[Funland] Xuất khẩu Trung Quốc đạt kỷ lục

vuongcongtu

Xe máy
Như vậy thế giới không ngoảnh mặt với tàu khựa như các ofer nghĩ. Trái lại còn tăng mua hàng hóa chóng mặt từ khựa. Trung quốc xuất khẩu 268 tỷ đô mỗi tháng.

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
Bảo rồi, chỉ có VN mình ghét Khựa nên mới tự kỷ ám thị rằng các nc # nó cũng coi Khựa là mối nguy chung của TG nếu lên no.1 giống mình thôi.
Thực tế thì tiền mới là trên hết, cái nguy chung của cả TG nó mập mờ lắm nên thằng nào cũng phải vì cái lợi riêng trước của đất nc mình trc mà chơi với Khựa.
Nhìn bản thân chính trong lòng nc Mẽo trên bảo dưới ko nghe, doanh nghiệp phản trắc lại chính phủ chỉ vì ko đc làm ăn với Khựa là biết đám Âu Mẽo hết cmn vị rồi.
Cũng méo hiểu sao đc mấy thằng Âu Mẽo suốt 2 thập kỷ cứ mải miết đâm đầu vào thằng Nga làm j mà bỏ qua hẳn thằng Khựa. Có lẽ vì tự thâm tâm lũ mũi lõ luôn coi thường tụi Á da vàng, ko thèm coi là đối thủ nên mới có ngày rơi vào vòng vây vô hình của thằng Khựa như h/tại.

MrMilan

Xe điện
Bảo rồi, chỉ có VN mình ghét Khựa nên mới tự kỷ ám thị rằng các nc # nó cũng coi Khựa là mối nguy chung của TG nếu lên no.1 giống mình thôi.
Thực tế thì tiền mới là trên hết, cái nguy chung của cả TG nó mập mờ lắm nên thằng nào cũng phải vì cái lợi riêng trước của đất nc mình trc mà chơi với Khựa.
Nhìn bản thân chính trong lòng nc Mẽo trên bảo dưới ko nghe, doanh nghiệp phản trắc lại chính phủ chỉ vì ko đc làm ăn với Khựa là biết đám Âu Mẽo hết cmn vị rồi.
Cũng méo hiểu sao đc mấy thằng Âu Mẽo suốt 2 thập kỷ cứ mải miết đâm đầu vào thằng Nga làm j mà bỏ qua hẳn thằng Khựa. Có lẽ vì tự thâm tâm lũ mũi lõ luôn coi thường tụi Á da vàng, ko thèm coi là đối thủ nên mới có ngày rơi vào vòng vây vô hình của thằng Khựa như h/tại.

Rồi ghét tàu mãi cẩn thận nó ghét lại thì toang cả lũ với nhau, nước xa ko cứu đc lửa gần đâu.

khanhvh

Xe hơi
Như vậy thế giới không ngoảnh mặt với tàu khựa như các ofer nghĩ. Trái lại còn tăng mua hàng hóa chóng mặt từ khựa. Trung quốc xuất khẩu 268 tỷ đô mỗi tháng.
Nói chung là báo của Khựa đưa số liệu thì nhiều khi cũng chưa hẳn tin được 100% đâu cụ. Khựa vs VN giống nhau là đều có ban tuyên giáo mà :))

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
Nói chung là báo của Khựa đưa số liệu thì nhiều khi cũng chưa hẳn tin được 100% đâu cụ. Khựa vs VN giống nhau là đều có ban tuyên giáo mà :))
Ban tuyên giáo của Khựa với VN chắc quái j ăn nổi ban tuyên giáo bên Mẽo. Sau vụ bầu cử vừa qua mới thấy kinh khủng ntn, đồng cmn hóa luôn cả đài đối thủ thành đài của mình luôn và đủ khả năng nhấn chìm luôn cả 1 đoảng phái trái chiều;))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cả thế giới hỗn loạn vì con virut cúm tàu... Thì các nước khống chế đc dịch như TQ hay VN tha hồ đẩy mạnh sx mà xuất khẩu...
Chuyện đó k có gì lạ cả...

Hư Không

Xe tăng
Em đoán cụ chưa từng sang khựa 3 năm gần đây nên nói thế, nó mạnh thì nên công nhận nó mạnh để mà thay đổi mình. Ngồi đó mà nghĩ nó yếu để tự sướng thì mạt kiếp bị nó bắt nạt thôi. Cả thế giới giờ lo sợ vì nó quá mạnh chứ ko hơi đâu thằng Mẽo sợ 1 thằng vẽ số liệu như cụ mong đâu

cocsku

Xe cút kít
Nước tàu với sức mạnh kinh tế khủng!

