[Thảo luận] 2b đi bộ giữa đường, các cụ xử lý thế nào

FujiS5200

Xe điện
nhiều cụ vẫn thích Còi to nhỉ
cái còi cả ở xe máy lẫn ô tô nhà em nó đc nghỉ việc lâu rồi
Hic. Em rất ít dùng còi, cực hạn chế luôn, kể cả khi đi 4 hay 2B. Tuy nhiên những trường hợp như thế này mà không dùng thì hơi phí.
Các bác đừng bảo em thiếu chữ Nhẫn nhé, Nhẫn thì em chưa đạt tới nhưng Nhường thì em nghĩ là cũng kha khá đó ạh (miễn là đừng có ai đó tạt đầu làm em tránh không kịp. Hì)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều hôm em gặp người đi xe đạp & xe máy dừng giữa ngã tư để nghe điện thoại, làm mình không qua được, lúc đó chỉ còn cách cho người người đang nói chuyện với họ nghe tiếng còi oto thôi.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ nên độ dàn âm thanh thật khủng, nếu còi không tác dụng cụ quay cả 4 cửa kính xuống tăng volume hết cỡ, gặp đúng đĩa nonstop thì thôi rồi:69:

3_banh

Xe điện
Nhỡ nhà nó ở ngay đấy gọi họ hàng hang hốc nhà nó ra thì vợ 2 em vỡ hết kính

Nếu là em, chắc lúc đi ngang qua thế nào em cũng mở cửa kính và hỏi thăm con bé đó khám tai lâu chưa?;))
Những đứa buôn điện thoại giữa đường chắc ko điếc cụ nhỉ? hay nó dùng đt Lương văn can cho thiên hạ biết mình ko điếc

Hôm trước cháu cũng gặp một thằng cha đi bộ giưã đường, còi kiểu gì cũng không tránh, điên tiết cháu quay kính chửi: Tiên sư mày điếc à?
Thế mà chả thấy nó phản ứng gì, có bà quán nước bên đường bẩu cháu: Thằng đấy nó điếc thật đấy anh ạ^:)^^:)^^:)^
@ các cụ: e nghe đồn là ở bển văn minh thì người ta chỉ dùng còi để chửi nhau thôi, còn ở mình thì dùng còi để báo hiệu; mà xét ra chức năng chính của còi chẳng để báo hiệu thì là gì nhỉ? giao thông cộng sản chủ nghĩa thế này mà ko dùng còi mới lạ; xe em nếu còi mà tịt thì em đi xe ôm cho lành, ko đến lúc có thằng nó tự lao đầu vào xe mình thì lại tiếc là ko độ cái còi to to tí.

toanvinh_forever

Xe điện
Nhỡ nhà nó ở ngay đấy gọi họ hàng hang hốc nhà nó ra thì vợ 2 em vỡ hết kính
@ các cụ: e nghe đồn là ở bển văn minh thì người ta chỉ dùng còi để chửi nhau thôi, còn ở mình thì dùng còi để báo hiệu; mà xét ra chức năng chính của còi chẳng để báo hiệu thì là gì nhỉ? giao thông cộng sản chủ nghĩa thế này mà ko dùng còi mới lạ; xe em nếu còi mà tịt thì em đi xe ôm cho lành, ko đến lúc có thằng nó tự lao đầu vào xe mình thì lại tiếc là ko độ cái còi to to tí.
đồn vớ vẩn, xe nước ngoài người ta phát minh ra cái còi để dành chửi nhau à. nói chung do dân mình ý thức kém thôi. em đi 2b là em cứ đi vào làn của em, ông nào 4b mà đi vào làn 2b bấm còi là em léo tránh :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mựa, chả bù e đứng 2b chờ đèn nó xanh mà mấy ông ngồi máy lạnh cứ bim bim, không nhẽ vô văn hóa 1 lần quay sang nhổ cho phát vào capo cho biết :@)

FujiS5200

Xe điện
Iem thấy là cần hạn chế dùng còi, nhưng trong đôi ba trường hợp thì lại cần khuyến khích, ví như trường hợp của bác chủ thread. Đó là vì lợi ích của ta và những người đi phía sau ta <:-P

thienphuc

Xe điện
bim mãi k tránh thò chai nước ra ném.hoặc vượt đc thì đạp phanh gấp luôn.
hôm em còn gặp thằng đi ngênh ngang giữa đường em kéo còi 500m nó k tránh đành lách trong vượt lên đạp chết phanh mở cửa phi xuống định dí cho nó phát nhưng nó quay đầu chạy ngược chiều luôn

3_banh

Xe điện
cantona viết
Mựa, chả bù e đứng 2b chờ đèn nó xanh mà mấy ông ngồi máy lạnh cứ bim bim, không nhẽ vô văn hóa 1 lần quay sang nhổ cho phát vào capo cho biết :@)
Chắc cụ chờ đèn ở làn đường cho xe rẽ phải à :D
Hế, em cũng nghĩ như vậy; chứ đang đèn đỏ em chả dại bóp còi ko lại ăn bãi nước bọt vào capô; ghét nhất những thằng đèn đỏ còn vài s là bóp còi nhặng xị.
Đi đường e luôn lấy chữ Nhẫn lên đầu, bỏ qua những lỗi ko cố ý, ví dụ em đi 2b mấy lần bị các bác xịt nước rửa kính vào người, nhưng có những dạng léo thể chấp nhận được, loại đấy chỉ mong nó tự phi ra sông Hồng rồi trôi ra biển cho sạch, đỡ khổ bà con.

