2200km-HN-Cầu Treo-Vientiane-Luang Phrabang-Phonsavan-Cánh đồng Chum-Nậm Cắn-HN

FE09

Xe buýt
Hi bác. Từ Phôn về Nậm Cắn khoảng 130 km và chỉ có một đường duy nhất. Từ trung tâm Phôn bác chạy thẳng, đến ngã 3 rẽ trái, rồi chạy một mạch tới Nậm Cắn. Đường đẹp, xe bác chạy thoải mái (đi nhanh mất khoảng 2 tiếng rưỡi, chậm thì 3 tiêng). Lưu ý với bác là Hải quan Lào nghỉ rất sớm. Bác nên đến cửa khẩu Lào trước 10 giờ 30 sáng hoặc 3 giờ 30 (chậm nhất là 4 giờ) chiều cho chắc, không nhỡ phải nằm lại chờ thì khổ lắm.
Cảm ơn cụ về thông tin này. Nhưng, cụ xem lại chứ đường đẹp mà có 130 km chạy mất 2-3 tiếng cơ à? Hay là do đoạn này đường quanh co, đèo dốc nhiều?

joyride

Xe điện
Chạy được có loanh quanh 60 cây chuối/h thôi cụ ơi. Đường đẹp nhưng quanh co, gần biên giới là đèo núi.

Hôm trước 3h chiều em đến Phonsavanh, chơi ởcánh đồng Chum đến 4h hơn rồi đi đến bien giới, ngủ luôn tại cái quán ăn ngay cửa khẩu. Đợt Tết này em cũng đi cùng mấy cụ, hẹn gặp nhau ở bển nhé.

Cảm ơn cụ về thông tin này. Nhưng, cụ xem lại chứ đường đẹp mà có 130 km chạy mất 2-3 tiếng cơ à? Hay là do đoạn này đường quanh co, đèo dốc nhiều?

tamqsn2

Xe hơi
Hi bác. Từ Phôn về Nậm Cắn khoảng 130 km và chỉ có một đường duy nhất. Từ trung tâm Phôn bác chạy thẳng, đến ngã 3 rẽ trái, rồi chạy một mạch tới Nậm Cắn. Đường đẹp, xe bác chạy thoải mái (đi nhanh mất khoảng 2 tiếng rưỡi, chậm thì 3 tiêng). Lưu ý với bác là Hải quan Lào nghỉ rất sớm. Bác nên đến cửa khẩu Lào trước 10 giờ 30 sáng hoặc 3 giờ 30 (chậm nhất là 4 giờ) chiều cho chắc, không nhỡ phải nằm lại chờ thì khổ lắm.
Cảm ơn thông tin của bác Double Cobras nhé!

Double cobras

Xe hơi
Dạo trước cứ 1 tháng em đi 1 lần cụ ợ. Em có việc bên đó nên thường xuyên qua Phôn.

Em nghĩ là cụ chưa quen đường thì đi mất 3 tiếng. Chậm lắm thì 3 tiếng rưỡi. Đường hơi nhỏ nhưng ít xe. Cũng nhiều đoạn quanh co nhưng không nguy hiểm lắm.