2ly và 20km

Trạng thái
Thớt đang đóng

bagiahuhu

Xe buýt
... Láng đĩa phanh thì gara không tự làm được mà phải đưa đi hàng cơ khí làm - cũng chi vài hàng chuyển làm đồ cho các xưởng ô tô họ mới làm tốt được, chứ đưa thợ tiện không quen làm xong về đi kêu ngay: Giá rổ thì nó rơi vào tầm 50K một bên mặt đĩa phanh, như vậy xe Morning chắc chỉ có phanh đĩa đằng trước : 02 đia phanh là có 4 mặt cần láng, tức là hết 200K . Theo báo cáo của bác Con Vỏi thì 340K vậy trừ 200K cho hàng cơ khi thì còn 140K cho các việc: bảo dưỡng phanh, thay dây cu doa, lên cầu . . . là không đắt đâu ợ . ...
Đôi khi zdậy mà hổng có phải zdậy.

Cái này là một vấn đề nhỏ như con thỏ nhưng các chủ gara rất nên quan tâm nghiên cứu bởi cả chủ và khách, ai cũng nghĩ mình rất tôn trọng người kia nhưng cuối cùng chả ai biết "ngư ông đắc lợi" ở đâu ~X(~X(~X(

viso

Xe tải
Ối, em nhầm, em xóa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

convoi

Xe buýt
Xin các cụ/mợ đóng thớt này ợ Cảm ơn thiện chí của mọi người

KMN2010

Xe tăng
Theo em thì cụ Sonrack nên chỉnh đốn lại đội ngũ thợ. Em thì chưa làm gì ở đấy nhưng cũng nghe mấy người chê thợ rùi. Đã có lời chê thì em nghĩ cụ nên chỉnh đốn trong nhà và cám ơn lời góp ý của anh em OF, em nghĩ anh em OF cũng chỉ muốn gara cụ ngày 1 tốt hơn mà thôi chứ ko có ý bêu xấu đâu ah. Mấy hôm nữa em cũng định mang vợ 2 qua chỗ bác để làm 1 chút, hy vọng sẽ nhận đc những dịch vụ tốt hơn ah.

@Cụ Liệt vòi: lần này em sang làm vợ mới bên chỗ bác, sẽ giám sát thợ bác kỹ hơn đấy. Tay chân bẩn là ko cho làm nội y vợ em đâu. Em là em ứ nhận lời xin lỗi và lời mời uống beer nữa đâu. Heheheheeee

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
ô cái bác 2010 naỳ, muốn mắng chởi em cai gì thì vào thớt em mà mắng, cớ sao lại mắng ở đây hở

Website
maytinhthudo.vn
Em nghỉ các bác thợ ở Gara làm thế cúng là đúng .thông số kỹ thuật của dây loại 780 khác với 778, em nghĩ nếu ko khác nhau thì họ sản xuất ra 2 loại thế để làm gì?
Em cũng nghĩ như cụ, đôi khi có thể xuề xòa cho qua, lắp cái nào cũng được nhưng đôi khi cũng phải chính xác. Kỹ thuật nói riêng hay khoa học công nghệ nói chung là một quá trình nhận thức lâu dài, hôm nay nghĩ cái này k0 thể thì ngày mai nó lại là có thể.
Nhiều lúc thợ thuyền cũng ẩu nhưng nhiều lúc họ cũng phải làm theo đúng quy trình, mà quy trình là một vấn đề phức tạp k0 phải ai cũng thấu hiểu cho nên nếu k0 hiểu thì cứ đúng quy trình mà làm, chứ làm theo cái kiểu thế nào cũng được thì k0 ổn.

Có khi thợ nó bảo cụ chủ thớt là 778 cũng lắp vừa 780 mà cụ tham khảo dăm ba nơi khác họ lại nói k0 được lắp như thế thì lại thành ra câu chuyện ngược lại.

Chúc các cụ hạ hỏa, mấy hôm nay nóng quá (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng