Yêu Uaz

yeu uaz

Xe buýt
hôm nay em vừa mò ra các bài viết phục hồi nhíp đúng như em nghĩ đó là lốc lại nhíp, em nghĩ cách này cũng ổn, hôm trước thợ của em nói tháo ra rồi dùng búa tạ đánh cong :)
Em nghĩ mình cứ trao đổi trên diễn đàn đi bác thế mới xôm, theo em bác đừng nghĩ ........ mà vấn đề là Bác đã cảm nhận được xe ..... mọi tiếng động, mọi thay đổi mình có thể cảm nhận được :) ........
Đối với em, em rất kính trọng bác về vụ làm khóa VS. kiểu gì em cũng sẽ lên gặp bác để làm khóa VS, bác cứ nghiên cứu hoàn thiện nó nhé, quan điểm của em là: làm được rồi - làm tốt hơn - làm tốt rồi - làm đẹp hơn - làm đẹp rồi - làm thuận tiện hơn - nếu chuẩn hóa được thì tốt.
cứ từ em rút ra, tất cả mò trên mạng, nếu mình cứ viết ở đây em sợ có người khác giống em nhưng họ lại ko thể tìm được thông tin.
Về dây điện thì em nghĩ bác nói vậy cũng đúng, nhưng em nghĩ nếu ko kiếm được thì phải chịu, nếu lùng được dây (có khả năng chịu nhiệt > 175 độ, chịu xăng dầu...) mình cũng cầu kỳ 1 chút như bác nói là cái "thú" đấy bác nhẩy. Em cũng đã dặn thợ kiễm hộp cầu chì bãi rồi, em còn đang nghĩ có cần đi trong ống ko, ống thì ống gì ?
nói chúng với tình yêu em dành cho em nó, em sẽ làm những gì tốt nhất trên quan điểm ko làm thay đổi kiến trúc
Mạn phép bác em cho thư ra ngoài này - có chỉnh sửa chút xíu

niva gia

Xe hơi
Em muốn tìm mua dây điện ô tô nhiều mầu, có nhà bác nào biết ở đâu cung cấp ko ạ
cụ ra chợ giời hoặc các cửa hàng điện công nghiệp hỏi mua là có có loại 16 lõi đến 32 lõi khác màu hoặc có số thứ tự trên dây

yeu uaz

Xe buýt
đúng là em quên mất ngoài mầu ra còn có kiểu đánh thứ tự nữa cám ơn bác nhiều

Nói chung làm xe này lên chỉ để ĐI được thôi, chứ nếu CHƠI offroad thì ko thể.

CLB trước cũng có cả Uaz và BJ. BJ thì chắc khỏi nói đã được Galoper yêu quý và đầu tư nhiều công sức và tiền của thế nào và giờ này vẫn ngất lên ngất xuống :D

yeu uaz

Xe buýt
lạ nhỉ, em thấy Uaz có gì đâu, toàn cơ khí cả, làm sao mà ngất được nhỉ

saigonvw

Xe tăng
lạ nhỉ, em thấy Uaz có gì đâu, toàn cơ khí cả, làm sao mà ngất được nhỉ
Ngất là do độ, chế, bảo dưỡng không đúng tiêu chuẩn thôi Cụ ạ .
Xe nhà Binh mà hở tí là ngất thì không tồn tại được đến giờ này đâu chứ đừng nói đến danh tiếng lẫy lừng như UAZ
Theo E Cụ chẳng phải độ, chế, cải tiến cải lui gì sất - Cứ nguyên bản mà phang, E bảo đảm hơn khối xe trong đoàn chủ tịch nhũn não Cụ ạ

HwngHD

Xe tăng
Nói về bệnh thì UAZ là vô địch ... Máy nóng cũng chết máy nguội cũng chết, dễ đi bằng nóc nhất, dễ mất phanh nhất .... Để offroad mình cái vỏ xe, dàn gầm cứng chưa đủ. Phải có 1 cái máy bền bỉ chịu được sự tàn phá của thằng chủ nhũn não và sự tàn khốc của thiên nhiên.
Đây là những tổng kết rất chính xác và đã được rút ra từ thực tế nên chơi uaz phải yêu lắm, như kiểu vespa cổ ấy, túm lại uaz là phải chơi với hội uaz chứ chơi với đội khác là hay bị bỏ rơi lắm đó :P

yeu uaz

Xe buýt
ôi chết, thế mà em đang định đú với mấy ông mec G đấy :)

yeu uaz

Xe buýt
em nghe lời bác, cái gì tốt thì em bổ xung, cái gì ko rõ ràng thì thôi

long1286

Xe đạp
1- đầu tiên bác muốn xe ngon lành thì chuyển bộ điện má vít sang điện bán dẫn (chạy IC).
2- Thay bugi nhật denso hay NGK. Bosch tùy bác.
3- kiểm tra hơi tốt là ok ( xe CCCP chạy trên 10 vạn là hơi xuống, bugi sục dầu )
4- chính lại chế hòa khí là OK

Lak

Xe buýt
Nơi xa xưa người ta thường gọi là LÀNG PHÁO!
Ngày trước em học lái toàn bằng UAZ, chạy hoài mà cũng chẳng thấy vấn đề gì nhiều, chạy thường xuyên HB, BVì thấy ngon! Công nhận được cái máy khỏe, có 2 chị học lái, tranh thủ lúc thầy lơ đễnh, nhảy lên tự sướng, làm phát thế nào mà húc thủng tường, chui tọt vào nhà tập thể thao của trung tâm, hãi hùng!

yeu uaz

Xe buýt
1- đầu tiên bác muốn xe ngon lành thì chuyển bộ điện má vít sang điện bán dẫn (chạy IC).
2- Thay bugi nhật denso hay NGK. Bosch tùy bác.
3- kiểm tra hơi tốt là ok ( xe CCCP chạy trên 10 vạn là hơi xuống, bugi sục dầu )
4- chính lại chế hòa khí là OK
Vợ 2 của em đã dùng điện IC có hộp TK và bô bin không biết như thế đã được chưa
Em sẽ thay bu gi denso như bác đã viết
về hơi thì nghe thợ nói vợ em còn ngon lắm có ra nước bô bác ạ và em tin là vợ em khỏe vì xe rất ít dùng
em sẽ vệ sinh lại chế hóa khí

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
về hơi thì nghe thợ nói vợ em còn ngon lắm có ra nước bô bác ạ và em tin là vợ em khỏe vì xe rất ít dùng
Thế UAZ nhà cụ nó ăn uống làm sao?
Nó xơi bi nhiêu cho mỗi trăm cây chuối???

yeu uaz

Xe buýt
khoảng gần 15l/100km bác ạ

long1286

Xe đạp
bác tháo 4 bugi ra xem có màu đỏ gạch không, xem bô có mầu xám trắng không. Nếu đạt là hơi ngon rồi
bộ điện xe dùng TK nhưng vẫn đánh lửa má vít (nếu biết sửa chữa chạy điện má vít cũng được, thỉnh thoảng bảo dưỡng là OK, lắp điện IC thì không bị chết máy và khó nổ thôi)
còn chỉnh garati thì có cái ốc ở cổ hút bộ chế là chỉnh gió (chế độ không tải) vặn vào nó nố nổ bé vặn ra nó to.

Bước 1 vặn ốc mở buớm ga cho máy nổ to
Bước 2 chỉnh ốc chạy không tải (cái ốc ở cổ hút bộ chế là chỉnh gió) vặn ra, vào tìm chỗ nào máy nổ ngon nhất (to nhất) dừng lại ở đó.
Bước 3 Vặn ốc mở buớm ga cho máy chạy chậm nổ đều đều là được.
Bước 4 tắt máy đề không cần đạp ga máy nổ ngon là được.

Okane

Xe container
1 - E k nghĩ đây là âm binh của CC;

2 - Mợ ơi đừng có yêu UAZ, dở lắm mợ ạ, e thề :D

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Xe cộ đến đâu rồi, cho tý hình lên đi bác?

yeu uaz

Xe buýt
em chưa vào thăm em nó được bác ạ, chắc phải cuối tháng mới vào thăm em nó được, đã hẹn hò với mấy bác chọc ngoáy rồi, em vào là cho đi mổ ngay:
1/ xúc rửa chế hoà khí
2/ hoàn thiện lại hệ thống điện
3/ lốc lại nhíp
4/ thay dầu cầu, sơn gầm
5/ thay bu gi
nhưng em có 1 thắc mắc, dõ ràng mấy tay chọc ngoáy nói xe em chạy IC có hộp TK và bô bin, nhưng cụ Long 1286 lại nói xe em chay má vít là sao nhỉ.
còn khoá vi sai và giảm sốc tay lái chắc em mò lên bác BMT thôi
em chỉ còn lùng cái bót lái của Uaz đời mới với bơm trợ lực lắp vào nữa