2T - 1 thời để nhớ

CuongDKH

Xe buýt
Để có thêm thông tin các dòng,các đời 2T cũng như để dễ phân biệt,nhà cháu mạo muội up thêm 1 số ảnh tương ứng với các đời.Các cụ xem có gì chưa đúng thì chỉ giáo thêm nhé.
Đầu tiên là Satria-R120 này : Xe nhập Indonesia 2003,đã ngừng sản xuất

Chỉnh sửa cuối:

toantadien

Xe hơi
Nhìn những xe này e thấy nhớ quá.
Hồi những năm 97,98, ông anh em có chạy Nova và RGV, đi sau sướng tê***, giờ nghĩ lại, ước gì hồi đó lớn thêm 6,7 tuổi thì cứ gọi là...
Sau đó vài năm là lúc của Ware lên ngôi, em nhớ một ông hàng xóm bán Kích bốc và các thêm một khoản tương đối để cưới 1 em ware Thái máy đen đời đầu các cụ ah.^:)^

Chỉnh sửa cuối:

bmw_9680

Xe tải
Vành 3 nan này ít khi nắp cho RGV đâu cụ,mà có lắp được thì tốn nhiều,chế độ đủ thứ.Nào là phanh đĩa sau,giảm giật sau,nhông xích,công tơ mét,thậm chí cả đĩa trước luôn.mà thật ra 3 nan vào RGV nó cũng ko đẹp lắm,chuẩn nhất vẫn là vào vành FX Nhật bản 5 nan(thường gọi là vành xoắn).Không phải chế cháo gì cả,lắp cái ăn ngay mà đẹp.Đấy là lý do vì sao bây giờ ngoài Bắc rất hiếm vành này,nếu có thì khá đắt vì các cụ trong Nam đã ra khuân vào hết rồi
vậy theo bác,bộ này phải chế cháo gì ko??

bmw_9680

Xe tải
Vành 3 nan này ít khi nắp cho RGV đâu cụ,mà có lắp được thì tốn nhiều,chế độ đủ thứ.Nào là phanh đĩa sau,giảm giật sau,nhông xích,công tơ mét,thậm chí cả đĩa trước luôn.mà thật ra 3 nan vào RGV nó cũng ko đẹp lắm,chuẩn nhất vẫn là vào vành FX Nhật bản 5 nan(thường gọi là vành xoắn).Không phải chế cháo gì cả,lắp cái ăn ngay mà đẹp.Đấy là lý do vì sao bây giờ ngoài Bắc rất hiếm vành này,nếu có thì khá đắt vì các cụ trong Nam đã ra khuân vào hết rồi
vậy theo bác,bộ này phải chế cháo gì ko???

tainon

Xe điện
có 2 kỳ đi thì cực vui nhưng lúc sửa thì cũng buồn vì bản chất của xe 2 kỳ nó k bền bằng 4 kỳ phải k các cụ.

hahaixuan

Xe đạp
em này 1 thời làm mình mất ăn mất ngủ đấy, nhưng lúc mua được xe bị đứt dây báo dầu nên =====> bó máy = ko lành lặn nữa đành chia tay từ ấy đến giờ

piston

Xe container
Trong này có cụ nào chạy cả con này, chạy cả Nova chưa? Ko biết con nào hơn nhỉ?

Theo suy đoán Su phân khối nhỏ hơn nhưng vẫn có thể phọt nhanh hơn, Nova cái xác nó nặng vãi.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trong này có cụ nào chạy cả con này, chạy cả Nova chưa? Ko biết con nào hơn nhỉ?
Theo suy đoán Su phân khối nhỏ hơn nhưng vẫn có thể phọt nhanh hơn, Nova cái xác nó nặng vãi.
Nova em có đi một ít thôi, nói chung là không sướng lắm. Ngày xưa ngắm các em gái mặc quần jeans chạy Nova anh em cứ há mồm ra ngắm.

tainon

Xe điện
Nhà cháu thì nghĩ khác,ko hẳn 2 thì kém bền hơn với lại bền hay ko còn do người dùng nữa.
Cụ dùng kiểu gì để cho nó bền được khi bộ hơi k được bôi trơn tốt như 4 kỳ, cái này có trong sách phổ thông mà cụ, ý em nói là bản chất của nó đã k tối ưu bằng 4 kỳ rồi, còn nếu có dk và sẵn phụ tùng thay thì xe nào cũng có thể đi cả đời chả phải nghĩ.

winnie_kool

Xe tăng
chạy V roài lên sat là ok nhất ^^ máy ngon....đề pa tốt :x:x lắp bô tăg vào đề pa thì......=P~ =P~

CuongDKH

Xe buýt
Cụ dùng kiểu gì để cho nó bền được khi bộ hơi k được bôi trơn tốt như 4 kỳ, cái này có trong sách phổ thông mà cụ, ý em nói là bản chất của nó đã k tối ưu bằng 4 kỳ rồi, còn nếu có dk và sẵn phụ tùng thay thì xe nào cũng có thể đi cả đời chả phải nghĩ.
Thế thì cụ cứ nói toạc...nó ra,ý với tứ làm gì khó hiểu.Xe nào hỏng mà chả phải thay,mà thay rồi hỏng thì lại thay,cứ như thế thì sao phải nghĩ

calibrationwater

Xe điện
Ngày xưa cuối tuần em toàn chứng kiến mấy thằng bạn ở trọ khu Quỳnh lôi xách con này đi đua Quỳnh lôi ----> Xuân mai ...

Chúc mừng chủ thớt :-bd Xe đẹp quá !

Cụ chủ nhận ra thằng nào học bách khoa ở cùng mấy bác dược sỹ chưa ?

dylan_150cc

Xe hơi
chính nó
RVG mâm Fx xoắn 5 cánh
chuẩn ko cần chỉnh
nhìn lại nhớ về em satria của mình