STF399

Xe điện
Nhiều hôm em gặp người đi xe đạp & xe máy dừng giữa ngã tư để nghe điện thoại, làm mình không qua được, lúc đó chỉ còn cách cho người người đang nói chuyện với họ nghe tiếng còi oto thôi.
Em ko dể ý là ng ta mới mua đt à, lần sau thế hạ kính xuống bảo , Đt đẹp đấy, nhưng cho ng ta nhờ tý.

Tuanphim

Xe điện
Giải pháp của em là mua cho nó cái ô tô cho ló thấu hiểu được nỗi khổ :))

waterman

Xe đạp
He he, cách đây mấy tháng em cũng bị một bé cứ giữa làn ô tô dong em tận gần 1km. Lúc đầu em cũng bấm vài phát bim bim nhưng không tác dụng. Thế là phải lẽo đẽo theo em nó nhưng lâu lâu buồn tay lại bim 1 phát. Được một lúc có cơ hội em đành vượt phải. Khi ngang xe em hạ kính định nhắc nhở cô bé thì chưa kịp nói gì bé đã buông ngay 1 câu "Đúng là đồ hám gái". Mô phật, em kéo kính và té luôn, may hôm đấy đi một mình.

conga

Xe tải
nhiều cụ vẫn thích Còi to nhỉ
cái còi cả ở xe máy lẫn ô tô nhà em nó đc nghỉ việc lâu rồi
Em nghĩ người ta nghĩ ra còi để mà ấn mà, riêng em khi chạy xe mà còi bé thì chán chả thèm ấn;

Silent Hunter

Xe tải
Hôm nay đang vội, lúc đi trên đường Lò đúc thì gặp 1 con bé đầu ko mũ BH vừa đi với tốc độ 10-15km/h giữa đường vừa buôn điện thoại, em đi sau đành phải bim bim mấy lần mà nó ko thèm phản ứng gì, 1 lúc sau thấy có khoảng trống em phải lán hết sang trái mới vượt lên được, vượt qua nó còn lườm đểu 1 phát; lúc đi sau trong đầu em 1 thoáng đã định ủn dít cho nó phát, may mà lên OF nên kiềm chế được. Trong trường hợp này các cụ xử lý thế nào nếu gặp 2b nó bò ra giữa đường?
Việc đầu tiên là phải quan sát xem có cái gì hạn chế tốc độ của người ta kô? nếu thấy họ có thể đi nhanh hơn hoặc nhường đường cho mình thì bấm còi. Lưu ý là bấm còi từng nhịp ngắn và nhanh để người ta để ý, ở hà nội mọi người tham gia giao thông kô để ý đến còi lắm đâu ạ. Còi cũng kô ăn thua thì (nếu cụ đi MT) cụ cắt côn và gầm máy lên cho em, , mọi người miễn dịch tiếng còi nhưng lại thính về tiếng gầm động cơ lắm ạ. Hơi sót xe một tí nhưng nếu vội thì vẫn phải làm. Vẫn kô ăn thua thì chỉ còn 3 cách:

1. Ủi một phát, đến đâu thì đến. (nhưng em nghĩ 95% là One way ticket to blues)
2. Tìm mọi cách vượt, trong, ngoài, đường tắt rồi quay lại chặn đầu chiến đấu.
3. Mở hết của kính, cửa nóc, lái 1 tay, 1 tay nhịp nhịp, miệng nghêu ngao hát, coi như đi hóng gió ngắm các em.

.....

Máy bị đơ

Xe điện
Việc đầu tiên là phải quan sát xem có cái gì hạn chế tốc độ của người ta kô? nếu thấy họ có thể đi nhanh hơn hoặc nhường đường cho mình thì bấm còi. Lưu ý là bấm còi từng nhịp ngắn và nhanh để người ta để ý, ở hà nội mọi người tham gia giao thông kô để ý đến còi lắm đâu ạ. Còi cũng kô ăn thua thì (nếu cụ đi MT) cụ cắt côn và gầm máy lên cho em, , mọi người miễn dịch tiếng còi nhưng lại thính về tiếng gầm động cơ lắm ạ. Hơi sót xe một tí nhưng nếu vội thì vẫn phải làm. Vẫn kô ăn thua thì chỉ còn 3 cách:

1. Ủi một phát, đến đâu thì đến. (nhưng em nghĩ 95% là One way ticket to blues)
2. Tìm mọi cách vượt, trong, ngoài, đường tắt rồi quay lại chặn đầu chiến đấu.
3. Mở hết của kính, cửa nóc, lái 1 tay, 1 tay nhịp nhịp, miệng nghêu ngao hát, coi như đi hóng gió ngắm các em.

.....
Phương án 3 cụ chơi luôn hai tay nhịp nhịp cho máu:)):)):))

babinbon

Xe buýt
chả trách ở Việt nam bóp còi vô tội vạ nguyên nhân cũng là đây,nhiều lúc ức lắm chẳng nhẽ.....