[Thảo luận] 30A-014.84 trôi lùi vào đầu xe em, bỏ chạy, em quyết không buông tha (có video)

maidieugd

Xe tải
Cuộc ruột đuổi ngoạn mục quá ạ. Cứ phải mạnh tay như cụ thì quách tỉnh được.

doanhlilama691

Xe điện
Úi, xe cụ đẹp thế xót là đúng rùi, với lại cái thái độ của lái xe kia như thế lại ko đẹp. Gặp phải xe iem thì Iem còn động viên cho lùi tẹt tèn ten ấy chứ, để xem có chịu nổi nhiệt ko.

artmedia5881

Xe container
May cụ có cam hành trình quay lại chứ không nó cải bay rồi còn vu cho mình húc vào đuôi nó giống trường hợp của em.
Gặp mấy loại này không điên tiết mới là lạ

zero4803

Xe buýt
em có thấy đèn lùi xe trước đâu nhỉ, bị trôi đó chứ.Nhưng mà cụ chủ đỗ sau mit sát quá, em toàn để 1 khoảng an toàn,dĩ nhiên là ko đủ để 2b chen vào rồi :D

Pajero0291

Xe buýt
Chuyện chẳng phải to tát, nhưng vì là văn hóa tham gia giao thông nên e mạnh dạn chia sẻ lên đây:
Chiều qua giờ tan tầm, lúc dừng đèn đỏ ngã tư giao cắt Phạm Ngọc Thạch – Kim Liên Xã Đàn mới em bị 30A-014.84 lùi vào đầu xe, em còi liên tục, bật đèn hazard, đá pha và có lúc vượt lên mở kính yêu cầu dừng lại nhưng xe đấy vẫn luồn lách bỏ chạy.
Em truy sát mít chạy hết Xã Đàn mới, rồi Tôn Đức Thắng đến ngã giao với Cát Linh thì gặp đèn đỏ.
Em xuống gõ cửa yêu cầu lái xe xuống làm việc, lúc đó e mới có dịp quan sát đầu xe mình thì may là không bị làm sao cả, chỉ nứt miếng kính mica ốp biển số. Nhưng thái độ chú lái xe (khoảng tầm 35-40 tuổi) khinh khỉnh nói là tôi đi bình thường, chẳng phạm lỗi gì cả, em mới nói ông lùi xe va vào đầu xe tôi rồi lạng lách bỏ chạy, tôi có camera quay hết lại đây ông còn chối gì.
Rồi e vào CAP Cát Linh gọi 1 đc CSGT ra nói lại câu chuyện. Đc CA nói nhỏ với em là xe em không bị làm sao cả. Em bảo với đc ấy là xe Anh chỉ bị nứt miếng mica ốp biển số nhưng anh ghét thái độ bỏ chạy của nó, đ/c cứ phạt vi phạm, bao nhiêu cứ giữ, anh không cần lấy. Sau đó, đc CA thu đăng ký xe kia và chỉ 2 xe đỗ vào lề vườn hoa Văn Miếu rồi vào đồn.
Lái xe kia mới bắt đầu trình bày là do không may…, em bảo đúng là chuyện không may, nhưng em ghét thái độ bỏ chạy, nếu dừng lại xem xét thì tôi sẵn sang bắt tay bỏ qua… Sau, lái xe đó nói trong túi chỉ có ít tiền bồi thường biển, e chấp nhận, lấy, đưa cho đc CA, rồi té. Kết thúc câu chuyện nhạt trong chiều nắng hầm hập.

Clip lùi vào đầu xe em. Em chưa kịp cắt clip, các Cụ xem từ giây 50’ nhé :
[video]http://youtu.be/BfBpkLpn11I[/video]

Clip truy đuổi 1:
[video]http://youtu.be/SJsrtZAZkRc[/video]

Clip đ/c CSGT can thiệp. Em quay bằng điện thoại vì lúc đó đã bỏ camera ra để sẵn sang làm bằng chứng nếu chú kia ngoan cố cãi

[video]http://youtu.be/TbkyDPkZMY0[/video]

Em còn một số clip khác, nhưng vì có mặt em, lái xe kia và đ/c CA nên em xin phép không post.
Nếu không may, xin lỗi. Cụ chủ có tha không ạ.

lonelydriver

Xe buýt
Chuẩn.... Ủng hộ cụ....

Bọn biển 30 chắc toàn trọc phú mới mua xe...

Em ghét thái độ bọn đó lắm vì em không có xe.... Hic hic :D

xecho

Xe tải
Ối, em cung bị chú taxi trôi dốc vào đẦu xe em ở giao láng hạ - đê la thành, hắn cũng bỏ chạy, em định đuổi nhưng đường đông sợ tai nạn cho ngứoi khác nên thôi. Nói chung ghét nhất bọn bỏ chạy

Mistral

Xe tải
Nếu không may, xin lỗi. Cụ chủ có tha không ạ.
Nếu dừng xe lại xem xét, chắc chắn e sẵn sàng vui vẻ bắt tay bỏ qua vì không gây hậu quả gì ghê gớm cả. Em bắt phảu bồi thường vì em ghét thái độ, chứ tiền e cũng cho đc xxx chứ có thèm lấy đâu

9630

Xe tăng
Em dự cụ 30A mới lái nên xe bị lùi trước khi đi, em dừng đèn đỏ cứ đỗ xa ra tý cho chắc

thangvpro

Xe tải
Cái này là lỗi đề pa của xe 30A kia...nhưng thái độ và hành động đúng là ko chấp nhận đc:P

brake

Xe buýt
Cụ í chào cụ đới :))

