2ly và 20km

Trạng thái
Thớt đang đóng

convoi

Xe buýt
Báo cáo các cụ. 2 ly đây là chiều dài chênh lệch của dây cu roa máy phát xe KM và 20 km là ước tính chiều dài nhà cháu phải chạy đi chạy về. Cháu viết lên đây để các cụ có xe KM khỏi phải mất thời gian, nóng ngoài trời 35 độ và "nọng trong người" mà không có trà Dr Thanh. Cụ tỷ là cháu phải đi sửa dây cu roa kêu và phanh trước bị mòn. 9 giờ sáng, cháu mang vợ 2 đến gara có tên tuổi để sửa ngày chủ nhật 9/5/2010. Gara đông khách, nên bảo cháu để xe lại, khi nào xong đt đến lấy. Ok, bắt xe ôm về. Trời nóng quá, thế mới yêu vợ 2 biết bao. Đầu giớ chiều cháu nhận được đt, gara báo phải thay má phanh bánh trước và 2 dây cu roa. Cháu bẩu: OK, giá hết bao nhiêu? Khoảng 1 triệu thoai! OK làm cho mình đi.
Một lúc sau cháo lại nhận được đt:
- Gara: Anh ơi hôm nay chúa nhật, không mua được phụ tùng, anh để mai lấy xe nhé
- Cháo: Không được (nghĩ bụng: mai nóng thế này mà không có vợ 2 thì mệt nhắm). Em có thể đọc phụ tùng để anh mua rồi mang đến gara lắp được ko?
- G: Được, anh mua má phanh trước. 2 dây cu roa: máy phát (sau này cháo mới biết ký hiệu của nó là 870) và trợ lực (sau này cháu mới biết là ký hiệu 4PPK780).
Ok, nhà cháo hăm hở mượn xe máy, ko quản trời nắng nóng, phi đến Trần Khát Chân mua đủ, mang đến gara. Gara lắp dây 870 thì bảo được, còn dây cu roa 778 cháo mua thì bảo không lắp được, phải đúng 780 cơ. Không là hỏng hết "bánh kẹo, không làm được, không chịu trách nhiệm..."~X(
Sau một loạt alo và quay lại hàng bán phụ tùng, được chủ cửa hàng phi xe ra cả các chơ, cửa hàng khác cũng không có 780. Ai cũng chỉ có 778 và bảo là lắp được, anh thử hỏi lại gara xem. Lại alo cho gara và được gara hứa mua hộ dây đúng 780. May quá, thế là phi xe máy về, KHÔNG QUÊN THỦ THEO DÂY 778.
Về đến gara lại phải hút thuốc vặt chờ mãi.Sau mới có người mang đến cho dây cu roa. Mừng quá, sắp xong rồi, sắp được rước vợ 2 về roài... Nhưng.. Gara bảo: nhầm dây rồi đây là dây 870 (đã có), cần 780 cơ mà. Thế là gara và nhà cháo đều alo cho người quen. Gara thì được kết luận là không có 780, nhà cháo thì được củng cố quyết tâm lắp được 778.
- Gara: anh ơi không có 780, hôm nay là chúa nhật, anh để mai lấy xe nhé?????
- Cháo: thế lắp dây cũ vào để anh về đi tạm, lúc nào có alo anh mang ra thay.
- Ko được đâu, nguy hiểm lắm, hỏng ai chịu trách nhiệm, lương tâm ko cho phép v.v và v.v
- Thế lắp cố dây778 cho anh đi, căng một tý chắc không sao đâu (nghĩ bụng:sư phụ anh bảo thế)
- Nhưng dây 778 mai ngày đi làm mới mua được
- May quá anh có đây. (Mừng qua, vì mình vẫn giữ bảo bối theo)
- Thế à! Anh đưa đây. Mấy chú thợ ra lắp cho khách đi.
Sau nửa tiếng mọi việc thay lắp dây cu roa đã xong (má phanh và mài rà đĩa phanh đã làm xong trước). Thợ lên xe đi thử nói OK, bàn giáo xe cho bác.
Nhà cháo mang vợ 2 đi tắm rửa lúc 18h và rước nàng về dinh. Vừa đi vừa nghĩ: Sao lại lâu thế nhỉ?? Hay mình bị chăn dắt??? Hay là mình không chịu để họ mua phụ tùng cho (của đáng tội, mình cũng để họ mua mà họ không mua được đấy chứ)???
Nhà cháo post lên OF để mong các cụ chỉ giáo và để các KM khác vô sờ tư mà thay dây cu roa778 cho 780. Không bị mất t/g, nắng nóng và bực bội như cháo. Cuối cùng nhà cháo post lên để cảm ơn "Sự trợ giúp thứ ba=gọi điện cho người thân" Các cụ/mợ Hardtop, Hungcolor/ Minh/Trunggia...
Vì OF phát triển, nhà cháo phải viết dài. Thanks các cụ đã đọc

