[Funland] 23h15, 24/06/2023, Giao hữu trước thềm World Cup nữ 2023: Việt Nam vs Đức

giacmoxe4

Xe điện
Hôm qua nhà cháu xem full trận mà thấy các em gái VN thể lục được cải thiện nhiều.

BMW X10

Xe điện
Điều làm nhà cháu ngạc nhiên nhất ở trận đấu giao hữu hôm qua với chủ nhà Đức là lượng khán giả phủ kín khán đài. Điều này cho thấy chủ nhà không hề coi thường VN, họ dành cho sự tôn trọng từ trên khán đài cho đến dưới sân cỏ. Và cuối cùng là lượng bà con VK ở Đức đến cổ vũ rất đông đảo chuyên nghiệp với chiếc áo đỏ sao vàng quen thuộc, điều này cho thấy màu cờ sắc áo của VN ở hải ngoại hay trong nước đều là 1.
Update tới bác là, có 13.652 khán giả xem quân ta và quân Đức đấu đá.
Rất ấn tượng.
Cháu Thanh Nhã thì được địch khen là đã dứt điểm rất lạnh lùng.

Chúc mừng chị em!!!

Dan du an

Xe ba gác
Thanh Nhã chơi cả trận, dốc bóng phút 90+3 kèm theo cú sút đầy kỹ thuật vào góc xa bằng kèo trái ( Siêu phẩm vào lưới Myanma bằng chân phải) khiến thủ môn xuất sắc nhất trận đấu phải bó tay … E nó sẽ tiến xa hơn Huỳnh Như !
Huỳnh Như ở một đẳng cấp khác hẳn

maytinh8780

Xe tăng
Tại VCK WC, nữ VN lần lượt gặp các đội Mỹ, Hà Lan và Bồ đào Nha. Theo đánh giá của các nhà chuyên môn thì chắc hẳn VN là đội lót đường. Nhưng với tinh thần thi đấu như ngày hôm qua, nhà cháu tin các cô gái VN sẽ ngẩng cao đầu.
Chuẩn cụ nhỉ? Lót đường nhưng chất lượng.

longtu210

Xe điện
Ý bác là sao ta? ;))

Ai đừng đùa với C @ H?

Đội Đ hay a Chung gái? ;))

À í e là đức ko chủ quan vs hàn và colombia được đâu vì 2 nền bóng đá này nữ vn gặp cũng nguy cơ thua sâu là cao đấy ạ :))

starview

Xe tăng
Nói thật là em không xem đá bóng nhiều nhưng em rất hay “hóng” đoạn tiền thưởng, quà cho các cầu thủ nữ. Mỗi lần đọc tin các cô gái được thưởng (nhất là thưởng to to một chút) là em vui nhiw chính mình được thưởng. Xem thông tin thưởng của FIFA cho các đội bóng tham gia, em chỉ mong tiền thưởng cho các cầu thủ sẽ về hết túi cầu thủ, không rụng rơi vào túi ai.
Có cụ nào giống em không? Em có “hám tiền” quá không nhỉ?😁

alceste

Xe điện
Nói thật là em không xem đá bóng nhiều nhưng em rất hay “hóng” đoạn tiền thưởng, quà cho các cầu thủ nữ. Mỗi lần đọc tin các cô gái được thưởng (nhất là thưởng to to một chút) là em vui nhiw chính mình được thưởng. Xem thông tin thưởng của FIFA cho các đội bóng tham gia, em chỉ mong tiền thưởng cho các cầu thủ sẽ về hết túi cầu thủ, không rụng rơi vào túi ai.
Có cụ nào giống em không? Em có “hám tiền” quá không nhỉ?😁
Thật ra cụ cũng phải suy nghĩ theo hướng khác, các cầu thủ đi đá nhưng đó không chỉ là công sức của mỗi họ, còn kỹ thuật viên, HLV cũng cả đội, giám đốc kỹ thuật, y tá, bác sỹ, đội phục vụ mấy chục người đi theo.

Đấy cũng là 1 phần lý do tại sao tiền thưởng đều chia lại để có phần cho tất cả, kể cả đội hậu cần (trừ HLV ngoại vì lương cao thôi). Còn nói thật với bác, ý bác ám chỉ là tiền vào túi liên đoàn hay quan chức, (chắc ý bác là thế), thì họ cũng chỉ có vài người và họ có nhiều khoản khác, ko phải trông vào những phần thưởng như vậy đâu ạ.

starview

Xe tăng
Thật ra cụ cũng phải suy nghĩ theo hướng khác, các cầu thủ đi đá nhưng đó không chỉ là công sức của mỗi họ, còn kỹ thuật viên, HLV cũng cả đội, giám đốc kỹ thuật, y tá, bác sỹ, đội phục vụ mấy chục người đi theo.

Đấy cũng là 1 phần lý do tại sao tiền thưởng đều chia lại để có phần cho tất cả, kể cả đội hậu cần (trừ HLV ngoại vì lương cao thôi). Còn nói thật với bác, ý bác ám chỉ là tiền vào túi liên đoàn hay quan chức, (chắc ý bác là thế), thì họ cũng chỉ có vài người và họ có nhiều khoản khác, ko phải trông vào những phần thưởng như vậy đâu ạ.
Cụ ơi, FIFA thưởng cho LĐBĐ con số khá to, còn cho các cầu thủ không nhiều. Em muốn các cầu thủ đc giữ hoặc chia cho các cầu thủ thôi, con trích từ phần của LĐBĐ ra cho đội hậu cần…. chứ em biết thành công là góp sức của tất cả các bộ phận mà.

BMW X10

Xe điện
Cụ ơi, FIFA thưởng cho LĐBĐ con số khá to, còn cho các cầu thủ không nhiều. Em muốn các cầu thủ đc giữ hoặc chia cho các cầu thủ thôi, con trích từ phần của LĐBĐ ra cho đội hậu cần…. chứ em biết thành công là góp sức của tất cả các bộ phận mà.
Tụi FIFA có kiểm toán bác ạ: họ yêu cầu gưi cho cá nhân các cầu thủ 30K mỗi bạn, và họ sẽ kiểm toán cái đó.
Thế nên, các cầu thủ sẽ nhận 30K, chắc rồi. Có Sổ phụ đàng hoàng.

Các bạn ấy tự nguyện nhè ra bao nhiêu và cho ai, là việc cá nhân, bác nhá.

doctor103

Xe điện
Tiền FIFA vào thẳng tài khoản cầu thủ nữ, nhưng sẽ có thể có trường hợp cầu thủ đóng góp, ủng hộ vì sự phát triển của nền bóng đá VN nữa :v

Dream 100

Xe trâu
Người OF
3 cháu như người mẫu chuyên nghệp👍