[Thảo luận] 22h30 phút đêm 30 Tết, đội 141 vẫn làm việc miệt mài. Lạ quá.

4weelbike

Xe tăng
Thế cụ có biết gốc gác của cái sự LOẠN ấy là cái gì không???
BẦN CÙNG SINH ĐẠO TẶC
THƯỢNG BẤT CHÍNH, HẠ TẮC LOẠN
NHÀ GIỘT TỪ NÓC GIỘT XUỐNG
Vậy đã đủ chưa???
Em đồng ý nhưng ai cũng vin vào câu này và tự cho mình cái quyền đổ tại bên trên thì cuối cùng trên dưới cũng chả khác gì nhau.

Xưa nay nhiều người hay than "rằng nhà dột từ nóc" để đổ lỗi cho sự nghèo khó của mình là do đất nước, chế độ.
Điều này không sai nhưng không thể chấp nhận. Vì chấp nhận đồng nghĩa với nghèo đói và bất công.
Thay vì ngồi chờ cho "nóc hết dột" (mùa quýt) thì làm vững từ cái móng. Mỗi người dân trở lên có ý thức hơn chúng ta sẽ làm cho cái "nóc" hết dột.

Hãy cùng làm cho "nhà vững chắc từ móng".

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em thấy phải hoan nghênh và ủng hộ các anh ấy mới đúng !

huyta

Xe buýt
BẢn thân e thì nghĩ khác cụ ạ, năm hết tết đến ai chả mún được quây quần bên gia đình thế mà các đ/c ấy phải trực đêm hôm để chống đua xe, lạng lách - giữ gìn trật tự và an toàn cho những người như cụ đi chơi được trọn vẹ đấy ạ.
Thế cụ tưởng 1 mình các đồng chí CSND phải trực tết còn lại toàn bộ là được chơi, Em đây này kô phải CA nhưng cũng 6-7 năm trực giao thừa, còn lại cách 1 ngày trực 1 ngày. Các ac lao công còn phải làm qua giao thừa đợi mọi người đi cjowi về hết xong mới đi làm để sáng mai ra thủ đô mới có được cái sạch sẽ đấy, anh bộ đội biên phòng trực biên giới chỉ có trời đất và mây mù chứ làm gì có cái không khí đóng giao thừa quây quần, a điện lực phải đảm bảo ánh sáng mợ nhà mọi xóm ngõ, các bác bưu điện thì phải đảm bảo thông suốt thông tin liên lạc cho mọi người chúc tết nhau chứ,,,,,,,vv và vv,,,,, nữa em khômh thể kể hết được. Mỗi người1 nhiệm vụ được giao thì phải làm .

minh0075

Xe điện
Nói chung là làm là được, vừa được dân( 1 số) coi như là đang mẫn cán khen ngợi, vừa được(1 số khác) " mừng tuổi", lợi cả đôi đường.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nói chuẩn.
141 chỉ giải quyết được cái ngọn, mà cắt ngọn này nó mọc ngọn khác. Vấn đề là cái gốc. Vì sao cướp bóc nhiều? Vì sao đói nghèo?
Cụ là người va chạm với chúng nó nhiều. Cụ quá hiểu.
Ôi. Đất nước tôi. Đất nước tôi. Có thế thôi :((

Truongcb86

Xe tải
Thế cụ tưởng 1 mình các đồng chí CSND phải trực tết còn lại toàn bộ là được chơi, Em đây này kô phải CA nhưng cũng 6-7 năm trực giao thừa, còn lại cách 1 ngày trực 1 ngày. Các ac lao công còn phải làm qua giao thừa đợi mọi người đi cjowi về hết xong mới đi làm để sáng mai ra thủ đô mới có được cái sạch sẽ đấy, anh bộ đội biên phòng trực biên giới chỉ có trời đất và mây mù chứ làm gì có cái không khí đóng giao thừa quây quần, a điện lực phải đảm bảo ánh sáng mợ nhà mọi xóm ngõ, các bác bưu điện thì phải đảm bảo thông suốt thông tin liên lạc cho mọi người chúc tết nhau chứ,,,,,,,vv và vv,,,,, nữa em khômh thể kể hết được. Mỗi người1 nhiệm vụ được giao thì phải làm .
Cụ hiểu sai ý e rồi, ở đây ta đang nói v/v đc Chủ thớt nói các anh 141 mà. Mỗi ngành có 1 đặc thù cv riêng, như thằng bạn e làm hải quan ở cửa khẩu trực 1 mạch từ 26 âm đến mùng 6 thì còn j là tết nữa cụ nhỉ? Dù sao hình ảnh các anh xxx cũng đã k còn được đẹp như những năm 1945 rồi.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Người ứ ai hoàn thiện cả các cụ ạ....nhứt là làm trong những lãnh vực nghành nghề nhạy cảm...em thì em chả ý kiến gì....nên nhìn mọi sự việc đa chiều :)

