[Thảo luận] 2b say rượu cứ phi thẳng vào mặt thì các cụ xử lý thế nào?

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Tầm 9h tối hôm em chạy tốc độ 40k - gặp 1 chú say rượu đi 2b xe máy cứ thế phi thẳng vào em. Em phát hiện từ xa 100 mét nhưng trái và phải đểu không an toàn. Em giảm tốc độ xuống dần và còi liên tục. Xong mọi việc cũng ổn

100 mét - nó vẫn đi - em còi và đèn nó vẫn phi - 40km
50 mét - nó vẫn phí - em còi liên tục không đèn nữa - vì dối tung - 20km
30 mét - nó vẫn phi chính giữa, em vẫn còi , hoảng quá - 10km
10 mét - nó vẫn phi,có vẻ tỉnh rượu vì còi và đèn - tốc em còn 5km
5 mét - nó vẫn phanh được - em vẫn chỉ còi - em đã dừng hẳn
0.5 mét - nó phanh dừng đứng đầu xe em - nó chửi em - nó là thợ xây, lôi túy nước. Em thấy thế cũng bỏ dây nó nhìn thấy - sẵn sàng nghênh chiến
Xong em lùi xe lại 4 mét - chạy luôn - sợ quá. tổng thời gian căng thẳng mất khoảng 5 phút.

Theo các cụ em xử lý thế đã ổn chưa? làm sao phát hiện là say rượu - hay dàn cảnh cướp xe?

50 mét lúc đầu em nghĩ có thể sang trái, phải, nhưng không an toàn, chỉ còi đèn liên tục - nếu bật pha lên thì có hay hơn không? nó có thể choáng và bị ngã phi vào xe mình không? có cụ nào tính bài lùi không? khi mà lùi thì cũng trả an toàn, vì tầm 9h đêm đường cầu chùa - văn giang cũng nhiều người đi lại

Khoảng cách càng gần - em trả biết làm gì, cứ ngồi trong xe xem diễn biến thế nào, chứ trả xử lý, tính toán được gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

lacse_09

Xe tăng
dừng lại mời cụ 2b đi qua cho em nhờ :)):)):))

Em cũng rơi vào tình huống giống cụ chủ hôm về quê, nhưng ngồi trên xe máy là 3 đứa trẻ trâu(1 trai cầm lái, 2 gái ngồi sau), em đi sát sang phải dừng hẳn lại rồi, nó đến cách khoảng 2,5 thì rẽ ra xong mấy con nhợn cười hô hố với nhau, bố khỉ.

cuccucukd

Xe tăng
Cụ xuống oánh bỏ mợ nó đi. nó say rượu không chống lại được đâu, đứng còn không vững cơ mà (phải mình say còn không đứng được cơ mà) cụ đạp cho mấy phát vào mẹt ném xe xuống ruộng rồi lên xe phắn

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
100m ,tương đương với khoảng cách 2 cột điện ...tốc độ xe đạp lúc say cũng phải mất vài phút ,nếu là E hac cốt ,dừng xe sát mép bên phải ,bật 4 xi nhan ,xuống xe đứng trước mũi xe ,cách khoảng 2-3m ,nếu thấy nó vẫn phi vào ....túm cổ vả bỏ mẹ nó đi ,quăng sang 1 bên đường và ....lên xe đi tiếp .

AcidS

Xe điện
100m ,tương đương với khoảng cách 2 cột điện ...tốc độ xe đạp lúc say cũng phải mất vài phút ,nếu là E hac cốt ,dừng xe sát mép bên phải ,bật 4 xi nhan ,xuống xe đứng trước mũi xe ,cách khoảng 2-3m ,nếu thấy nó vẫn phi vào ....túm cổ vả bỏ mẹ nó đi ,quăng sang 1 bên đường và ....lên xe đi tiếp .
2b xe máy mà 100 mét, em say rượu thì chỉ mất 3 giây là hết quãng đường đó bác ơi.

ThanhTungTB

Xe điện
2b xe máy mà 100 mét, em say rượu thì chỉ mất 3 giây là hết quãng đường đó bác ơi.
E lại nghĩ 2b ở đây là xe đạp bác ah .vì chủ thớt chỉ dùng từ 2b ,chứ ko nói rõ xe gì ? Mà bài cm của E đang giải thích theo chiều hướng là xe đạp ah .

FujiS5200

Xe điện
Em dự nhé: Em sẽ pha sáng rực, còi toe toe hết cỡ, chạy ra đoạn gần giữa tâm đường để xem nó có ý tránh bên nào và có khoảng trống để né. Nếu nó không tránh thì đến gần nó, mình oánh lái trái phái để né nó và vì đang ở gần giữa tâm nên 2 bên đều thoáng cả.

TVPL

Xe container
Gặp tình huống này chắc em cũng xử lý như cụ chủ.

likeSUV

Xe buýt
Em cũng rơi vào tình huống giống cụ chủ hôm về quê, nhưng ngồi trên xe máy là 3 đứa trẻ trâu(1 trai cầm lái, 2 gái ngồi sau), em đi sát sang phải dừng hẳn lại rồi, nó đến cách khoảng 2,5 thì rẽ ra xong mấy con nhợn cười hô hố với nhau, bố khỉ.
Cụ đúng là "điềm đạm". Chả việc gì phải dừng. Giảm tốc, dạt sang phải, còi, đèn, xong rồi đến đâu thì đến. Nó mà phang vào thì cho chết cbnn.

