[Thảo luận] 16h10’ 7/7/2013 - Em bị CSGT TP Hoa Cải vẫy vào rồi lại đành phải vẫy đi

TVPL

Xe container
Cụ chủ cứng & xxx HP xử lý cũng được đấy chứ :)

kentdju

Xe điện
Vodka cụ chủ vì lý luận chặt chẽ, nhẹ nhàng, nếu không có thằng Altis kia thì cụ sẽ mất thời gian với xxx nhưng cũng không đến nỗi phải mất xiền đâu.

AcidS

Xe điện
Cụ chủ có Cam hành trình thì lo gì. Tức cái là đúng là không có luật:
Cán bộ bị phạt vì sách nhiễu nhân dân... hay là có mà em ếch biết

ym9972

Xe buýt
Em vẫn bị OF mắng là "Chú ý đến cụ nhiều quá!" mới sợ chứ!
Anh cũng vừa bị mắng thế này đấy Ich :D, nên thiếu vodka nhá

Nói chung giờ ra đường ngoài biết lái xe, còn phải nắm được cả đống thứ để chiến đấu với mấy chú CSGT bị khoán doanh số phạt. Mình bị toét 3 lần thì chỉ đi nộp tiền cho KB 1 lần vì nó bắn tốc độ ở chân biển hết khu dân cư, còn lại cứ bình tĩnh, ăn nói rõ ràng, đúng mực, ông nào mày tao các cụ cứ quát cho phát...nó biết mình là ai ngay ý mà :D

Muon_biet

Xe cút kít
Lâu lâu không gặp người nào thì vẫy vào nói chuyện cho đỡ buồn ấy mà. Hay cụ chủ nhìn gà hóa cuốc vậy, xxx vươn vai cho đỡ mỏi vì làm việc suốt ca, cụ chủ lại tưởng vẫy vào?

moc xit

Xe buýt
hay, em cũng đang cố bổ túc cho mình thêm kiên thức về luật

ichbinminh

Xe buýt
Chúng nó bới lông tìm vết. Cụ đi đúng, và em đi HP cũng nhiều lần đi như cụ (chưa bị bắt bao giờ) vì đường ở đấy rộng đủ 3 xe đi song song theo 1 chiều! Nhưng nếu nó vẫn khăng khăng bảo cụ vượt xe đen thì cũng đâu có sai vì so sánh tương đối thì xe cụ chạy nhanh hơn xe đen- chụp trên ảnh thì càng đúng!!!
Em thì ko nghĩ vậy! Vì em cũng đã chuẩn bị tinh thần để phân biệt khái niệm "Vượt" & "Đi qua" với đồng chí ấy rồi. Hehe. May nên không cần phải tranh luận nữa.

Vodka cụ chủ vì lý luận chặt chẽ, nhẹ nhàng, nếu không có thằng Altis kia thì cụ sẽ mất thời gian với xxx nhưng cũng không đến nỗi phải mất xiền đâu.
Cám ơn cụ! Em đọc nhiều post của cụ thấy cũng có nhiều điểm chung về tính cách lắm. Hôm nào cụ đi off với nhà RS tụi em đê! Em vodka cụ rồi đấy.

Cụ chủ có Cam hành trình thì lo gì. Tức cái là đúng là không có luật:
Cán bộ bị phạt vì sách nhiễu nhân dân... hay là có mà em ếch biết
Chỉ có lỗi: Chống người thi hành công vụ thôi cụ ơi :D

Anh cũng vừa bị mắng thế này đấy Ich :D, nên thiếu vodka nhá

Nói chung giờ ra đường ngoài biết lái xe, còn phải nắm được cả đống thứ để chiến đấu với mấy chú CSGT bị khoán doanh số phạt. Mình bị toét 3 lần thì chỉ đi nộp tiền cho KB 1 lần vì nó bắn tốc độ ở chân biển hết khu dân cư, còn lại cứ bình tĩnh, ăn nói rõ ràng, đúng mực, ông nào mày tao các cụ cứ quát cho phát...nó biết mình là ai ngay ý mà :D
Hé hé, tính em nhã nhặn lại ôn hòa anh YM nhể :D

