Tin tức Xuất hiện hình ảnh xe điện VinFast VF 7 bản chuẩn bị giao cho khách hàng

nissantiida

Xe điện
vâng xe xăng phải nổ máy nuôi điều hòa nên tốn hơn là đúng rồi ạ, còn xe điện tiết kiệm hơn nhưng sau này chi phí thay pin sẽ là 1 cục, cũng to đó.
thằng bạn em chạy LX450H 207, năm 215 kiểm tra đến kỳ thay pin ra hãng bào 450tr, thế là nó vác ra gara bán luôn
em nghĩ xe pin cũng tính đi vài năm, rồi đẩy trách nhiệm thay pin cho chủ sau, thì tiết kiệm
Giá bán xe điện cũ nếu ko thuê pin chủ yếu phụ thuộc vào tình trạng % tối đa và tuổi thọ cục pin. Thay cục pin xong thì khác gì xe mới.

BMW_X7

Xe điện
Giá bán xe điện cũ nếu ko thuê pin chủ yếu phụ thuộc vào tình trạng % tối đa và tuổi thọ cục pin. Thay cục pin xong thì khác gì xe mới.
vâng xe điện được cái thay pin lại ngon, đâu thuê pin thì khi dung lượng <70% thì được đổi pin mới thì phải, nhưng các cụ thuê có nghĩ pin sẽ mãi ở 72-75% không, vì Vin có thể set được thông số đó, lúc đó các cụ đang ra đi được 400km thì chỉ đi được 250km, nhưng pin vẫn báo > 70% và chưa được đổi pin.
em cứ hay suy diễn thế thôi chứ chắc ko đến mức thế ạ hihi

BMW_X7

Xe điện

Hn15

Xe tải
vâng xe điện được cái thay pin lại ngon, đâu thuê pin thì khi dung lượng <70% thì được đổi pin mới thì phải, nhưng các cụ thuê có nghĩ pin sẽ mãi ở 72-75% không, vì Vin có thể set được thông số đó, lúc đó các cụ đang ra đi được 400km thì chỉ đi được 250km, nhưng pin vẫn báo > 70% và chưa được đổi pin.
Nói chung ai mua xe thời điểm này nhiều cái phải đoán :) vì cả ng bán, ng mua đều mới từ đầu, vừa làm vừa xây

BMW_X7

Xe điện
đi ít mua pin rẻ hơn, pin xe nó giống pin zin apple thôi, mỗi ngày sạc pin 1-2 lần mà em dùng 3 năm ms xuống 80% pin, còn xe điện 1 tuần sạc lần thì nó phải 10 năm là ít.

10 năm quá đủ cho 1 con xe rồi, còn mấy cụ muốn 10 năm sau vẫn đòi ngon như ban đầu có lẽ mua SJC cất cho ăn chắc :))
em tưởng phải đi nhiều mới rẻ chứ ạ, chứ đi ít thì thành cao chứ cụ

Hn15

Xe tải
thế chắc gói này giờ ko còn rồi
Các gara ở tỉnh vẫn thấy rao ah. Thực ra thuê rất lợi dù là 3tr. Vì vin cam kết k đổi giá trọn đời-> 5-10 năm nữa giá trị 3tr nó k còn cao, xăng cũng sẽ tăng gấp rưỡi, gấp đôi

BMW_X7

Xe điện
Nói chung ai mua xe thời điểm này nhiều cái phải đoán :) vì cả ng bán, ng mua đều mới từ đầu, vừa làm vừa xây
vâng được cái tiên phong, cũng được mà, lại ủng hộ được hàng Việt mình

nissantiida

Xe điện
Cái đó có quy chuẩn chứ đâu có muốn set là set hở cụ. Các xe điện các hãng đều dùng thông số % State of Health (SOH). Em không nghĩ Vin tự nghĩ ra được.

Hn15

Xe tải

trông cũng hiện đại

BMW_X7

Xe điện
Các gara ở tỉnh vẫn thấy rao ah. Thực ra thuê rất lợi dù là 3tr. Vì vin cam kết k đổi giá trọn đời-> 5-10 năm nữa giá trị 3tr nó k còn cao, xăng cũng sẽ tăng gấp rưỡi, gấp đôi
vâng nếu fix cố định giá 3tr cả đời thì cũng được ạ

hieuht87

Xe máy
thế cụ chưa chứng kiến trạm ở Pháp vân hôm 1/5 vừa rồi rồi, em vào đổ xăng, tầm 30 con đỗ trước em, và mấy cây sạc thì cây vào cũng đang có xe cắm và có vài con đang chờ, em chờ 30 con đổ xong để em đổ thì chưa thấy 1 con xe điện nào rút sạc cả, tức là vài con sau vẫn chờ.
em vào mua cafe, u và đợi vợ con ra rồi đi, đứng uống thôi vì đông quá. mấy phts ra thì cũng chưa thấy con nào đang cắm sạc đi cả.
cụ có nghĩ cái xe điện cuối hàng đó đợi đến chiều trưa chắc đến lượt ko?
vì sạc nhanh nhưng nếu cụ đầu tiên cắm sạc, mà cụ ấy chạy xa, nghỉ ngơi 30 phút thì các cụ sau vẫn phải đợi nhá
Sau này anh Vượng phải lắp thêm nhiều trạm sạc chứ tình trạng xe điện ngày một nhiều sao đủ đáp ứng.

