[Thảo luận] 29A 119.50 đi cực vô văn hóa, xxx làm ngơ

nguyentoyotahn

Xe buýt
Nó lợi dụng tình hình đường đông thôi, khi đó xxx không muốn bắt vì như thế sẽ gây tắc đường.

morning_sport

Xe tải
Ôi em gặp nhiều rồi cũng quen, loại này sao nó không chết bớt dần đi cho xã hội phát triển nhỉ

WhiteGet

Xe điện
Những vụ ntn nhà cháu gặp thường xuyên, xe mình bé thì hay bị đè đường thui, lâu rùi thành quen, lại luyện đc chữ Nhẫn cụ à!

tricoi

Xe buýt
Quá bình thường. Bao giờ cụ luyện được đến mức độ chán chả buồn chửi thì sẽ thấy đời đỡ dở hơi ngay :D

cruze_vp

Xe tăng
Gửi bác chủ thớt: Nếu người lái xe không có văn hóa thì CSGT không có quyền can thiệp, xử lý. CSGT chỉ được xử lý những vi phạm pháp luật thôi, vi phạm văn hóa, i.e: lái xe thiếu văn hóa, vô giáo dục, bất lịch sự, etc. chưa chắc thuộc phạm trù vi phạm pháp luật nên CSGT chẳng thể làm gì cả. Nếu hành động của lái xe đó vi phạm pháp luật thì bác mới trách CSGT được. Nếu đúng như tít bác dật thì CSGT chẳng thể làm gì.

5banh

Xe tải
Ai bẩu cụ để người ta đè lên. Sao phải xoắn.

Mà cụ cũng bật nhạc to thế còn gì ! :D

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em biết chủ của chiếc xe này, cũng là một đại úy xxx, hahahah

pupil

Xe điện
Gửi bác chủ thớt: Nếu người lái xe không có văn hóa thì CSGT không có quyền can thiệp, xử lý. CSGT chỉ được xử lý những vi phạm pháp luật thôi, vi phạm văn hóa, i.e: lái xe thiếu văn hóa, vô giáo dục, bất lịch sự, etc. chưa chắc thuộc phạm trù vi phạm pháp luật nên CSGT chẳng thể làm gì cả. Nếu hành động của lái xe đó vi phạm pháp luật thì bác mới trách CSGT được. Nếu đúng như tít bác dật thì CSGT chẳng thể làm gì.
- Cụ dạy phải, loại vô văn hóa phải xxx "Văn hóa" mới có quyền bắt (!) Nhưng xxx "Văn hóa" lại không được đứng đường nên loại vô văn hóa ngoài đường ngày càng nhiều. Con Pig này đi lấn hết sang làn đối diện buộc các xe luồng kia phải dạt vào chèn cả 2B bên đó thì có thuộc cái đậm đậm của cụ không ạ?
- May cho người tham gia giao thông là cụ không làm xxx !
Ai bẩu cụ để người ta đè lên. Sao phải xoắn.
Mà cụ cũng bật nhạc to thế còn gì ! :D
- Em ạ cụ, đường hẹp là OFFER em không thể lấn làn để chèn 2B phía trước được!
Em biết chủ của chiếc xe này, cũng là một đại úy xxx, hahahah
- Thật đáng buồn nếu cụ không đùa, hôm đó em để quên chữ "Nhẫn" ở nhà thì to chuyện rồi !

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Có nghĩa theo bác là phạm trù đúng luật và không có văn hóa không liên quan nhau?
Bác cổ súy cho cái kiểu đi chòi sang làn đối diện để nhanh hơn những người đang chịu khó đứng trong hàng ?

zuanh88

Xe buýt
em cũng rất ghét loại bon chen, cứ như nó coi mọi người đều mù ko thấy đường lách như nó ý. đi đường tắc nhiều lần có bọn taxi cứ định chui chui vượt phải, mà lần nào em cũng đè đầu nó, quyết ko cho nó lên, khôn vặt là em rất ghét

nhatminh07

Xe hơi
Như này mà cụ đã bực thì có mà bực suốt ngày dễ tăng xông lắm cụ ơi, phiên phiến thôi

doctor76

Xe ba gác
Người OF
- Thật đáng buồn nếu cụ không đùa, hôm đó em để quên chữ "Nhẫn" ở nhà thì to chuyện rồi ![/QUOTE]
Không, em nói thật đấy, chủ nó là đại úy xxx, quen với xxx gần to nhất..., cụ mà giây vào thì khổ thôi cụ ơi, các xxx kia chắc cũng biết mà...

Loong Phoong

Xe điện
nó lại là cái ý thức

doctor76

Xe ba gác
Người OF
- Thật đáng buồn nếu cụ không đùa, hôm đó em để quên chữ "Nhẫn" ở nhà thì to chuyện rồi ![/QUOTE]
Em nói thật đấy cụ ạ, đại úy xxx này là cháu xxx to gần nhất...cụ mà quên chữ Nhẫn hôm ấy thì rầy rà to, chắc mấy xxx kia cũng biết mà, kính cụ một ly hạ hỏa

- Cụ dạy phải, loại vô văn hóa phải xxx "Văn hóa" mới có quyền bắt (!) Nhưng xxx "Văn hóa" lại không được đứng đường nên loại vô văn hóa ngoài đường ngày càng nhiều. Con Pig này đi lấn hết sang làn đối diện buộc các xe luồng kia phải dạt vào chèn cả 2B bên đó thì có thuộc cái đậm đậm của cụ không ạ?
- May cho người tham gia giao thông là cụ không làm xxx !

