[Thảo luận] 31A-8395: Đại lộ Thăng Long: XXX Trưởng hợp này anh không thèm kiểm tra

mrBui

Xe máy
Nó bảo vậy em lại càng vui, :) vì càng có có nhiều chuyện để nói với xxx này :) cụ ạ

<85 em chẳng sợ bố con thằng nào, he he , các cụ trên OF này đã nói rồi cụ ạ.

NHưng nếu cụ tinh mắt thì thấy khi vừa đi khỏi chốt thì em chót ga lên tới 90 cụ ạ, nó bắn đoạn này mới tiêu này :)) hơ hơ
DKM xxx giờ toàn thế thôi các kụ ạ, nó bắn mồm ý mà, xxx toàn thế sao bảo dân không ghét, sao chủ thớt lúc tạt vô lề không giật mình dí chân ga cho thằng xxx kia phát có phải xh bớt đi một con chó không, loạn thật, xxx cứ thế này thì chỉ béo anh # thôi thế mà anh cứ chém phải thu cái này cái kia

Doang

Xe tải
Em chẳng hiểu các cụ xem thấy thế nào ấy chứ, em xem file gốc và trên youtube vẫn thấy chỉ dưới <80, riêng đoạn rời khỏi "hiện trường" thì em mới tăng tốc lên một chút thành >85km thôi. Hình ảnh thì trên youtube file nén giảm dung lượng nên chất lượng hơi xấu, mờ (có thể các cụ nhìn nhầm chăng ?) xem file gốc thì nét lắm em đi toàn dưới 83km/h thôi, đoạn gần gặp xxx chốt 1, em giảm tốc để phanh cho dễ khoảng 79-80km/h thôi.

Còn lúc dừng xe thì chỉ nhảy loạn xa 13-14 km/h thôi, file gốc em kiểm tra lại rồi, hơi bị nhiễu sóng GPS chút.
Nhà cháu xem từ trước lúc cụ bị vịn đến lúc bị vịn vận tốc toàn >86km/h mà. Nhà cháu nghĩ xxx thấy cụ nói có Cam và cũng nghĩ có thể lúc bắn cũng có sai số nên không muốn đôi co mất thời gian. Tha cho cụ đi để vịn người khác kiếm cho nhanh và cũng đỡ rắc rối đấy thôi

Tarnum

Xe hơi
DKM xxx giờ toàn thế thôi các kụ ạ, nó bắn mồm ý mà, xxx toàn thế sao bảo dân không ghét, sao chủ thớt lúc tạt vô lề không giật mình dí chân ga cho thằng xxx kia phát có phải xh bớt đi một con chó không, loạn thật, xxx cứ thế này thì chỉ béo anh # thôi thế mà anh cứ chém phải thu cái này cái kia
Bác nặng lời lời quá :D

black_cat

Xe hơi
Hay quá. Em vodka cho bác chủ thớt rồi nhé. Em phục bác quá. Đúng là phải chiến đến cùng các bác nhỉ. Hôm giỗ Tổ nhà cháu cũng chạy đường ấy, may không gặp mấy chú xxx như bác. Qua đây nhà cháu thấy còn phải học hỏi từ các bác nhiều lắm ạ. Chả là nhà cháu mới là lái mới ạ, không như bác "newdrive" đâu.
Gớm nhìn mấy ông tướng hùng hổ chặn xe, hùng hổ đòi ăn thịt bác, nhà cháu yếu bóng vía đã thấy run rồi. Thế mà bác quần cho 1 lúc, ra về lại bắt tay bác, hỉ hả cứ như quen bác lâu lắm ấy nhỉ. Bác tài ghê

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nhà cháu xem từ trước lúc cụ bị vịn đến lúc bị vịn vận tốc toàn >86km/h mà. Nhà cháu nghĩ xxx thấy cụ nói có Cam và cũng nghĩ có thể lúc bắn cũng có sai số nên không muốn đôi co mất thời gian. Tha cho cụ đi để vịn người khác kiếm cho nhanh và cũng đỡ rắc rối đấy thôi
Đề nghị cụ chủ thớt lần sau cho file gốc lên nhể, để các cụ còn nhìn cho nét, :P

newdrive

Xe tải
Vuốt cụ chủ vài điểm:
- biết địch biết ta, trăm trận tất thắng :D
- nhạc trong xe rất hay, nghe mà muốn bay :x
- gấu cụ rất biết sát cánh với cụ

Trừ điểm:
- sau khi đi vượt tốc độ quy định 90/80, đoạn sau clip nài có thể thành gậy cụ đập lưng cụ
Cụ ơi, đoạn đấy em tăng tốc để đi nên nó vọt lên 90km/h, sau đó em lại điều hòa chân cẳng lại ngay, em chú ý lắm. Đi đường thì khó khi nào tốc độ đều tuyệt đối được, trư khi xe cụ có cruise control. Vấn đề là ở chỗ lúc nhìn thấy quá tốc độ là phải điều chỉnh ngay, cái này em làm tốt nên em chẳng ngại xxx bắn tốc độ bao giờ. Em chỉ ngại nhất là biển bẫy và khuất thôi.

newdrive

Xe tải
Doang viết

Đề nghị cụ chủ thớt lần sau cho file gốc lên nhể, để các cụ còn nhìn cho nét, :P
Cụ già rồi mắt không tinh :) hơ hơ, file gốc em rất nét em chỉ đi <83km/h toàn đoạn đến tận lúc bị vịn. Tuy nhiên đưa file gốc lên nặng lắm các cụ ạ, cỡ 500 mb - không up được với lại em phải chế biến cái món ghi âm điện thoại lồng vào clip thì nó mới hay cho các cụ thưởng thức chớ....

