[Funland] ☕ Chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp nhà cửa gọn gàng 🏨🏘

alceste

Xe điện
Nhà cháu nay lượn để mua hộp nhựa, sáng nay mới bỏ đi 10 đôi giày, chủ yếu là của F1.1, con zai mà điệu đà lắm giày dép thế ko biết, toàn kiểu dáng na ná nhau.
Em lại ko thích hộp nhựa, rổ nhựa, em thấy nó cứ kiểu gì ý. Giày thì em vẫn bỏ nguyên hộp giấy hoặc cứ thế xếp vào giá, có điều doi nào lâu quá không đi thì thôi bỏ.
Đồ linh tinh kiểu chìa khoas, thẻ, vv thì em cho vào khay chia ô trong ngăn kéo.

mayxanh_hp

Xe tăng
Hôm qua em cũng mới dọn tủ quần áo. Bỏ đi 1 mớ cái cũ, chật rộng cả tủ. Mỗi ngày dọn dẹp 1 chút cho đỡ nản.

just for fun

Xe lăn
Em lại ko thích hộp nhựa, rổ nhựa, em thấy nó cứ kiểu gì ý. Giày thì em vẫn bỏ nguyên hộp giấy hoặc cứ thế xếp vào giá, có điều doi nào lâu quá không đi thì thôi bỏ.
Đồ linh tinh kiểu chìa khoas, thẻ, vv thì em cho vào khay chia ô trong ngăn kéo.
Ko, mấy cái rổ này về để phân loại quần áo và để đồ trong nhà tắm cho gọn. Còn giày dép thì để tủ giày thôi.
Ở đấy nó có mấy cái giỏ mây nhìn xinh lắm nhưng nhà cháu thấy khó vệ sinh nên vẫn quyết hộp nhựa

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe lăn
Dạ cảm ơn mợ nhiều ạ, mấy nữa chắc em còn vào hỏi mợ la liệt thứ ạ, nếu được mong mợ trả lời em ạ. Em vụng và gọi là mù tịt về bếp núc cũng như đồ đạc trong nhà ạ. Nhưng em muốn sắm đúng nhu cầu của em và sắm ít nhưng chất lượng, vì em cũng muốn đơn giản thôi ạ, do công việc bận rộn!
Mợ cứ chia sẻ lên thớt ạ. Em biết gì thì sẽ nói nấy để mợ tham khảo. Tiêu chí mua vừa đủ theo nhu cầu nhưng cần chất và tối ưu được công năng của nó mợ ạ. Em trước còn mê bánh trái này nọ nên khuân làm bánh nhiều lắm mà giờ bọn trẻ cũng lớn, nhu cầu ăn uống rất đơn giản, ai cũng sợ mập nên em dẹp luôn vụ bánh trái và mang tặng hết khuôn cho các chị em bạn dì để thi thoảng ăn ké 1 bữa bánh thôi 😂.