BMW_X7

Xe điện
Sau này anh Vượng phải lắp thêm nhiều trạm sạc chứ tình trạng xe điện ngày một nhiều sao đủ đáp ứng.
rồi các trạm sạc mới thì có hể tính đi đường điện mới, chịu tải được, chứ với các hệ thống cũ, lại quá tải thì lúc đó lại là vấn đề, rồi thiếu điện cũng là vẫn đề lớn, các cụ vào khu cắt điện luân phiên mà cần sạc thì xác định, còn xăng thì cây gần nhà em mất điện thấy vẫn máy phát điện bơn xăng được.
nói chung em ủng hộ các cụ mua xe điện, dù sao vẫn sản phẩm của người Việt, em nếu đổi xe thứ 2 thì sẽ tính dùng xe điện, còn cái xe chính của nhà thì vẫn xe xăng, vì nhà em hay về quê xa

Trungpv

Xe tăng
Vẫn, đang và sẽ khắc phục lỗi nhưng mãi không xong...
xe điện thì cụ đừng nghĩ sẽ ko có lỗi vặt kiểu báo lỗi ảo, thực sự rất khó để nó chạy ổn định đc. xe điện hệ thống điều khiển phức tạp hơn xe đcđt. cụ cứ hình dung như Window cũng phải ra bản vá lỗi liên tục ấy

xe điện thì cụ đừng nghĩ sẽ ko có lỗi vặt kiểu báo lỗi ảo, thực sự rất khó để nó chạy ổn định đc. xe điện hệ thống điều khiển phức tạp hơn xe đcđt. cụ cứ hình dung như Window cũng phải ra bản vá lỗi liên tục ấy
cụ lại nói linh tinh rồi. Cụ thử giải thích em hệ thống điều khiển phức tạp hơn là phức tạp như nào, hay cụ lại đoán mò.
Hệ thống chuyển động của xe điện nó đơn giản hóa và có 40 bộ phận so với xe xăng thôi nhé cụ

koala2023

Xe tải
cụ lại nói linh tinh rồi. Cụ thử giải thích em hệ thống điều khiển phức tạp hơn là phức tạp như nào, hay cụ lại đoán mò.
Hệ thống chuyển động của xe điện nó đơn giản hóa và có 40 bộ phận so với xe xăng thôi nhé cụ
Cai xe dien co moi bo phan truyen dong thoi a? Vay chac cu chua di xe dien bao gio nhi. Do do cu nghi cai xe dien chi la cai hop biet chay.

Hn15

Xe tải
Cai xe dien co moi bo phan truyen dong thoi a? Vay chac cu chua di xe dien bao gio nhi. Do do cu nghi cai xe dien chi la cai hop biet chay.
Xe xăng loại thông minh thì phần điện nhiều kém j xe điện đâu bác. Và cũng hay lỗi, hỏng vặt :)
Nhưng xe xăng thì nhà sản xuất có thể chọn sx loại ngu hoặc khôn cũng có đối tượng khách phù hợp. Xe điện mà làm loại ngu thì k ai mua :)

ngoại trừ cục pin và mortor cụ nói hộ xem nó có bộ phận nào rắc rối và dễ dẫn tới lỗi hơn xe động cơ đốt trong? bộ phận nào xe điện có mà xe xăng không có và bộ phận đấy dễ gây lỗi?

Từ đầu đến cuối em thấy cụ chỉ nói chung chung mà em chưa thấy cụ kể ra xe điện có cái gì dẫn đến lỗi nhiều hơn xe xăng đâu cụ? Còn em có thể nói ngay cho cụ máy xeđiện có 40 bộ phận, có thể hơn kém tùy công nghệ mỗi hãng, trong khi động cơđốt trong tới hơn 1000 bộ phận nhé cụ.
Sơ sơ là em đã thấy xeđiện không bị chảy dầu, không bị quá nhiệt hộp số, không bị lỗi lọc khí thải máy xăng, khó bị nước vào. Oke chưa cụ,cụ rep em thì cụ nói rõ cụ biết gì mà có thể khẳng định xeđiện dễ lỗi hơn để em mở rộng tầm mắt cái

mercedesC240

Xe tải
VF bỏ chính sách thuê PIN là ngon, cứ đi bao nhiêu xạc lấy tiền bấy nhiêu như đổ xăng. còn hãng hỗ trợ PIN tới 10 năm. sau 10 năm thì chủ xe có thể bỏ tiền túi thay bình mới hoặc hoà giá đổi qua xe mới và VIN thu mua lại xe cũ.
chính sách thoáng chút thì dân VN sẽ dễ tiếp cận xe VF và đẩy lùi các hãng xe khác ra khỏi VN :D

Car1975

Xe hơi
VF bỏ chính sách thuê PIN là ngon, cứ đi bao nhiêu xạc lấy tiền bấy nhiêu như đổ xăng. còn hãng hỗ trợ PIN tới 10 năm. sau 10 năm thì chủ xe có thể bỏ tiền túi thay bình mới hoặc hoà giá đổi qua xe mới và VIN thu mua lại xe cũ.
chính sách thoáng chút thì dân VN sẽ dễ tiếp cận xe VF và đẩy lùi các hãng xe khác ra khỏi VN :D
Bỏ thuê pin thì các b lại bảo là giá cao quá, hoặc pin ko bền, công nghệ pin thay đổi từng ngày mua pin bây giờ ko hợp lý, vân vân và mây mây...
Có thuê pin cũng hay, có nhiều cái để lựa chọn tùy nhu cầu mỗi người.