[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em xin phản biện cả 3 luồng ý kiến như trên và em chẳng theo luồng ý kiến nào cả!
Các cụ nên bỏ cái tư duy "cấm", "quản" đi nhé! Thời thế đã thay đổi thì OF cũng phải thay đổi, và đừng bao giờ mong trở lại ngày xưa.

Ngày xưa trai gái yêu nhau cả năm trời mới dám cầm tay, giờ thế hệ trẻ yêu nhau 1-2 tháng đã vào nhà nghỉ. Các cụ có quản được không? có giám sát được không? Tất nhiên là không!
Không quản được, ko giám sát được thì chỉ có cách định hướng thôi. Thằng con mình đã yêu đương nó làm những trò gì làm sao mình biết được, cứ cho rằng nó sẽ vào nhà nghỉ đi thì cũng chỉ nhẹ nhàng nhắc nhở: yêu đương thì bố mẹ không cấm, nhưng ko được xao lãng học hành, blah blah.... Yêu đương mà học tốt thì bố mẹ ủng hộ. Đồng thời giảng giải khéo léo về an toàn tình dục, cách thức sử dụng BCS, và các biện pháp bảo vệ...Về mặt này em thấy nhiều cụ nhà mình bắt kịp thời đại thật >:D<

Phóng lên tầm vĩ mô là cái chợ trời OF, em cũng thấy các cụ tuyệt đối chỉ nên định hướng, chứ không nên cấm, cản, quản chặt quá! Việc mỗi IP chỉ được lập 1 nick là em thấy đã khá hiệu quả rồi! Giải pháp đánh giá positive/ nagative feedback như ebay em cũng đã đề xuất + lập 1 topic treo tố cáo, đối chất. Tất nhiên, là vẫn phải có những biện pháp dừng xe, khóa bánh với những nick quá đà, lộ liễu, vi phạm.... Các cụ định hướng tốt thì cũng như việc giúp cho mỗi cụ/ mợ OF đã tự trang bị cho mình một chiếc "BCS" khi tham gia mua bán!
Em có vài lời fun fun để củng cố cho quan điểm của em
:-bd
cụ phun ác gớm , iot gì ở đây , lời lẽ phun như cụ mà cũng gọi là phun phun , ở đây mang tính xây dựng chung không phải của riêng cá nhân e hay ai mà iot này nọ cụ nhé, p.a của cụ cũng có vài cụ nêu e quên chưa bổ sung thôi, rảnh e onl máy tính e update, chắc p.a của cụ nhiều iot nhất đấy e fun :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tdh42

Xe tải
e lính mới nhưng cũng đồng ý để tránh diễn đàn bị loãng. cụ nào cần bán nhiều thì đk KDCN k thỉnh thoảng lại bán 1 con đt hay laptop mất thuế của mod.

vuongha

Xe tăng
Có giề mà cao kiến, ngườii ta đi chợ có nhiều loại người, chợ cũng có nhiều loại chợ!
Có lúc lão đi chợ cóc, có lúc lão đi siêu thị, có lúc lão vô nhà hàng, có lúc lão sang vỉa hè

Nhờ min, mod chia ra hai loại chợ, một loại đủ tiêu chí như lão nói, một loại là các thành phần còn lại, có vậy thui! Ai cũng được chơi, ai cũng được đi! Quản lý tốt thì vẫn làm được mà, sao phải cấm! Ngu ý của em lão thấy thế nào? Trả lời nhanh ko em mất ngủ? Hic hic!
Em nhất trí với phương án của cụ . Nếu cấm thì chợ vắng hoe !

gaquay123

Xe tăng
cụ phun ác gớm , iot gì ở đây , lời lẽ phun như cụ mà cũng gọi là phun phun , ở đây mang tính xây dựng chung không phải của riêng cá nhân e hay ai mà iot này nọ cụ nhé, p.a của cụ cũng có vài cụ nêu e quên chưa bổ sung thôi, rảnh e onl máy tính e update, chắc p.a của cụ nhiều iot nhất đấy e fun :))
Cụ rảnh thì lên tranh luận nhưng phải có lập luận lý do cụ thể nhé! Cụ có thể bác phương án của em, hay bảo phương án của em thiếu iot thì cũng OK, nhưng cụ phải đưa ra lý do, dẫn chứng cụ thể nhé! Chứ bảo tôi thấy như thế này, tôi thấy như thế kia... mà không đưa ra được lý do nào thì cụ ko phải là đối tượng mà em cần tranh luận! :)>-