Thichtat

Xe tăng
E cũng bị tình huống mình đi sát bên phải đường rồi mà xe máy nó cứ phi thẳng vào mình, sợ lắm, nó đâm vào mình thì vẫn phải đưa đi cấp cứu như thường, rồi mệt mỏi đủ điều. Đi đúng cũng không yên thân với chúng nó :D

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ chủ làm vậy là hợp lý rồi.

Hôm em đang bon bon tầm 80km/h đường mòn HCM thì gặp 2 thằng oắt con đi 2B ngược chiều lấn hằng sang làn em đi, nó bóp còi nháy đèn inh ỏi. Em bực quá nháy pha, đạp côn xong dí ga máy rồ lên 2 thằng tới gần sợ quá tạt tít sang sát lề đường bên kia, bọn nó còn quay đầu lại lẩm bẩm như kiểu chửi em. Lúc đó em chả có suy nghĩ gì tới chuyện phanh lại cả.

Về tới Nghệ An em lên OF vào mục TNGT thấy ngay topic về 1 chiếc Morning lao xuống ruộng trên đường mòn HCM do tránh xe máy đi ngược chiều, ngay gần chỗ em gặp bọn nhõi kia. Không biết đây có phải là nạn nhân của bọn nó không nữa. Đi với tốc độ cao mà đánh lái đột ngột rất nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Em thấy cách của cụ hay ;) lần sau gặp em sẽ dùng, sợ lúc đó trả làm được :P cụ ạ

2b ở đây là xe máy các cụ nhé - thợ xây - chắc mới hoàn công trình, đằng sau còn đồ nghề xây dựng. Em pha gặp nó thấy lấn làn - nên còi liên tục - chắc nó cũng tỉnh cụ ạ.

Nó dừng lại chúi chúi chửi em, em chửi nó , nó lôi tuýp nước ở đằng sau ra. em lùi lại lại lấy lái rồi chạy luôn :P em chấp nhận ngường nó 2 chiêu rồi các cụ ạ. Thầy em nói cứ người nó 3 chiêu, nếu quá 3 chiêu là nó ngộ sát mình, thì lúc đó mình đồ sát nó :D - may mà cho ko đuổi theo chiến em tiếp :P

Em dự nhé: Em sẽ pha sáng rực, còi toe toe hết cỡ, chạy ra đoạn gần giữa tâm đường để xem nó có ý tránh bên nào và có khoảng trống để né. Nếu nó không tránh thì đến gần nó, mình oánh lái trái phái để né nó và vì đang ở gần giữa tâm nên 2 bên đều thoáng cả.
Cụ làm thế em thấy ko ổn :D riêng việc đánh lái trái phải để tránh thì em tối kỵ cụ ạ. Trừ phi có thời gian khoảng cách tốt :P - cách tốt nhất vẫn là CÒI LIÊN TỤC cộng ĐÈN nữa là ổn. Lúc đó em về P cũng tăng ga để làm chói mắt nó. Nhưng em chưa nghĩ ra là xuống xe để xử lý nó :P trả biết say thật hay nó dàn cảnh cướp thì xong :P

em kêu đen - Gấu kêu đỏ - trong rủi có may - trong may có rủi các cụ nhỉ :)

Nghe nói uống rượu phê lên - thích chêu người - cứ tưởng 2 cái xe máy ngược chiều thì lách vào chêu trọc. Em nhớ vụ này bị khác nhiều rồi nhất là trai làng mới lớn.

Chỉnh sửa cuối:

Nakaty

Xe tải
Em thấy chuẩn chỉ ạ.

mrtrung8388

Xe tải
Gặp tình huống này thì chỉ có phanh thôi chứ chả biết làm gì, cơ mà nó cầm tuýp định nghênh chiến với cụ thì cũng hơi nóng mặt thật, cơ mà thôi bỏ qua đi cho lành:D

HaiNQ1983

Xe buýt
Cứ coi như gặp chó dại, ko bị cắn là tốt rồi cụ ạ, xã hội này nhiều lắm tránh, nhường nó chả xấu mặt nào

BangKieu

Xe tải
Cụ sử lý như vậy là quá chuẩn rồi...mời cụ (b)

anhtho

Xe ngựa
E lại nghĩ 2b ở đây là xe đạp bác ah .vì chủ thớt chỉ dùng từ 2b ,chứ ko nói rõ xe gì ? Mà bài cm của E đang giải thích theo chiều hướng là xe đạp ah .
Xe đạp thì cứ phanh lại, tránh được thì tránh, không thì đứng yên vì nếu đâm, nó cũng không chít được đâu mà sợ.
Em có lần đang đi từ Huế ra theo QL1a, tới đoạn Quảng bình, đường cũng hơi vắng, tự nhiên có 1 cu 2b (rim chiến), mặc quần lửng, áo phông trông bẩn bẩn, không đội mũ BH, cứ đánh võng kịch 2 bên đường, em nhận định ngay là say rịu nên giảm tốc hết cỡ. Thực tình lúc đó em không biết tránh về bên nào, có khi tránh lại còn dễ đâm hơn nên cứ để xe đi thẳng và giảm tốc ở mức cao nhất có thể. May cho nó và cũng may cho em là nó xèo phát tránh vào bên phải em và đi thoát.
Tới tầm chiều chiều, đang ở Vinh hay quá một chút thì em có nghe đài nói có TNGT do 1 thanh niên lao vào ô to ở mạn Quảng bình. Chẳng biết có phải cậu rim chiến không nữa.

thangaudio

Xe buýt
Em thì né được thì né, không thì để nó đi qua cho mình được nhờ