Godfather77

Xe điện
Em chốt lại thế này: thứ nhất là dừng đèn đỏ thì đỗ xa xa mấy cái xe đời Tống ý ra, nhỡ có trôi thì ko chạm xe mình. Thứ 2 là bị có tý thế có đáng để phải mạo hiểm đuổi lấy được thế ko? Nhỡ đâu quệt vào người đi đường quá tội. Lần sau bỏ qua được thì nên bỏ qua cụ chủ ạ :)

Mistral

Xe tải
Em chốt lại thế này: thứ nhất là dừng đèn đỏ thì đỗ xa xa mấy cái xe đời Tống ý ra, nhỡ có trôi thì ko chạm xe mình. Thứ 2 là bị có tý thế có đáng để phải mạo hiểm đuổi lấy được thế ko? Nhỡ đâu quệt vào người đi đường quá tội. Lần sau bỏ qua được thì nên bỏ qua cụ chủ ạ :)
Thứ nhất: e đỗ xe ở khoảng cách hợp lý, không quá sát, nhìn video vì góc quay hẹp lại ko 3D nên có vẻ sát vậy thôi. Mặt đường ở đó cũng ko dốc. Bình thường các cụ cũng đỗ sau xe MT suốt như taxi chẳng hạn mà có sao đâu. Tài này ko chú ý và xử lý kém.
Thứ 2: là Cụ khi đó ngồi trong xe, làm sao biết chắc được xe mình bị nặng hay nhẹ. Cái xe mình yêu quý mà bị nó làm vậy rồi bỏ chạy thì việc đầu tiên phải tóm nó lại chứ. Tất nhiên, khi truy đuổi e tuy bực mình với xe đó, nhưng vẫn hết sức bình tĩnh và tâp trung, chắc tay lái và tự nhủ phải đảm bảo an toàn cho chính mình và ng khác

provtc

Xe container
Nói chung là lùi vào đầu xe người ta thì cứ đàng hoàng xuống nói chuyện có sao đâu, trc xe em cũng bị một bác lùi vào đầu xe mới bị méo tí biển số thôi xuống cái em bảo ko sao , thế là bắt tay đi.

newcarens2011

Xe tải
Chuyện chẳng phải to tát, nhưng vì là văn hóa tham gia giao thông nên e mạnh dạn chia sẻ lên đây:
Chiều qua giờ tan tầm, lúc dừng đèn đỏ ngã tư giao cắt Phạm Ngọc Thạch – Kim Liên Xã Đàn mới em bị 30A-014.84 lùi vào đầu xe, em còi liên tục, bật đèn hazard, đá pha và có lúc vượt lên mở kính yêu cầu dừng lại nhưng xe đấy vẫn luồn lách bỏ chạy.
Em truy sát mít chạy hết Xã Đàn mới, rồi Tôn Đức Thắng đến ngã giao với Cát Linh thì gặp đèn đỏ.
Em xuống gõ cửa yêu cầu lái xe xuống làm việc, lúc đó e mới có dịp quan sát đầu xe mình thì may là không bị làm sao cả, chỉ nứt miếng kính mica ốp biển số. Nhưng thái độ chú lái xe (khoảng tầm 35-40 tuổi) khinh khỉnh nói là tôi đi bình thường, chẳng phạm lỗi gì cả, em mới nói ông lùi xe va vào đầu xe tôi rồi lạng lách bỏ chạy, tôi có camera quay hết lại đây ông còn chối gì.
Rồi e vào CAP Cát Linh gọi 1 đc CSGT ra nói lại câu chuyện. Đc CA nói nhỏ với em là xe em không bị làm sao cả. Em bảo với đc ấy là xe Anh chỉ bị nứt miếng mica ốp biển số nhưng anh ghét thái độ bỏ chạy của nó, đ/c cứ phạt vi phạm, bao nhiêu cứ giữ, anh không cần lấy. Sau đó, đc CA thu đăng ký xe kia và chỉ 2 xe đỗ vào lề vườn hoa Văn Miếu rồi vào đồn.
Lái xe kia mới bắt đầu trình bày là do không may…, em bảo đúng là chuyện không may, nhưng em ghét thái độ bỏ chạy, nếu dừng lại xem xét thì tôi sẵn sang bắt tay bỏ qua… Sau, lái xe đó nói trong túi chỉ có ít tiền bồi thường biển, e chấp nhận, lấy, đưa cho đc CA, rồi té. Kết thúc câu chuyện nhạt trong chiều nắng hầm hập.

Clip lùi vào đầu xe em. Em chưa kịp cắt clip, các Cụ xem từ giây 50’ nhé :
[video]http://youtu.be/BfBpkLpn11I[/video]

Clip truy đuổi 1:
[video]http://youtu.be/SJsrtZAZkRc[/video]

Clip đ/c CSGT can thiệp. Em quay bằng điện thoại vì lúc đó đã bỏ camera ra để sẵn sang làm bằng chứng nếu chú kia ngoan cố cãi

[video]http://youtu.be/TbkyDPkZMY0[/video]

Em còn một số clip khác, nhưng vì có mặt em, lái xe kia và đ/c CA nên em xin phép không post.
E thích cách giáo dục của cụ chủ với lái xe bố láo kiểu này. Vote cụ.

sontung2402

Xe buýt
Cụ này mới lái rùi. Đề pa không nổi luôn đó cụ