anh em bạn bè lại khuyên nửa tỏi rồi thì lên phân khúc cao hơn mới đáng đồng tiền bát gạo

Vậy là nhà cháu ngắm thêm tới i30 vì giá 500 đã được em CW rồi. Pre thì chỉ 450. Tầm tiền mà đẳng cấp hơn hẳn em i10 bé bé. Nhưng cháu hơi lăn tăn vì em nó tuổi cũng cao 2008 là sắp sinh nhật lần thứ 8 rồi không biết có còn lành không.

Và giờ cháu lại ngắm sang i20 vì nếu mua i20 thì không phải nhờ đến anh Bank nữa mà option lẫn rộng rãi tiện nghi đối với nhà cháu như vậy là đủ. Date cũng tàm tạm không già lắm.

Chuyện nhà cháu là như vậy. Mong các cụ ghé qua cho cháu lời khuyên xem quyết định cuối là nên đập hộp Grand i10 hay lướt i20 i30 ạ. Nếu là các cụ các cụ sẽ chọn phương án nào em sẽ vodka đầy đủ.
Giờ em chợp mắt chút mong là mai nhận được nhiều ý kiến khách quan nhất từ các cụ.
Làm con Honda Civic 2006-2007 là ngon lành cành đào.

LTS

Xe tải
Cụ chủ giống e năm ngoái, có 400 và cân nhắc suốt. E đi xem forte, cerato, i30, vios cũ giá quanh 500, thiếu thì vay bank. Rồi xem morning cũ 350m, xem morning mới, i10 mới. Cuối cùng e múc i10 2014 đi lướt 8 tháng. Sau 1 năm thì thấy hài lòng khi đi trong phố, vợ chồng đều lượn tốt, đi xa thì chán thật nhưng 1 năm đi có vài lần.
Vay bank đi xe 500 chất hơn tí teo thôi cụ nhé nhưng lỗ hơn, tốn kém hơn nên nếu xe chỉ phục vụ mình thì k nên vay.
Cụ nên tìm i10 lướt hoặc i20 giá quanh 400 thôi. E chưa thử i20 nên cũng k dám chém. Chúc cụ lựa đc xe ngon.
Cảm ơn cụ vì lời khuyên rất bổ ích
Em đang ngắm i20 ạ