[Thảo luận] 21h, 06-09-2011: chân lý thuộc về kẻ có tiền và có quan hệ?!

Big_D

Xe buýt
Thằng 4B này tài thật, thay đổi được chân lý tại VN: XE LỚN ĐỀN XE NHỎ.

master89

Xe hơi
T này phải gặp e cụ ạ :)).... e xem t` nào đền :|...

Stylishman

Xe máy
Đã đi sai luật mà còn nỡ ăn chặn tiền của 1 thằng sinh viên nghèo, ko hiểu chủ xe 4B này là dog hay là gì thế các cụ nhỉ? :)

Đề nghị cụ chủ thớt cho biển số xe của chủ xe 4B lên đây để anh em đi đường có gặp thằng này còn biết đường mà tránh! :)

TheBlue

Xe buýt
Sai đúng chưa cần động đến nhưng cách hành xử của ông này với bà vợ quá đáng kiểu vô văn hóa; biến khỏi ngành giáo dục đi cho đỡ hại nước hại học sinh. Chèn ép mấy e sinh viên nhất là sinh viên ngoại tỉnh thì cuối tháng phải ăn mì tôm rồi. Nhớ cảnh hồi trước sv nghèo rớt mùng tơi mà thấy thông cảm, xe bị có vậy thôi mà cũng bắt đền.

bmw1226

Xe tải
Xã hội giờ chả biết thế nào! Loạn lạc thật!

