[Funland] “Thể thao Việt Nam thiếu nhận thức về phát triển thể lực” !

coquay

Xe container
Tiền cho thể thao chưa bg thiếu. chưa nói thể thao là thứ dễ xã hội hóa nhất các đại gia cũng ưu tiên tài trợ .Chỉ cần minh bạch .
Tiền chỉ đổ vào khi môn thể thao đó đang trên đỉnh mà cụ thể chỉ các đội tuyển bđ nam thôi
cụ cứ nhìn đội bđ nữ của mình là thấy vd sea game đến 5 lần rồi cũng có cải thiện đc là bao đâu lương của các nữ tuyển thủ cũng chỉ chục triêu thôi
chỉ đến khi đội bđ nữ giành được tấm vé đi WC mới thu hút đc truyền thông hơn 1 chút
Đấy là có vinh quang rồi đấy mà còn thế thì tiền còn lâu mới tới đc đám trẻ 9 10 tuổi đang còn chưa biết sau này có theo nghiệp hay ko

G.O.D Pro

Xe tải
Vấn đề của thể thao việt nam là phát triển chiều ngang chứ ko phát triển chiều sâu cụ ạ.
Các nước khác trong khu vực đa số họ ko coi trọng Sea games nữa rồi, sea games họ chỉ cử lớp vận động viên trẻ hoặc sinh viên thi đấu. Ra tới Asiad với Olympic họ mới cử đội mạnh chuẩn A Olympic để gặt huy chương.
Chỗ nào ko coi trọng SG vậy cụ.

Đợt xếp sau VN bọn CĐV Thái chả chửi ầm ĩ.

Gen mình yếu mình làm vua ĐNA là được rồi :))

tieunhupha

Xe điện
Có 100k ăn sáng mà được gói xôi kèm chai nước thì khoẻ lắm rồi.

1762249

Xe máy
Chỗ nào ko coi trọng SG vậy cụ.

Đợt xếp sau VN bọn CĐV Thái chả chửi ầm ĩ.

Gen mình yếu mình làm vua ĐNA là được rồi :))
Thì cụ cứ nhìn thành tích ở Asiad với Olympic của nó là biết mà.

TieuFu

Xe container
Muốn biết nền tảng thể lực của một nước thì không thể chỉ lấy thành tích Olympic ra được, mà phải lôi toàn dân ra test, hoặc ít ra phải lấy mẫu đủ lớn để kết luận là: 50% đàn ông Việt chạy 100m hết <= 20s chẳng hạn.
Thể lực chạy sang HLV, mí quản lý rồi ! Kk bi giờ kêu khầy ra chạy !

3005

Xe tăng
Muốn biết nền tảng thể lực của một nước thì không thể chỉ lấy thành tích Olympic ra được, mà phải lôi toàn dân ra test, hoặc ít ra phải lấy mẫu đủ lớn để kết luận là: 50% đàn ông Việt chạy 100m hết <= 20s chẳng hạn.
Em đi nhiều nước và thấy người VN mình thuộc dạng yếu nhất. Giờ cho mấy ông ngồi văn phòng VN thi đi bộ, chống đẩy với dân văn phòng Pháp, TQ, Hàn Quốc thì chắc bọn nó chấp nửa đường.

Em đi nhiều nước và thấy người VN mình thuộc dạng yếu nhất. Giờ cho mấy ông ngồi văn phòng VN thi đi bộ, chống đẩy với dân văn phòng Pháp, TQ, Hàn Quốc thì chắc bọn nó chấp nửa đường.
Hồi chiến tranh nha phiến, Tây nó hay chê bọn Tàu “Đông Á bệnh phu”. Giờ nhìn bọn Tàu nó to cao cũng chả kém bọn Tây mấy.

3005

Xe tăng
Hồi chiến tranh nha phiến, Tây nó hay chê bọn Tàu “Đông Á bệnh phu”. Giờ nhìn bọn Tàu nó to cao cũng chả kém bọn Tây mấy.
Người TQ cao từ thời cổ đại rồi. Người phía Bắc TQ gien cao gần bằng Tây. Chỉ có người phía Nam mới thấp nhỏ như người VN thôi. Như ông Tập Cận Bình là người miền Bắc TQ sinh ra vào thời đói kém, không có cái ăn, gia đình bị đấu tố phải về nông thôn hót phân bò mà cũng cao 1m8.

meodenminh

Xe điện
làm cái gì cũng phải khỏe đó là chân lý :(. nhiều cụ thủ dâm cứ nói mình khéo léo lờ tịt vụ sức khỏe sức bền.
Đã là thi đấu thể thao là phải khỏe đã. Cứ thực phẩm bẩn với tăng trọng ...thì chứ ăn giời cũng chả khỏe được, cái này nó liên quan đến phát triển Quốc gia. Thực phẩm vn không thiếu nhưng càng ăn nhiều càng lắm bệnh tật