RUNE_1800

Xe buýt

RUNE_1800

Xe buýt

RUNE_1800

Xe buýt
Em đồng ý nhưng ai cũng vin vào câu này và tự cho mình cái quyền đổ tại bên trên thì cuối cùng trên dưới cũng chả khác gì nhau.

Xưa nay nhiều người hay than "rằng nhà dột từ nóc" để đổ lỗi cho sự nghèo khó của mình là do đất nước, chế độ.
Điều này không sai nhưng không thể chấp nhận. Vì chấp nhận đồng nghĩa với nghèo đói và bất công.
Thay vì ngồi chờ cho "nóc hết dột" (mùa quýt) thì làm vững từ cái móng. Mỗi người dân trở lên có ý thức hơn chúng ta sẽ làm cho cái "nóc" hết dột.

Hãy cùng làm cho "nhà vững chắc từ móng".
"Quyền công dân" cụ chứng minh e coi thử.Chấp nhận hay ko từ trước đến nay mọi người đều biết cả phỏng ạ!Mượn gió bẻ măng hết.

Chỉnh sửa cuối:
nghe đâu phục vụ bà con ngày mùng 1 2 3 4 5 gì gì đấy :D hình như kô nghỉ ngày nào :)

4weelbike

Xe tăng
"Quyền công dân" cụ chứng minh e coi thử.Chấp nhận hay ko từ trước đến nay mọi người đều biết cả phỏng ạ!Mượn gió bẻ măng hết.
Em có dám bàn đến QCD đâu, ý em chỉ là thay vì chờ tự nó "dục" hay kêu nó thối thì mỗi người dân tự ý thức thì tiễn nó nhanh hơn.

BonBonTT

Xe điện
BẢn thân e thì nghĩ khác cụ ạ, năm hết tết đến ai chả mún được quây quần bên gia đình thế mà các đ/c ấy phải trực đêm hôm để chống đua xe, lạng lách - giữ gìn trật tự và an toàn cho những người như cụ đi chơi được trọn vẹ đấy ạ.
Không phải trực đêm chống đua xe, trực bắt không đội mũ BH là chính cụ à. Chức còn trực chống đua xe thì năm nào chả trực hả cụ.
Chắc sợ có biến nên bắt trực cụ ạ

Giang_vt_vd

Xe hơi
e nghĩ việc này xxx đáng hoan nghênh chứ, các cụ khắt khe quá

Hổ Con

Xe tăng
Em nghĩ, đã là người Việt Nam khi Tết đến ai chẳng thích được nghỉ ngơi, thăm thú bạn bè, họ hàng. AE xxx đợt này phải làm là vì nhiệm vụ, vì ANTT cho chúng ta đi chơi. Em nghĩ nên like. Vài cụ hãy thử, nếu là mình phải đi làm thì sẽ hiểu người ta...
Tối qua em ra ngã 4 gần nhà mời các chú em điếu thuốc, nhưng các chú từ chối. Ngoan ghê !!

thinhquoc

Xe tải
Em thấy từ ngày co141 ra đường đỡ hẳn tụi vằn vện ngông nghênh ! nếu k sai chả ai làm gì cụ cả! em mong 141 làm cả ngày luôn ý chứ!

cap3hk

Tháo bánh
30 Tết đầy đủ 15 đội làm việc mà cụ

mingjun

Xe tăng
Đã vi phạm luật, không nhận phạt mà chơi 50/50 thì đừng lên đây khoe. Xong rồi còn bày đặt ní chả nuận. Chối tai.
Hơ hơ e có phiếu phạt đàng hoàng nhé. Có điều phạt nặng hơn trên phiếu.