[Thảo luận] 3x Phú thọ bắt lỗi không thắt dây an toàn

DuyAnh2002

Xe máy
Phú Thọ giờ cũng gần bằng thanh Hóa rồi...
@Cụ Chủ: không thắt dây an toàn là sai và cụ bảo dân HN ít thắt dây cũng ...sai. Bây giờ nên coi như một thói quen văn minh, nhưng người bên cạnh đôi khi cũng khó, nhất là khách... Em cũng bị một phát chèn vạch và xxx Phú thọ vin trên QL32a, khong thấy hình ảnh nên em vẫn cãi nhưng đòng ý ký biên bản với điều kiện phải để lái xe ghi ý kiến (Gớm, các Cụ trên này chém cứ như chưa bao giờ quên thắt dây ấy). Bực là em thấy thái độ của mấy ông xxx này, chưa cho lái xe trình bày, chỉ muốn vào giải quyết tiền luật, nói đặc cái giọng xin cho nên em coi thường. Họ phạt không phải để cho tình hình giao thông tốt hơn mà họ phạt vì kế hoạch sản lượng của họ. Em chọn PA nộp phạt vào kho Bạc nếu mây hôm nữa họ chứng minh đc bằng hình ảnh xe em chèn vạch.
Bác thế thì chắc chắn phải nộp phạt rồi, hình ảnh đè vạch thì đơn giản lắm bác ạ. Hôm trước tôi cũng bị CA Phú thọ bắt lỗi đè vạch, có chú xe sau tôi đòi xem hình ảnh thế là 5' có chú xxx đeo lon 2* đem cái máy ảnh KTS chạy về cho coi luôn. Ảnh chụp thì đơn giản hơn súng bắn tốc độ nhiều vì nó có thể tự trang bị được mà, còn súng thì chắc đắt nên khó mua.
Chỉ bực cái là luật của mình biết là đúng đấy nhưng không thực hiện được bởi lẽ:
- Đường ở nước ngoài họ kẻ vạch phân làn nhưng ko có xe máy và các loại oto thì đi đúng tốc độ rất dễ khi tham gia giao thông. Ở ta, xe máy thì nhiều, ôm cua thì đố ai mà dám không đè sang vạch 1 tí để tránh xa mấy bác xe máy cứ đánh võng, lượn tự do như trong trường đua công thức 1 vậy. Còn chạy đúng thì mai mới về tới nhà, chỉ tiếc rằng mấy bác làm luật toàn đeo biển số 80 chạy như bay chả phải quan tâm đến ai nên họ cũng đâu cần quan tâm xem luật có hợp lý hay ko?
- Phía trước đường có vạch liền không có biển báo gì cả, đang vượt 1 xe khác đến đúng chỗ có vạch liền thì biết làm sao đây???

Chỉnh sửa cuối: