[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

DoKhanh

Xe tải
phấn đấu mãi mới được 100km tình hình này lại phải tích cực spam thôi.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Chưa đủ chữ ký hả cụ phờ lai?
e muốn chắc mẩm xem còn chữ ký mới không cụ 2s ah ;)) , mai e đâm đơn lên Ban , e biết các cụ biết rõ topic này e đưa lên Ban kể cũng hơi thừa nhưng đã làm thì phải đầu cuối , lên box Góp ý nữa là e thỏa mãn kết quả hay không e cũng vui :D

vuvanphong

Xe điện
e muốn chắc mẩm xem còn chữ ký mới không cụ 2s ah ;)) , mai e đâm đơn lên Ban , e biết các cụ biết rõ topic này e đưa lên Ban kể cũng hơi thừa nhưng đã làm thì phải đầu cuối , lên box Góp ý nữa là e thỏa mãn kết quả hay không e cũng vui :D
Vẫn ủn giúp cụ! Lướt qua chợ giời dạo này, thấy nick tháng 5-6/2013 với 101 - 102 bài vào buôn bán sôi động nhộn nhịp lắm, mấy cụ trong Plaza trông mà thèm! :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Vẫn ủn giúp cụ! Lướt qua chợ giời dạo này, thấy nick tháng 5-6/2013 với 101 - 102 bài vào buôn bán sôi động nhộn nhịp lắm, mấy cụ trong Plaza trông mà thèm! :)
Xịt rồi cụ ah, mm thấy e với lão Say chém trong Gop Y ác quá đóng đệ trình của e roài :))

tuanbf

Xe hơi
Em thấy rất nhiều nick được khoảng 1,2 tháng mà post đã vài trăm, em nghĩ phần cống hiến diễn đàn chắc nhạt toẹt, mà phần cống hiến comment không nói ai cũng biết, không viết ai cũng hiểu thì hoành tráng lắm. Do vậy em ủng hộ đề xuất chợ bé chất lượng cao :D

vnr_82

Xe điện
Ôi xời, cụ ko thấy có vụ mới xảy ra à ? Thành viên kỳ cựu, chém mọi nơi , lại có quan hệ mật thiết với BĐH còn.... Quan trọng con người thôi cụ ạ.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em là lính mới,cụ nói thế thì em cũng chột,tăng bài viết thì em nói thật cái lượng Spam nó tăng lên,rồi linh ta linh tinh,nhạt lắm.Còn về tuổi nick thì nó là cái chợ giời cứ cho nó đa dạng,thấy yêu ai thì mua bán,Em thấy đầy ông già khú khú vẫn đi lừa.Quan trọng là vẫn phải tỉnh táo thôi,Ofer nhà mình có phải gà đâu hả cụ?

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))

Hiện có ba luồng ý kiến e cập nhật là :
1. Kệ cái chợ như giờ, đi kèm đề cao cảnh giác :(
2. Chỉ cho các nick reg từ 1 năm trở lên và 200 500km vào bán trong chợ, tăng đội mod quản lý chợ
3. Chia cái chợ ra làm 2 , một cái đúng chất OF tất nhiên có xiết chặt để nửa kia khó vào làm loạn , một cái tự do song vẫn trong khuôn khổ OF :D
4.Giải pháp đánh giá positive/ nagative feedback như ebay + lập 1 topic treo tố cáo, đối chất.

Tiếp đê các cụ ới ;))
Em có ý kiến thế này,thấy nick nào buôn bán xấu,các cụ cop vào rồi đưa lên đây các cụ cùng xử trước khi đưa lên Mod ạ.:))

thuviet

Xe buýt
Em cũng ủng hộ cách 2 và 4 của Cụ Fly ;)) chứ giờ nhiều nick mới teo viết bài vài ngày rồi chỉ chăm chăm lên chợ giời tìm gừ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
MM đang chịu chưa có cách, min đóng thớt e trình lên roài :( thôi các cụ ko bàn vấn đề nà nữa. Nãy e trót dại trả lời cụ vuvan

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Ôi xời, cụ ko thấy có vụ mới xảy ra à ? Thành viên kỳ cựu, chém mọi nơi , lại có quan hệ mật thiết với BĐH còn.... Quan trọng con người thôi cụ ạ.
Vụ đấy mod xử ko côg tư phân minh,e ko phục ,trong khi sự vụ rõ mồn một ai cũng biết

khongcoviec

Xe tải
Do các cụ tiền bối đặt tên nó là chợ giời nê bây giờ nó về đúng bản chất thôi, ngày mới mở nó là chợ làng - các mem có cây nhà lá vườn đem ra trao đổi .

cholangnghe

Xe hơi
Đã gọi là Chợ trời mà cụ lại đề xuất ý kiến thế. Nếu như cụ thì phải đổi cái chuyên mục này thành Chợ .. nhà trời mới đúng :)