[Funland] 41k $ cho mấy m2 đất

alceste

Xe điện
Cụ đưa ông Công Lý vào đây ko hợp lắm. Ông Công Lý ốm đau, con nó đi học mà ko cho con đc đồng nào (giống như hồi em đi học DH, các cô chú mỗi người cho vài trăm để lên HN mua đồ dùng, quần áo…; chứ ko phải là “không có vài tỉ để cho con du học từ A-Z), là bố thì thấy thương con + đau/nhục nên khóc, cái đó là tâm lí bình thường (bỏ qua đoạn ông ấy làm ra tiền mà ko biết tiết kiệm/ đầu tư)

Em cứ tưởng đất trên mấy nghĩa trang xịn đó đắt lắm, năm ngoái nhà em mua một miếng đất con con tầm 3-4m2 ở quê (xã nông thôn Nam định) mà cũng 15tr (mua để chôn tạm 3 năm chờ đến khi cải táng đưa vào khu mộ chung của gia đình)
Thì các cụ cứ đồn nhau vậy, nhưng thật ra ko đắt lắm. Cách đây 3 năm giá là 3M/m2, xong lên 5M, h khoảng 7-9M, 1 lô chuẩn là 14m2.
Đợt rồi người nhà em có việc, lượn 1 vòng quanh các công viên nghĩa trang để hỏi. Cuối cùng chốt mua 1 lô đôi 140M/m2 cho hai ông bà.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Em cứ tưởng đất trên mấy nghĩa trang xịn đó đắt lắm, năm ngoái nhà em mua một miếng đất con con tầm 3-4m2 ở quê (xã nông thôn Nam định) mà cũng 15tr (mua để chôn tạm 3 năm chờ đến khi cải táng đưa vào khu mộ chung của gia đình)
cụ lại nghe anh ý chém, thế phải xem mua mấy lô mấy xuất, . Giá đất ở Lạc Hồng viên hay công viên Thiên Đức hay Vĩnh Hằng, giá thì khoảng 5M - 9M - 14M/m2, 1 khoảng tầm 21m2 tùy nơi có thể táng đơn hoặc đôi.
Các cụ cứ phi xe đi 1 vòng hỏi tận nơi là rõ nhất.
Haiz, Ai chém? Cụ có bảng giá không?
Có cụ gì post cả cái bảng giá đất nghĩa trang to đùng kia, rẻ nhất 40tr mà các cụ còn không thèm đọc? :))

Hay lại giống cụ nào mua 25tr từ 2006 rồi bây giờ nghĩ người ta vẫn bán giá đấy? =))

toimuondie

Xe container
Haiz, Ai chém? Cụ có bảng giá không?
Có cụ gì post cả cái bảng giá đất nghĩa trang to đùng kia, rẻ nhất 40tr mà các cụ còn không thèm đọc? :))

Hay lại giống cụ nào mua 25tr từ 2006 rồi bây giờ nghĩ người ta vẫn bán giá đấy? =))
Cụ cười sảng khoái quá đấy, cụ post lại xem chỗ nào 50 triệu/m2?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ đưa ông Công Lý vào đây ko hợp lắm. Ông Công Lý ốm đau, con nó đi học mà ko cho con đc đồng nào (giống như hồi em đi học DH, các cô chú mỗi người cho vài trăm để lên HN mua đồ dùng, quần áo…; chứ ko phải là “không có vài tỉ để cho con du học từ A-Z), là bố thì thấy thương con + đau/nhục nên khóc, cái đó là tâm lí bình thường (bỏ qua đoạn ông ấy làm ra tiền mà ko biết tiết kiệm/ đầu tư)

E không thấy có gì không hợp lý, CL là diễn viên gạo cội và có tiếng. Ngay cả giờ đau ốm cuộc sống cũng vẫn hơn nh người.
Không có tiền thì trách mình chứ sao phải ăn mày thương hại của mọi người làm gì ?
Chả qua a ta cứ khóc vậy, nhỡ có nhà hảo tâm nào giúp thì giúp thôi, nhưng cái lý do đó e thấy nó buồn cười. Không đủ đk thì học trong nước thôi.