Dan du an

Xe cút kít
Trong nguy vẫn có cơ các cụ nhỉ.

provtc

Xe container
Ai làm xnk mới biết, họ chả quan tâm gì thằng tàu thằng khựa là thằng nào, mà là tiền cụ ạ, xuất được hàng đều đều sang nước nó thu ngoại tệ về là sướng rồi. Nhiều ô sợ nó ghét nó đến mức mụ mị cả đầu óc, chứ bạn hàng tàu làm ăn lâu dài uy tín thì nó quý mình lắm.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc bài viết thấy mấy cụ mạt sát Úc, dọa các kiểu tưởng Úc sắp giải thể đến nơi. Hóa ra đòn gió vớ vỉn :))
Thương mại với Australia cũng tiếp tục phát triển mạnh mẽ, bất chấp tranh chấp thương mại đang nổi lên trong suốt năm 2020. Xuất khẩu của Trung Quốc sang nước này đã tăng 20,6% vào tháng trước, trong khi nhập khẩu tăng 8,3%.

vuongcongtu

Xe máy
Ai làm xnk mới biết, họ chả quan tâm gì thằng tàu thằng khựa là thằng nào, mà là tiền cụ ạ, xuất được hàng đều đều sang nước nó thu ngoại tệ về là sướng rồi. Nhiều ô sợ nó ghét nó đến mức mụ mị cả đầu óc, chứ bạn hàng tàu làm ăn lâu dài uy tín thì nó quý mình lắm.
Đã nói yêu nước đâu phải nhất thiết phải cầm súng. Bán hàng ra nước ngoài ( bất cứ nước nào), thu ngoại tệ về làm giàu tổ quốc thì vẫn là yêu nước mà.

vuongcongtu

Xe máy
Đọc bài viết thấy mấy cụ mạt sát Úc, dọa các kiểu tưởng Úc sắp giải thể đến nơi. Hóa ra đòn gió vớ vỉn :))
Thương mại với Australia cũng tiếp tục phát triển mạnh mẽ, bất chấp tranh chấp thương mại đang nổi lên trong suốt năm 2020. Xuất khẩu của Trung Quốc sang nước này đã tăng 20,6% vào tháng trước, trong khi nhập khẩu tăng 8,3%.
Bởi vậy chính trị thì kệ cm chính trị. Làm ăn kiếm tiền vẫn là trên hết. thằng nào cũng vậy, hehe

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Mịa mấy thằng Tàu nó gom hết công rỗng, khiến hàng mình xếp đơi xếp hàng để được xuất khẩu

Moriarty

Xe container
công xưởng thế giới, thị trường siêu to khổng lồ nó là độc nhất trên thế giới rồi, mấy anh âu mỹ cấm vận công nghệ nó cũng chỉ như muối bỏ bể thôi

provtc

Xe container
Đã nói yêu nước đâu phải nhất thiết phải cầm súng. Bán hàng ra nước ngoài ( bất cứ nước nào), thu ngoại tệ về làm giàu tổ quốc thì vẫn là yêu nước mà.
Cứ hảo hảo mà thu tiền :)) :)). E luôn nhớ rõ nhiệm vụ của chiến sĩ là bảo vệ tổ quốc, còn nhiệm vụ của nhân dân là thu được ngoại tệ về cho đất nước.

cocsku

Xe cút kít
Giờ không thể khống chế tàu như trước nữa rồi. Thị trường khổng lồ của nó tăng trưởng mạnh, cả thế giới phải thèm.

MrMilan

Xe điện
Cả thế giới hỗn loạn vì con virut cúm tàu... Thì các nước khống chế đc dịch như TQ hay VN tha hồ đẩy mạnh sx mà xuất khẩu...
Chuyện đó k có gì lạ cả...
Việt Nam cũng có lợi mà, năm nay nhập siêu từ TQ cũng kỉ lục, nhưng xuất siêu đi các nước Âu và Mỹ cũng kỉ lục.
MÌnh nhập nguyên liệu của TQ, chế biến rồi xuất sang các nước Âu Mỹ.
Nói chung cứ ngoan thì sẽ giàu