[Thảo luận] 19h45 - 17/10/09 - Taxi NET - Matiz 29Z-9193 tông em rồi bỏ chạy

Website
www.geotextile.com.vn
Trên OF cũng có mấy vụ như này rồi, gặp ông lái xe gây va chạm trên đường và chuồn.
Tình hình là lúc đầu cụ nào cũng nổ vang diễn đàn OF vì quá bức xúc, nhưng xịt dần, xịt dần, rồi...chìm.
EM đoán vụ này cuối cùng bác chủ thớt cũng thôi không bắt đền nữa, và thằng lái xe bỏ trốn cũng "Hứa" gặp bác chủ thớt thôi.
Trừ khi bác chủ thớt là đầu gấu thì kết thúc sẽ khác.

chymxanh

Xe máy
Em vẫn chờ PM của cụ picanto 30m9064 mà chưa thấy đâu. Nếu cụ có nhã ý giúp thì báo sớm giúp em nhé!

Cảm ơn cụ!

vihali

Xe container
Trong lúc chờ xem C1 thì em kéo cái váy này lên. Cụ chủ thớt nếu chắc là thằng kia sai thì làm tới cùng nhé. Có mấy vụ trên OF chìm xuồng rồi.

captivaltz

Xe điện
1 bác tài mới và 1 ông taxi đi ẩu, cái sai cái đúng em xét vào tầm 60-40
Bỏ đi cụ chủ thớt ợ, nếu thích thì tại hiện trường chứ chờ đến Tết công gô
Trong lúc chờ H2 em cũng nghĩ ra chiêu là nếu cụ chủ thớt nhờ trợ giúp thì cũng được tốt là 1 lời nhắn xin lỗi hộ mà không thể biết chủ nhân của lời xin lỗi là ai --> xét cho cùng vẫn chỉ có hòa, xe mình có BH rồi thì lăn tăn làm giề, bận tâm để chờ 1 lời xin lỗi từ cái loại văn hóa lùn đấy để làm cái chi không biết, thôi cởi lòng ra cho nhẹ

picanto 30m9064

Xe đạp
đã nhắn tin lại cho cụ rồi.thằng này ở gần nhà tôi.nó hay đi làm ở bệnh viện Việt đức chỗ phủ doãn.hôm trước tôi hỏi mẹ nó thì mẹ nó bảo thằng kia có làm sao đâu.mẹ nó bảo thằng anh nó lái chứ k phải nó.nếu có gì cụ cứ liên lạc vào Dd nhe

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em nói chung là k thích cái vụ chìm xuồng này tí nào, mình làm k chỉ cho mình mà cho rất nhiều người nữa các bác ạ, ít ra là dạy được cho 1 thằng lái xe 1 bài học về cách hành xử để lần sau nó k ứng xử với người khác như thế nữa.

Tất nhiên là em k thừa thời gian nhưng mà phải em là em làm đến cùng, tiền sửa xe k nhất thiết là quan trọng nhưng mà bọn hãng và bọn lái xe nhất định phải ứng xử đàng hoàng. Bác chủ thớt mà quyết làm thì theo em bác cứ réo bọn hãng mà buộc chúng nó vào cùng xử lý thằng chủ xe, cho chúng nó 1 -2 ngày tự xử, không tự xử thì báo cho nó biết là bác sẽ có đơn lên xxx cho xxx giam xe giải quyết nó chả sợ lòi ra. Em thì em tin rằng nếu đi giám định sẽ ra kết quả ai quệt ai vì giám định nó khoa học công nghệ k như ae mình nhìn bằng mắt thường, vết xước nông sâu và lực tác động sẽ cho ra kết quả ngay. Chứ bác cứ để nó đem xe đi sơn sửa là muốn xử càng thêm khó đấy bác ạ.

chymxanh

Xe máy
Em cảm ơn cụ Picanto đã nhiệt tình giúp đỡ!

Cụ ấy đang dàn xếp cho em với chú lái xe rồi các cụ ạ.

Em up ít ảnh thiệt hại lên hầu các cụ bình luận đúng sai nhé:

Từ cửa trước tới cửa sau là 1 vết xước nhỏ bề rộng khoảng 1 - 1.5mm, do xe bẩn em chụp nó ko lên được nhưng cũng khá sâu:

Tới giữa cửa sau là bắt đầu xước tèm bà lem

Đuôi thảm hơn, bong hết, tèm lem cả dưới bar de shock (do xe bẩn cũng ko chụp lên hết được)

chymxanh

Xe máy
Nhìn trong ảnh ko thấy rõ mấy chứ hôm ở Lòi cu là cụ nào cũng khen là "vết xước đẹp" đấy các cụ ạ :'(

toanvinh_forever

Xe điện
sửa hết chỗ này chắc cũng không dưới 3 chai:21:

2fast2fear

Xe tăng
Theo em thì mấy vết này cũng ko cần làm đâu, kệ nó để nhiều nhiều hãy làm. Đi xe trong Hà Nội ko thể tránh được những vết xước kiểu như này. Mình đỗ chỗ nào chật chật 1 chút, mấy bạn đỗ xe bên cạnh ko để ý còn táng cho mình những vết còn hơn thế này ấy chứ- lúc đó thì chả biết đền ai:^)

Nếu xót xa cái xe quá thì cứ như các cụ bên hội này, cuộc đời trong cái khổ nó lại có cái sướng (b)

Chỉnh sửa cuối:

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
E cứ tưởng xe Cụ vết to và lõm ntn chứ vết nhỏ tí tẹo thì đi cãi nhau làm gì cho mệt cả người....để thêm mấy vệt nữa đi làm tổng thể.
Mà sước ở đó ai nhìn thấy. chỗ sước quá chuẩn.
Thôi chia buồn với Cụ.

_vodka

Xe đạp
Riêng lỗi bỏ chạy không cũng đủ để nó sai hoàn toàn rồi. Cụ chủ thớt cứ yên tâm!
Chỉ mong cụ chủ thớt đừng đòi nhiều quá, người ta lái thuê, ngày chẳng được bao nhiêu nên mới nghĩ quẩn mà bỏ chạy thôi ạh! (b)
Cụ chủ thớt cũng đã nói rồi, vấn đề không phải là tiền bạc mà là thái độ cư xử, làm sai thì phải xin lỗi, phải đền dù ít dù nhiều:41: Không thể lấy lý do nghèo mà làm càn được, thế xh có mà loạn:77:

chuotcong1

Đi bộ
Bác Nam Hải nói đúng. Vấn đề là thời gian mình có hay không thôi. "Nếu mà tiền sửa xe không nhất thiết là quan trọng nhưng mà bọn hãng và bọn lái xe nhất định phải ứng xử đàng hoàng"

Dù sao chúc mừng bác chymxanh đã giải quyết ổn thỏa (b)