Hooks

Xe tăng
Em đi làm 2 vc lương vợ vừa đủ chi dùng, lương em là saving , nua đất không khó, nhưng di chúc em muốn đưa từ bv đến lò thiêu luôn, Không thăm viếng xác gì cả , chắc độ chừng 1,000 thôi !!!!!!
Vâng cụ, người Việt mình có câu "khéo ăn thì no, khéo co thì ấm". Người miền Nam thường không quen tiết kiệm mà ra nước ngoài định cư cũng quen tất và sống ổn. Và cách sống là do mình lựa chon, mình thấy hài lòng là được.

Nhà cháu chỉ buồn cười mấy cụ cứ đem mỗi cái Income ra rồi dè bỉu "Bao giờ VN được như vậy?". Chắc cụ ý nghĩ bên đó lĩnh lương thì cao vậy và chi tiêu thì chỉ như VN nên ai cũng giàu :D.

Cứ kêu VN nghèo nhưng không biết savings ở VN tận 26%. Không để ý đất đai, nhà cửa đắt đỏ thế nhưng ở VN mới có việc đem cả cục tiền đi mua nhà đất, xây dựng mộ tổ... và trả một lần.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Vâng cụ, người Việt mình có câu "khéo ăn thì no, khéo co thì ấm". Người miền Nam thường không quen tiết kiệm mà ra nước ngoài định cư cũng quen tất và sống ổn. Và cách sống là do mình lựa chon, mình thấy hài lòng là được.

Nhà cháu chỉ buồn cười mấy cụ cứ đem mỗi cái Income ra rồi dè bỉu "Bao giờ VN được như vậy?". Chắc cụ ý nghĩ bên đó lĩnh lương thì cao vậy và chi tiêu thì chỉ như VN nên ai cũng giàu :D.

Cứ kêu VN nghèo nhưng không biết savings ở VN tận 26%. Không để ý đất đai, nhà cửa đắt đỏ thế nhưng ở VN mới có việc đem cả cục tiền đi mua nhà đất, xây dựng mộ tổ... và trả một lần.
Thứ nhất: Không ai dè bỉu "Bao giờ VN được như vậy?" cả. Ai thế?
Thứ hai: Ai nghĩ "nghĩ bên đó lĩnh lương thì cao vậy và chi tiêu thì chỉ như VN" vậy cụ?

Nói thì phải đúng chứ? :D

Em thì buồn cười việc Dữ liệu cụ đưa, nhưng ...không thèm đọc nên không biết nó vô giá trị đấy :D

Search cái thông tin đầy ra mà cụ trên kia cãi lấy được nhỉ?

Savings trung bình của người Mỹ chỉ khoảng 3-5%. Tức là nếu cụ sang đó, đi làm "Hãng" thì thu nhập cỡ $2500. => savings hàng tháng (5%) khoảng $125 thôi. Vậy tiết kiệm bao lâu thì trong TK có được 8k? Và tiết kiệm bao lâu để đủ cái chi phí $41k để mua đất chôn kia?

Personal savings as a percentage of disposable income in the United States from 1960 to 2023

How much money Americans have in their savings accounts—nearly half have less than $500

Hooks

Xe tăng
Thứ nhất: Không ai dè bỉu "Bao giờ VN được như vậy?" cả. Ai thế?
Thứ hai: Ai nghĩ "nghĩ bên đó lĩnh lương thì cao vậy và chi tiêu thì chỉ như VN" vậy cụ?

Nói thì phải đúng chứ? :D

Em thì buồn cười việc Dữ liệu cụ đưa, nhưng ...không thèm đọc nên không biết nó vô giá trị đấy :D
Vâng, Dữ liệu của chính họ thống kê cũng là vô giá trị. Của cụ tất.