[Funland] ☕ Chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp nhà cửa gọn gàng 🏨🏘

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em công nhận, nhà cụ ấy có hẳn mấy đại đội teddy mà có dám vứt đi con nào đâu :)), dù miệng vẫn càm ràm 🤣
Vâng, đằng nào cũng sắp lễ, có mợ nào chia sẻ bọn barbie + lol dolls với em không. Riêng mạn quận Tây Hồ HN và lân cận, có bao nhiêu em đã khua tất. Kết luận chung: các bệnh nhân đã được mổ xẻ phân tích kỹ lưỡng về thời trang. May chưa bị giải phẫu....

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy nói thế chứ công chúa đòi lên zời hái sao chắc cụ ấy cũng lên ngay thôi :))
Tất cả các ông bố đều có 1 điểm chung: không thể trụ vững khi bị mấy cái bình rượu mơ nó lèo nhèo :))
Vâng, giờ em mới biết gọi là bình rượu mơ, thế quả ngâm lâu niên gọi là gì ạ ?

LaziCat

Xe lăn
Mấy ngày nghỉ em lười đi chơi nên định ở nhà sắp xếp lại mớ bát đĩa, cốc chén cho gọn gàng. Hôm trước e tới nhà 1 người bạn chơi, nhìn mâm cơm nhà chị ấy đang bày trên bàn, bát đĩa lổn nhổn đủ loại, đủ kiểu mà chân tay ngứa ngáy chỉ muốn thu hết lại :D. E hơi ngạc nhiên vì chị ấy thường là người mạnh tay chi tiêu cho bát đĩa nồi niêu nhất nhóm... Cuối cùng e mới lờ mờ nhận ra chị ấy thuộc tuýp người: thích để dành :D. Đồ đẹp là phải cất kỹ, khi nào có dịp đặc biệt mới mang ra dùng 😅.

Si giáng

Xe buýt
Mấy ngày nghỉ em lười đi chơi nên định ở nhà sắp xếp lại mớ bát đĩa, cốc chén cho gọn gàng. Hôm trước e tới nhà 1 người bạn chơi, nhìn mâm cơm nhà chị ấy đang bày trên bàn, bát đĩa lổn nhổn đủ loại, đủ kiểu mà chân tay ngứa ngáy chỉ muốn thu hết lại :D. E hơi ngạc nhiên vì chị ấy thường là người mạnh tay chi tiêu cho bát đĩa nồi niêu nhất nhóm... Cuối cùng e mới lờ mờ nhận ra chị ấy thuộc tuýp người: thích để dành :D. Đồ đẹp là phải cất kỹ, khi nào có dịp đặc biệt mới mang ra dùng 😅.
Mợ dọn dẹp xong chụp lên cho chúng em ngắm với nhé! Em ngưỡng mộ các mợ trên of cực :D

LaziCat

Xe lăn
Mợ dọn dẹp xong chụp lên cho chúng em ngắm với nhé! Em ngưỡng mộ các mợ trên of cực :D
Kiểu gì em cũng có vài pic báo cáo mợ ạ :D. Gì chứ cứ nhắc đến nồi niêu bát đĩa là em lại thấy phấn chấn hẳn lên :))

LaziCat

Xe lăn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em tưởng loại giòn nó dẹt dẹt, còn loại chín giống cà chua thì mềm nhũn.
Có mấy loại giòn mợ ạ: loại dẹt dẹt mợ bảo (cái này dễ dính hồng Tàu), loại như hình mợ mèo đăng nhưng nhỏ bằng 1 nửa,...
Loại chín giống cà chua thì phải chín đỏ như thế mới hái ạ.

LaziCat

Xe lăn

LaziCat

Xe lăn
Có mấy loại giòn mợ ạ: loại dẹt dẹt mợ bảo (cái này dễ dính hồng Tàu), loại như hình mợ mèo đăng nhưng nhỏ bằng 1 nửa,...
Loại chín giống cà chua thì phải chín đỏ như thế mới hái ạ.
Nhiều người đi ĐL mua phải hồng TQ đấy mợ. Hồng giòn ĐL chính hiệu quả nhìn xấu xí như cái mẹt em post ở trên. Loại tròn, dẹt, da vàng ươm bóng bẩy thì 100% là hồng TQ, ăn nhạt toẹt luôn 😅.
Trong bình này của em có hai loại hồng:
Trái to là hồng giòn - mùa này đang nhiều.
Trái nhỏ dài dài là hồng trứng, tầm 1 tháng nữa mới chín rộ. Trái này thường để làm hồng treo gió vì nó vừa phải k to như hồng giòn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhiều người đi ĐL mua phải hồng TQ đấy mợ. Hồng giòn ĐL chính hiệu quả nhìn xấu xí như cái mẹt em post ở trên. Loại tròn, dẹt, da vàng ươm bóng bẩy thì 100% là hồng TQ, ăn nhạt toẹt luôn 😅.
Trong bình này của em có hai loại hồng:
Trái to là hồng giòn - mùa này đang nhiều.
Trái nhỏ dài dài là hồng trứng, tầm 1 tháng nữa mới chín rộ. Trái này thường để làm hồng treo gió vì nó vừa phải k to như hồng giòn.
Đời em chưa bao giờ cắm quả vào lọ vì hoa quả không nên bày trước mặt em 🤣.