[Thảo luận] 2b say rượu cứ phi thẳng vào mặt thì các cụ xử lý thế nào?

KIST

Xe tải
Cụ không lắp camera hành trình (có thì bác đã phọt lên đây), vậy nên không nên dây vào nó. Dây vào kiểu gì cũng thiệt. Có chứng cứ thì còn táng trận cho đã, đừng để nó chết thì OK.

Phung Thuy

Xe buýt
Tuần trước em đưa vơi cả đi sân bay về. Đi đường trên cao đến ngã tư Nguyễn Trãi rẽ xuống mặc dù đã xi nhan và phanh lại thế mà gặp 2 bác ngồi trên 2 bánh sưa, sưa hôn vào mít em rồi ngã kềnh ra. Em thấy vậy xuống đỡ 2 bác dậy bị 2 bác đó chửi em là mày đi không tránh ông... Rồi lại cầm củ đậu nữa em sợ quá lên xe vượt đèn đỏ chạy mất dép. May lúc đó không bị xxx bắt. Nếu bị bắt nữa thì lần sau đi sân bay cho gấu đi taxi vậy.

anhtho

Xe ngựa
Tuần trước em đưa vơi cả đi sân bay về. Đi đường trên cao đến ngã tư Nguyễn Trãi rẽ xuống mặc dù đã xi nhan và phanh lại thế mà gặp 2 bác ngồi trên 2 bánh sưa, sưa hôn vào mít em rồi ngã kềnh ra. Em thấy vậy xuống đỡ 2 bác dậy bị 2 bác đó chửi em là mày đi không tránh ông... Rồi lại cầm củ đậu nữa em sợ quá lên xe vượt đèn đỏ chạy mất dép. May lúc đó không bị xxx bắt. Nếu bị bắt nữa thì lần sau đi sân bay cho gấu đi taxi vậy.
Chả bù cho thằng bạn em, nó đi trong SG, chỗ bùng binh cha Cả (hồi chưa xây cầu vượt), bị một bác 2b lao vào mít lăn kềnh ra. Cậu bạn mở cứa bước xuống mặt tái dại sợ ông kia làm sao, còn ông kia sợ phải đền cứ ú a ú ớ. Ông bạn hiểu ý: thôi, ông ko sao là được rồi, còn xe tôi có BH. Cũng chỉ xước tí sơn qua loa.
Đúng là dân trí cũng phụ thuộc vào địa lý.

Chỉnh sửa cuối:

sumo audio

Xe hơi
Mình đi ô tô thì trong trường hợp này cụ cứ dừng lại cho lành , xem thái độ nó thế nào đã, nếu nó say quá thì fang cho nó tỉnh luôn ạ

speed266

Xe điện
Cụ chủ xuống xe chờ khi nào nó đến gần xong phi cho nó một phát...:))

buihungtt

Xe tải
Website
aitec.com.vn
Dừng hẳn xe sang bên phải! chờ nó lại gần tát cho nó dăm bẩy cái, ném sang bên đường! trong lúc nó đang tối tăm mặt mũi thì lên xe té! :D

superdrives

Xe điện
Gặp Say rượu ko né đc thì chỉ có dừng lại thôi cụ ạ phó thác cho số phận. Còn theo kinh nghiệm của em dù đường nông thôn hay thành phố thì tránh xa 2b đèo gái, 2b biển tỉnh lẻ và nhất là biển 18, 90 ( cụ nào quê Nam định, Hà Nam thì đại xá cho em nhé! quê em cũng Hà nam nhưng thực tình em phải nói thật vì đây ko phải nhận xét của riêng em đâu ạ) và tránh xa 2b mà người cầm lái đội mũ bảo hiểm kín tai. Gặp những thứ đó là em tránh xa và rất cảnh giác!

minhmo

Xe cút kít
Cụ làm như thế nó tưởng cụ trêu nó, nó rút tuýp nước là đúng rồi. Em chả say mà có ông cứ dí đờ...ít, bóp còi, nháy đèn thì em cũng xuống đập cho một trận.

