[CCCĐ] ☆☆☆ Màu sắc cuộc sống - Thailand ☆☆☆

chuotlang

Xe lừa

Nói chung em hơi bị ghét kiểu đó, phục vụ thì chưa chắc đã ra cái gì mà cứ trực chờ tiền boa thì đầu óc sao chuyên tâm đc
Bo nhiều thì cười hở 10 cái răng, bo ít thì mặt xị ra như bãi ...

Ko bo thì nó lẩm bẩm chửi mình

Nói thêm chút cho đỡ bực cái bọn Thái ... khoản này chắc nó cũng học vn mình hehe ... anh ơi cho em xin tiền quà

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Về nhận phòng, 2 phòng cạnh nhau có thể mở thông sang chơi cho tiện

Chuột bạch

Xe container

Bo nhiều thì cười hở 10 cái răng, bo ít thì mặt xị ra như bãi ...

Ko bo thì nó lẩm bẩm chửi mình

Nói thêm chút cho đỡ bực cái bọn Thái ... khoản này chắc nó cũng học vn mình hehe ... anh ơi cho em xin tiền quà
Lần đầu em đi Thái, đâu quãng 95-96 gì đấy, kêu mát xa lên phòng, xong việc kêu ghi hóa đơn vào tiền phòng (do đối tác giả xiền), thấy nhân viên mát xa kêu oai oái = tiếng Thái làm mình chả hiểu gì , sau nghe ku đối tác Thái giải thích mới biết mình quên bo. XHCN như Vịt thì làm gì có bo :-o

Hôm sau đi Massage Centre, ghi mẹ nó bo 1k bath, làm ku đối tác Thái giật mình, giải thích là chỉ 200 thoai , hok nên phá giá , đến chết cười . Về sau đi nhiều mới biết là bình thường chỉ bo 20 bath thoai, mát xa thì 200 :))

chuotlang

Xe lừa
Lần đầu em đi Thái, đâu quãng 95-96 gì đấy, kêu mát xa lên phòng, xong việc kêu ghi hóa đơn vào tiền phòng (do đối tác giả xiền), thấy nhân viên mát xa kêu oai oái = tiếng Thái làm mình chả hiểu gì , sau nghe ku đối tác Thái giải thích mới biết mình quên bo. XHCN như Vịt thì làm gì có bo :-o

Hôm sau đi Massage Centre, ghi mẹ nó bo 1k bath, làm ku đối tác Thái giật mình, giải thích là chỉ 200 thoai , hok nên phá giá , đến chết cười . Về sau đi nhiều mới biết là bình thường chỉ bo 20 bath thoai, mát xa thì 200 :))
Con MC thuyền lớn chở bọn em đi 007 island chuyến đó thì mồm bô bô ở Mic xin tièn quà, mỗi chú 100 THB luôn, nhà em 8 người cho 500 thôi, nó ăn bớt 1 địa điểm ko đến còn định ko bo, ăn mặc thì như Muay Thai tay lăm lăm cầm cái hộp như hòm công đức ... mồm còn lầm bầm là happy của quý khách là vinh hạnh của nhà nó

Mát xa mát gần thf em chưa có dịp thử như bác nên ko biết, chứ quán ăn thì toàn 20-50 THB, ko có mấy bọn bồi bàn nam thì như đâm lê, nữ thì dài ra như bãi mứt ;)

chuotlang

Xe lừa
pede Thái Lan hôm trước múa lửa say diệu lại cởi truồng a ah, hix e chán quá...
Sau EUR về đợt này đã có ML350 đi chưa hehe, cuối tháng anh về nhé, ko biết có nên book free&easy ko, nó free cho 4 đêm Lakeside ;)

Chuột bạch

Xe container

Con MC thuyền lớn chở bọn em đi 007 island chuyến đó thì mồm bô bô ở Mic xin tièn quà, mỗi chú 100 THB luôn, nhà em 8 người cho 500 thôi, nó ăn bớt 1 địa điểm ko đến còn định ko bo, ăn mặc thì như Muay Thai tay lăm lăm cầm cái hộp như hòm công đức ... mồm còn lầm bầm là happy của quý khách là vinh hạnh của nhà nó

Mát xa mát gần thf em chưa có dịp thử như bác nên ko biết, chứ quán ăn thì toàn 20-50 THB, ko có mấy bọn bồi bàn nam thì như đâm lê, nữ thì dài ra như bãi mứt ;)
Gặp đám du lịch chuyên nghiệp cũng chán nhỉ :-ss chỉ suốt ngày nghĩ đến bo thì phục vụ như mứt là đúng roài .

