[Thảo luận] 31F-2390 Triton

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Tintin

Xe đạp
Chào anh tài xế lái xe 31F-2390 chiều ngày thứ 6 (22-04-2011).

Đầu tiên, xin gửi tới anh lời chào của những Ofer. Chúc anh lái xe an toàn và có ý thức cao.
Thứ hai, xin góp ý với cái thái độ lái xe của anh chiều ngày 22-04-2011 tại ngã tư Lê Hồng Phong - Lê Trực (đoạn Công ty Cafe).
Buổi chiều ở khu vực đó thì lúc nào cũng đông, và nếu lái xe thiếu ý thức 1 chút thì sẽ gây ra cảnh tắc đường ở đó. Chiều ngày hôm đó, khoảng gần 6g chiều, không biết anh vội cái gì mà anh đi "gấu" thế. anh và 1 xe Triton nữa, vượt toàn bộ các xe đang theo làn đi từ lê trực ra lê hồng phong,rẽ trái đè toàn bộ các xe đi theo hướng đối diện. Vô phúc cho anh như thế nào mà cái xe trước qua được, còn anh thì bị vướng, vì có 1 xe khác đằng trước. Kể ra, nếu biết sai và tỏ thái độ thì chắc không sao đâu, nhưng anh có vẻ hơi khệnh khạng, dừng xe ngồi im và gọi điện thoại, mặc kệ những lời chửi bới của dân tình xung quanh. Kể ra anh mà kéo kính xuống thì chắc là hứng đủ đấy, cũng may mà khôn, ngồi im đó. Nếu không có 1 ông công an phường ra hướng dẫn thì không biết đến lúc nào anh mới thoát được nhỉ.
Thiết nghĩ nếu đã dán vào xe cái logo của hội Trai tân, cùng sinh hoạt trên OF thì anh đi ra đường cũng nên tôn trọng Luật GT, tôn trọng người đi đường, đấy cũng là tôn trọng bản thân đấy.
Hi vọng lần sau nhìn thấy xe của anh không phải trong tình trạng vô ý thức như thế nữa.
Thân

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Lại dân OF nữa rồi, dạo này giao thông phức tạp quá nên thỉnh thoảng lại có cụ "phá luật";
Cụ chủ top không cho cái ảnh làm chứng cho cho cả nhà ném đá?

BlackBelt

Xe đạp
Có biển số rồi
chắc ko cần ảnh nhỉ
:)

xe365vn

Xe container
nhìn cái số 2390 giật hết cả mình
nhìn tiếp thì có 31F

_MBBG_

Xe điện
hơ hơ hơ...e đố ông 31F-2390 dám ra mặt lên tiếng đới,e thường xuyên hạ kính chửi mấy thằng đi bố láo.

Hắc Ín

Xe tăng
anhvan2390

Xe tải

Biển sốOF-82247Mua xe ngàyJan 2011Số km323Blog Entries1 Động cơ OF81460 mã lực

Chào các bác. E là lính mới tò te mấy hôm trước gặp các pác ở chỗ thằng Hiếu cận bạn em thay giảm xóc và nhíp để ngày mùng 8 đi Test thử ở Xuân Mai, sáng mùng 8 e lọ mọ dậy từ 6h sáng đem em nó ra tắm( trời lạnh quá hic hic ) để đi theo các pác học hỏi kinh nghiệm nhưng cuối cùng lại phải ở nhà vì một số lý do ko đâu vào đâu. Cho em đăng ký một suất đi ngắm đào rừng vào ngày 19 và 20 âm phủ nhá ( Em hay đi Sơn La nên cung đường này cũng quen quen rồi ).
Full name: Phạm Anh Văn
Nick name: anhvan2390
Triton bạc GLS AT 31F - 2390
Liệu phải cụ này không nhỉ! Nếu phải thì cụ rút kinh nghiệm nha.