FujiS5200

Xe điện
Em thấy cách của cụ hay ;)

Cụ làm thế em thấy ko ổn :D riêng việc đánh lái trái phải để tránh thì em tối kỵ cụ ạ. Trừ phi có thời gian khoảng cách tốt :P - cách tốt nhất vẫn là CÒI LIÊN TỤC cộng ĐÈN nữa là ổn. Lúc đó em về P cũng tăng ga để làm chói mắt nó. Nhưng em chưa nghĩ ra là xuống xe để xử lý nó :P trả biết say thật hay nó dàn cảnh cướp thì xong :P
Em không đánh lái sang trái đâu cụ ơi, mà là em đi cách lề phải đường 1 khoảng để lúc đến gần nó, nếu cần thì vẫn còn 1 khoảng trống để oánh lái tránh. Nếu mình nép hết bên phải rồi mà nó vẫn lao tới thì mình cũng hết nước tránh. Tất nhiên cách này cũng tuỳ điều kiện và tình huống chứ không phải lúc nào cũng làm thế được ạh.
P/S: Xe cụ số tự động thì tốt nhất cụ cứ về N mà rít ga, chứ về P chẳng may lúc xe chưa dừng hẳn thì rắc rối lắm ạhh.

truongthanhvnn

Xe tải
E cũng bị tình huống như cụ ở đoạn ga Yên Cư Quảng Ninh, e về số 3 và đạp ga nút sàn vừa qua khỏi đầu xe công thì lách vào làn phải luôn, may quá, nhưng mà cái ko may là 1 cụ 4b khác cũng vươt công theo e ko hiểu tại sao xe trước vừa lách ra thì có vật j đâm thẳng mặt, e nghe tiếng "bộp" và nhìn gương chiếu hậu tắc đường luôn

tuyetkjem

Xe hơi
Cụ xuống oánh bỏ mợ nó đi. nó say rượu không chống lại được đâu, đứng còn không vững cơ mà (phải mình say còn không đứng được cơ mà) cụ đạp cho mấy phát vào mẹt ném xe xuống ruộng rồi lên xe phắn
Em sợ nó say rồi đập xe cụ thôi!

tran8811

Xe hơi
toi rồi cụ ơi.đùng ...em dự vậy.

seadogs

Xe tăng
Cụ xử lý quá chuẩn rồi, chuẩn bị chiến là hợp lý nhất

XASASHS

Xe tải
Chả bù cho thằng bạn em, nó đi trong SG, chỗ bùng binh cha Cả (hồi chưa xây cầu vượt), bị một bác 2b lao vào mít lăn kềnh ra. Cậu bạn mở cứa bước xuống mặt tái dại sợ ông kia làm sao, còn ông kia sợ phải đền cứ ú a ú ớ. Ông bạn hiểu ý: thôi, ông ko sao là được rồi, còn xe tôi có BH. Cũng chỉ xước tí sơn qua loa.
Đúng là dân trí cũng phụ thuộc vào địa lý.
Phụ thuộc vào quan trí chứ cụ

tintucvn

Xe tăng
cụ làm quả camera hành trình ghi hết lại. Rồi cụ giảm tốc dần, đi đúng làn quy định. Nó có đâm vào thì gọi 113 hoặc 115 tùy tình huống. Tránh ra ngoài khi xung quanh vắng và trời tối

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ chủ xử lý như thế là hợp lý đấy!
Em thì gặp rất nhiều lần cái đội say đi 2b này, nhất là dịp tết ấy. Nhiều lúc cũng tức lắm nhưng cố phải nhịn để k mất thời gian với cái đội dở hơi này.

CHIANTHI

Xe tăng
Trời tối mưa nhỏ đường đông , em đi sau một xe tải khoảng cách chừng 10m , tốc độ dưới 20 , thằng xe máy sau khi tránh xe tải cứ nhằm thẳng đầu em phi tới khá nhanh, em vội phanh chết tại chỗ chờ nó húc vào , cả gấu và f1 đều rú lên ,khi cách đầu xe em khoảng 1m thì nó lách về phần đường của nó , hú vía .

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vào em rẽ vào sát lề rồi dừng, chuẩn bị lùi, nháy đèn còi nếu có Cam thì quay, không thì rút điện thoại ra chụp.Chứ lúc đấy cũng chả làm gì được vì quá gấp.Thường thì khi đã nháy đèn và còi trước 100 mét mà đồng chí đấy không phản ứng tức đã quá say, không thể đi nhanh được chỉ chệnh choạng, Còn phi nhanh là lúc đang phê chưa say.:D.vẫn nhận biết được chướng ngại vật phía trước.Chỉ sợ mấy bố ngáo đá thôi chứ ngáo rượu thì vẫn còn đỡ.