- Em ạ cụ, đường hẹp là OFFER em không thể lấn làn để chèn 2B phía trước được!

- Thật đáng buồn nếu cụ không đùa, hôm đó em để quên chữ "Nhẫn" ở nhà thì to chuyện rồi !
Có nghĩa theo bác là phạm trù đúng luật và không có văn hóa không liên quan nhau?
Bác cổ súy cho cái kiểu đi chòi sang làn đối diện để nhanh hơn những người đang chịu khó đứng trong hàng ?
Hai bác này nói thế mà không hiểu nhỉ. Em hỏi bác thế khi CSGT phạt thì căn cứ theo luật hay văn hóa??? luật và văn hóa là hai phạm trù khác nhau, nếu người ta vi phạm phạm trù văn hóa mà không vi phạm luật thì có phạt được không? Hai bác nhớ đọc cho kỹ nhé, nếu mà vẫn chưa hiểu thì em e rằng hai bác nên "go back to school".

pupil

Xe điện
Hai bác này nói thế mà không hiểu nhỉ. Em hỏi bác thế khi CSGT phạt thì căn cứ theo luật hay văn hóa??? luật và văn hóa là hai phạm trù khác nhau, nếu người ta vi phạm phạm trù văn hóa mà không vi phạm luật thì có phạt được không? Hai bác nhớ đọc cho kỹ nhé, nếu mà vẫn chưa hiểu thì em e rằng hai bác nên "go back to school".
- Dạ chúng em ít học mai sẽ "go back to school". Mong cụ giả nhời cái gạch đầu dòng thứ nhất để chúng em thông tỏ ạ ! Qua đây chúng em biết rằng cụ nhìn xã hội chỉ trên mối quan hệ giữa CSGT và người vi phạm luật GT (Thịt và Bị thịt). Còn Văn hóa Giao thông và Văn hóa nói chung không thuộc sự quan tậm của cụ! Em vừa hỏi thằng bạn câu tiếng ngoại quốc, nó bảo chúc cụ " See you never again" !

yeswrong

Xe buýt
Em hiểu ý bác nói đến quyền hạn PHẠT nhưng không cần phải phạt mà nhắc nhở để xây dựng văn hóa giao thông, nếu là 1 thằng lái xe có học và có lòng tự trọng thì sau lần nhắc nhở đó thì lần sau nó sẽ xếp hàng còn nếu là con PIG thì thôi nó ko hiểu tiếng người đâu. Ai cũng khôn lỏi như con PIG này dàn hàng ngang lấn hết làn ngược chiều tắc đường thì bác thấy thế nào? XXX sinh ra để chỉ rình, bắt, bẫy, phạt.... không điều tiết, hướng dẫn thì cũng là PIG nốt? Họ nhà Pig thì không cắn nhau rồi

Em hiểu ý bác nói đến quyền hạn PHẠT nhưng không cần phải phạt mà nhắc nhở để xây dựng văn hóa giao thông, nếu là 1 thằng lái xe có học và có lòng tự trọng thì sau lần nhắc nhở đó thì lần sau nó sẽ xếp hàng còn nếu là con PIG thì thôi nó ko hiểu tiếng người đâu. Ai cũng khôn lỏi như con PIG này dàn hàng ngang lấn hết làn ngược chiều tắc đường thì bác thấy thế nào? XXX sinh ra để chỉ rình, bắt, bẫy, phạt.... không điều tiết, hướng dẫn thì cũng là PIG nốt? Họ nhà Pig thì không cắn nhau rồi
Cụ hiểu gần đúng rồi, nhưng không phải chuyện có quyền hay không mà là CSGT không có chức năng đó cụ ạ.

CSGT là lực lượng hành pháp = thi hành pháp luật. Như vậy họ chỉ phản ứng khi có hành vi vi phạm pháp luật giao thông thôi, mấy chuyện như lái xe có văn hóa hay không chả phải chức năng của họ.

Như đ/c chủ thớt kêu là lái xe kia không có văn hóa. Em chưa có thời gian xem rằng ngoài việc không có văn hóa thì lái xe đó có vi phạm pháp luật hay không. Nhưng nếu đúng là lái xe đó "cực vô văn hóa" mà lại không vi phạm bất kỳ điều luật nào trong luật GTĐB hoặc các văn bản dưới luật thì cũng không thể đòi hỏi CSGT phải xử lý người lái xe đó được. Xử theo cái gì? Có luật nào qui định là tham gia giao thông phải có văn hóa à? Vấn đề là ở chỗ đó. Luật là luật, không lôi thứ khác vào được. Người mình rất hay nhầm lẫn giữa lý (luật) và tình (đạo đức, lệ = văn hóa).

Thôi em đi ngủ đây, nghĩ mãi chả hiểu câu "see you never again" :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối: