[Thảo luận] 23h Hôm nay em bị XXX CĐ bắt ở Cầu Lạc Trung

truongan898

Xe tải
Tải trọng động nguy hiểm hơn tải trọng tĩnh nhiều cụ ợ
Trên cao nhưng không nàm giữ tim đường cụ ah , vì thế nó chỉ có tác dụng với chiều đi từ Lạc trung để đến Thanh nhàn
em thấy nếu dừng xe trên cầu là rất nguy hiểm , vì khi thiết kế cầu người ta tính trọng tải là tính trọng tải động chứ không phải tĩnh , nếu dừng lại thì sập cầu chết.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em cũng hiểu là ko đc đỗ xe trên cầu,. Do vậy nói cụ sai thì cũng ko đúng mà ở đây là phải nhường đường cho hướng Kim Ngưu lưu thông khi có tín hiệu đèn xanh. Còn góc nhìn của CSCD với cụ là .... sai ( vì đôi khi chính CSSD cũng chả đc học luật GTDB đâu cụ ợ )

longlaotiensinh

Xe điện
Ấp con nhà bà đết thêm cụ Lông lá tiên sư nữa là vừa đủ 2 mâm chóa òi.:))
cái vụ chóa má lày đến đâu roài nhể, cụ lào cầm trịch thì nhanh chốt lịch đi chứ =P~

mr.ken_no1

Xe container
Oài cái thớt đang rất hót về giao thông, mấy lão nhà Lại Phải Chén vào làm loãng hết cả thớt rồi.
Em cũng đã đi qua cái chỗ của nợ này 1 lần rồi, thú thực em éo biết đi thế nào cho đúng cả, vì theo đèn tín hiệu là đúng dưng mà ai đời lại chen ngang vào 1 dòng người đang nối đuôi nhau đi cũng theo đèn tín hiệu.
E đành đi theo kiểu AQ, thằng đằng trước đi thế nào mình đi thế, chắc là nó giỏi hơn mình nhiều nên nó mới tự tin đi, hihihi, hoặc là nếu có bị tóm thì cũng có ít nhất 1 đồng đội. Hí hí hí.

rainman

Xe hơi
Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Hàng ngày em vân đi như vậy không biết chuẩn là đúng hay sai?
Vì gấu lái , em thì đang nằm chơi điện tử , khi gấu bảo anh ơi xxx bắt , em quên mất nhẩy xuống xe ko cầm đt hầu ghi âm các cụ được

Chú thích: Ở B và G có thêm hai đèn trên cao nhưng lại không nằm giữa tim đường
Theo nguyện vọng của các cụ đã PM cho e , và muốn em tổ chức thịt chó Tam trinh vào cuối tháng này : cụ nào tham dự thịt chó PM cho em nhé , e sắp xếp tổ chức
bác tài thật, em mà gặp tình huống như bác thì chỉ có mất tiền ngu.

VQ_A8

Xe tăng
Vấn đề chính ở đây là do đèn hiệu lệnh không chuẩn, lẽ ra khi có đèn xanh cho rẽ trái từ A lên CD thì đèn E, F vẫn phải đỏ. Hết thời gian đèn xanh rẽ trái này thì E, F mới được chuyển sang xanh. Nói chung nguyên tắc lắp đèn tín hiệu phải giống như ở các ngã tư Daewoo hoặc Khuất Duy Tiến-Nguyễn Trãi,... thì mới đảm bảo cho phương tiện lưu thông không giẫm chân lên nhau được.

Chỉnh sửa cuối:

Thang Vietcom

Xe máy
Website
www.TechcomGift.com
em cung ở ngõ 167 thanh nhàn, lượn đi lượn về mấy vòng /ngày, mà cấm có dám vựot cái đèn nào ở đay. Đứng trên cầu là dừng ngay, không thì mấy ông ẻm từ Kim ngưu rẽ lên trên cầu nó phang cho méo mặt. Cá nhân iem thì ko đồng ý với cụ chủ thơt là : cứ vựot qua - kể cả thấy đèn đỏ ở Lạc trung.
Rưng mà cũng cám ơn Cụ chủ cho 1 thông tin: CSCĐ ko được tự ý Yêu cầu rừng xe ôtô đang lưu thông khi vi phạm... ??? phỏng đúng ko ah

bvhadelpiero

Xe lăn
Chẹp chẹp... hum nay nhìu bài chất lượng quá nhỉ, có lẽ cố đọc chứ không đến tối lại tan tành ngay :D

nguyentt75

Xe tải
Cháu không phục cụ chủ nhé. Ban ngày(đêm thì có thể được) xe lưu thông rất đông cụ đi như thế sẽ dẫn đến ùn tắc giao thông và gây nguy hiển cho các phương tiện đang lưu thông khi phần đường của họ đang là đèn xanh. Cháu thường đi đường này nhưng luôn phải dừng lại khi chiều đường kia đang là đèn xanh, đây là cái tư duy điều khiển phương tiện giao thông chứ phải mình cãi được thì muốn đi thế nào cũng được. :(
Đồng ý với cụ.

Bắc Âu

Xe điện
Nói thật với các cụ là loanh quanh mãi ở đây làm giề, mời các cụ xuống ANH TÚ Tam Trinh off chóa nhá nhá nhá.:))

tuctuc2010

Xe điện
Trên cao nhưng không nàm giữ tim đường cụ ah , vì thế nó chỉ có tác dụng với chiều đi từ Lạc trung để đến Thanh nhàn
em thấy nếu dừng xe trên cầu là rất nguy hiểm , vì khi thiết kế cầu người ta tính trọng tải là tính trọng tải động chứ không phải tĩnh , nếu dừng lại thì sập cầu chết.
Chết cười với cái ní nuận của nhà cụ. Báo cáo với cụ là trong cầu đường thì tải trọng động lớn gấp mấy lần cái tải trọng tĩnh đó cụ vì nó bao gồm cả cái tải trọng tĩnh trong đấy rồi mà. Cụ cứ thử để trẻ con nó ngồi lên bụng thì cụ chịu được, nhưng nó mà dận cho một phát vào bụng không khéo cụ vãi ứt ra ấy chứ:))
Hơn nữa khi tính toán tải trọng chịu tải của cầu thì người ta đã tính hết các tình huống và có hệ số an toàn rất cao nên cụ cứ yên tâm mà đỗ đê (em không bàn đến luật và đúng sai trong trường hợp cụ thể ở cầu này ạ)

leo989

Xe buýt
các bác cho em hỏi cơ động có được bắt lỗi giao thông không? em tưởng chỉ được kiểm tra hình sự thôi chứ

xdthienha

Xe điện
Cảm ơn cụ đã giải tỏa thắc mắc của em,em cũng ko biết đi như nào cho đúng ở đoạn này.Em hay làm việc với chi cục đăng kiểm 1 ở Kim Ngưu,rất hay đi qua đó,xe em biển ngoại tỉnh nên về khoản cãi nhau em hơi yếu thế hơn so với các cụ ở Hà Nội

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
thớt đã đổi thành "off chóa ở Tam Trinh" mà các cụ.

chinhatm

Xe container
các bác cho em hỏi cơ động có được bắt lỗi giao thông không? em tưởng chỉ được kiểm tra hình sự thôi chứ
Có được bắt lỗi giao thông đấy, nhưng chủ yếu chỉ là những lỗi dừng đỗ, đi vào đường ngược chiều thôi. Trường hợp vượt đèn đỏ như của bác chủ thớt đây, CSCĐ không được phép bắt lỗi.
Bác chủ thớt cứ khoe với mấy chú CĐ rằng mình nằm trong số 10% hiểu luật, thế mà mỗi điều này lại không biết!

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
tìm mãi mới moi được lên, tềnh hềnh chiều mai 17h30 ngày 25/10 (tức 29/9 âm lịch => cẩn thận cho cụ nào kiêng cữ) xảy ra vụ OFF chóa ở anh Tú Tam Trinh. đến nay đã fix được 1 mâm roài, cụ nào máu tham gia nhé (đúng tinh thần các offers đã "lói nà nàm", dọa chén nà chén thiệt nuôn) :D

ninhcd

Xe tăng
Ồ, e và cụ chủ thớt cùng chung con đường.

Không đâu cắm biển cắm đèn ngu như ở đây. Không có đèn đỏ mà vẫn phải dừng, mà đỗ ngay trên cầu. Lúc đèn đỏ e đếm sơ sơ khoảng 6 xe, có lúc 1 bus, 2 xe Phú Phương đã tầm 60-70T trên tải trọng của cầu là 25T, nói dại, cầu cũ, bảo dưỡng không, quá tải 2-3 lần thế thì có ngày uống nước Tô Lịch

Cụ lập luận nghe có vẻ ổn Nhưng không đúng thực tế lưu thông, vì 2 đầu cầu đều không có đèn đỏ mà phải dựa vào đèn đỏ trên cao đối diện bên kia đường, nếu cứ cố tình vượt đèn đỏ với lập luận này thì sẽ gây tắc đường hoặc tai nạn. Thú thật e rất không đồng tình những người đi như cụ, thấy e dừng còn còi đèn loạn xạ. Cụ đi chiều ngược lại chắc chắn cụ có dừng trên cầu mặc dù không có đèn bên tay phải, vậy đừng nói chiều kia cụ ko biết làm thế.

Cụ gặp đội xxx hiền và chưa có kinh nghiệm đấy, cụ nên rút kinh nghiệm đừng lặp lại kẻo có ngày gây họa cho người khác.

Hẹn cụ hôm nào cafe
----
E Vốt cho ý kiến của cụ này. E cũng thường xuyên đi qua cầu LT và cũng luôn dừng lại như cụ này, nhiều khi thấy khó chịu vì xe đông thì ít mà khó chịu vì xe sau nháy đèn và bấm còi giục vượt đèn đỏ thì nhiều.
Các cụ cứ hình dung mà xem, 2 chiều kia họ lưu thông đông nghịt, mình thì fi thẳng - ko tắc ko tai nạn mới là lạ X_XX_X

Bắc Âu

Xe điện
tìm mãi mới moi được lên, tềnh hềnh chiều mai 17h30 ngày 25/10 (tức 29/9 âm lịch => cẩn thận cho cụ nào kiêng cữ) xảy ra vụ OFF chóa ở anh Tú Tam Trinh. đến nay đã fix được 1 mâm roài, cụ nào máu tham gia nhé (đúng tinh thần các offers đã "lói nà nàm", dọa chén nà chén thiệt nuôn) :D
Em đã nhận được mật thư của chủ tịch shi vụ off chóa, đề nghị các cụ tiếp tục tham gia. Tiếp nhận hồ sơ oánh chóa đến hết 18h chiều mai.:))

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
đã fix đến bây giờ được 8 cụ rồi, 5h30 bắt đầu chén các cụ nhé...