[Thảo luận] 30A-014.84 trôi lùi vào đầu xe em, bỏ chạy, em quyết không buông tha (có video)

Mistral

Xe tải
Chuyện chẳng phải to tát, nhưng vì là văn hóa tham gia giao thông nên e mạnh dạn chia sẻ lên đây:
Chiều qua giờ tan tầm, lúc dừng đèn đỏ ngã tư giao cắt Phạm Ngọc Thạch – Kim Liên Xã Đàn mới em bị 30A-014.84 lùi vào đầu xe, em còi liên tục, bật đèn hazard, đá pha và có lúc vượt lên mở kính yêu cầu dừng lại nhưng xe đấy vẫn luồn lách bỏ chạy.
Em truy sát mít chạy hết Xã Đàn mới, rồi Tôn Đức Thắng đến ngã giao với Cát Linh thì gặp đèn đỏ.
Em xuống gõ cửa yêu cầu lái xe xuống làm việc, lúc đó e mới có dịp quan sát đầu xe mình thì may là không bị làm sao cả, chỉ nứt miếng kính mica ốp biển số. Nhưng thái độ chú lái xe (khoảng tầm 35-40 tuổi) khinh khỉnh nói là tôi đi bình thường, chẳng phạm lỗi gì cả, em mới nói ông lùi xe va vào đầu xe tôi rồi lạng lách bỏ chạy, tôi có camera quay hết lại đây ông còn chối gì.
Rồi e vào CAP Cát Linh gọi 1 đc CSGT ra nói lại câu chuyện. Đc CA nói nhỏ với em là xe em không bị làm sao cả. Em bảo với đc ấy là xe Anh chỉ bị nứt miếng mica ốp biển số nhưng anh ghét thái độ bỏ chạy của nó, đ/c cứ phạt vi phạm, bao nhiêu cứ giữ, anh không cần lấy. Sau đó, đc CA thu đăng ký xe kia và chỉ 2 xe đỗ vào lề vườn hoa Văn Miếu rồi vào đồn.
Lái xe kia mới bắt đầu trình bày là do không may…, em bảo đúng là chuyện không may, nhưng em ghét thái độ bỏ chạy, nếu dừng lại xem xét thì tôi sẵn sang bắt tay bỏ qua… Sau, lái xe đó nói trong túi chỉ có ít tiền bồi thường biển, e chấp nhận, lấy, đưa cho đc CA, rồi té. Kết thúc câu chuyện nhạt trong chiều nắng hầm hập.

Clip lùi vào đầu xe em. Em chưa kịp cắt clip, các Cụ xem từ giây 50’ nhé :
[video]http://youtu.be/BfBpkLpn11I[/video]

Clip truy đuổi 1:
[video]http://youtu.be/SJsrtZAZkRc[/video]

Clip đ/c CSGT can thiệp. Em quay bằng điện thoại vì lúc đó đã bỏ camera ra để sẵn sang làm bằng chứng nếu chú kia ngoan cố cãi

[video]http://youtu.be/TbkyDPkZMY0[/video]

Em còn một số clip khác, nhưng vì có mặt em, lái xe kia và đ/c CA nên em xin phép không post.

Thế nào mà bài của em lại được đưa lên đây :D http://news.otofun.net/Ban-doc-19/Quyet-khong-nhuong-bo-hanh-vi-dam-xe-roi-bo-chay-3964.ofn

Chỉnh sửa cuối:

Vdzung

Xe tải
Hoan hô cách xử lý Cụ chủ, em là em thích đấy. Đi xe tránh sao có những lúc va chạm, dù nhẹ hay nặng đều phải có hành xử trách nhiệm. Nhẹ thì bắt tay rút kinh nghiệm, nặng thì thương lượng, xe nào chả có bảo hiểm, em cũng chẳng thích cái vụ bỏ chạy. :) :)

tudcmo

Xe điện
Quả thật chú lái xe 30A-014.84 không chấp nhận được .

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Em hoàn toàn ủng hộ cách xử lý của cụ chủ!

Rickyman

Xe điện
Em hộ cụ!

[YOUTUBE]BfBpkLpn11I[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]SJsrtZAZkRc[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]TbkyDPkZMY0[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Hay, tất cả là do ăn ở mà ra cụ chủ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Bực mình nhất là bị lùi vào đầu xe, vì không cách nào chặn thủ phạm lại và chúng có thể chối là ta dũi vào mít.
Em cũng bị một lần ở ngã tư chỗ đầu đường Phạm Hùng (sau bùng binh BigC). Nó cứ lùi từ từ mà sau em toàn 2b xếp chặt nên ko thể lùi được. Em còi đèn loạn cũng ko cản được, đành phải nghe tiếng ịch nhẹ một cái. XUống xem ko có gì nên thôi. Do em ko ốp mi ca biển số, nếu ko cũng vỡ. Bực mình là hội kia cũng không thèm ngó đầu ra. Chắc toàn tập lái nên mới thế :)).
Quả này mà không có cam thì cũng cãi nhau lâu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Mistral

Xe tải
Bực mình nhất là bị lùi vào đầu xe, vì không cách nào chặn thủ phạm lại và chúng có thể chối là ta dũi vào mít.
Em cũng bị một lần ở ngã tư chỗ đầu đường Phạm Hùng (sau bùng binh BigC). Nó cứ lùi từ từ mà sau em toàn 2b xếp chặt nên ko thể lùi được. Em còi đèn loạn cũng ko cản được, đành phải nghe tiếng ịch nhẹ một cái. XUống xem ko có gì nên thôi. Do em ko ốp mi ca biển số, nếu ko cũng vỡ. Bực mình là hội kia cũng không thèm ngó đầu ra. Chắc toàn tập lái nên mới thế :)).
Vâng nếu Cụ xem kỹ cũng thấy ở giây 51' xe đấy đã hoi trôi lùi, e cũng lo, đã còi 1 phát, mà sau xe em còn 1 đống xe ken đặc nên chẳng biết phải làm sao

nông^_^dân

Xe tăng
em thích cách xử lý của cụ, nói chung là xảy ra va chạm dù nhỏ cũng phải hành xử có trách nhiệm :)

MatizAT.SX

Xe buýt
Vodka và beer cho cách xử lý của cụ. Nếu ko có cam thì làm thế nào bây giờ,hix

xmen

Xe buýt
Quả này mà không có cam thì cũng cãi nhau lâu đấy.
Em thấy đây chính là lúc cần phải có CAM hành trình, ông anh cùng cty em ko có CAM hành trình thì cũng ra đi vài chục củ vì bị thằng xe tải nó lùi trôi vào đầu, nó cãi bay cãi biến, may mà có CAM :D

imperia

Xe hơi
Em ủng hộ cách xử lý của cụ. Nhưng lần sau cụ đừng đỗ sát mít nó quá nhé!

Mistral

Xe tải
Em ủng hộ cách xử lý của cụ. Nhưng lần sau cụ đừng đỗ sát mít nó quá nhé!
Nhìn trên Cam góc quay hẹp nên cảm giác vậy thôi, chứ em đỗ hoàn toàn không sát mít nó chút nào, ít ra cũng phải cách > 60cm, Cụ cứ xem đoạn nó trôi lùi vào xe em sẽ ước lượng được khoảng cách

oojimioo

Xe tăng
cụ giáo dục lx kia vậy là ổn rồi

imperia

Xe hơi
Mấy ông lái mới, lại đi xe MT nữa nên hay bị trôi lắm. Cứ đỗ xa xa cho yên tâm cụ ạ. Em vuốt cụ rồi đấy!

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
chuẩn cụ làm như thế em thấy hay.gặp loại nhợn lái xe này phải như thế.like

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ xử lí hay quá,nhưng nếu tiền đấy Cụ chủ cho người nghèo thì tốt hơn cho mấy anh xxx.:))

Kenket

Xe điện
Ôi dồi, đúng chú Toy Cressida 014.84 này tối T7 vừa rồi đề pa lên dốc Thanh niên bị chết máy liên tục, làm tắc dài cả đường TN. :))