[Thảo luận] 12h trưa nộp tiền quá tốc độ 80 đường 5 chào mừng QK Pháp

PhanhGap

Xe điện
Tối nay, 20h30. Vẫn đầu đường 5 hướng HP-HN, gần ngã 3 đèn xanh đèn đỏ rẽ vào MegaMall - KDTM Việt Hưng, Các bác xe con vượt phải, chạy quá 55 km/h lại bị xxx soi đèn pin vào mặt vậy vào lề đường. Lúc E đi qua thấy 5 xe xếp hàng rồi, E lại chạy 53km/h, 1 bác Hon Da CRV màu nòng súng chạy trên 60 km/h lẳng lặng vượt phải E để rồi bị tóm sau khi bỏ xa E khoảng 300m, thế là lại về sau E mất rồi. Chán quá.
p/s: Một số bác lá xe trên đường E thấy rất lạ là trình thì hơi yếu, đoạn cho chạy 80 thì toàn chạy trên 70 một chút, xin vượt thì không cho vượt, không có tín hiệu xi nhan thể hiện đã nhận được yêu cầu, bắt xe sau phải vượt phải. Đi trên đường thì hơi tí lại đỏ đ.ít, vượt xe cùng chiều thì dò mìn phá bom. Thế nhưng sau khi bị xe sau vượt qua rồi thì lại tìm đến đoạn hạn chế 50km/h khi mà người ta đi cùng lắm đến 54 thôi thì lại phóng trên 60 để tranh thủ vượt lại, ra cái điều mình lái xe về đích trước. Kết luận là lại nộp và vẫn về nhì.

ca_voi

Xe lăn
Em toàn đi dưới 70....hic trên 80 thì chắc là có việc gấp mới dám đi vậy

polizia

Xe container
Các bác chú ý là đoạn này luôn có 1 chú ngồi trên cầu bộ hành bắn vào *** xe mình hướng về Hải Phòng, hình như ngày nào cũng ngồi ở chỗ đó, em đi mấy lần đến đoạn đó đi chậm lại và đều thấy chú này ngồi.

Tuanphim

Xe điện
Trưa hôm qua em đi qua đoạn Bần có vụ 3 ô tô + xe máy đâm nhau toang hoang hết cả, 1 chú tải nằm chắn ngang đường đầu còn xô rào chắn ghếch sang tận chiều ngược lại, xe công thì húc *** 1 em xe tải khác rúm ró, xe máy nằm lăn lóc dưới gầm xe tải. Khổ thân không biết người ngượm có sao không :(

Mr_Minh

Xe tải
Trưa hôm qua em đi qua đoạn Bần có vụ 3 ô tô + xe máy đâm nhau toang hoang hết cả, 1 chú tải nằm chắn ngang đường đầu còn xô rào chắn ghếch sang tận chiều ngược lại, xe công thì húc *** 1 em xe tải khác rúm ró, xe máy nằm lăn lóc dưới gầm xe tải. Khổ thân không biết người ngượm có sao không :(
Em đi qua đấy lúc 5h30 không thấy gì. Chắc dọn dẹp hết rồi. Mà ra đến đường 5 em có thấy chạy quá tốc độ được tí nào đâu nhỉ. Vừa vượt được 1 chú thì chỉ 5 phút sau đã thấy chú ở sau mít rồi. KL là: Vượt nhanh quá cũng chả giải quyết được việc gì. "Từ từ rồi khoai sẽ nhừ".

Tuanphim

Xe điện
Em đi qua đấy lúc 5h30 không thấy gì. Chắc dọn dẹp hết rồi. Mà ra đến đường 5 em có thấy chạy quá tốc độ được tí nào đâu nhỉ. Vừa vượt được 1 chú thì chỉ 5 phút sau đã thấy chú ở sau mít rồi. KL là: Vượt nhanh quá cũng chả giải quyết được việc gì. "Từ từ rồi khoai sẽ nhừ".
Hầu như toàn xe tải với xe khách chạy láo thôi, hôm qua em còn bị chú xe khách giường nằm dí vào *** lúc em đang chạy gần 80, thế mà em né ra phát là mất hút luôn.

Hieukiti

Xe tải
Đêm hm rồi mà vẫn chăm chỉ cắn đúng là xxx

alecom

[Tịch thu bằng lái]
em toàn đi 50 từ HN- HP, bác nào vượt em cho rẽ vào cho vượt cps phạm luật ko các cụ nhỉ

PhanhGap

Xe điện
em toàn đi 50 từ HN- HP, bác nào vượt em cho rẽ vào cho vượt cps phạm luật ko các cụ nhỉ
k có biển giới hạn tối thiểu thì cụ đi thoải mái, 5km/h cung được, miễn sao đừng cản trở giao thông, có tín hiệu thông báo xe đang sự cố hoặc đang đi chậm sát về phía bên phải đường là được.
P/s: ví dụ xe bị thủng lốp, chạy chậm để tìm tiệm sửa xe hoặc đường tránh để cứu hộ hoặc thay lốp sơ cua. Hoặc đang chạy tạm lốp sơ cua không cho phép đi nhanh dược.