[Funland] Xin các cụ lời khuyên về việc vào học Trường Cao đẳng Công thương Hà Nội

LuckyCar

Xe container
Chào các cụ,

Chả là em có người bạn, bạn em có F1 năm nay thi vào cấp 3. Bạn em tính cho vào học ở Trường Cao đẳng Công thương Hà Nội, địa chỉ là ở 54A Vũ Trọng Phụng vì thấy bảo học 3 năm xong sẽ được cấp bằng tốt nghiệp cấp 3 bình thường; sau đó có thể thi đại học (không hiểu cơ chế thi đại học bây giờ thế nào) hoặc học thêm 1 năm nữa thì được cấp bằng cao đẳng, rồi có học liên thông đại học tiếp. Bạn em nhờ em tìm hiểu và đánh giá giúp xem có nên vào học tại đây không, đặc biệt là học sinh có hư quá không. Đặc điểm F1 nhà bạn em: Nam, ngoan, nhận thức được nhưng lười học, khả năng thi được vào trường công top dưới. Cụ, mợ có thông tin cho em xin chút đánh giá, nhận xét xem như bạn em có nên cho F1 học trường này không với, vì em thì mù tịt mà em với bạn em hỏi google thì chỉ có thông tin chung chung. Em cảm ơn ạ.

butchikim

Xe ba gác
Nam, ngoan, nhận thức được nhưng lười học, khả năng thi vào trường công top dưới.
Trường nào cũng có tốt có không tốt...cơ mà lười thì vào đâu được thì vào, công top dưới cũng tốt.

LuckyCar

Xe container
Trường nào cũng có tốt có không tốt...cơ mà lười thì vào đâu được thì vào, công top dưới cũng tốt.
Như học lực năm ngoái thì đánh giá là tạm ổn mà năm nay thế nào tự nhiên thích món điện tử đuối đi cụ ạ. Thế mới căng.

Grandtouring

Xe điện
Chào các cụ,

Chả là em có người bạn, bạn em có F1 năm nay thi vào cấp 3. Bạn em tính cho vào học ở Trường Cao đẳng Công thương Hà Nội, địa chỉ là ở 54A Vũ Trọng Phụng vì thấy bảo học 3 năm xong sẽ được cấp bằng tốt nghiệp cấp 3 bình thường; sau đó có thể thi đại học (không hiểu cơ chế thi đại học bây giờ thế nào) hoặc học thêm 1 năm nữa thì được cấp bằng cao đẳng, rồi có học liên thông đại học tiếp. Bạn em nhờ em tìm hiểu và đánh giá giúp xem có nên vào học tại đây không, đặc biệt là học sinh có hư quá không. Đặc điểm F1 nhà bạn em: Nam, ngoan, nhận thức được nhưng lười học, khả năng thi được vào trường công top dưới. Cụ, mợ có thông tin cho em xin chút đánh giá, nhận xét xem như bạn em có nên cho F1 học trường này không với, vì em thì mù tịt mà em với bạn em hỏi google thì chỉ có thông tin chung chung. Em cảm ơn ạ.
Bảo bạn cụ qua thẳng trường hỏi cho rõ.
Hết.

LuckyCar

Xe container
Bảo bạn cụ qua thẳng trường hỏi cho rõ.
Hết.
Bạn em vào trường hỏi rồi cụ ạ, thì cũng chỉ biết được chính sách về học phí với các thông tin chung chung dạng như vậy thôi. Mà kiếm người biết và đánh giá từ gia đình có con em học ở đó xem thế nào mà khó quá ạ.

STElectrics

Xe lăn
Trường công top dưới hoặc C3 dân lập thôi cụ. Hết C3 không có khả năng học tiếp đi học nghề cũng chưa muộn.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Trường này e biết.
Để mai e ngồi máy tính e biên vài dòng.

bachkhoak40

Xe điện
Những trường kiểu vừa dạng trung cấp và trung học như này thì xác định cho con đi học nghề thì mới cho vào cụ ạ, nếu cháu có khả năng học ĐH thì ko nên cho vào

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em có biết trường này do hồi cấp 2 có tìm hiểu cho f1 . Lớp f1 em cũng một số bạn vào đây . Cũng như các trường nghè khác thôi , 3 năm thì có bằng cấp 3 và trung cấp nghề còn thêm 1 năm nữa thì cao đẳng . Văn hóa thì do trường Hoàng Mai phụ trách thì phải ( ko biết em nhớ đúng ko ) . Nói chung chống cháy cho hết cấp 3 chứ không phải nổi trội gì , thà đi học nghề luôn còn hơn . Do đó em chuyển hướng cho f1 sang fptpoly phù hợp với nhà em hơn và thấy ổn . Mấy bạn công thương thì đang chuẩn bị tốt nghiệp c3 để lúc nào tiện em hỏi f1 em thêm .