[Funland] 40K Bát Phở Bò HN giữa trung tâm quận 1 SG

baongan2511

Xe buýt
Còn rẻ hơn phở Hà Nội bán tại Hà Nội

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em có chuyến đi ngắn vào SG. Tình cờ ghé qua 1 quán phở ngay sau nhà hát TP. Chất lượng và số lượng theo cảm nhận là rất ngon. Giá ngỡ ngàng chỉ 40K.

theo các cụ như vậy có OK không.

View attachment 7200025
Cảm nhận của em là nhìn thấy ngon và sạch sẽ, lại có đĩa rau giá - húng cũng bắt mắt. Tiếc là cái bát hơi nhỏ và hơi vơi :))

Halinh07

Xe tăng
Phở ăn với giá đỗ, rau húng và trong bát có hành tây mà cụ vẫn gọi là Phở HN ạ?
Tôi vào SG sống cũng khó ăn các món trong này lắm nhưng cũng phải thích nghi. Thực tế mình sống 50 năm ở HN nên để thay đổi nếp ẩm thực rất khó. Nhưng vào đây đổi lại khí hậu dễ chịu,người khỏe hơn nhiều nên chấp nhận thôi

Halinh07

Xe tăng
Hôm e ngồi cái quán phở gà chỗ Quận 2 ,tưởng giá bình dân, nhìn quả Menu 125k/ bát chẳng nhẽ vào rồi lại đi ra, đành phải ăn, 2 thằng thằng hết 250k đắng quá
Q2 Cụ không biết chỗ nên ăn mới đắt. Ra đường song hành, An Phú Phở Gà ngon thêm tràng trứng có 90k thôi. Phở Hạnh nhé

baongan2511

Xe buýt
em rất thích ăn phở ở Sài gòn vì có đĩa rau thơm+ giá đỗ

barca6996

Xe container
Èo, kiểu này cụ là Thổ công ở SG cmnr.
Tô phở ở pic 1 như cụ nói là ở góc ngã 3 Nguyễn Du và Thủ khoa Huân hay phở bò Lê Văn Hưu Hà Nội thế? Nom ngon lành nhỉ?
Cơ mà em gái trong pic cuối là phu nhân của cụ đấy à? :D Nếu đúng thì post thêm tấm ảnh....xoay mặt ra để mai mốt mình có tình cờ gặp ngoài đường thì còn tiện bề chào hỏi chứ! :D
Pic 1 là phở bò Lê Văn Hưu cụ Xù ag,ở Thủ Khoa Huân Q1 chỉ có phở gà thôi

XSim

Xe container
Mình ở SG nhưng hiếm khi dám vào ~ quán ở trung tâm TP, đơn giản là giá thuê mặt bằng ở ~ nơi đây ko thể nào rẻ đc.
Tất nhiên, tiền thuê mặt bằng sẽ đc tính cả vào SP. Vì vậy, nhìn tô phở cụ chủ post lên (chưa bàn về chất lượng), đó là 1 cái giá quá tốt đ/v 1 tô phở.
Còn giá cả sinh hoạt ở SG thì thượng vàng hạ cám thôi. Như ở Q4, một gói xôi ngọt (bắp, đâu đen/xanh...đều 7K), ra đến Q1 thì tìm 10K/gói cũng hơi khó, có chăng chỉ có xôi vò.
Tùy cách kinh doanh thôi cụ, thuê mặt bằng trung tâm đắt hơn nhưng lại đông khách hơn nên chưa chắc đã cần tăng giá. Ở HN mọi người hay lên phố cổ ăn vặt phần vì ngon mà giá cũng không đắt hơn. Các đồ lặt vặt mua trên các phố chuyên bán ở trung tâm cũng vậy, giá còn hợp lý hơn nơi khác.

Ví dụ rõ ràng hơn thì cụ có thể thấy các chuỗi nhà hàng, cửa hàng, giá cả như nhau dù ở phố cổ hay ngoại thành.

DaDieuchienxu

Xe container
Tùy cách kinh doanh thôi cụ, thuê mặt bằng trung tâm đắt hơn nhưng lại đông khách hơn nên chưa chắc đã cần tăng giá. Ở HN mọi người hay lên phố cổ ăn vặt phần vì ngon mà giá cũng không đắt hơn. Các đồ lặt vặt mua trên các phố chuyên bán ở trung tâm cũng vậy, giá còn hợp lý hơn nơi khác.

