[Funland] xin bổ túc về access

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các cụ cao thủ access giúp em với, em đang chập chững làm quen với em nó
Em có thắc mắc là có thể lấy dữ liệu từ 1 field của tablet này cho field của tablet khác hay ko ? kiểu tự động cập nhật giống excel ấy. Khi ta nhập thông tin ở bảng này thì field tương ứng ở bảng kia cũng tự động thay đổi theo !?!

Cảm ơn các cụ nhiều

onlinefisher

Xe điện
Làm được, nhưng để làm gì, trong khi Access có tính năng mạnh mẽ hơn nhiều!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Làm được, nhưng để làm gì, trong khi Access có tính năng mạnh mẽ hơn nhiều!
Em làm cái bảng để quản lý công việc, mỗi một phần việc có thời gian giao việc, thời gian trả bài, thời gian thực tế xuất hồ sơ và kinh phí cho công việc đó.
1 bảng khác là danh sách các nhân viên, trong excel thì em để danh sách nhân viên theo cột, còn danh sách đầu việc thì theo hàng, giao việc cho ai em đánh dấu vào ô giao điểm của cột và hàng.
Yêu cầu là hàng tháng em thống kê được từng người làm được bao tiền, có bao nhiêu đầu việc ko đúng hạn.
Sơ sơ như vậy, cụ tư vấn cho em phát.

catpv

Xe điện
Em làm cái bảng để quản lý công việc, mỗi một phần việc có thời gian giao việc, thời gian trả bài, thời gian thực tế xuất hồ sơ và kinh phí cho công việc đó.
1 bảng khác là danh sách các nhân viên, trong excel thì em để danh sách nhân viên theo cột, còn danh sách đầu việc thì theo hàng, giao việc cho ai em đánh dấu vào ô giao điểm của cột và hàng.
Yêu cầu là hàng tháng em thống kê được từng người làm được bao tiền, có bao nhiêu đầu việc ko đúng hạn.
Sơ sơ như vậy, cụ tư vấn cho em phát.
Cụ dùng cái phần mềm KT bất kỳ nào cũng quản được kiểu đó. Mày mò viết thêm làm gì? Mày mò khai thác sử dụng luôn có nhanh hơn không cụ?