[CCCĐ] Xuyên 3/4 đất nước , 8 ngày T5 2022

kwin

Xe tải
Wao , nhà cháu khâm phục cụ quá .
Nếu chưa đi xa lần nào , đợt 30t4 này cụ có thể đi thử cung đà nẵng hoặc huế trong 5 ngày . nếu ngon lành thì tầm t6 khi bọn trẻ con nghỉ hè cụ đi xuyên việt tầm 21 ngày vô tư .
Đi được nửa việt rồi ,về đánh giá , rút ra những kinh nghiệm cho chuyến đi xa và dài ngày là chuẩn nhất cụ ạ 👌
tụi nhỏ đang máu đi cụ ơi . mà em ít tiền , cũng chỉ muốn nghỉ ở nhà nghỉ bình thường đủ điều hoà giường đệm là ok . quan trọng là trải nghiệm cho tụi nhỏ thôi ạ

tungpt13

Xe tăng
tụi nhỏ đang máu đi cụ ơi . mà em ít tiền , cũng chỉ muốn nghỉ ở nhà nghỉ bình thường đủ điều hoà giường đệm là ok . quan trọng là trải nghiệm cho tụi nhỏ thôi ạ
Cái quan trọng nhất thì nhà cụ đã có rồi , chủ yếu là cả nhà đồng lòng đi chơi với nhau 🏕👍👍
Còn em thấy bắt đầu từ quảng bình vào tới nam trung bộ , biển đẹp , đồ ăn phong phú giá lại vô cùng hợp lý so với đất hà nội .
Nói chung nghỉ rất nhiều lựa chọn . chính ra bọn trẻ con đơn giản lắm. , cứ ăn chơi và ngủ nghỉ có điều hòa là được .
Chúc cụ sớm thực hiện chuyến đi.

Zinger 2008

Xe buýt
Ở Lăng Cô và Thiên Cầm thì ăn uống ở đâu hợp lý các cụ nhỉ?

tungpt13

Xe tăng
Thiên cầm thì cháu không biết , cụ có thể đi quá lên vũng áng ăn mực ở khu nhà bè .
Nếu ở huyện cẩm xuyên , ngay trung tâm thị trấn cẩm xuyên có quán cơm ba tấn , ăn ngon , rất đông khách .

Còn lăng cô, cụ thích hải sản thì có nhà hàng bé thân .
Còn nếu ăn cơm bình dân có quán cơm mai nga , cháu đi qua mấy lần thấy cũng đông khách .

tungpt13

Xe tăng
Lâu lâu vào chăm thớt một chút.
Mùa hè lại sắp tới , mùa du lịch gia đình lại bắt đầu

Dazhur

Xe hơi
Em đã từng ở cả Thiên Cầm vs Lăng Cô (mỗi nơi ít nhất 2 lần) thì với em, em thích ăn ở Lăng Cô hơn. Cụ ở trên comment là ở Bé Thân ấy, em tới đó lần nào cũng ăn ở đó.

Ở Thiên Cầm các quán na ná nhau vs em ăn cũng ko cảm thấy ưng ý lắm dù đã thử đổi 1 vài quán.

Hơn nữa biển ở Lăng Cô hơn hẳn biển Thiên Cầm, em đi Thiên Cầm thấy nó bẩn, thậm chí còn bị rách chân do dẫm phải 1 cây gỗ to đùng ở dưới biển.

Carens2009

Xe điện
Cụ chủ đăng bài chi tiết quá, cụ chủ cho em hỏi buổi trưa nghỉ chân ở Quảng Bình thì ăn ở đoạn nào và quán nào được vậy cụ?

tungpt13

Xe tăng
Cụ chủ đăng bài chi tiết quá, cụ chủ cho em hỏi buổi trưa nghỉ chân ở Quảng Bình thì ăn ở đoạn nào và quán nào được vậy cụ?
Quảng bình cụ thích hình ảnh có cơm niêu thuận long , không thì nhà hàng cây xoài, nhà hàng cơm niêu cổ truyền, xôi gà quân phượng , bánh khoái tứ quý .
Hải sản thì cụ có thể đi quá lên bãi đá nhẩy .
Còn gì nữa em mời các cụ khác bổ sung.