9h tối 05-09-2011, cơm nước xong xuôi, em và gấu cho F1 đi dạo trên đoạn đường song song với sân cỏ nhân tạo chỗ ĐH Thủy Lợi (ngõ 95 Chùa Bộc). Từ phía xa, nhác thấy ánh đèn của 1 chiếc 4 chỗ có vẻ bất thường - lao khá nhanh hướng về cổng sau ĐH TL, có vẻ ôm cua nhưng không bật signal, bụng bảo dạ phải cẩn thận nếu nó đi về phía mình thì nó lại rẽ trái trước chỗ mình đứng một quãng.
Chuyện không có gì đáng nói, nếu như không có một chú 2B nhằm đúng lúc 4B mở lái sang phải chuẩn bị ôm cua thì vượt lên từ bên trái. 2B lộn một vòng, lao lên vỉa hè cách chỗ nhà em đứng tầm 30m. 4B là Sonata N20 phanh kít lại, và 1 nam, 1 nữ mở cửa bước xuống ngó nghiêng cả xe và người.
Hai vợ chồng và F1 đi qua thấy thiệt hại cũng không đáng kể, người ngợm không vấn đề gì nên nghĩ chắc chuyện cũng nhỏ không nên quan tâm, tầm 5 phút sau quay lại thì thấy vẫn đang tranh cãi, 4B nam đang gọi điện cho bảo hiểm, và báo giá cho 2B là 8 triệu cho 1 cái gá gương chiếu hậu bên lái - củ gương không ảnh hưởng gì@-), dây nhợ vẫn treo loằng ngoằng vào thân xe cộng với vài vết xước không đáng kể. Choáng quá, cách đây vài tháng cậu bạn vừa thay toàn bộ cả cặp gương Everest do bị trộm vặt hết có 8 củ, chả có lẽ giờ mỗi cái gá gắn gương vào thân xe của Sonata nó lại đắt thế.
Nghĩ bụng 4B sai khi đã vào cua nhanh, không phát tín hiệu trước khi vào cua khiến 2B nghĩ là tạt vào lề phải nên vượt lên thì dính đòn mà vẫn đòi tiền đền nên em cho 2 mẹ con về rồi ra hiện trường ngó nghiêng xem thế nào.
10 phút sau, có mặt tại hiện trường, 4B vẫn bài ca 8 triệu, 2B một mực khẳng định không sai. 4B trông cũng cứng tuổi nên em gọi là anh, 2B là sinh viên nên em gọi là em.
Em: Nãy giờ em là người chứng kiến từ đầu. Xe anh (nói với 4B) đi rất là nhanh, vào cua không thông báo khiến cho cậu này tông vào thế mà anh vẫn đòi cho được 8 triệu. Anh nên xem lại đi.
4B nam: em xem nó đâm vào xe anh tan tành thế này... Gặp thằng khác xuống nó xông vào đánh luôn chứ không hỏi han thế này đâu...
Em: Em thì không tin cái gương của anh giá những 8 triệu, anh đi không đúng thì anh nên gọi bảo hiểm rồi bảo anh tự va quệt vào đâu đó thì bảo hiểm sẽ đền cho anh. Thế thôi sao lại làm khó người ta.
4B nam: cái xe này anh mua hơn 1 tỷ:-ss, nó làm cho tan tành thế này.... Nhà anh ở đây, em ở chỗ khác đến (ý chỉ 2B) thì nên nọ kia...
Em (biết là khó đỡ rồi, quay sang bảo cậu 2B): em tự biết là em không sai chứ gì, dám gọi CA không, gọi đi rồi khi lập biên bản anh làm chứng cho.
Chú 2B chắc đang sợ, lý nhí ríu hết cả lưỡi, nhờ mấy cậu bạn chắc vừa gọi trong ký túc ra gọi 113. Bấm mấy lần không được:-B. Em thì chưa gọi 113 bao giờ nên không tư vấn được gì.
4B nam: à giải quyết nội bộ không được chứ gì, mày gọi CA thì anh sẽ gọi giúp mày.
Và hắn gọi thật.
tầm 10 phút sau có 1 chú cũng khá đẹp giai mặc thường phục tới, em đoán là sự, nghĩ chắc vai vế quan hệ cũng khá đây.
10 phút nữa xuất hiện 1 xe tải 500kg kèm 2 xxx mà chúng ta vẫn thường nhắc tới.
2B: hình như người nhà anh ạ
Em: em không phải lo, em chỉ ký khi biên bản nêu đúng như những gì vừa diễn ra. Không sao hết. Anh sẽ ký làm chứng.
4B nữ (nãy giờ không tham gia, tự nhiên đổi giọng - chắc thấy người nhà đến): mày là thằng nào mà tham gia vào đây..... bố tao là dạy trường này (chắc nghĩ em là sv Thủy Lợi) còn tao dạy trường Ngoại Thương...
bố khỉ, liên quan l..éo gì mà kể ra đây. Bố tao làm cu li đây nhưng tao không xử sự như mày nhé - em nghĩ thế thôi;))
Em: Em nói sai rồi, anh là người chứng kiến từ đầu và anh sẵn sàng làm chứng nếu cậu này đồng ý kiện vợ chồng em đấy.
4B nam chắc thấy em điềm đạm và cứng rắn nên đẩy vợ ra sau xe nói với: em thông cảm, vợ anh là đàn bà...
Lúc này 2 xxx đã đỗ xe bên đường, xuống
xxx: chuyện gì đây (nói hướng về 2B), đưa xe về đồn nhé.
Em: Lập biên bản đã anh ạ
xxx: Uh lập biên bản, để bọn anh đo vẽ nhưng hai bên cứ tự giải quyết trước, chứ lập biên bản rồi ra tòa là lớn chuyện đấy:-B
2xxx nói xong thì ra xe lôi giấy tờ ra có vẻ đang chuẩn bị ghi chép gì đó
Em: Dây vào xxx là mỗi bên tạm giữ 15 ngày để chờ giải quyết đấy.
4B nam: anh thì giam xe mãi cũng được:-ss
2B có vẻ sợ vì xe mượn
4B nam: em cứ nghĩ đi, không mai lại ra tòa ngồi chỗ cái vòng thế này này - hắn vẽ vào không khí 1 cái vòng cung hình móng ngựa - lại khó ăn nói:-ss.Ặc ặc,va chạm thế này vẫn phải đứng vành móng ngựa à các cụ :-".
Em
nói với 2B: em không việc gì phải sợ cả, anh sẽ làm chứng cho em - hic, chỉ biết nói thế thôi chứ không biết làm gì:P.
2B lúc này cũng đã đuối lắm rồi, bao nhiêu thứ em mớm cho không biết đường mà nói lại. Cuối cùng nói với em: thôi đền anh ạ.
Em: anh chỉ định giúp em làm chứng để nó còn phải đền cho em cơ. Nhưng nếu em muốn đền thì em đưa tầm 500 thôi.
Lúc này một chim lợn cởi trần trùng trục (chắc lại người nhà) ra blo bla: thiệt hại 8 củ thì mày có bao nhiêu xin anh ấy đưa bấy nhiêu đi. 2 củ cũng được.
4B nam (được thể): em không biết quý cái mạng của em thì coi như đây là bài học kinh nghiệm nhé...
Em chán lắm rồi, giúp phải một ông không có gan để chơi tới cùng với 4B và xxx, vừa lúc vợ em sai hai đứa em họ ra gọi về nên cũng không quan tâm nữa. Chỉ biết 2B mất toi 2M cho 4B
PS: nghĩ cám cảnh, xã hội sao tồn tại kẻ có tiền mà đi ăn những đồng tiền trái lương tâm thế. Ăn được là ăn thôi:(
Ảnh chụp ạ:
1. 4B vào cua quá nhanh không thông báo, signal không sáng.

2.Củ gương treo lủng lẳng giá 8M

3. Đánh lái hết phần đường bên phải để rẽ trái với tốc độ nhanh

4. 2B đã được đưa từ vỉa hè xuống đường

5. xxx đến thu dẹp hiện trường

thanhniendibe

Xe tải
em chỉ nạ cái nà 2 thằng xxx nó bỏ đi ko, em nói thật chứ bọn chóa này mà ko có 5 lít nó đếu đi ko đâu
nó đã đến rồi là nó éo cần biết : thế 2 chúng mày có tự thỏa thuận xong ko để tao mang xe về giam, thằng chồng con giáo viên chắc cũng phải mất ít nhất 5k cho 2 thằng chóa, kể cả là quen ạ

2 ngành có hệ số tham nhũng ở việt nam em đọc ở vnn xếp số 1 là csgt sau đến gv số 2 đấy ạ

vietran

Xe ba gác
Giáo viên ăn tiền của sinh viên trong trường chưa đủ hay sao mà còn ăn ngoài đừong nữa. Đúng là một lũ nhũng nhiễu