Mà em phải tự sướng tí : clip + thoại + nhạc + diễn viên = hay và vodka phải không cụ ?

hơ hơ, em thấy thớt hot được tận 2 ngày đấy :)), cảm ơn các cụ đã ủng hộ

sonnq74

Xe tăng
e vẫn khoái phong cách cụ chủ, cụ và gấu của cụ trông phong độ ghê. Xã hội này loạn rồi nên chỉ cái việc chiến đấu để khẳng định mình đúng luật cũng là một kỳ tích. Hôm trước em cũng chiến được xxx một vụ mà cũng thấy sướng âm ỉ mãi

Minhnd

Xe điện
Ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá [-O<

chevroletcruz

Xe điện
he he. em cũng kiếm được vài kinh nghiệm dắt lưng roài. để hôm nào cần còn chiến đấu. em vote cụ rùi nhé

cuongdt86

Xe tăng
Vote cụ! (b)

longct

Đi bộ
Cái này em để ý thấy khá chính xác, tuy nhiên lúc dừng xe thì thì chắc là tại chỗ ấy sóng GPS hơi yếu do đỗ xe dưới gầm cầu. Lúc khác em để ý thấy cũng rất chính xác.
Bác cho em hỏi cái Camera này hiệu gì thế bác, giá em nó bao nhieu ạ??

thanh3e

Xe tải
Xem clip, lúc cụ đang bala bolô với xxx, xe cụ đang đứng yên mà đồng hồ tốc độ trên camera nhảy nhót suốt... Thía là dư lào ~X(

newdrive

Xe tải
Xem clip, lúc cụ đang bala bolô với xxx, xe cụ đang đứng yên mà đồng hồ tốc độ trên camera nhảy nhót suốt... Thía là dư lào ~X(
Cụ chịu khó đọc trong comment của cụ Kim giải thích nhé, sóng GPS đến máy bắt GPS châm hơn thực tế một chút cụ ạ

newdrive

Xe tải

gia doi

Xe điện
Em mà như cụ em bắt xxx khoanh tay xin lỗi ngay :D

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Đây, em phải mượn 1 bài của óp phơ hịn chuyên ngâm cứu về GPS giải thích cho chuẩn thuật ngữ :

Vote+ cụ về tinh thần đấu tranh.
Còn cái vụ tính tốc độ thông qua máy thu GPS thì cụ không thể tin tưởng tưởng tuyệt đối được đâu.
Vì công việc của nhà cháu liên quan đến công nghệ định vị này nên cháu biết đôi chút.
Máy thu GPS báo tọa độ thông qua việc tính khoảng cách từ các vệ tinh đến máy thu của cụ.
Máy cụ càng thu được tín hiệu từ nhiều vệ tinh càng báo tọa độ chính xác.
Thường thì máy thu như của cụ tại một thời điểm chịu khá nhiều nguồn sai số:
- Sai số quỹ đạo vệ tinh: Vệ tinh có quỹ đạo tính theo lý thuyết, nhiều khi nó bay lệch quỹ đạo mà vẫn báo tọa độ đang trong quỹ đạo.
- Sai số điện ly: Tín hiệu từ vệ tinh đến máy thu của bạn qua nhiều tầng điện ly khác nhau gây ra việc tính khoảng cách không chính xác.
- Sai số đồng hồ: Sai lệch về giờ giữa máy cụ với vệ tinh.
- Sai số đa đường hay phản xạ: Tín hiệu từ về tinh tới một vật khác rồi phản xạ tới máy thu của cụ.
- Sai số can nhiễu: Bọn điều hành hệ thống GPS can thiệp cố tình làm sai tọa độ đi. Cái này giờ nó không thực hiện nữa, vì vốn ban đầu hệ thống này được xây dựng để phục vụ quân sự, chỉ các máy thu quân sự của Mẽo mới không bị sai số này.
Thông thường máy như cụ, trong điều kiện bình tốt, tầm nhìn thông thoáng, máy thu được tín hiệu của hơn 5 vệ tinh thì tọa độ thu được có sai số 2-5m.
Còn muốn độ chính xác cỡ vài cm thì phải dùng công nghệ GPS khác.
Máy của cụ xác định tốc độ bằng cách tính khoảng cách ở giữa 2 tọa độ của máy thu ở các khoảng thời gian cố định. Ví dụ 1s 1 lần.
Vì tọa độ thu được có sai số nên tính tốc độ cũng có sai số.
Chính vì vậy, cụ đứng yên nên có lúc nhìn thấy xe cụ "chạy" tới 12km/h đới.

Coco

Xe tải
Cụ rất được. Em phải học tập tinh thần của cụ trong hội thoại với CSGT.