LaziCat

Xe lăn
Nhà cháu nay lượn để mua hộp nhựa, sáng nay mới bỏ đi 10 đôi giày, chủ yếu là của F1.1, con zai mà điệu đà lắm giày dép thế ko biết, toàn kiểu dáng na ná nhau.
Giờ nhiều khay nhựa đẹp quá. Trước kia siêu thị không bán mấy loại khay nhựa này đâu mợ, toàn bán xanh đỏ tím vàng các loại nên em muốn mua màu trắng thì cứ phải Hachi thẳng tiến. Hôm vừa rồi e đi Mega market, lượn qua khu bày đồ gia dụng thì thấy rất nhiều mẫu hộp, rổ, khay nhựa đẹp.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Giờ nhiều khay nhựa đẹp quá. Trước kia siêu thị không bán mấy loại khay nhựa này đâu mợ, toàn bán xanh đỏ tím vàng các loại nên em muốn mua màu trắng thì cứ phải Hachi thẳng tiến. Hôm vừa rồi e đi Mega market, lượn qua khu bày đồ gia dụng thì thấy rất nhiều mẫu hộp, rổ, khay nhựa đẹp.
Mấy cái khay nhựa kiểu này hàng VN như Song Long, Việt Nhật,...rất nhiều mợ ạ, mẫu mã càng ngày càng đẹp.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Trước kia nhà em cũng hơn trăm con đủ loại kích cỡ, nói thế nào con bé con nó cũng k chịu cho bớt đi. Rồi 5 năm trước em lượn lờ fb thấy có nhóm xin gấu bông làm từ thiện, em bèn ib hỏi và xin đc tham gia. Em cho con bé con đi theo để tặng gấu thế là sau ấy mỗi lần nó lại "phá kho" chọn 10 - 20 con để mang cho các bạn nhỏ kém may mắn hơn mình. Giờ thì nhà chỉ còn chừng 20 con nó thích nhất thôi. Hú hồn 😅!
Em cũng tính bài đấy cơ mà không ổn. Áo váy được nhưng teddy thì không.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng tính bài đấy cơ mà không ổn. Áo váy được nhưng teddy thì không.
Hôm nào cụ đưa 2 bạn ấy vào viện huyết học truyền máu TW thăm các bạn nhỏ đang điều trị ung thư máu, tặng cả áo váy và teddy :D.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mợ cứ chia sẻ lên thớt ạ. Em biết gì thì sẽ nói nấy để mợ tham khảo. Tiêu chí mua vừa đủ theo nhu cầu nhưng cần chất và tối ưu được công năng của nó mợ ạ. Em trước còn mê bánh trái này nọ nên khuân làm bánh nhiều lắm mà giờ bọn trẻ cũng lớn, nhu cầu ăn uống rất đơn giản, ai cũng sợ mập nên em dẹp luôn vụ bánh trái và mang tặng hết khuôn cho các chị em bạn dì để thi thoảng ăn ké 1 bữa bánh thôi 😂.
Dạ vâng, trước cũng tính này kia, món nọ món kia. Nhưng giờ em 33 tuổi rồi, 2 năm gần đây em ăn healthy thiên hấp luộc đơn giản, lão ck em cũng tầm 2 năm nữa là em cho vào khuôn khổ. Nên ăn uống trở nên nhẹ nhàng, chỉ nấu món cầu kỳ cho các con thôi ạ. Nên em sẽ đọc từng trang một của chị ạ, em sẽ tổng hợp các ý kiến hay của các cụ mợ lại để học hỏi ạ. Đi từ số 0 lên nên nó sẽ vất vả ạ. Nhưng được cái trên đây, các cụ mợ nhiệt tình lắm, em hỏi gì cũng được giải đáp siêu tỉ mỉ (đúng kiểu gặp đứa ko biết gì nên mình chỉ dạy tới nơi tới trốn), em vui lắm!

just for fun

Xe lăn
Cảm ơn mợ nhé, mới dọn tủ xong, phân loại quần áo vào từng khay nhựa thì thấy thần kỳ quá, gọn ơi là gọn mà lại dễ tìm nữa.

cenarius

Xe máy
Kinh nghiệm của bản thân em khi bài trí đồ đạc trong phòng là diện tích không gian trống liền mạch càng nhiều càng tốt, như vậy cái phòng cho dù bé nhìn nó vẫn sẽ rộng.
Nôm na là các mợ các cụ phải làm sao cho đồ đạc ( bàn ghế, giường, máy tính, tủ quần áo,kệ sách các kiểu ) nó dồn vào 1 góc trong phòng. :D

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

just for fun

Xe lăn
Kinh nghiệm của bản thân em khi bài trí đồ đạc trong phòng là diện tích không gian trống liền mạch càng nhiều càng tốt, như vậy cái phòng cho dù bé nhìn nó vẫn sẽ rộng.
Nôm na là các mợ các cụ phải làm sao cho đồ đạc ( bàn ghế, giường, máy tính, tủ quần áo,kệ sách các kiểu ) nó dồn vào 1 góc trong phòng. :D
Cụ cho xin cái hình đi ạ, nhà cháu đang tính làm lại phòng ngủ, đồ đạc trước cứ mua mỗi lần 1 thứ nên giờ nhìn cứ cọc cạch.