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
Báo cáo các cụ. 2 ly đây là chiều dài chênh lệch của dây cu roa máy phát xe KM và 20 km là ước tính chiều dài nhà cháu phải chạy đi chạy về. Cháu viết lên đây để các cụ có xe KM khỏi phải mất thời gian, nóng ngoài trời 35 độ và "nọng trong người" mà không có trà Dr Thanh. Cụ tỷ là cháu phải đi sửa dây cu roa kêu và phanh trước bị mòn. 9 giờ sáng, cháu mang vợ 2 đến gara có tên tuổi để sửa ngày chủ nhật 9/5/2010. Gara đông khách, nên bảo cháu để xe lại, khi nào xong đt đến lấy. Ok, bắt xe ôm về. Trời nóng quá, thế mới yêu vợ 2 biết bao. Đầu giớ chiều cháu nhận được đt, gara báo phải thay má phanh bánh trước và 2 dây cu roa. Cháu bẩu: OK, giá hết bao nhiêu? Khoảng 1 triệu thoai! OK làm cho mình đi.
Một lúc sau cháo lại nhận được đt:
- Gara: Anh ơi hôm nay chúa nhật, không mua được phụ tùng, anh để mai lấy xe nhé
- Cháo: Không được (nghĩ bụng: mai nóng thế này mà không có vợ 2 thì mệt nhắm). Em có thể đọc phụ tùng để anh mua rồi mang đến gara lắp được ko?
- G: Được, anh mua má phanh trước. 2 dây cu roa: máy phát (sau này cháo mới biết ký hiệu của nó là 870) và trợ lực (sau này cháu mới biết là ký hiệu 4PPK780).
Ok, nhà cháo hăm hở mượn xe máy, ko quản trời nắng nóng, phi đến Trần Khát Chân mua đủ, mang đến gara. Gara lắp dây 870 thì bảo được, còn dây cu roa 778 cháo mua thì bảo không lắp được, phải đúng 780 cơ. Không là hỏng hết "bánh kẹo, không làm được, không chịu trách nhiệm..."~X(
Sau một loạt alo và quay lại hàng bán phụ tùng, được chủ cửa hàng phi xe ra cả các chơ, cửa hàng khác cũng không có 780. Ai cũng chỉ có 778 và bảo là lắp được, anh thử hỏi lại gara xem. Lại alo cho gara và được gara hứa mua hộ dây đúng 780. May quá, thế là phi xe máy về, KHÔNG QUÊN THỦ THEO DÂY 778.
Về đến gara lại phải hút thuốc vặt chờ mãi.Sau mới có người mang đến cho dây cu roa. Mừng quá, sắp xong rồi, sắp được rước vợ 2 về roài... Nhưng.. Gara bảo: nhầm dây rồi đây là dây 870 (đã có), cần 780 cơ mà. Thế là gara và nhà cháo đều alo cho người quen. Gara thì được kết luận là không có 780, nhà cháo thì được củng cố quyết tâm lắp được 778.
- Gara: anh ơi không có 780, hôm nay là chúa nhật, anh để mai lấy xe nhé?????
- Cháo: thế lắp dây cũ vào để anh về đi tạm, lúc nào có alo anh mang ra thay.
- Ko được đâu, nguy hiểm lắm, hỏng ai chịu trách nhiệm, lương tâm ko cho phép v.v và v.v
- Thế lắp cố dây778 cho anh đi, căng một tý chắc không sao đâu (nghĩ bụng:sư phụ anh bảo thế)
- Nhưng dây 778 mai ngày đi làm mới mua được
- May quá anh có đây. (Mừng qua, vì mình vẫn giữ bảo bối theo)
- Thế à! Anh đưa đây. Mấy chú thợ ra lắp cho khách đi.
Sau nửa tiếng mọi việc thay lắp dây cu roa đã xong (má phanh và mài rà đĩa phanh đã làm xong trước). Thợ lên xe đi thử nói OK, bàn giáo xe cho bác.
Nhà cháo mang vợ 2 đi tắm rửa lúc 18h và rước nàng về dinh. Vừa đi vừa nghĩ: Sao lại lâu thế nhỉ?? Hay mình bị chăn dắt??? Hay là mình không chịu để họ mua phụ tùng cho (của đáng tội, mình cũng để họ mua mà họ không mua được đấy chứ)???
Nhà cháo post lên OF để mong các cụ chỉ giáo và để các KM khác vô sờ tư mà thay dây cu roa778 cho 780. Không bị mất t/g, nắng nóng và bực bội như cháo. Cuối cùng nhà cháo post lên để cảm ơn "Sự trợ giúp thứ ba=gọi điện cho người thân" Các cụ/mợ Hardtop, Hungcolor/ Minh/Trunggia...
Vì OF phát triển, nhà cháo phải viết dài. Thanks các cụ đã đọc
vất vả cho cụ quá,các ga ra e biết,nếu mình mang phụ tùng thay thế thì họ chỉ lấy tiền công thôi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
LẠ THẬT, xe của bác em chưa ngó nhưng cũng dự là 2mm làm gì mà không lắp được, vì thường là cái bánh tì làm căng dây nó có thể cử động được mà

