[CCCĐ] ☆☆☆ Màu sắc cuộc sống - Thailand ☆☆☆

chuotlang

Xe lừa

Con thuyền lại lướt đi trên biển để lại những bọt sóng bắn tung tóe

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

Ko lo loãng thớt đâu, post ảnh thf em vô địch, ngày hơn 100 tấm cũng đc ;)

Em sang Thái ở BKK thì lang thang đi chùa chiền và shopping thôi, mấy cái chợ xe e ko rành

Cụ có thể liên lạc với nick Kinh doanh Chuyên nghiệp Alex_win nhé, cụ ý ở Thái 6 năm rồi rành lắm

Mà cụ dạo này chán đồ Táo Bạo rồi à?
Chưa chán được đâu cụ ạ, kể ra cũng nghiện phết đấy, nhưng thi thoảng có cơ hội đổi món tý cũng hay cụ nhỉ :D
thank cụ đã chỉ dẫn

chuotlang

Xe lừa
Chưa chán được đâu cụ ạ, kể ra cũng nghiện phết đấy, nhưng thi thoảng có cơ hội đổi món tý cũng hay cụ nhỉ :D
thank cụ đã chỉ dẫn
Thằng Táo Bạo nó có lắm mặt hàng độc, nhưng cái dở của nó là hay gọi khách hàng bằng honey và ko có hàng thì cty trung gian cũng giữ tiền 15 ngày mới trả lại

E thấy ko uy tín bằng amazone cn

Ngoài ra nick Kingpin cũng trùm buôn đồ bên đó từ sớm nhưng cùng nghanh nên chưa chắc đã chỉ cho cụMax hình như nick đó bị bann rồi thì phải

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Trong thuyền chỉ còn lại hành lý của những khách đến khu nghỉ dưỡng

Thuyền lớn thả neo và những thuyền nhỏ của các KS ra đón khách

http://www.otofun.net/threads/385959-thanh-vien-kingpin-xu-tien-mua-dt-em-lam-sao-de-lay-duoc-tien

Bem một năm thả rồi, và đang dính scandan ngoài cà phê lão à!

Thằng Táo Bạo nó có lắm mặt hàng độc, nhưng cái dở của nó là hay gọi khách hàng bằng honey và ko có hàng thì cty trung gian cũng giữ tiền 15 ngày mới trả lại

E thấy ko uy tín bằng amazone cn

Ngoài ra nick Kingpin cũng trùm buôn đồ bên đó từ sớm nhưng cùng nghanh nên chưa chắc đã chỉ cho cụMax hình như nick đó bị bann rồi thì phải

chuotlang

Xe lừa

Mũi huyền của Holiday In Resort đã cặp vào đón chúng tôi

Muốn vào đến bờ còn 1 đoạn khá xa

chuotlang

Xe lừa
Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Nắng chiều thuận sáng chiếu lên những chiếc thuyền trắng

Nhân viên đã đứng sẵn trên bờ và nở những nụ cười mến khách

chuotlang

Xe lừa

Ven bờ nước khá trong và đặc biệt nhiều tảo biển

Bờ biển vắng với những chiếc thuyền gỗ

laicanthan

Xe container
Chả nhẽ xem ảnh của lão Chuột Lang xong không nói giề (khen đẹp mãi cũng nhàm :)) ) Thôi khen lần này nữa rồi thôi ,Đẹp !!!

Tungld

Xe tăng

Nghe hơi lạ, cụ định đi thuyền ra Phi Phi từ vn hả?

Phi Phi ko có sân bay cụ à, cho nên bắt buộc đến PP thì phải bay đến PK rồi ngồi thuyền ra

Kinh nghiệm của em là những nơi du lịch như PK thì cẩn thận bị chặt chém nhưng em lại ko bị, kể cả cánh lái xe hay lái thuyền cũng rất tử tế

Chả bù cho BKK, taxi thì 10 thằng hết 5 thằng ko thích bấm đồng hồ, hét giá lung tung, mặc dù taxi BKK khá rẻ

Thứ 2 là Thái ăn uống cũng ko đắt lắm, ko chặt chém nhưng phải tips, em ko thích lắm vì em sống hơn 10 năm nay ko quen bo bủng rồi

BKK thì đến China Town ăn vừa ngon vừa rẻ, nhưng nói chung khẩu phần ăn của Thai ở mọi nơi đều ít, thậm chí ít hơn VN

Nói chung đi Thai thì đến BKK 1 lần cho biết, chứ ko nên đến lần thứ 2, vừa ô nhiễm, vừa tắc đường, shoping thì tuơng đối rẻ nhưng mẫu mã hơi cũ
Cảm ơn những thông tin bổ ích của cụ nhiều.
Tour của em là Hà Nội - Bangkok - krabi - phi phi - Phuket - Bangkok Mua sắm - Hà nội

Chuột bạch

Xe container

Kinh nghiệm của em là những nơi du lịch như PK thì cẩn thận bị chặt chém nhưng em lại ko bị, kể cả cánh lái xe hay lái thuyền cũng rất tử tế

Chả bù cho BKK, taxi thì 10 thằng hết 5 thằng ko thích bấm đồng hồ, hét giá lung tung, mặc dù taxi BKK khá rẻ

Thứ 2 là Thái ăn uống cũng ko đắt lắm, ko chặt chém nhưng phải tips, em ko thích lắm vì em sống hơn 10 năm nay ko quen bo bủng rồi

BKK thì đến China Town ăn vừa ngon vừa rẻ, nhưng nói chung khẩu phần ăn của Thai ở mọi nơi đều ít, thậm chí ít hơn VN

Nói chung đi Thai thì đến BKK 1 lần cho biết, chứ ko nên đến lần thứ 2, vừa ô nhiễm, vừa tắc đường, shoping thì tuơng đối rẻ nhưng mẫu mã hơi cũ
Ở Thailand, vùng du lịch thì càng đỡ chặt chém lão chuolang ui, chỉ có khu Pat và BKK do ảnh hưởng của dân Vịt đới :))

Năm nào em cũng qua Thailand ít nhất 2 lần, ô nhiễm, biểu tình, vừa tắc đường quen rồi nhưng vẫn thấy đỡ gò bó như Sing, có lẽ con người mình phải chuối chuối 1 chút mới khoái :))

chuotlang

Xe lừa

Nghỉ ngơi trong lúc chờ huyền chuyển hành lý vào bờ

chuotlang

Xe lừa
Ở Thailand, vùng du lịch thì càng đỡ chặt chém lão chuolang ui, chỉ có khu Pat và BKK do ảnh hưởng của dân Vịt đới :))

Năm nào em cũng qua Thailand ít nhất 2 lần, ô nhiễm, biểu tình, vừa tắc đường quen rồi nhưng vẫn thấy đỡ gò bó như Sing, có lẽ con người mình phải chuối chuối 1 chút mới khoái :))
Nói chung em hơi bị ghét kiểu đó, phục vụ thì chưa chắc đã ra cái gì mà cứ trực chờ tiền boa thì đầu óc sao chuyên tâm đc