Ví dụ rõ ràng hơn thì cụ có thể thấy các chuỗi nhà hàng, cửa hàng, giá cả như nhau dù ở phố cổ hay ngoại thành.
Đúng rồi cụ ạ. Tùy theo tư duy của người bán sẽ có mức lợi nhuận phù hợp cho SP/ DV của mình.
Tuy nhiên, ở SG, nhiều người KD có cái suy nghĩ khá kỳ dị & hầu như muốn K.H phải hiểu mặc định là như thế này: "Chúng tôi thuê mặt bằng ở các địa điểm thuộc trung tâm TP, các vị đến mua/ dùng ...sẽ rất thuận tiện và....sang trọng (!). Vì vậy, các vị vui lòng chấp nhận 1 cách vui vẻ cái giá mà chúng tôi đưa ra". Thế mới rầu! :(
Theo kinh nghiệm hơn 1/2 đời người của mình, rất nhiều món ăn uống trong nhà hàng sang trọng lại ko ngon bằng quán vỉa hè. Công thêm giá hợp lý nên mình cứ xơi ở đó cho hợp túi tiền & khẩu vị, chỉ cần ngó ngoáy xem khâu VSANTP tươm tất chút là OK!
P/s: Đối vs chuỗi nhà hàng thì giá cả thống nhất nên dù ở vị trí nào thì cũng như nhau cả thôi.

XSim

Xe container
P/s: Đối vs chuỗi nhà hàng thì giá cả thống nhất nên dù ở vị trí nào thì cũng như nhau cả thôi.
Chuỗi dạng franchise thì nhiều khi là bán thương hiệu, mỗi cửa hàng một chủ lời ăn lỗ chịu nên họ chọn mở ở đâu là tự tính lợi nhuận rồi, mở có lãi họ mới mở.

CRV-2015

Xì hơi lốp
40k sẽ là đắt ở các tỉnh lẻ, vùng quê, trong ngõ ngách các tp ... nhưng là rẻ ở quận tt saigon, hanoi. Trường hợp thớt này là rất rẻ !

LaziCat

Xe lăn
Đúng rồi cụ ạ. Tùy theo tư duy của người bán sẽ có mức lợi nhuận phù hợp cho SP/ DV của mình.
Tuy nhiên, ở SG, nhiều người KD có cái suy nghĩ khá kỳ dị & hầu như muốn K.H phải hiểu mặc định là như thế này: "Chúng tôi thuê mặt bằng ở các địa điểm thuộc trung tâm TP, các vị đến mua/ dùng ...sẽ rất thuận tiện và....sang trọng (!). Vì vậy, các vị vui lòng chấp nhận 1 cách vui vẻ cái giá mà chúng tôi đưa ra". Thế mới rầu! :(
Theo kinh nghiệm hơn 1/2 đời người của mình, rất nhiều món ăn uống trong nhà hàng sang trọng lại ko ngon bằng quán vỉa hè. Công thêm giá hợp lý nên mình cứ xơi ở đó cho hợp túi tiền & khẩu vị, chỉ cần ngó ngoáy xem khâu VSANTP tươm tất chút là OK!
Xung quanh chỗ em (Q1 - chỗ bác biết rồi đấy ạ :D) bún bò, phở, bánh canh toàn loanh quanh 35 - 55k tuỳ lựa chọn, quán xá sạch sẽ, ngon lành chứ không phải vỉa hè đâu ạ. Em ra HN thì thấy ăn quán giá cũng tương tự nhưng đi chợ thì rau cỏ rẻ hơn trong mình.

Binh Nguyen

Xe buýt
Em có chuyến đi ngắn vào SG. Tình cờ ghé qua 1 quán phở ngay sau nhà hát TP. Chất lượng và số lượng theo cảm nhận là rất ngon. Giá ngỡ ngàng chỉ 40K.

View attachment 7200025
Quán AR coffee ngay dưới chân tập thể điện lực, mặt Nguyễn Siêu, tuần nào em cũng đóng họ ở đây vài bữa sáng hoặc trưa.

Andydo

Xe điện

View attachment 7200025
Hnay mới ăn 1 tô phở 30k của 1 quán mới mở khu quận 10. Kiếm đâu ra tổ phở trung tâm thành phố mà chất lượng luôn