Chính ra sang Tung Của chả bo với biếc giề :-ss sẹc vít 10% cho nhanh , hehe

chuotlang

Xe lừa

Dở nhất là ko có wifi và chỉ có 3 PC public nên nhường nhau hơi lâu nếu ko mang laptop đi theo

Chúng tôi chở về phòng nghỉ ngơi chuẩn bị cho bữa tối

Chuột bạch

Xe container
Em chưa ra rì sọt ở PhiPhi bao h, ngó ảnh thấy giống PT, có điều trông chất châu Á nhiều hơn kiểu lai căng nhà mình :-q

chuotlang

Xe lừa
Gặp đám du lịch chuyên nghiệp cũng chán nhỉ :-ss chỉ suốt ngày nghĩ đến bo thì phục vụ như mứt là đúng roài .

Chính ra sang Tung Của chả bo với biếc giề :-ss sẹc vít 10% cho nhanh , hehe
Thích nhất TQ là price nó niêm yết là giá có cả ++ rồi, chỉ việc móc tiền ra trả thôi, lai ko boa gì hết

Chỉ khổ mấy bố ít sang TQ ko hiểu văn hóa trà của nó trong nhà hàng thì nó tính thêm tiền trà/ đầu người thì lại chửi đổng lên chết cười

À lại còn mới nghe vụ mấy OF chửi vụ tính tiền bát đĩa nữa, chuyện đó là bình thường vì dùng bát đóng gói nilon, tại đứa phiên dịch nó ko giải thích rõ từ đầu

Website
www.otofun.net
Chuột Lang nói:
Nói chung đi Thai thì đến BKK 1 lần cho biết, chứ ko nên đến lần thứ 2, vừa ô nhiễm, vừa tắc đường, shoping thì tuơng đối rẻ nhưng mẫu mã hơi cũ..
Ở Thailand, vùng du lịch thì càng đỡ chặt chém lão chuolang ui, chỉ có khu Pat và BKK do ảnh hưởng của dân Vịt đới :))

Năm nào em cũng qua Thailand ít nhất 2 lần, ô nhiễm, biểu tình, vừa tắc đường quen rồi nhưng vẫn thấy đỡ gò bó như Sing, có lẽ con người mình phải chuối chuối 1 chút mới khoái :))
Chắc là tại các cụ nên Monaliza ở Phetchaburi nó mớ bị đóng cửa, đổi tên=))=))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Oài, mất hơn 1 h để coi Thread của Cụ Chuột#:-s. Ghét thế không biết, post bài mà cứ im ỉm, may mà còn biết mà vào chứ không lại trượt mất tour Thái Lan:P. Khen Cụ Chuột thì có mà khen suốt ngày à:P, mà hóng mãi vẫn không thấy ảnh Gấu và F1 đâu?;;)

fuxe

Xe container
Cụ Chuột về ngủ có "hoa" chờ sẵn trên giường kìa :x, chả phải tìm đâu xa :)), mà ít thấy cụ kể về cái món này nhỉ :-?

Dở nhất là ko có wifi và chỉ có 3 PC public nên nhường nhau hơi lâu nếu ko mang laptop đi theo

Chúng tôi chở về phòng nghỉ ngơi chuẩn bị cho bữa tối

thu lan

Xe điện
Ngồi cả buổi sáng xem thớt của cụ Chuột. Ảnh đẹp nhưng em thấy có những kiểu có gì đó chưa đc thoát. Chắc do góc chụp cầm máy ko đc thoải mái :)

Cách viết và up ảnh của cụ mọi người dễ theo dõi lắm ;)

lambogi79

Xe điện
mấy hôm không vào coi thớt của Cụ, hôm nay em ngó lại xem có nhiều điều mới không, mãi mới nhìn ra, logo ở góc ảnh của Cụ dạo này khác nhũng lần trước:D

cubin090

Xe máy
Đọc bài này thấy hay quá. voka cụ chủ thớt.

chuotlang

Xe lừa
Oài, mất hơn 1 h để coi Thread của Cụ Chuột#:-s. Ghét thế không biết, post bài mà cứ im ỉm, may mà còn biết mà vào chứ không lại trượt mất tour Thái Lan:P. Khen Cụ Chuột thì có mà khen suốt ngày à:P, mà hóng mãi vẫn không thấy ảnh Gấu và F1 đâu?;;)
À ảnh lưu niệm thì nhiều lắm nhưng ko post thôi hehe. Định viết xong mới past link

F1 thì đc cái hỉ hả nên ai cũng cho bế vài phút tuơi cười ;)

chuotlang

Xe lừa

1 lát thì trời đã chuyển tối

Giờ ăn tối nên chẳng còn đứa trẻ nào bơi cả