13h hà nội - đà nẵng. 1 vụ cá độ biến thái

koj.k0ol

Xe tăng
ngon... đi như cụ thích quá, mà con HL của cụ đầm chắc thế mà toàn bám sau ạ :((

Tupji

Xe tăng
110/40 - giữ bằng lái & đăng ký xe. 5t cũng ko cầm. Trương tuần Bố trạch rất hay : Sự nghiêm minh qtrọng hơn tiền.

EV hút chết, lúc này Tiến cò cầm lái 1 chút nên muốn cũng chả đi nhanh được. 40/40. Rát nhiều khi cũng tiết kiệm được khá tiền...

Hay là có chữ "C" nhỉ !?

Bác nói thế nào nhể, hây bây giờ đang là ngôi sao sáng giữa giàn sao lung linh ợ. Theo em biết Trương tuần Quảng Bình chú nào cũng có đôi ba cái nhà con con ở mặt tiền đường đẹp Đồng Hới và Huế ợ ( thông tin chuẩn từ năm 2000)
Tiền nhiều như quân nguyên hay còn gọi là lá thu rơi, chẳng qua các lão đen thì bị thôi, léo ai qua mặt kiểu mở hàng thế, chưa nói là chạy kiểu 13 tiếng mất hoặc không mất :D . Nhà mình nhớ cho em là chạy xuyên Việt luôn tránh gặp xxx thời điểm cận và mới giao ca nhá ( kinh nghiệm tải đường dài ợ )

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
em lại vào hóng mà hình như chưa có gì mới....

nhatminhsm

Xe buýt
Chỉ nghe các cụ chạy đã thấy kinh vãi rồi.......mấy cái ảnh nghệ thụt đẹp thật...

NTH

Xe điện
Bonus thêm 1 phát hội Choạch nhảy xuống dọc đường...

NTH

Xe điện
Đường 9. Rẽ viếng thăm nghĩa trang Trường Sơn.
Mọi thành viên đã từng đến đây, nhưng là việc tri ân thì ko phải là 1 lần....

Trời nắng, chụp choạch thì ảnh tốt. Nhưng chang chang vậy mất sức lắm...Sao mà có sức lái

Hình ảnh quen thuộc mà dân phượt đã viếng thăm

Gần 1 tý, để may ra còn trông thấy tên các anh...

Khu các Anh Hà nội...Do 1 ông bạn đi hụt chuyến này Vẽ

Đoàn đua cùng lễ

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Ghé Thành Cổ, em nhiều lần đi cùng các Đại Ca nhân dịp năm chẵn kỷ niệm những Ngày Hè Đỏ Lửa...
81 ngày đêm, theo em biết thì khu đất nhỏ bé và phụ cận ngôi thành và dòng sông Thạch Hãn là nơi nằm xuống của 23.000 chiến sỹ.
Tan tành khu thành, tan biến thân xác. Để rồi Ngôi mộ chung chính giữa thành là biểu tượng sự cùng chung yên nghỉ của các Liệt Sỹ.
Còn những người hy sinh trên sông Thạch Hãn thì sao ???
Đò xuôi Thạch Hãn xin chèo nhẹ
Đáy sông còn đó bạn tôi nằm.......
Vào đây, ngồi gần những Cự binh sống sót, nhìn họ khóc nấc và đọc lại bài thơ cho những bạn chiến đấu của mình. Mới hiểu hết được sự khốc liệt của Chiến tranh. Thương lắm

Nghiêng máy để lấy đỉnh tháp

NTH

Xe điện
Rời Thành Cổ
Trường Bồ Đề là chứng tích Chiến tranh. Vết đạn nhiều như mưa.....

Trung Bi rất tỷ mỷ chụp từng tý chút - hy vọng về sẽ bán được vài bức. Nó không hề biết anh em chờ dưới xe chửi ầm ầm về việc : làm ăn mà ảnh hưởng nghiêm trọng đến người khác.

Có 1 ngạc nhiên, sao thời Mỹ làm nhà mảnh mai, ít sắt thép mà bền vậy. Qua mưa bom đạn rồi mà vẫn đứng thêm vài chục năm. Còn giờ Ta XD sắt thép rõ nhều, bê tông rõ lắm mà sao nhanh sập thế !?!?!?

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Tiếp tục câu giờ.
Mỗi chú 1 cái kem + 1 quả dừa tươi + 2 điếu thuốc cho thơm râu....:-ss Bảo sao chạy chậm...
Mẫu làm dáng giữa ngã tư

Phì phèo và chém gióa...Mày có hút thêm 1 bao tao cũng OK.

Rồi đăm chiêu hồi tưởng từng ngày trong 81 ngày đêm hè 72 đó.... Cứ nghiền ngẫm cho kỹ vào mới hiểu hết được sự Bi Tráng em ạ !

Và rất Cẩn thận chụp lại xóa, chụp lại xóa để chọn ra những bức Oách.

Và riêng bức này là 1 câu chuyện...

Ôi đôi bàn tay em. Nhìn em nó, đẹp và quá trong sáng.....
Anh em dành riêng 15p để có 1 giấc mơ mềm mại và xinh đẹp trong tối cùng em......

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Em vưỡn tiếc rẻ đôi bàn tay em.....:o)

NTH

Xe điện
Huệ ! Tình yêu cụa tôi. Giờ đã nắng chiều tà. khoảng 4h rồi. Đua cái khỉ mẹ giề nữa chúng mày ơi !?!?