KoenigseggPigani

Xe tăng
Giống chương trình “Sữa học đường” à ? Cái này cũng hay mà có những kẻ thối mồm bỉ bôi cũng logic mà em cũng chả dám nói nơi công cộng.
Đúng rồi cụ
Em sang nhiều nước nhất là Nhật, bữa trưa bán trú của hs họ có 1-2 chai sữa chua bằng chai coca uống
Còn ở ta thì thiếu chiến lược, nhưng khi có chinh sách rồi thì....nhìn quả bữa cơm 800k của vdv bóng bàn thì khỏi nói nữa.
Xưa TQ thời Càn Long có đại tham quan Hoà Thân, nhưng y ko bgio ăn tiền từ thiện cho nên luôn dc cử đi phát chẩn, còn ở ta thì em k còn lời nào nữa đâu ah.

UFA

Xe điện
Ôi giời.... đây này...chơi đúng các môn olympic thể thao thì thực tế VN đang ở đâu đây.... chứ đưa vào mấy môn lặn, bắt cua, chồng khoai.... thì chịu

3 HCV của VN thì cầu mây cũng chả nên mừng quá vì Thái nó chủ động nhường lại là môn khu vực, quả Kata mới khắm, hóa ra chỉ có 4 ông Asean chọi với nhau, bắn súng thi chính quy Olympic rồi, quá được

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
3 HCV của VN thì cầu mây cũng chả nên mừng quá vì Thái nó chủ động nhường lại là môn khu vực, quả Kata mới khắm, hóa ra chỉ có 4 ông Asean chọi với nhau, bắn súng thi chính quy Olympic rồi, quá được
Bắn ngắm mãi mới làm nhát không hiểu ra trận làm gì.

Người TQ cao từ thời cổ đại rồi. Người phía Bắc TQ gien cao gần bằng Tây. Chỉ có người phía Nam mới thấp nhỏ như người VN thôi. Như ông Tập Cận Bình là người miền Bắc TQ sinh ra vào thời đói kém, không có cái ăn, gia đình bị đấu tố phải về nông thôn hót phân bò mà cũng cao 1m8.
Tập Trọng Huân là khai cuốc công thần mờ gia đình thiếu đói cái gì cụ ?

XSim

Xe container
Cái này do kinh tế là chính thôi. Khi VN giàu lên, dinh dưỡng sẽ tốt hơn và người dân sẽ bắt đầu chú ý đến sức khỏe hơn thì tình hình sẽ cải thiện thôi. Nhìn Nhật, Hàn nó ngang ngửa châu Âu thì em tin VN khi giàu như nó cũng sẽ thế.

Có cái biểu đồ lịch sử chiều cao của nam giới theo thời gian đây, hội Tây thời 1800 chỉ cao trung bình có 1m65 nhỉnh hơn VN thời nghèo đói có tí thôi.

wildcat74

Xe điện
Vấn đề của thể thao, khoa học, nghệ thuật ở mềnh là phải cắt hoặc bỏ bầu sữa nhà nước. Tài trợ tư nhân kiểu philanthropy mới mong có đột phá được!. Muốn thế thì phải có chính sách,thuế má… hỗ trợ!

conco1978

Xe điện
Vấn đề yếu thể lực ai cũng biết bao nhiêu năm nay rồinhưng những lđ ngành có chịu làm gì để cải thiện đâu, ngoài ra cầu thủ trẻ có tí thành tích là lười biếng, ra vẻ ông sao nên ko phát triển được. Nhìn Messi ở các buổi tập hồi trẻ ở Barca người mỏng cơm mà chạy như điên, đỡ bóng, sút bóng, đánh đầu ở tốc độ cao. Vấn đề ý thức tập luyện của cầu thủ rất quan trọng

nhuataiche

Xe container
Thế này nhé, giả sử có vài nghìn tỏi, nghĩa là ngân sách dồi dào, để cán bộ nhà ta nuôi một đội vđv và ông bầu tư nhân nuôi 1 đội. Sau vài năm các cụ dự đoán kết quả như thế nào ?

Riêng em thì em dự là sản lượng cá basa đông lạnh của miền Nam sẽ nhích lên đáng kể =)) =)) =))

up_and_down

Xe tải
Em vừa đọc báo thấy Trưởng đoàn Asiad 19, Cục Trưởng Cục TDTT giải trình 03 nguyên nhân dẫn đến thành tích tệ:
1. Kinh tế yếu, ngân sách cục phân về cho đội tuyển chưa đủ.
2. ĐEN: vđv chấn thương, bốc thăm ko may.
3. LẠI VẪN LÀ ĐEN: những hạng cân 45kg, 49kg, 51kg, 53kg, 59kg giờ ko thi đấu nữa vì các nước ko tìm ra vđv trừ Việt Nam.