3h transit o Singapore Airport! Chán

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@chimbaobao: e đi bris cụ ạ! Tks cụ đã chỉ bảo! E lên trang web của hãng hàng ko xem lại thông tin chuyến bay để biết Ter nào đã, còn time thì ngó nghiêng chụp choẹt làm hàng tẹo :D

vietdoan2006

Xe hơi
em thấy transit ở singapore là sướng đấy, em toàn bay qua sing, 1 lần muộn máy bay đợi gần 12h, ngủ, rồi lại ăn rồi lại có máy tính, game... net free

Tây Độc

Xe điện
Với 3h đồng hồ ở SIN thì kụ chỉ có thể ngó nghiêng là hết. Mát-xa như kụ gì nói cung không nên.(Hình như kụ đi Sydney chuyến 20h40 chứ nhỉ?):^)

Đây nhé, nếu kụ đi của Singapore Airlines và đã được ITCI ( International Through Check-in) và có cả thẻ lên máy bay (Boarding Pass) của chặng nối chuyến đi tiếp thì tạm tính như sau::77:

- Dự kiến hạ cánh ETA: 17h00. Hạ cánh xong máy bay cần lăn vào đến vị trí đỗ (Spot/gate), thông thường mất khoảng 10 phút. Xếp hàng đợi nối đuôi nhau đi ra khỏi máy bay thêm 20p nữa. Vị chi ra khỏi máy bay của kụ đã là ít nhất 17h30 rồi. Kụ đi kiểm tra cửa ra của chuyến bay nối chuyến ở quầy thông tin hoặc nếu đã có trên thẻ lên máy bay rồi thì vẫn cứ cần phải tìm đến cái cửa ra (gate) ấy cho chắc rồi đi đâu mới đi. Nếu may mắn kụ đến cửa khu nào đi khu ấy, ví dụ cụ đến Nhà ga số 1 (Terminal1), của Bx và đi cũng là Bxx thì còn ngon, chỉ mất khoảng 30p nữa là xong. Còn không, cụ đen đủi đến 1 của mà đi một cửa ở khu vực xa lắc, ví dụ kụ đến của F6x hoặc F5x mà đi lại là C2x hoặc A1x thì coi như xong:77:, 3h tiếng kia sẽ chỉ đủ thời gian để kụ tìm đến cửa ra cho chuyến bay tiếp theo.

Ý kiến của riêng em là kụ nên nghe mấy kụ ở trên về vụ tìm đến Gate, kiếm một chỗ có Wifi, bơi lội Anh-tẹc-nét tí, gửi lời chào anh OF tí rồi ra máy bay. Thế là xong. Vì thời gian của cụ quá ít.

Nhân tiện em xin chia sẻ luôn là đối với các kụ mới đến những sân bay quốc tế lớn lần đầu (như SIN, LAX, CDG, MAD...v.v) thì nên tham khảo trước, kẻo như gấu nhà em có lần nhỡ chuyến ở Madrid-MAD cái tội có tới 2h nối chuyến nội địa tưởng không vấn đề gì, đến nơi chạy bửa mật mà vẫn tèo vì có những cửa ra cần tới 2h đồng hồ để đi bộ đến cơ:77::77:. Các sân bay nước ngoài, kể cả Băng-Cốc đều là những sân bay rất lớn. Đi lởm khởm là tèo ngay. Có những sân bay như sân bay Dallas-Forworth-DFW của Mỹ qui định thời gian nối chuyến ít nhất là 3h đồng hồ đối với các chuyến bay Quốc tê->Nội địa chẳng hạn.
Hoàn toàn đồng ý với cụ này, với lại boarding bao giờ cũng trước giờ bay độ 30' nữa, nên trừ đầu trừ đuôi thì 3h không còn nhiều đâu.

Đợt trước em transit ở Dallas cũng suýt nhỡ chuyến vì nó to quá, thủ tục an ninh lại lằng nhằng.

NNPK

Xe buýt
Hic, tiếc thế hả cụ? Vậy là đi vòng vòng trong sân bay để ngó nghía thôi sao! E đi tiếp qua nc khác, chỉ transit ở Sin nên nhu cầu mua sắm ko có rồi, với cả chưa có gấu, cũng chưa có F1 luôn!
Còn có gì làm trong 3 tiếng đó ko cụ? E transit từ 17h tới 20h30 mới lên mbay!
Thế thôi cụ ôm lấy cái máy vào OF chơi vậy, net free (b)

Cụ có nhu cầu mua iPod iPhone, máy oánh răng, máy cạo lông, máy cắt râu mũi mua luôn ở Sing đi, rẻ hơn Châu Âu nhiều phết đấy :69:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Rẻ hơn nhiều hả cụ! Hay sẵn chuyến này e mua luôn cái gì nhỉ! Hehe, để e tham khảo! Qua kia bđầu csống mới nên dọc đường ko dám chi tiêu :(

tinymoon

Xe máy
Quá cảnh 3h thì bác không được ra ngoài đâu, theo luật Xuất Nhập Cảnh của Singapore nó thế. Bác có thể lang thang ở các terminal là hết thời gian. Lưu ý trước khi lang thì phải biết đường về lại cái gate của mình không khéo thì teo. Khó quá thì nhờ tụi info service đưa bác đi bằng xe điện chuyên dụng (y)

giaophuong

Xe điện
Ôi, 3h thì vèo cái là hết,hôm trước tớ nằm Bangkok 12h liền,ngủ một giấc dậy mới có 1h,11h còn lại ngắm hàng,ngắm người,ngắm máy bay,ngắm mọi thứ..mãi mới hết giờ.Chẳng mua được cái gì.

Lungo_123456

Xe buýt
Có 3 tiếng mà cụ đã kêu à :)):)):)):)):))