[Funland] ☕ Chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp nhà cửa gọn gàng 🏨🏘

Binhyennoiay

Xe điện
Em ủn mông mợ thay cái ghế bàn ăn đi hoặc thay nguyên cả bộ. Ghế lưng cao này nhìn nó vướng mắt quá 😂

Đây ạ, bình thường nó nhỏ xinh như này:

và khi biến hình thì như này:

12 người ngồi ăn thoải mái với hai nồi lẩu luôn :D
Sao mợ lấy khăn trải bàn nhà em vậy :D
Giống hệt luôn í.

Smile1102

Xe container
Nhìn nhà các cụ mợ gọn gàng thấy xấu hổ quá. Nhà em bừa bộn kinh hoàng.
Em thì nhiều qao nên ko có chỗ để, nghĩ đến dọn là ngại.
Mãi chưa vượt đc lười để dọn nhà hichic.

Binhyennoiay

Xe điện
Em chỉ treo móc trong tủ, còn đồ nhà em giặt và sấy chứ ko phơi. Em lười nên vô cùng sợ hãi việc phơi và gom quần áo từ dây phơi. Mười mấy năm nay e giặt và cho sấy luôn, đỡ hẳn cái đoạn cáu bẳn vì chồng con ko giúp việc nhà 😝
Nhà em từ khi giặt sấy, ngoài vc nhàn thân mà cả nhà hết bị ngứa nữa mợ ạ. Chứ trước nhà em toàn phải uống Zyrtec.

L.C.D

Xe container
SG nắng quanh năm nên phơi đồ thích lắm mợ ạ! Giặt + phơi + gấp + ủi quần áo là của bác giúp việc nên e thấy mình nhàn tênh 🤣🤣🤣
U em ngoài HN thì e sắm cho cả cặp giặt + sấy vì thời tiết ngoài đó thất thường, nhất là mùa đông k có nắng và mùa xuân mưa phùn, trời nồm.
Em ko có gv nên những việc em ghét là em tận dụng máy móc. Em ước gì có cái máy gấp quần áo 🤣

just for fun

Xe lăn
Em ủn mông mợ thay cái ghế bàn ăn đi hoặc thay nguyên cả bộ. Ghế lưng cao này nhìn nó vướng mắt quá 😂
Tự nhiên cháu lại nổi hứng muốn tự sơn, vẽ các kiểu xem nó thành hình gì, nhưng từ nghĩ đến bắt tay vào làm là một khoảng cách khá xa đối với người lười như hủi ạ :))

LaziCat

Xe lăn
Em ko có gv nên những việc em ghét là em tận dụng máy móc. Em ước gì có cái máy gấp quần áo 🤣
Mợ mua cái tủ giặt đứng của LG ấy, treo quần áo vào xong rồi chỉ việc lấy ra móc vào tủ là xong :))

LaziCat

Xe lăn
Tự nhiên cháu lại nổi hứng muốn tự sơn, vẽ các kiểu xem nó thành hình gì, nhưng từ nghĩ đến bắt tay vào làm là một khoảng cách khá xa đối với người lười như hủi ạ :))
Với cái vai ghế kiểu của mợ em e rằng có sơn phết kiểu gì thì cũng khó matching với bếp hiện tại nên phương án nhanh gọn nhất: đăng lên chợ tốt thanh lý rồi rinh bộ mới về cho nhanh :))
Em có nhiều kinh nghiệm với vụ sơn sửa đồ rồi, đa phần thất bại :))

phuongmit

Xe cút kít
Mợ mua cái tủ giặt đứng của LG ấy, treo quần áo vào xong rồi chỉ việc lấy ra móc vào tủ là xong :))
Tủ này chỉ hấp, dưỡng vest to tiền, đồ dạ, da, tweed thôi mợ, quần áo dân dụng mà rước về tầm 10 cái mới đủ, chi phí đâu đó gần nửa tỉ thôi :)) mà nó k thay thế bàn là dc với quần âu áo sơ mi đâu ;))

LaziCat

Xe lăn
Tủ này chỉ hấp, dưỡng vest to tiền, đồ dạ, da, tweed thôi mợ, quần áo dân dụng mà rước về tầm 10 cái mới đủ, chi phí đâu đó gần nửa tỉ thôi :)) mà nó k thay thế bàn là dc với quần âu áo sơ mi đâu ;))
À! Thì mợ ấy đang mơ ước cái máy gấp quần áo nên em "xui dại" thế thực tế máy gấp bằng cơm là chuẩn nhất :))
Nhưng nếu cụ mợ nào xài hàng hiệu nhiều thì nên sắm 1 em này để đỡ tốn công mang ra tiệm giặt khô :D

just for fun

Xe lăn
Với cái vai ghế kiểu của mợ em e rằng có sơn phết kiểu gì thì cũng khó matching với bếp hiện tại nên phương án nhanh gọn nhất: đăng lên chợ tốt thanh lý rồi rinh bộ mới về cho nhanh :))
Em có nhiều kinh nghiệm với vụ sơn sửa đồ rồi, đa phần thất bại :))
Sau khi thay xong bàn ăn chợt nhận ra bà chủ nhà cọc cạch với nội thất trong nhà thì người lông dân biết phải làm sao :))

LaziCat

Xe lăn
Sau khi thay xong bàn ăn chợt nhận ra bà chủ nhà cọc cạch với nội thất trong nhà thì người lông dân biết phải làm sao :))
Bà chủ nhà đã có ông chủ nhà gánh nên mợ cứ yên tâm thay bộ bàn ăn mới đi. Ông chủ mà chê thì cứ nhịn, bàn ăn có đẹp cũng thừa :))

L.C.D

Xe container
Cái tủ hấp sấy này chỉ để cho thơm quần áo, chứ ko làm sạch đồ đc mợ ạ. Quần áo hàng ngày vẫn phải cho máy giặt và gấp lại cho các ngăn kéo cho gọn, chỉ treo váy áo mặc đi làm thôi.
Em cũng ngâm cíu đủ các thể loại rồi, thấy ko tối ưu đc hiệu quả nên e ko mua ạ.