ZARG

Xe container
Nghĩ đi nghĩ lại em thấy chả vào chợ nữa là xong!! Em sang diễn đàn khác em mua bán, đỡ mang tiếng :)

buicongchuc

Xe ba gác
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))

Hiện có ba luồng ý kiến e cập nhật là :
1. Kệ cái chợ như giờ, đi kèm đề cao cảnh giác :(
2. Chỉ cho các nick reg từ 1 năm trở lên và 200 500km vào bán trong chợ, tăng đội mod quản lý chợ
3. Chia cái chợ ra làm 2 , một cái đúng chất OF tất nhiên có xiết chặt để nửa kia khó vào làm loạn , một cái tự do song vẫn trong khuôn khổ OF :D

Tiếp đê các cụ ới ;))
Em ủng hộ phương án 3.

nguoi_dan_duong

Xe tải
Thế này lại xuất hiện dịch vụ đăng tin bán hộ thôi cụ àh

LP640

Xe tải
E nick 2007, đc giá e bán ngay :))

Pumzen

Xe ba gác
Đối với " kinh doanh chuyên nghiệp" thì ntn? Họ đã đăng ký,thì họ phải có quyền lợi chứ? Hay cũng vì là Mem mới,đưa họ sang bên đại trà? Hình như KDCN đăng ký,có lẽ cũng phải mất xèng?...các cụ nhể???

minhhai_police

Xe điện
các cụ học tập các mẹ bên oép trẻ ranh ý, làm 1 box chợ giời (các thứ linh tinh lặt vặt đúng nghĩa) và thêm box nữa là đồ thanh lý( theo ý nghĩa không dùng, thừa thì đem bán thanh lý cho anh em).
nghe có vẻ hơi giống nhau nhưng cốt để cho các bác thợ nhà ta cũng có đất để bán - là những thợ nghiệp dư - chưa đạt đến trình kinh doanh chuyên nghiệp.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
các cụ học tập các mẹ bên oép trẻ ranh ý, làm 1 box chợ giời (các thứ linh tinh lặt vặt đúng nghĩa) và thêm box nữa là đồ thanh lý( theo ý nghĩa không dùng, thừa thì đem bán thanh lý cho anh em).
nghe có vẻ hơi giống nhau nhưng cốt để cho các bác thợ nhà ta cũng có đất để bán - là những thợ nghiệp dư - chưa đạt đến trình kinh doanh chuyên nghiệp.
ý của cụ cũng na ná p.a 3 nhỉ ;))
Đối với " kinh doanh chuyên nghiệp" thì ntn? Họ đã đăng ký,thì họ phải có quyền lợi chứ? Hay cũng vì là Mem mới,đưa họ sang bên đại trà? Hình như KDCN đăng ký,có lẽ cũng phải mất xèng?...các cụ nhể???
dk kdcn mất xèng mà cụ , khổ các cụ bên đó đìu hiu ko xôm đc như chợ

Specionly

Xe đạp
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))

Hiện có ba luồng ý kiến e cập nhật là :
1. Kệ cái chợ như giờ, đi kèm đề cao cảnh giác :(
2. Chỉ cho các nick reg từ 1 năm trở lên và 200 500km vào bán trong chợ, tăng đội mod quản lý chợ
3. Chia cái chợ ra làm 2 , một cái đúng chất OF tất nhiên có xiết chặt để nửa kia khó vào làm loạn , một cái tự do song vẫn trong khuôn khổ OF :D
4.Giải pháp đánh giá positive/ nagative feedback như ebay + lập 1 topic treo tố cáo, đối chất.

Tiếp đê các cụ ới ;))
Thưa bác, bác làm thế thì đánh đồng trắng đen lẫn lộn rồi!
Cứ mãi như vậy thì làm sao phát triển đc!!!!!

manuever

Xe buýt
em nghĩ khả thi nhất là lập cái topic cảnh báo/.

Matizcoi

Xe cút kít
Lếu thế em xin phép cho thuê nick bán hàng, giá 1 thương vụ % tùy vào giá trị sản phẩm :21:

mackmyta

Xe tăng
đúng là cần thiết chặt quản lý lại thật