Little Sushi

Xe buýt
Nhà cháu nói thật chứ,chắc là cậu 2B nhìn có vẻ hiền lành + với sinh viên ngoại tỉnh mới thế,chứ như nhà cháu không chửi lại cho là còn may.

dlamtv

Xe buýt
Tài 04 bánh, Béo mặc áo sơ mi xanh tay cầm bao Esse à cụ chủ thớt.

hungpham5688

Xe tải
mẹ,tiên sư,sinh viên như thế còn bắt đền ngta,xe a 1 tỉ đấy,e nói thật các bác nhé,thằng lái xe này nó vô phúc,xe có bảo hiểm thì chỉ cần bảo mình va vào tuơng là đc,cía chuyện nhỏ như này đi gọi mấy thằng vớ vẩn đến ăn vạ sinh viên,cái loại babj bè nó cũng chẳng ra cái j cả,e hơi phục bác chủ thớt đấy
e cũng có câu chn như thế này đã định lập thớt kể các cụ nghe rồi nhưng e viết đc nửa chửng nên e thôi,tiện đay e kể cho các cụ nghe
đêm hôm trước,tầm 12h,e đi chơi với hội bạn,đến bốt hàng đậu dừng đèn đỏ,khi đèn xanh thằng bạn e đi trước đi e đi chậm đằng sau,tự nhiên thấy 1 xe forte lao lên định lách qua thằng bạn e nhưng e nghĩ lái mới không căn chuẩn lên húc thẳng *** thằng bạn e,làm cái rầm.
Thằng bạn e lăn ra đường,forte đè lên đuôi xe thằng bạn e,may thằng bạn e không sao,xe thì chắn bùn lệch chút,e nghĩ người không sao,xe bị chẳng có j,vặn vẹo tí la được,ông lái xe xuống xe, lúc đầu cứ ngồi trong xe,chắc choáng mãi mới xuông xe,không hỏi thăm bạn e sao rút tiền 300k ra đưa,thằng bạn e thì choáng cứ đứng thần mặt ra,thằng bạn e thấy thế cầm lấy rồi vứt xuống đát(không phải thằng bị đâm,chúng e đi 6 mạng),rồi chỉ bảo ông cứ hỏi thăm ngta xem sao không đã,ông nghi tiền ông to à?
thế lúc đấy mới ra hỏi thăm,này nọ kia,dân ở đó cũng đông kéo đến bảo đưa 1 củ cho nhanh không gọi công an đến thì phiền,ông ấy rút ra 1 củ đưa e,e bảo là a xl bạn e 1 câu rồi nhận sai đê,có gì nói chn sau,sau đó ông ấy nhận sai thế nọ thế chai,e nghĩ chắc làm ở quân đội trạc 30t,e xem xe không thấy hỏng j,ng chỉ xước ở tay,mấy thằng bạn e dọa cho ông ấy chắc cũng vãi *** ra quần,
ông ấy đưa cho e 1 củ,e cũng bảo là lần sau a đi cẩn thận,may mà người không bị làm sao là đc rồi,xe cũng không hỏng nhiều,bị vỡ biên số mai phải thay thôi,e thay mặt bạn e xin bác 400k thôi,e gửi lại bác tiền,e không lấy nhiều,chủ yếu là bác biết lỗi sai,rút kinh nghiệm,,tránh đi ẩu sau này
ông ấy cứ cảm ơn e rối rít,xong cả bọn đi về,ngồi ăn bò nuơng mà chúng nó cứ bảo e sao không lấy hết,e cũng bảo là tao với chúng mày cũng chạy xe như họ,không tránh khỏi này kia,con người có lúc này lúc khác nên lấy sao cho đủ là đc rồi,may là ng không sao là đc rồi
e viết hơi lủng củng mong các bác lượng thứ

mrlai

Xe buýt
em hỏi là trong trường hợp tương tự như này mà ko có bác chủ thớt tốt bụng sẵn sàng đứng ra làm chứng thì phải làm thế nào ạ? cứ cãi nhau suông ạ?

Thuannv

Xe tải
ngày xưa khi còn là SV e cũng run lắm, nhưng đi đêm trêu CĐ nhiều nên bjo cũng ko sợ các chú xxx lắm, luật cả thôi mà

starlv

Xe buýt
em gét nhất kiểu tinh tướng ta đây đi 4b nhaz...nhiều khi đi học mưa mà 4b cứ vù vù

vua_luoi

Xe điện
Buồn cười nhất là đoạn bố tao dạy....., tao dạy...... Sao cụ không bảo là dạy mà vô học thế

inchippi

Xe hơi
Gần công ty em đây mà để hôm nào gặp em đì cho hết cỡ, xem định làm gì.
Những loại có tiền mà còn lại làm thế với SV thì quá bằng c cắn áo rách

bentley8

Xe điện
"Bố tao dạy trường Thủy Lợi . . . Tao dạy trường Ngoại Thương", nghe thối không tả, nhưng mà thôi đàn bà . . .