Getz5324

Xe điện
kụ hiên ty vào giải quyết đê kìa :-"

lukhach142002

Xe tăng
Thôi đúng cụ nào thi tự giác vào nhận lỗi đi, nếu không em đề nghị chi hội trai tân khai trừ luôn, để làm gương cho những OFer khác.

bmw318i

Xe tăng
Em đợi ông chủ xe 2390 vào giải thích. Mà ông nên bóc nô gô otofun ra khỏi xe, để đỡ xấu hổ OF.

Hoang Khoi

Xe buýt
Thôi các cụ cho em nó cơ hội, lính mới rõ thế kai mà, từ lúc mua xe khéo mứo ra đường được lần thứ 2 thứ 3 nên còn thiếu kinh nghiệm, các cụ để cho chi hội Trai tân kèm cặp em nó!

tienpham1102

Xe tăng
ai dà, xe đấy bán rồi dưng chưa bóc lo gô hoặc cho mượn ý mờ.....

V.T.A

Xe điện
Chủ xe rất xấu hổ khô ng dám lộ diện có nhờ em thay mặt chủ xe xin nhận lỗi và xin lỗi tất cả các bác đang lưu thông trên đường tại thời điểm đó,cũng như các bác trên OF.Lỗi này theo luật của Đ& NN bác ấy có thoát được thì án phạt của bọn em dành cho Anhvan cũng rất nặng tương đương lao động công ích 01 tuần .Mong rằng chủ xe nghiêm túc kiểm điểm & không tái phạm.

chim tung tang

Xe máy

Đầu tiên, xin gửi tới anh lời chào của những Ofer. Chúc anh lái xe an toàn và có ý thức cao.
Thứ hai, xin góp ý với cái thái độ lái xe của anh chiều ngày 22-04-2011 tại ngã tư Lê Hồng Phong - Lê Trực (đoạn Công ty Cafe).
Buổi chiều ở khu vực đó thì lúc nào cũng đông, và nếu lái xe thiếu ý thức 1 chút thì sẽ gây ra cảnh tắc đường ở đó. Chiều ngày hôm đó, khoảng gần 6g chiều, không biết anh vội cái gì mà anh đi "gấu" thế. anh và 1 xe Triton nữa, vượt toàn bộ các xe đang theo làn đi từ lê trực ra lê hồng phong,rẽ trái đè toàn bộ các xe đi theo hướng đối diện. Vô phúc cho anh như thế nào mà cái xe trước qua được, còn anh thì bị vướng, vì có 1 xe khác đằng trước. Kể ra, nếu biết sai và tỏ thái độ thì chắc không sao đâu, nhưng anh có vẻ hơi khệnh khạng, dừng xe ngồi im và gọi điện thoại, mặc kệ những lời chửi bới của dân tình xung quanh. Kể ra anh mà kéo kính xuống thì chắc là hứng đủ đấy, cũng may mà khôn, ngồi im đó. Nếu không có 1 ông công an phường ra hướng dẫn thì không biết đến lúc nào anh mới thoát được nhỉ.
Thiết nghĩ nếu đã dán vào xe cái logo của hội Trai tân, cùng sinh hoạt trên OF thì anh đi ra đường cũng nên tôn trọng Luật GT, tôn trọng người đi đường, đấy cũng là tôn trọng bản thân đấy.
Hi vọng lần sau nhìn thấy xe của anh không phải trong tình trạng vô ý thức như thế nữa.
Thân
Em cũng lính mới nếu gặp tình trạng trên cũng bức xúc lắm, ai lại người HN sống ở HN mà đến giờ này lại tham gia GT thế này, chưa kể đến là OFer nữa chứ thật là.

qua đây theo em OTOFUN nên chăng tổ chức nhân giộng lại việc phổ biến văn hóa GT đến từng chi hội, các bang nhóm ... trong OTOFUN để các OFer là người không những tham gia GT tốt mà còn là tấm gương, người hướng dẫn về văn hóa GT trong XH. có như vậy phần nào cải thiện được tình trạng giao thông ở HN cũng như cả nước........