Carens2009

Xe điện
Quảng bình cụ thích hình ảnh có cơm niêu thuận long , không thì nhà hàng cây xoài, nhà hàng cơm niêu cổ truyền, xôi gà quân phượng , bánh khoái tứ quý .
Hải sản thì cụ có thể đi quá lên bãi đá nhẩy .
Còn gì nữa em mời các cụ khác bổ sung.
Em tìm quán tiện đường HN - Huế đấy cụ. Em cũng đang tìm quán ăn tối ở Huế cụ có biết quán nào không vậy?

tungpt13

Xe tăng
Quán ở huế thì bạt ngàn . huế đất kinh kỳ. Nấu nướng đã rất chỉnh chu rồi ,nếu cụ không quá khó tính , đi trên đường cứ quán nào đông thì cứ vào thôi .
Còn không thì cứ google , 1 p là ra .
Tháng 6 năm ngoài , em đi phượt solo , có điều kiện ở huế 1 đêm . tối ăn quán chè ngay đầu homestay , sáng hôm sau đi lòng vòng dạo phố , thấy quán đông thì vào ăn cùng dân bản địa , chốt lại em thấy trong thành phố huế toàn đồ ăn ngon , quán nào cũng được 😅

Ngay trong chuyến đi này , ăn bát bún bò trên vùng cao huyện a lưới mà em thấy cũng còn ngon nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Lá Mơ

Xe buýt
Năm 2017 , nhà cháu có chuyến đi vào Qui nhơn và Phú yên lần đầu tiên.
Screenshot_2017-09-11-11-27-13-359_com.google.android.apps.maps.png

ngày 1: Nội bài tp qui nhơn tháng 7 2017
sáng dậy sớm ra sân bay , rồi đến ân bay phù cát , thuê taxi về tp là tầm 11 12h trưa
nghỉ ở ly kỳ hotel trên đường xuân diệu
ngay cạnh có quán nhậu , gọi cơm trưa ăn luôn .

ăn trưa xong nghỉ ngơi tầm tới 3 4h chiều cho bớt nắng.
rồi thuê xe máy đi thăm tháp nhạn trong thành phố

mộ nhà thơ hàn mặc tử

chè nhớ
Screenshot_2017-09-11-17-27-06-968_com.google.android.apps.maps.png

Mình sắp đi Quy Nhơn, nếu có điều kiện sẽ chạy vào Phan Rang luôn. Bạn tư vấn chơi dọc đường ven biển từ Đà Nẵng trở vào thì đi đường nào và thăm thú chỗ nào phát nhé, tks.

tungpt13

Xe tăng
Mình sắp đi Quy Nhơn, nếu có điều kiện sẽ chạy vào Phan Rang luôn. Bạn tư vấn chơi dọc đường ven biển từ Đà Nẵng trở vào thì đi đường nào và thăm thú chỗ nào phát nhé, tks.
cụ có thể tham khảo đoạn phan rang trong chuyến đi này của nhà cháu .

nha trang về biển có quá nhiều bãi biển đẹp rồi : dốc lết , đảo bình ba , bình hưng , điệp sơn.
phú yên . có hải đăng đại lãnh , tháp nghinh phong, gành đá đĩa , nhà thờ mằng lăng
quy nhơn cũng rất nhiều điểm tham quan , hiện nay mới nhất em thấy có thêm công viên thiên văn học quy nhơn.
nha trang về biển có quá nhiều bãi biển đẹp rồi : dốc lết , đảo bình ba , bình hưng , điệp sơn.
Quảng ngãi thì có sa huỳnh , làng bích họa tam thanh., bãi biển tam thanh quảng ngãi cháu thấy cũng nhiều người khen
nói thật là biển nam trung bộ quá đẹp và nhiều đến , cụ chủ động lựa chọn cho phù hợp với lịch trình của gia đình mình .
chúc cụ sớm hoàn thành chuyến đi.