1tỷ mua nhà hay chung cư

hoanggiaphim

Xe tải
em thích như bác và đang tìm nhà đất xa xa tầm <900tr hì hì, ít xiền mà muốn mua nhà đất khổ thế ạ
Cụ cố thêm chút lấy nhà c4- 43.6m2 1 gác xép bê tông và 1 gác để đồ rộng. E ở Tam Hiệp - Thanh Trì gần bệnh viện k cơ sở 2, cách bến xe nước ngầm 1.5 km.

Website
dothidongphat.blogspot.com
Chào các cụ mợ!
Em xin giới thiệu qua gia cảnh nhà em cho các cụ dễ hình dung và tư vấn giúp em.
Em quê nam định, năm nay 29t ,vk 28t, em có 2 nhóc 1 nhóc 6t và 1 nhóc 3t.
Nhà có 1 mình em đi làm,thu nhập hiện tại 50-60tr/tháng.

Chuyện là vừa rồi em bán hết xe và định bán luôn nhà đang ở chuyển về trung tâm ở, khu Văn Quán, La Khế, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm. Nhà đất hay Chung Cư đều được ạ. Nhưng xe bán được rồi mà nhà vẫn chưa bán được.
Nên em vào đây hỏi các cụ nhà mình với số tiền 1tỷ và thu nhập tháng như vậy mà không muốn bán nhà theo các cụ đi theo hướng nào thì tốt nhất ạ. Vì cái nhà này cũng lộc nên vk em không muốn bán mà chỉ muốn mua thêm, em thì muốn tích góp cuối năm hoặc sang năm rồi mua luôn.
cụ mua nhà chung cư trả góp là hợp lý. cụ mua cái tầm 1,7 tỷ khu đó là ok đó cụ ạ.

dns281

Xe hơi
Chào các cụ mợ!
Em xin giới thiệu qua gia cảnh nhà em cho các cụ dễ hình dung và tư vấn giúp em.

Chuyện là vừa rồi em bán hết xe và định bán luôn nhà đang ở chuyển về trung tâm ở, khu Văn Quán, La Khế, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm. Nhà đất hay Chung Cư đều được ạ. Nhưng xe bán được rồi mà nhà vẫn chưa bán được.
Nên em vào đây hỏi các cụ nhà mình với số tiền 1tỷ và thu nhập tháng như vậy mà không muốn bán nhà theo các cụ đi theo hướng nào thì tốt nhất ạ. Vì cái nhà này cũng lộc nên vk em không muốn bán mà chỉ muốn mua thêm, em thì muốn tích góp cuối năm hoặc sang năm rồi mua luôn.
Cụ quan tâm đến dự án Ecolife - Capitol 58 Tố Hữu, cụ cho em địa chỉ email em gửi thông tin + chính sách bán hàng + hỗ trợ ngân hàng cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

Dat VCB

Đi bộ

Ngoquangdung

Đi bộ
Website
ngoquangdung.com
-,- Một tỷ là một chuyện, nhưng thu nhập của bác, dòng tiền phụ và chính của bác, ngành nghề của bác như thế nào thì em mới dám tư vấn giải pháp được ạ

Thaole93

Xe đạp
em bán tập thể Thanh Xuân Bắc nhà E4 950 triệu cụ nào quan tâm alo e ạ

linhnhi74

Xe tải
với ý kiến của mình thì mua đất vẫn hơn, có thể diện thích nhỏ thôi và xa trung tâm chút.
em thấy vc trẻ cùng 2 con thì chung cư tốt mà.Ưu thì vị trí tiện lợi,có nơi cho trẻ chơi,mưa gió xe cộ rất tiện (cái này em thích nhất).Nhược cũng có nhiều nhưng em nghĩ kể cả nhà riêng vẫn bị nt.Sau này các con lớn,mình thích thì chuyển sang nhà mặt đất.

linhnhi74

Xe tải
Dưới đất 30m toàn tường là tường, em cũng có một mảnh 34m( ngõ ngách), cuối cùng em cũng lên cc, và sau 5 năm ở cc thì em quýêt định ko xuống dưới đất nữa đâu, cc an toàn đi đâu chơi cả gia đình đóng cửa oạch phát là yên tâm, nhà đất thì coi chừng
chuẩn cụ,nếu được ở những tòa cc ko có tai tiếng thì ko ai muốn xuống nữa.

bobby90

Xe đạp
Chào các cụ mợ!

1 tỷ mua nhà đất thì chỉ có thể ra gần vùng ven, an ninh kém, khả năng sinh lời thấp. Xu hướng giờ đa phần đầu tư mmua căn hộ cao cấp, cho thuê lấy tiền trả lãi ngân hàng, vốn ban đầu bỏ ra chỉ tầm vài trăm triệu trên trị giá thôi. Như bạn mình vừa hốt 1 em Vinhomes Times City, căn Park Hill ý, tầm 500 triệu là đc, lãi suất 0% theo thời hạn tùy căn hộ.

daija

Đi bộ
chi phí mua căn hộ thường thấp hơn nhà phố tại cùng vị trí. Mức độ chênh lệch này tương đối lớn, trung bình số tiền mua chung cư chỉ chiếm khoảng từ 30-50% so với nhà phố. Cùng một số vốn bỏ ra, nếu mua nhà phố chỉ được căn thường thường bậc trung trong khi căn hộ đủ trang bị nội thất, tiện nghi vật chất khá tốt mà vẫn có thể mua thêm cả ôtô, nâng tầm đẳng cấp người sở hữu và cải thiện chất lượng sống. Mà về đẳng cấp sống em thấy giờ khó ai vượt mặt thương hiệu Vinhomes
Cho cụ nào quan tâm gói dịch 10 năm :
Gói Dịch vụ quản lý căn hộ theo tiêu chuẩn của Vinhomes trong vòng 10 năm (không bao gồm các chi phí liên quan đến dịch vụ phải trả cho bên thứ 3 như: trông xe, điện, nước nóng lạnh, thông tin liên lạc, truyền hình cáp…) . Em thấy ở đây được phục vụ như vua chúa còn gì. Mà giá cả chịu khó tí cũng mua được.

hdaitech

Xe buýt
Em chỉ xin các cụ bên Vin, mỗi topic chỉ nên 1-2 cụ vào cung cấp thông tin là ok rồi. Nhiều topic lập ra nhưng lại bị các cụ của Vin biến thành của mình. Ng ta vay muợn được 1 tỷ, cứ bảo ở pak này pak nọ mà tính đến phí hàng tháng vài củ.

Lê Mây Hồng

Xe hơi
Các CCM tham khảo chung cư của e dưới chữ kí nhé

otoboi

Xe tải
Bác gửi vào mail quangjp2010@gmail.com nhé.
Đang có nhu cầu thật
dragonkt nói:
Cụ nào nghía ở đây mà có tiền mặt chỉ khoảng tầm 300-400tr mà muốn vay gói 30k tỉ để mua chung cư thương mại mạn Long Biên Việt Hưng thì ngó chữ kí e nhé. E đang cần chuyển nhượng 1 căn e đầu tư nhưng giờ đang muốn lấy lại cọc các cụ ạ. E cũng mua 1 căn ở đây rồi. Dự án rất tốt.Thật là như vậy. Còn các cụ bảo tốt thế nào, gửi e mail, e gửi chi tiết từ thiết kế đến vật liệu cho ạ :D.
Bác gửi vào mail minhg

otoboi

Xe tải
1 tỷ mua nhà đất thì chỉ có thể ra gần vùng ven, an ninh kém, khả năng sinh lời thấp. Xu hướng giờ đa phần đầu tư mmua căn hộ cao cấp, cho thuê lấy tiền trả lãi ngân hàng, vốn ban đầu bỏ ra chỉ tầm vài trăm triệu trên trị giá thôi. Như bạn mình vừa hốt 1 em Vinhomes Times City, căn Park Hill ý, tầm 500 triệu là đc, lãi suất 0% theo thời hạn tùy căn hộ.
cái này mỗi năm phải trả bao tiền và bao năm thì trả xong a?