Ngược lại em cũng xin chân thành góp ý với bác chủ thớt (Mr.Tintin) :
Đã là OFer với nhau thì cũng nên góp ý chân thành, dùng lời lẽ nhẹ nhàng đi vào lòng người .... thế mới có tác dụng và đấy mới là OFer với đúng nghĩa OFer.
Còn ở đây lời của bác em nghe thấy có phần tăm tối, mỉa mai thế nào ý, nghe như có cục nghẹn trong người .....
Chúng ta nên có tư tưởng cầu tiến mong cho VN ta ngày một phát triển, mong cho giao thông VN ta ngày một cải thiện với tinh thần hòa nhã vui vẻ, cuộc sống luôn có tiếng cười ...

Chúc các bác đầu tuần đi làm vui vẻ nhá

Chỉnh sửa cuối:

Thích Triton

Xe điện
Ấy, ấy ... Các cụ đừng quá nóng. Tôi cũng thay mặt ae xin lỗi các cụ. Chắc chú e lúc đó có việc gì đó nên quên luật chút thôi. Mà mấy hôm nay nó chưa vào đọc nên chưa thanh minh, thanh nga đc. Chúc các cụ giao thông vui vẻ.

giangmai

Xe tải
Nói chung những bác như Tin Tin nên xem lại cách đi xe đi, cứng nhắc quá cũng dở vì tình huống ấy bác hoàn toàn làm cho thoát xe được(có cảm giác lúc ấy bác cáu nên cố đâm đầu vào), anhvan xem lại mình nhé, bám đuôi phải thì phải tập trung, cấm nghe điện thoại:))

anhvan2390

Xe tăng

Thân
Chào bác TINTIN!
Chúc bác một tuần làm việc mới vui vẻ và hiệu quả !
Đầu tiên em xin gửi lời xin lỗi tới đất cả những người tham gia giao thông chiều thứ 6 hôm đó, thứ hai xin lỗi bác Tintin và Gấu ( ko biết phải Gấu xịn ko? ), đúng là buổi chiều hôm đó em cũng đang rất vội và nghe điện thoại nên đi có phần hơi ẩu và lấn đường của bác. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, em biết em sai vì lấn sang đường của bác nhưng vì khoảng cách với xe của bác lúc đó là lớn vẫn có thể thoát xe ra được và em đã biết lỗi nên nháy đèn xin nhường đường, nếu như người có lòng quảng đại và bao dung thì bác chỉ cần đi chậm lại chút nhưng bác vẫn cứ cắm thẳng vào đầu xe em, thì bác đã ko phải mang cái bực vào người như vậy. Biết bác bực như vậy nên em cũng không giám xuống xe vì e điều xấu xẩy ra với mình, chỉ giám quay kính xuống bảo chú Công An phường bảo bác lùi lại chút nhưng bác chắc đang quá bực nên không lùi lại, em đành phải lùi.
Còn đây là chuyện cá nhân giữa em và bác ( bác ko nên mang tập thể ra để trì triết một cá nhân nào đó ) mình có thể nói chuyện với nhau trên tinh thần giao lưu, học hỏi ở đời không ai là đúng đắn hết được trong mọi tình huống nhất là ở một thành phố mà luật giao thông còn bị nhiều hạn chế do một số người tham gia giao thông thiếu ý thức ( e trong số đó ), do điều kiện giao thông chưa tốt ...em ước một ngày nào đó được đi trên những con đường đẹp, hòa vào dòng người tham gia giao thông mà ở đó chỉ toàn những người chấp hành tuyệt đối về giao thông ( đi đúng làn, đúng đường, ko phóng nhanh vượt ẩu, ko nhường đường cho người đi sai ...) như bác thì những câu chuyện như vừa rồi của em và bác sẽ không bao giờ xẩy ra nữa.
Một lần nữa em xin lỗi và cảm ơn bác vì những điều chỉ bảo sâu sắc của bác.
Xin thành thật xin lỗi toàn thể anh em TVC vì một chút thiếu Ý thức của em đã làm ảnh hưởng đến CLB.