Đã thế rẽ vô chùa chụp lấy vài chú tiểu

Chiếc CV, EV phi như điên dại. Nhưng lại thấy dừng đỗ ven đường để :

làm vài phát ở Lăng Cô

Biết là thua, mất tiền. Vậy mấy chú theo độ dưới 13h bèn kiếm tiền bằng cách đi bán ảnh...

Kiếm đồng tiền là nhục lắm..
Thì mới có được cái này

fotoshop khá phết..

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Bản tính em dát, lại trình kém nên chạy lối này cho nhanh, vẫn nghiêm túc việc đánh đích

Hầm Hải Vân, chạm đất đà nẵng thì trời đã ko còn nắng. 7h tối.

Đường dẫn vào Hầm
Em EV,CV thì khác. phi như điên lên đỉnh Đèo để có được 1 phát...

Và dạy bảo nhau về lối chụp "Phơi sáng"....

Đua xe - Chụp Phơi sáng là kẻ thù của nhau. 1 đằng rất khẩn trương, còn đằng kia lại rất chầu chực... Không cãi vã nhau mới là lạ.

Không đỡ được mấy thằng này - Nặng nắm roài !

NTH

Xe điện
Bữa tối tại quán Hưng mập Đà Nẵng diễn ra lúc 7.30, HL ăn trước cùng bạn bè ĐN. 30p sau, CV,EV ko tắm rửa, từ trận địa ảnh ọt phi ngay về ăn. Dân ĐN tưởng 1 đoàn gấu trúc vì chú nào nấy đều bụi bặm, mắt thâm tím tròn xoe 2 tròng.
Rồi sang Không gian xưa vào Bar

Em thì cứ đi ăn chơi một cách thong thả, choạch thì Nokia mà quất. Ảnh đẹp về xin chúng nó chả nhẽ lại ko cho !?!?

Kgian xưa là 1 trong những công trình Kiến trúc đầu tư cực kỹ tốn kém, nhưng lại được xây dựng cực kỹ nghiêm túc. Thể hiện ý chí và tâm huyết của Ông Chủ công trình

Hệ cây cối cũng là những Quái kiệt từ rừng sâu Quảng Nôm

Chụp mờ mịt vậy thôi cho huyền ảo - Cụ nào thích rõ nét thì vô ĐN mà ngó nhé !

NTH

Xe điện
Người ta thường nói : Sự Khôn ngoan (Thông minh) thì có hạn, Sự Điên dại ( Ngu dốt) thì vô bờ bến...:-B
Sáng sớm hôm sau, EV lại dậy sớm đi chụp Bình Minh cầu Thuận Phước rồi....quay đầu về luôn Hà nội. Đến đây không biết là nên khen Sơn Mơ là có sức khỏe hay chê nó là thằng bị hâm
Nó ngủ có 3 tiếng sau 850km hành trình vào rồi lại 800km về nguồn
Sơn mơ - tuổi con Gà nhưng cầm tinh con Trâu

Hóa ra thằng này xui đi chụp ảnh từ mờ sáng để về bán kiếm tiền...Trung Bi là 1 thằng bẹn tồi.

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Xe CV do Phương tròn cầm lái. ở ĐN được 1 ngày. 3h sáng hôm sau về HN vì....đất ĐN thiếu "dịch vụ" quá !
Chú này khơi mào.

Xe HL ở trong tận ĐN mà nghe thấy súng ống bắn ầm ầm tận Hà Tĩnh - hình như có vụ "Thủy Chiến" tàn khốc tại bãi tắm Xuân Thành - Hà Tĩnh.

NTH

Xe điện
Xin Visa xịn chứ không phải giấy thông hành - đi đứng đường hoàng nên xe HL cứ phải thế này đã...
Cà phê ăn sáng thì ở đây

Chú em Tùng Béo - bên Hacid. À mà nó chưa vợ, mợ nào muốn lấy chồng thì nạp đơn nhé !

Với em, chả sướng gì bằng ngồi ăn nhậu ở ĐN, nhất là buổi sáng thì bao giờ cũng 2 xuất cho mình em. Thanh thản vì thoát ra được khỏi công việc ở nhà

Quán cà phê Không gian xưa

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Bữa trưa thì sao !?
Cứ nhiều thịt nhều, rau cho nhẹ bụng. Tối Hải sản Mỹ hạnh hay Cơm Tàu Syrena hay Phỉ Lũ tính sau....

Món này cứ tạp pý lù cuộn 1 cái to bằng 2 cái Nem ngoài bắc, chấm mắm nêm rồi nhồm nhoàm - đã cực. Đi kèm bia LARUE xuất khẩu là hạp. Thuần Đà nẵng.

Nhều bác nói quán Trần ngon, nhưng em thì toàn chung thân quán Bà Hường đường 2/9

Riêng em, thịt luộc em cứ phải làm 2 đĩa. Ai cũng nói ăn uống điều độ là tốt, nhưng em thì cứ phải chén cho sướng căng cái bụng. Ăn chơi vẫn thích hơn làm việc các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Hóng phát, nhà cháu chạy KM 2010 tháng 8 vừa rồi, từ ĐN mình cháu chạy một mạch về mất 15 tiếng , chạy đúng tốc độ, biển báo :D
Đúng cụ à. 1 mình thì e quất 13 tiếng có thể được. Nhưng đi đoàn thì ko thể nổi.