convoi

Xe buýt
Thưa các cụ nhà cháo không chỉ lạ mà còn bựcbuồn nữa cơ ạ

thick4b

Xe tải
Cụ không phọt cái Gara có " Tên tuổi " lên đây để anh em biết còn đến bảo dưỡng sửa chữa xe chứ ạ. X_X

tuyenvpt

Xe tăng
Đảm bảo với cụ là có gì mờ ám trong này, chắc chắn cái gara này muốn giở trò gì với vợ 2 của cụ bởi vì các bác thợ đều biết 2 cái curoa này có hơi bị kêu 1 tý thì cũng chả có gì nguy hiểm cả nhưng họ cứ quan trọng hóa vấn đề để cụ để xe lại qua đêm ở đấy và chỉ đến khi cụ nằng nặc đòi lắp cái cũ vào đi về thì họ mới chịu lắp cái đấy (nếu đúng nó chỉ dài hơn nhau 2 ly thì vẫn lắp tốt vì xe có bộ phận tăng, giảm độ căng của dây). Cụ cứ phọt cái tên gara uy tín đấy lên cho anh em đây biết nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vietmoment

Xe hơi
Em thích cái kiểu đi sửa xe của cụ chủ thớt. Cứ phải xong ngay, đợi lâu và tốn tiền, vất vả thêm chút cũng được.. (b) (b)

Nhưng gara này nghe vậy cũng hơi nghi nghi các cụ nhỉ.. ;-?

captivaltz

Xe điện
Cách trình bày 1 phía của bác và với sự trợ giúp của người thân như Color, Minh0406... thì chắc chắn đây không phải ga ra của mem OF...

Không dám chỉ rõ tên ga ra nào ra đây để cho anh em biết mà còn có biện pháp xử lý và né tránh chứng tỏ bác hèn hoặc chỉ biết bản thân, thiếu tinh thần giúp đỡ các mem OF khác đi vào vết sa lầy của bác

Em cố gắng để không phải quen bác

convoi

Xe buýt
Cách trình bày 1 phía của bác và với sự trợ giúp của người thân như Color, Minh0406... thì chắc chắn đây không phải ga ra của mem OF...

Không dám chỉ rõ tên ga ra nào ra đây để cho anh em biết mà còn có biện pháp xử lý và né tránh chứng tỏ bác hèn hoặc chỉ biết bản thân, thiếu tinh thần giúp đỡ các mem OF khác đi vào vết sa lầy của bác

Em cố gắng để không phải quen bác
Bẩm cụ, em lại cố gắng để làm quen với cụ, để hỏi cụ xem có nên post tên gara đó lên ko? Em sợ post lên làm các cụ buồn như em đấy ạ! Em xin đưa số đt trước để cụ khỏi phải tìm 0913580169. Em thề , em hưa và em đảm bảo là có một cụ nổi tiếng trên diễn đàn đã được em thông báo tên gara roài ạ. Em còn giữ biên lai thu tiền công của gara đó. Mong cụ bớt nóng vôi ợ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
cụ nên nói rõ gara để anh e còn biết, còn nếu là gara của of thì cụ nên góp ý thẳng thắn với gara đó, nếu được cụ có thể PM cho e tên gara đó được ko ạ?

2fast2fear

Xe tăng
Em cũng thấy lạ vì Cuaroa KM sẵn lắm, các cửa hàng họ bán thì họ phải biết chứ. Mà sao họ lại nằng nặc bắt để xe lại qua đêm chỉ vì cái dây của roa thôi nhỉ.... Post luôn tên gara đi cụ, và đề nghị Min Mod cho cái thớt này sống để anh em còn biết mà rút kinh nghiệm.

Lucy

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho cái tên gara lên đây đi ! Nếu là trong nhà OF thì cùng bảo nhau rút kinh nghiệm thôi mà ! Có gì mà cụ phải bí mật làm gì !

DIRE

Xe buýt
Đã post thì post luôn cái tên lên đi cụ chủ thớt, bài thì dài mà có cái tên gara không chịu post nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
sơn ăn tùy mẹt đấy ợ ....
Em kể chuyện hồi xưa (năm ngoái) cho các cụ nhá. Ngày em mới tham gia OF, cũng tìm hiểu lung tung nên chạy vào gara TP, nhưng dòm sang bên cạnh, thấy Trường Giang hạt dẻ hơn lại có vẻ ôn ổn nên tạt qua, xe còi mà, thi thoảng lại hỏng vặt vãnh. Lần 1 có vẻ ngon, lần 2 cũng tạm được, lần 3 thì chỉ thiếu nước phi vào đấy chửi thẳng vào mặt cả thợ lẫn chủ, các cụ biết vụ taxi long bánh sau ở Thanh Hóa thế nào thì xe em bị long bánh trước, lại đang xuống dốc đê ở Mê Linh, tộ cha tụi nó, chỉ vì làm ăn cẩu thả, ko vặn chặt càng chữ Y nên thế ....
Sau quả đó em té luôn, cũng chỉ khuyên mấy bác đang khen gara đới nên cẩn thận ....

VW Golf GTI

Xe buýt
Em kể chuyện hồi xưa (năm ngoái) cho các cụ nhá. Ngày em mới tham gia OF, cũng tìm hiểu lung tung nên chạy vào gara TP, nhưng dòm sang bên cạnh, thấy Trường Giang hạt dẻ hơn lại có vẻ ôn ổn nên tạt qua, xe còi mà, thi thoảng lại hỏng vặt vãnh. Lần 1 có vẻ ngon, lần 2 cũng tạm được, lần 3 thì chỉ thiếu nước phi vào đấy chửi thẳng vào mặt cả thợ lẫn chủ, các cụ biết vụ taxi long bánh sau ở Thanh Hóa thế nào thì xe em bị long bánh trước, lại đang xuống dốc đê ở Mê Linh, tộ cha tụi nó, chỉ vì làm ăn cẩu thả, ko vặn chặt càng chữ Y nên thế ....
Sau quả đó em té luôn, cũng chỉ khuyên mấy bác đang khen gara đới nên cẩn thận ....
sau khi vặn lần 1, cụ chạy khoảng 50km rồi nên quay lại để họ xiết chặt các ốc lại cho ạ, lúc đó thì chuẩn luôn

convoi

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã xem bài. Theo ý các cụ là Gara đó làm thế không được và muốn post tên Garra đó lên diến đàn để cả Gara và offers rút kinh nghiệm. Offers nào muốn rút kinh nghiệm thì ĐT cho iem riêng vậy. ĐT 0913580169. Còn Gara muốn rút kinh nghiệm thì hãy đt cho iem. Khó puplic quá, các cụ thông củm.

chuột 74

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã xem bài. Theo ý các cụ là Gara đó làm thế không được và muốn post tên Garra đó lên diến đàn để cả Gara và offers rút kinh nghiệm. Offers nào muốn rút kinh nghiệm thì ĐT cho iem riêng vậy. ĐT 0913580169. Còn Gara muốn rút kinh nghiệm thì hãy đt cho iem. Khó puplic quá, các cụ thông củm.
cụ nói khó nghe quá.có phải ai cũng có thời gian gọi cho cụ mỗi khi chuẩn bị đi sửa chữa hay bảo dưỡng xe đâux-(
-e nghĩ cụ nên phọt cái tên gara đó ra cho ae biết.người thật việc thật mà cụ còn không dám thì e đến^:)^ cụ.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác ấy muốn tống tiền gara rồi. Em thấy không chỉ gara mà cả hãng cũng phải quản lý thợ thật tốt, nếu không "Nuôi danh 3 năm..." luôn!

say2k3

Xe đạp
Tóm lại là bác sửa ở TG hay TP? em đọc xong không hiểu ạ, nhất là câu cuối.

Trạng thái
Thớt đang đóng