Thelastsamurai

Xe hơi
Thôi thì chị ngã em nâng, cùng OF với nhau góp ý có tính xây dựng chứ đừng mạt sát nhau thế. Trong dòng họ TT nhà tôi có thể đôi lúc ae chưa được chu toàn mà thất lễ cũng mong các Bác nhẹ nhàng góp ý. Chú ấy có thể biết sai nhưng nói sao để chú ấy sửa mới đáng mặt ae chứ nhỉ. Mà chú ấy sai thì lực lượng chức năng sẽ xử lý chứ chưa cần các bác cho hứng đủ. Thịt Traitan cũng dai lắm mừ

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Hehe nhà em đội mũ bảo hiểm vào hứng cùng với ông trai tân này vậy.Việc ai sai ai đúng trong giao thông đường bộ em không bàn tới.
Nhưng có một điều bác Tintin này vào trong otofun mà chơi không fun lắm đã biết là anh em một nhà thì chỉ cần dùng lời nói nhẹ nhàng fun
một tí nhắc nhở là được.Anh em vào đây chơi đa phần toàn những người cầu thị và có ý thức tốt về giao thông.Nhưng chẳng ai nắm tay được từ sáng đến tối,
cũng có lúc sai sót thiết nghĩ chỉ cần nhắc nhở nhau là ok. Chứ em thấy nhiều bác toàn mượn gió bẻ măng vào ném đá kinh vãi hàng. Như vụ cái xe gầm cao của bác Noza mặc dù bác ý đã có lời xin lỗi và thanh minh rồi.Nhưng vẫn có một số ông vào vỗ ngực bùm bụp ném nhau chí chết, đến nỗi phải khóa cả cái thớt đấy lại. Nếu bác nào thích ném đá hay vỗ ngực thì đừng vào Otofun nữa nhé kiếm chỗ khác mà chơi.(b)

hienty

Xe tăng
Em đợi ông chủ xe 2390 vào giải thích. Mà ông nên bóc nô gô otofun ra khỏi xe, để đỡ xấu hổ OF.
Thưa bác, cháu nó còn nhỏ tuổi nên chưa đc dán logo OF. E bác nói "để cho đỡ xấu hổ" không hiểu cái mức độ xấu hổ của bác vì người khác nó đến đâu? Bác có khẳng định cả đời bác chưa từng vi phạm lỗi gì vì lí do nào đó không? Rằng Bác nói vậy e thiết nghĩ chẳng khác gì nhà bác có cái biển GD VH, một hôm ông hàng xóm trót ..è bậy ở đâu đó, bác biết đc về nhà bác gỡ ngay cái biển GD VH nhà bác trả lại cho ông tổ trưởng...bác có nên làm thế ko?

Thôi các cụ cho em nó cơ hội, lính mới rõ thế kai mà, từ lúc mua xe khéo mứo ra đường được lần thứ 2 thứ 3 nên còn thiếu kinh nghiệm, các cụ để cho chi hội Trai tân kèm cặp em nó!
Vâng cảm ơn cụ đã cho cháu nó cơ hội sửa sai

@Mr.tintin: Cảm ơn anh đã nhắc nhở qua đt, giờ anh lại nhắc nhở trên OF. Tôi hứa sẽ kiểm điểm cháu nó cho sớm thành người. Nếu lần sau còn tái phạm tôi hứa sẽ trực tiếp trèo qua xe của anh rồi xuống xin lỗi. :-|:-|:-| Mong anh thông cảm mà bỏ quá cho lần này

Trạng thái
Thớt đang đóng