LaziCat

Xe lăn
Mấy cái khay nhựa kiểu này hàng VN như Song Long, Việt Nhật,...rất nhiều mợ ạ, mẫu mã càng ngày càng đẹp.
Tiến bộ mợ ạ! Học theo mẫu của Nhật và Hàn. Trong các nước Châu Á em thấy phong cách sinh hoạt, khẩu vị ăn uống thì người Hàn lại tương đồng với mình nhất chứ k phải Tàu đâu. Về việc bày trí, sắp xếp nhà cửa thì người Nhật đỉnh nhất nhưng mình khó mà theo được vì Nhật họ rất tỉ mỉ, chi tiết đến mức "quá đáng" 😂. Nên thôi, cứ theo đc mấy bà nội trợ Hàn là đã đỉnh lắm rồi.

LaziCat

Xe lăn
Nhìn là biết ngay cái thanh treo quần áo nhà cụ thợ họ mua đồ sẵn rồi ráp vào. Chỗ quần áo kia chắc chỉ bằng 1/3 cái ngăn này của em mà đã oằn tà vằn thì bảo sao cụ không tin 🤣🤣🤣.

Móc gỗ chiếm hơi nhiều diện tích nên em lại phải dùng móc nhôm. Có cái lồng cả mấy món đồ với nhau đấy. Và ngăn này em đếm sơ sơ tầm 60 cái váy dài với quần dài. Áo các loại e để ở ngăn tủ khác.

LaziCat

Xe lăn
Cảm ơn mợ nhé, mới dọn tủ xong, phân loại quần áo vào từng khay nhựa thì thấy thần kỳ quá, gọn ơi là gọn mà lại dễ tìm nữa.
Từng bước một mợ ạ. Chịu khó lọ mọ 1 thời gian rồi đâu sẽ vào đó cả 😊

LaziCat

Xe lăn
Dạ vâng, trước cũng tính này kia, món nọ món kia. Nhưng giờ em 33 tuổi rồi, 2 năm gần đây em ăn healthy thiên hấp luộc đơn giản, lão ck em cũng tầm 2 năm nữa là em cho vào khuôn khổ. Nên ăn uống trở nên nhẹ nhàng, chỉ nấu món cầu kỳ cho các con thôi ạ. Nên em sẽ đọc từng trang một của chị ạ, em sẽ tổng hợp các ý kiến hay của các cụ mợ lại để học hỏi ạ. Đi từ số 0 lên nên nó sẽ vất vả ạ. Nhưng được cái trên đây, các cụ mợ nhiệt tình lắm, em hỏi gì cũng được giải đáp siêu tỉ mỉ (đúng kiểu gặp đứa ko biết gì nên mình chỉ dạy tới nơi tới trốn), em vui lắm!
Khi em bằng tuổi mợ em mới bắt đầu bước chân vào con đường nồi niêu dù trước đó vẫn thích nấu nướng. Rồi thì cũng chịu khó mua sắm lỉnh kỉnh đủ thứ máy móc nhưng càng ngày em càng đơn giản hoá vụ bếp núc, nhà cửa nên thấy nó nhàn tênh, nhẹ nhàng. Cái gì không dùng đến thì dũng cảm dẹp bỏ kể cả máy móc đắt tiền. Còn có những thứ đáng vứt rác thì lại tận dụng được, ví dụ nhưng hộp thuỷ tinh đựng cafe, kẹo bánh... Mỗi giai đoạn sẽ có nhu cầu khác nhau nhưng có những việc cần phải duy trì liên tục đó là: một bữa cơm ngon mỗi ngày cùng gia đình. Hôm nay em làm món cánh gà chiên nước mắm cho bọn trẻ con đây:

just for fun

Xe lăn
Nhìn là biết ngay cái thanh treo quần áo nhà cụ thợ họ mua đồ sẵn rồi ráp vào. Chỗ quần áo kia chắc chỉ bằng 1/3 cái ngăn này của em mà đã oằn tà vằn thì bảo sao cụ không tin 🤣🤣🤣.

Móc gỗ chiếm hơi nhiều diện tích nên em lại phải dùng móc nhôm. Có cái lồng cả mấy món đồ với nhau đấy. Và ngăn này em đếm sơ sơ tầm 60 cái váy dài với quần dài. Áo các loại e để ở ngăn tủ khác.
Phong cách mợ đa số màu đen nhở, nhà cháu tuy có tuổi nhưng xanh đỏ tím vàng cam cứ gọi là tung tóe, vừa nãy cũng định up lên khoe thành quả nhưng thấy tủ quàn áo màu sắc, phong cách cứ gọi là cãi nhau um củ tỏi nên up lên sợ mọi người cười :))