[Funland] Xin tư vấn

huancongtu

Xe tăng
Bẩm
Từ đầu năm đến giờ. Hai bên mông của e liên tục lên các mụn
To có, nhỏ có. Lúc sưng to bằng miệng cốc, cái nhỏ thì bằng quả chanh
Cái đầu mọc e cắn rặng ngậm lợi, mặc cho đau buốt, cố nặn ra thì có cái nhân ( ngòi ) to bằng hạt cơm. Sau đó rỉ mủ và tự xẹp. Tầm 17h là người sốt nhẹ
Em đi làm xét nghiệm thì hoàn toàn bình thường, thấy thế chủ quan về. Cũng bận cơm áo gạo tiền nên e cũng ko để ý nữa
Gần đây nó lại lên và tương lai có 1 cái đang biểu hiện nữa
Cho e hỏi biểu hiện trên là của bệnh gì và khám chữa như thế nào?
E chân thành cảm ơn

BanglaiB2

Xe buýt
Cụ giống cháu cách đây 15-20 năm, phải đến gần 10 năm liên tục năm nào cũng bị 1 phát mụn mọc ở giữa ...2 mông, đúng chỗ không ngồi, không đi được mà chỉ có nằm kê chân lên. Mà năm nào nó cũng mọc gần như cùng 1 vị trí. Mua cao lá về dán, uống kháng sinh, bác sĩ đến chích hút mủ... mà vẫn không trị triệt để được. Lần cuối cùng cháu được mách lấy lá con khỉ giã nát rồi đắp vào nó sẽ hút hết nọc. Ban đầu cháu chả tin nhưng phụ huynh cứ bảo thử xem, thế mà lại ngon, từ đấy cho đến bây giờ không bị lại nữa. Cụ thử phát xem sao, cây con khỉ cách đây khoảng 15 năm thì khá nổi tiếng, giờ ít tiếng hơn nhưng dưới tên khác nghe hoành hơn: cây hoàn ngọc. Hình như có cả loại trà hòa tan của cây này nữa thì phải.
À quên, ngày trước cháu bị mụn có thể là do hay ăn mít, ăn dứa (nghe nói mấy loại này toàn là hàng nóng), cháu nghiệm cũng thấy đúng vì đã cạch mặt 2 thằng này không ăn nhưng có vài lần bạn bè mời vui miệng làm vài miếng, thế là 1 tuần sau mụn lại nhú lên ngay.

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Cảm ơn bác. E lên hai bên mông. Cây con khỉ e biết
Em làm xét nghiệm mọi thứ ok. Có mỗi chỉ số đạm hơi cao.
Có ông bố nuôi hay chữa mẹo. Nói e bị nóng gan. Bắt e uống đồ mát
Nhưng ở nhà thì đc chứ ra ngoài toàn cafe, trà, bia rượu nên cũng ko triệt để

buianhngoc

Xe buýt
Mụn nhọt thì đương nhiên người ta sẽ nghĩ đến nóng gan rồi cụ ạ. Nếu không kiêng được thì cụ uống trà hạ diệp châu (lá chó đẻ) cũng tốt lắm đấy ạ.

LacettiCDX

Xe buýt
Website
www.vinaholidays.com.vn
Cụ cứ chịu khó uống nhiều nước, mà bị như cụ chắc ngồi khó lắm nhỉ có khi phải làm cái ghế có khoét mấy cái lỗ đúng vào chỗ mụn may ra mới ngồi được

huancongtu

Xe tăng
Mụn nhọt thì đương nhiên người ta sẽ nghĩ đến nóng gan rồi cụ ạ. Nếu không kiêng được thì cụ uống trà hạ diệp châu (lá chó đẻ) cũng tốt lắm đấy ạ.
Úi e xuống nhiều thứ lắp. Diệp Mã Đề, Cỏ Chanh, Nước râu ngô, bột sắn...
Cơ mà ở nhà có mẹ, e gái pha cho còn uống chứ lên VP ra Công Trường toàn Trà Mạn hoặc Cafe
Cụ cứ chịu khó uống nhiều nước, mà bị như cụ chắc ngồi khó lắm nhỉ có khi phải làm cái ghế có khoét mấy cái lỗ đúng vào chỗ mụn may ra mới ngồi được
Nước e uống nhiều lắm. Khám thận bác sỹ nào cũng khen. Còn mỗi cái nóng trong ý thôi

huancongtu

Xe tăng
Bẩm hôm nay e đi khám rồi. Về uống thuốc thử xem có triệt để ko?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bẩm
Từ đầu năm đến giờ. Hai bên mông của e liên tục lên các mụn
To có, nhỏ có. Lúc sưng to bằng miệng cốc, cái nhỏ thì bằng quả chanh
Cái đầu mọc e cắn rặng ngậm lợi, mặc cho đau buốt, cố nặn ra thì có cái nhân ( ngòi ) to bằng hạt cơm. Sau đó rỉ mủ và tự xẹp. Tầm 17h là người sốt nhẹ
Em đi làm xét nghiệm thì hoàn toàn bình thường, thấy thế chủ quan về. Cũng bận cơm áo gạo tiền nên e cũng ko để ý nữa
Gần đây nó lại lên và tương lai có 1 cái đang biểu hiện nữa
Cho e hỏi biểu hiện trên là của bệnh gì và khám chữa như thế nào?
E chân thành cảm ơn
cho mi chit! :))