Cám ơn cụ! Em lại mời cụ bún chả nhớ!

ichbinminh

Xe buýt
Lâu lâu không gặp người nào thì vẫy vào nói chuyện cho đỡ buồn ấy mà. Hay cụ chủ nhìn gà hóa cuốc vậy, xxx vươn vai cho đỡ mỏi vì làm việc suốt ca, cụ chủ lại tưởng vẫy vào?
Đoạn này thì khi nào có chốt là ko có lúc nào vắng đâu cụ ơi, vì xe máy cũng ko được tha :D

qlevis

Xe điện
Đọc quả của bác e lại suy ra con vios là bồ câu à?

xeruabo2

Xe điện
TH cụ vượt con Vios ấy trước điểm giao cắt => cụ không sai . Nếu xe Vios đã đến đường sắt rồi mà cụ vưỡn cố vượt qua nó dù nó có đi chậm , có lẽ cụ đã phạm luật ?

Phú Cửng

Xe tăng
Thế vẫy sai không bị xử lý hả cụ

Tribute

Xe container
Cũng là 1 trò ăn bẩn thôi. Đường rộng thênh thang 3 xe dàn ngang còn thừa, mỗi xe tìm cho mình 1 vị trí qua đường sắt phù hợp thế nào chả có xe nhanh hơn xe chậm hơn. Bọn xxx biết điểm yếu này nên xoi mói kiếm tiền đây mà. Chả lẽ mình đang đi bình thường, xe bên phải hay bên trái thấy đường sắt mấp mô nên phanh chậm lại thì mình thành vượt sai à.

Vote tinh thần chiến đấu của cụ chủ.

ichbinminh

Xe buýt
TH cụ vượt con Vios ấy trước điểm giao cắt => cụ không sai . Nếu xe Vios đã đến đường sắt rồi mà cụ vưỡn cố vượt qua nó dù nó có đi chậm , có lẽ cụ đã phạm luật ?
Những người không hiểu kĩ thì sẽ luôn nghĩ mình sai. CSGT luôn tận dụng lối mòn tư duy này để "rung" người vi phạm. Khi phát hiện người vi phạm đang lung lay thì sẽ rung cho rụng hẳn. Hehe.

Cũng là 1 trò ăn bẩn thôi. Đường rộng thênh thang 3 xe dàn ngang còn thừa, mỗi xe tìm cho mình 1 vị trí qua đường sắt phù hợp thế nào chả có xe nhanh hơn xe chậm hơn. Bọn xxx biết điểm yếu này nên xoi mói kiếm tiền đây mà. Chả lẽ mình đang đi bình thường, xe bên phải hay bên trái thấy đường sắt mấp mô nên phanh chậm lại thì mình thành vượt sai à.

Vote tinh thần chiến đấu của cụ chủ.
Lâu lắm rồi mới thấy anh. Hehe. Hôm đấy, cơ bản là có dòng xe đang đi giữa đường nên em mới đi vậy, chứ một mình một đường với cái Vios của nợ kia thì có khi em cũng lượn vào mít nó đấy :D

nguyentoyotahn

Xe buýt
Tp hoa phượng đỏ giờ thành hoa cải rồi à cụ?

Bỉ vỏ

Xe đạp
Toàn tả bằng mồm không có hình ảnh à

vnh

Xe máy
Bắt xe ở những tình huống nhạy cảm như này thì cũng đến thua với các đ.c xxx thôi.

ichbinminh

Xe buýt
Tp hoa phượng đỏ giờ thành hoa cải rồi à cụ?
Hải Phòng bây giờ bỏ gần hết Phượng rồi, lí do là mùa mưa, hoa & lá phượng rụng rất bẩn. Keke. Nên bây giờ em tạm thời chưa nghĩ ra hoa gì khác đặc trưng cho HP :D

Bắt xe ở những tình huống nhạy cảm như này thì cũng đến thua với các đ.c xxx thôi.
Mỗi người một việc mà cụ. Không nên trách móc mấy bà bán thịt cân điêu hoặc bán thịt ko tươi, trong XH bây giờ thì người mua nên biết tự bảo vệ mình thì hơn.